Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Wameisha tenda dhambi hiyo ya udini na haitasha hivi hivi, itawaandama hadi kwa vitukuu wao........ Juzi juzi walikuwa wanaituhumu CHADEMA kuwa Chama cha Wachagga, lakini badala yake wamekuta chama hiki kinakubalika nchini kote kuanzia Mwanza, Shinyanga, Manyara, Arusha, Kilimanjaro, Dar es alaam, Kigoma, Mbeya, Iringa, Kagera, Rukwa hadi Singida! CHADEMA imejitofautisha na CUF ambacho ni chama cha Wapemba ambao kwa bahati mbaya wote ni Waislam!!
 
Hawa cuf wapo kimaslahi na wanatia hasira kusikia hoja zao kutokana na ubinafsi wa viongozi wao. Ukikaa nyuma yao kwa kudhani mpo pamoja ujue kuwa mnapelekana ktk tenga la Manguruwe pasipo ridhaa yenu. Amua sasa vinginevyo utakuja kumbuka shuka wakati kushakucha.
 
CUF ni chama ambacho bado kinaathirika na fikra za Watumwa!! Unyonge wa watumwa na effects zake haviishi mpaka vipite vizazi Kumi!!! hawa bado ni kizazi cha tatu..... kwa hiyo mambo bado kabisa. Bado Jussa ana Hamad wana fikra za utumwa hivyo ni lazima watumikishwe na waitumikie CCM kuibomoa CHADEMA.
 
Nililijua hili hata kabla ya mdahalo, huyu jamaa ni KILAZA kweli sio kidogo, naunga mkono arudi kwao hana jipya Tanzania Bara nadhani ni moja ya watu wanaotucheleweshea maendeleo huku Tanzania Bara, kwa kuendelea kula pipi na harua za CCM.
 
Lazima hii itakuwa agenda ya nec ccm kikao kijacho kama hawataitisha cha emegency mapema. Haiwezekani jamaa awadhalilishe kiasi hiki na hasa ukizingatia vigigo wa ccm waisilamu wengi.
 
Wadau mliopo nyumbani hebu mtujuze nini kinaendelea; nimeikamata hii kwenye Facebook wall ya IISMAIL JUSSA (Mbunge wa CUF) akidhihaki mahojiano ya kwenye ITV ambapo Mbowe na Rashid wanahojiwa "live"
Kwani kulikoni?
Nawasilisha

Ismail Jussa
: "Geoffrey, ukiwa shabiki wa Chadema una haki ya kuwa na mtazamo wako ulio tofauti na wangu. Kwa wewe Chadema kuniita mimi CUF muongo wala hainipi shida. Yeyote aliye mkweli kwa nafsi yake anaona jinsi Mbowe alivyo mtupu! After all, ungetegemea nini kutoka kwa professional DJ?"

Cha msingi watanganyika yunatakiwa tumpuuze huyu mbeba koti wa maalim,,haka kajamaa kanapinga saana muungano ilihali pesa anazolipwa na chama chake ni jasho la walipa kodi kutoka Tanganyika, jamaa ni mdini, mbaguzi na ana wivu mkubwa na maendeleo ya demokraisa huku tanganyiaka,

kwa mtizamo wake finyu alifikiri CUF KUUNGANA NA CCM angepewa uwaziri,,imefikia waktai sasa watanganyika tuamke na kuwapinga wazi wazi hawa wazanzibari,ambao bila sisi hawataweza endesha kataifa chao

wewe JUSSA twajua upo hapa JF kwa ID nyingi tu dharau zako zitafika mwisho kumbuka soon utakuwa unakuja dar es salaam kwa Passport wewe pamoja na huyo unayembebea koti
 
Hii ndiyo lugha ya Jussa wakati wote. Amewahi kukiita CHADEMA "kampuni ya familia ya Mtei." Sasa nadhani baada ya matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu kiroho chake kimezidi kujaa chuki kwa sababu Iringa, Mbeya, Mwanza, Kwimba, Musoma, zote haziwezi kuwa wafuasi wa kampuni ya familia ya Mtei. Ukiona mwanasiasa anaanza kumwita mwanasiasa mwenzake kwa majina ya kejeli na kubeza ujue huyo ni mwanasiaa mwenye wivu.

