Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Huyakosea, utabiri wako waweza kuwa sahihi kwa kesho ktk magazeti, ila tusisahau 'yatokanayo na mdahalo' ni:
* Wapinzani bungeni kujenga umoja - mkiti wa mdahalo
* muungano umetetereka hitilafu na CDM inao wasiwasi na CUF kwani wao sasa wapo serikalini zbar, hawawezi tena kuwa wapinzani thabiti. -mkiti wa mdahalo
* CCM ni manguruwe na hivyo kuacha kudai haki na katiba mpya, taifa litaacha na kuangamia bila msimamizi. - H Rashid
* Nguvu ya umma ndio msingi wa dira ya taifa lijalo ikiwe elimu ya uraia, siasa zenye dira ya haki, kuondoa woga, na kujenga imani kwa kuwa na tume huru ya uchaguzi - Mbowe
Nakubaliana na wewe kuwa hizo ni points kubwa zilizozungumziwa leo.
 
Halafu jamaa kilaza kwelikweli anatutangazia umma wote kuwa kuna watu 45 walipoteza maisha kwenye harakati zao. Hazungumzii waliopata ulemavu na mbao ni wahanga wakuu wa harakati hizo. Hebu uone walivyo waajabu hawa jamaa kwenye maridhiano yao ya serikali ya muungano na ccm wanatuambia jinsi walivyo gawana vyeo wala hawasemi hawa wahanga wakuu nini hatima yao hasa kwenye huu muafaka.
Kweli kabisa huo muafaka wao haukuwajali kabisa wahanga wa machafuko ambao bado wanaishi na hata waliofiwa na ndugu zao, wao wanaona sawa tuu. Ni ulaji tuu unawasumbua. nadhani bora kuachana nao kuliko kuweka vikwazo visivyo na msingi wowote . Tena wanaonekana si watu wazuri kwenye upinzani kwani hata kura za Spika walipigia CCM.
 
Mkuu,<br />
Walishirikiana. Soma hii thread <a href="https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/91376-chadema-walikuwa-ccm-b-kabla-ya-cuf.html" target="_blank">https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/91376-chadema-walikuwa-ccm-b-kabla-ya-cuf.html</a><br />
<br />
CHADEMA walitoa Meya CCM wakatoa Naibu, then CCM wakatoa Meya na Chadema wakatoa Naibu.
<br />
<br />
Great thinker unaelewa maana ya kushirikiana? Wale walilazimika kurotate u-meya kwasababu walikuwa na idadi sawa ya madiwani hata wangekesha kupiga kura Meya asingepatikana.Umesahau hadithi ya kutaka kumtorosha Diwani wa chadema mmoja ili CCM washinde kwa tofauti ya kura moja? kule maji yalikuwa ya shingo na scenario ile ni tofauti na ya CCM na CUF zanzibar ofcourse na kwenye Muungano.CUF na TLP hawana tofauti hawafichi affiliations zao towards chama tawala.
 
Umeonae, HR mroho sana, halafu jinga, u can read his mind, wakati yy alikuwa anapokea hakusema, sasa anasema eti hizo 100 mil zifuatiliwe, kilaza huyu, gharama ya ujinga ni kubwa kweli, hujitaji PhD, masters kumwona mtu mroho
 
Chadema kimeshaanza kupukutika, au huna habari, vigogo wawili wamejitoa Chadema na wafuasi wao, unajuwa wangapi?
Kumbuka mwaka 1995 CDM haikuwa na wanachama hata lk2 juzi kimepigiwa kura zaidi ya mil. 2.
 
kama CUF ni chama makini, nilitarajia kingekuwa kinatumia wasaa huu wa kuwa karibu na serikali kujiimarisha, kwa mtazamo huu wa kutumika kupambana na asiye adui ndo kabisa inakwenda na maji. Penye ukweli patajionyesha tu, tuwape muda hata hao wabunge wawil wa bara wataukosa tunavyokwenda
 
Kwa hiyo CUF nao ni nguruwe kwa vile wanashirikiana na nguruwe.
 
Swali: Je, Chadema itaendeleza azimio lake la kupunguza mishahara na marupurupu ya wabunge.

Jib(Mbowe): Hatutafanya hivyo kwa sababu hatujashinda urais.

Hini jamani hii si sanaa ya wazi kabisa. Kiongozi anayetaka kuongoza harakati za mabadiliko ya katiba anakubali defeat kwenye swala jepesi kama kupunguza mshahara wake mwenyewe.
Hapa Mbowe amedhihirisha kuwa yuko kimaslahi zaidi. Na tabia hii ndio iliwafanya watu fulani waseme "wapinzani gazeti la SANI".

Jamani tuwe serious kama kweli tunajali maslahi ya taifa!