No ni mwanasiasa aliyeishiwa. We normally call them empty CD's
 
Nimetembelea wall ya Jussa na nimeshindwa kuamini macho yangu! Kwanza Jussa mwenyewe amemkejeli Kiongozi wa upinzani bungeni kuwa "ana uwezo mdogo" na kuwa "Hamad Rashid anamuumiza" kwenye mdahalo huo!

Sidhani kama ni juu ya Jussa kutoa maamuzi kuwa bosi wake ni bora kuliko Mbowe, wananchi wenyewe ndio wanajua. Isitoshe kejeli aliyotoa dhidi ya Mbowe ambaye ni Kiongozi wa Chama chenye mafanikio zaidi katika serikali ya Muungano kuliko chama chake nadhani sina jawabu zaidi ya utoto na ufinyu wake wa fikra.

Pia nimefuatilia comment 144 za marafiki zake Jussa kwenye facebook (ambao asilimia zaidi ya 97 waliochangia ni wazanzibar), zote zimejaa ubaguzi wa kizanzibar na majigambo yasiyo na tija, chuki kwa Watanzania Bara (wish there was such thing as Tanganyika) na ubaguzi wa kidini. Na katika yote haya Jussa alijitokeza mara1 tu kumjibu mtu aliyemkosoa kwa kauli yake chafu, lakini HAKUKEMEA wala kusihi ndugu zake hao waache ubaguzi na chuki zisizo na msingi.

Ismail Jussa is a one eyed king living among the blind(excluding and with due respect to my Zanzibar brothers and sisters who do not share the same unbecoming and irrational attitudes.)
 
Wadau mliopo nyumbani hebu mtujuze nini kinaendelea; nimeikamata hii kwenye Facebook wall ya IISMAIL JUSSA (Mbunge wa CUF) akidhihaki mahojiano ya kwenye ITV ambapo Mbowe na Rashid wanahojiwa "live"
Kwani kulikoni?
Nawasilisha

Ismail Jussa: "Geoffrey, ukiwa shabiki wa Chadema una haki ya kuwa na mtazamo wako ulio tofauti na wangu. Kwa wewe Chadema kuniita mimi CUF muongo wala hainipi shida. Yeyote aliye mkweli kwa nafsi yake anaona jinsi Mbowe alivyo mtupu! After all, ungetegemea nini kutoka kwa professional DJ?"


That's what's called freedom of expression SIR! thanks god we live in a 'democratic' tz hahah haah
 
Hali imekuwa tata, watu wanapiga kelele, hamad amekosa muelekeo baada ya kuulizwa swali gumu na mbowe kuhusu status ya cuf, kule zenj ni serikali na huku bara ni wapinzani,

Hivi mbona watu hawako straight forward, just beating around the bush like gwinis.

Jibu ni moja tu na tusipotezeane muda. CUF sio chama cha upinzani, iwe Zanzibar/Tanzania bara.
 
Katika uchaguzi wa mwaka 2005, nilibahatika kupanga foleni kwenye kupiga kura na ndugu mmoja jirani yangu mtaani (alikuwa amenipita mbali sana kiumri yaani mzee), aliniuliza unampa nani kura yako ya ubunge, nilimwambia kwa hilo ni siri yangu siwezi ivujisha, alicheka kiasi kisha akaniambia, "haya kijana we jifanye unajua sheria, lakini naomba ufahamu kuwa kwa jinsi kampeni zilivyokuwa zinaenda ilionekana wazi kabisa kuwa akili ya mgombea mmoja wa chadema ni sawa na wagombea 5 wa chama kikongwe, so make your better choice!'' nilicheka lakini nilifikiri kwa wepesi sana na nikamwambia mzee sasa unataka kuzeeka vibaya, Leo hii namkumbuka yule mzee (tayari ni marehemu) kwa maneno yake... naona kuwa alikuwa sahihi na hakumaanisha tu wabunge, bali pia hata washabiki na wapenzi wa chama hicho, uwezo wa kujenga hoja za msingi hakuna wanabaki kwenye machapisho ya khanga na taarab. Ndugu yangu tumia akili ya chekechea kabisa kama ya msingi huna, mbowe akapunguze mishahara by now, kama nani?

R.I.P mzee wetu...
Uliona mbali sana...
 