Katika uchaguzi wa mwaka 2005, nilibahatika kupanga foleni kwenye kupiga kura na ndugu mmoja jirani yangu mtaani (alikuwa amenipita mbali sana kiumri yaani mzee), aliniuliza unampa nani kura yako ya ubunge, nilimwambia kwa hilo ni siri yangu siwezi ivujisha, alicheka kiasi kisha akaniambia, "haya kijana we jifanye unajua sheria, lakini naomba ufahamu kuwa kwa jinsi kampeni zilivyokuwa zinaenda ilionekana wazi kabisa kuwa akili ya mgombea mmoja wa chadema ni sawa na wagombea 5 wa chama kikongwe, so make your better choice!'' nilicheka lakini nilifikiri kwa wepesi sana na nikamwambia mzee sasa unataka kuzeeka vibaya, Leo hii namkumbuka yule mzee (tayari ni marehemu) kwa maneno yake... naona kuwa alikuwa sahihi na hakumaanisha tu wabunge, bali pia hata washabiki na wapenzi wa chama hicho, uwezo wa kujenga hoja za msingi hakuna wanabaki kwenye machapisho ya khanga na taarab. Ndugu yangu tumia akili ya chekechea kabisa kama ya msingi huna, mbowe akapunguze mishahara by now, kama nani?
 
Why ITV na hawa waandaaji wanatuletea kilaza ktk mdahalo muhimu wa kitaifa?
Natoa mapendekezo, plse mtu kama Hamad Rashid, uelewa wake mdogo sana, low profile tangia akiwa kiongozi wa kambi ya upinzani, ana uroho, tusimpe nafasi tena iwe mwisho, tunapoteza muda na tunamtafutia umaarufu kwa mtu ambaye ndiye kikwazo kikubwa cha Upinzani TZ, leo ndio nimegundua 100%, hafai, si mpinzani, kibaraka wa CCM, plse ITV, kuna watu wengi na wana strategies nzuri kwa taifa, U can read his mind, he seems serious for nothing & he knows nothing, hamdanganyi mtu, time is up old folks, huyu abaki Pemba akaongee size yake huko.
 
"PEOFFESSIONAL DJ"......hii imanikumbusha aliyepindua serikali ya MADAGASCAR.....kumbe bwana Mbowe ni proffessional katika hii fani...ooh thats great and new vocabullary to me
 
Jamani huyu Hamadi Rashid naona sasa anakwenda mbali na kuwafanya watanzania vilaza. Ukiangalia sentensi zake nyingi yeye anazungumza kana kwamba matatizo makubwa yapo Tanzania bara tuu. Katika mdaharo wa ITV alisema kuwa kuna mtu mmoja alificha jina lake la kiislamu ndio akachaguliwa. Hivi inaingia akilini kweli kuwa watanzania hatujuani nani ni dini gani anafuata mpaka tufuate majina? Nadhani huyu jamaa ana matatizo ya kimtazamo na ni mtu wa kusikiliza majungu ya kijiweni...
 
Sasa kama ishu ndogo kama mishahara ya wabunge inawashinda, wataweza vipi ishu nzito kama katiba?

Naogopa mods kuni ban, ila NIMEKUTUKANA KIMOYOMOYO WW, mpaka nimeona VITA MALT yangiu chungu, ungekuwa close by, ambulance hata ingekuwahu u r lucky. Nakwambia, kuna watu ili waelewe ni kupiga tu, hii kupiga ilifaulisha wanafunzi wajinga wengi sana, maana ukisha mla mboko, then uanmwelekeza anza kuhesabu 1, 2,3 4....., don't negotiate na mjinga jamani utaonekana mjinga au una negotiate na mwizi na ww ni mwizi, period
 
Hawa CUF wajiendee tu,hamna haja ya kujiunga nao!CHADEMA shikilieni msimamo wenu kambi yenu ndo tunaitambua kama upinzani!
Watu kumbe wanazitolea macho million 100,mbona hawakusema tangu mwanzo leo ndo wanataka matumizi yake sio.
 
Nimetembelea Wall ya Ismail Jussa nimeshtushwa sana na comments za fb fans wake ambao ni Wazanzibari tupu.. Hakika wa zenji ni wabanguzi na wadini, wanatuita wabara MICHOGO..

Kweli kuna kitu kinapikwa na CUF, Na mda siyo mrefu kitaiva.
 
kumbe cdm na ccm walishirikiana Kigoma? sasa mbona tunawashangaa CUF kushirikiana na CCM?

NOOO ilikuwa nusu ya miaka miwili miwili, na si kushirikiana, uliza, stop concluding what u don't know, think..., ask..., na nani baada ya kura kufungana, ok
 
its just JK... hizi prefix zingine si zake, asiwaharibie wasomi wa ukweli

kwani lazima uitwe dk ndio umeshimike?


Madeleine Albright former US sec of state ,
alitumia just her name kumbe ni PHD holders

Condoleezza Rice
alitumia just her name kumbe ni PHD holders

Thomas Woodrow Wilson
The 28th President of the United States, his name was't preceeded by Dr. though had a PHD

Mandela , the same
Nyerere , the same
 
Hamad Rashid wa CUF anasema hamna haja ya kususia shamba NGURUWE!Aki maanisha hamna haja ya kususia uchaguzi na kuachi hawa jamaa CCM,NCCR,TLP,CHADEMA?au?
 
Back
Top Bottom