- Ninaamini leo ilikuwa na one of the best CCM's day, Imagine the so called Wapinzani wako wanapopigana vikumbo mbele ya THE VERY public wanayoipigania kuiwakilisha against you, I mean Mungu akupe nini sasa the next thing wape wabunge wake kamati za bunge, wape safari za nje, nyumba Dodoma, Shangingi na bendera, guarantee another 50 years za kuwatawala!

- Mungu Aibariki Tanzania!


William.
 
- Ninaamini leo ilikuwa na one of the best CCM's day, Imagine the so called Wapinzani wako wanapopigana vikumbo mbele ya THE VERY public wanayoipigania kuiwakilisha against you, I mean Mungu akupe nini sasa the next thing wape wabunge wake kamati za bunge, wape safari za nje, nyumba Dodoma, Shangingi na bendera, guarantee another 50 years za kuwatawala!

- Mungu Aibariki Tanzania!


William.

Kwa mtazamo wa juujuu unaweza kusema hivyo. BUT, mark my words: Mdahalo wa leo unatoa taswira nzima juu ya nani anabeba matumaini ya watanzania. Siku zote tumekuwa tukijikita kwenye mawazo ya kuunganisha upinzani, ambayo kimsingi nayaona kwamba si mawazo yenye sustainability ndani yake. Hii ni kwa sababu wakati baadhi ya vyama vikijikita katika kutetea maslahi ya Taifa, vingine vimekuwa vikitaka tu kupata madaraka.

Amin amin nawaambia: Mdahalo huu utaongeza nguvu ya CHADEMA kama chama kikuu cha upinzani bara maradufu. And this is the last thing CCM would want to see happening.

Kabla ya Mdahalo huu, nilifikiri Hamad ni kiongozi mwenye upeo, la hasha...Nachelea kusema kwamba " ashukuriwe Mungu afunuaye na kuyaweka peupe yale tusiyoyajua, hata dhamira za wanadamu"
 
Kwa mtazamo wa juujuu unaweza kusema hivyo. BUT, mark my words: Mdahalo wa leo unatoa taswira nzima juu ya nani anabeba matumaini ya watanzania. Siku zote tumekuwa tukijikita kwenye mawazo ya kuunganisha upinzani, ambayo kimsingi nayaona kwamba si mawazo yenye sustainability ndani yake. Hii ni kwa sababu wakati baadhi ya vyama vikijikita katika kutetea maslahi ya Taifa, vingine vimekuwa vikitaka tu kupata madaraka.

Amin amin nawaambia: Mdahalo huu utaongeza nguvu ya CHADEMA kama chama kikuu cha upinzani bara maradufu. And this is the last thing CCM would want to see happening.

Kabla ya Mdahalo huu, nilifikiri Hamad ni kiongozi mwenye upeo, la hasha...Nachelea kusema kwamba " ashukuriwe Mungu afunuaye na kuyaweka peupe yale tusiyoyajua, hata dhamira za wanadamu"

Chadema bado kinalack ktk kuatract Muslim Voters. Inabidi wasolve hiyo issue kwanza.
 
Mpwa Ze marcopolo, sorry kama nitakosea kwa wengine, but to be honest, sijaona jipya, niliutamani sana mdahalo huu na mm nina mapenzi ya kweli kwa upinzani but sikuona wakiongea kuhusu kesho ya nchi yetu, swala la katiba mmmmhh, swala la mikataba mibovu na ukubwa wa baraza wao kama wapinzani hawajasema lolote, sijui labda walisema kwa lg ya ishara but to me, hayo ndo maswala yanayobeba mustakabali wa taifa, yaani wamejibu jujuuu sana, haya MWANZO mgumu

una uchungu mwanangu pole sana lakini wewe kama mpenda mageuzi shika nafasi yako inawezekana ili mageuzi yatimie mf hamasisha watu kumi wapende mageuzi na uwaelekeze nao wahamasishe pia watu kumi 10 10 10 10 10,....lawama haitusaidi bali vitendo umma ndio mtaji wetu mkuu
 
Mdahalo au mchezo wa wiki? Sikuona cha maana kuanzia mwenyekiti wa Mdahalo hadi hawa wasemaji wa vyama vyao.

Nilichoona ni kuwa, bado.

Mbowe sijui alikuwa anatazama wapi?

HR kapowa kama maji mtungini.

Mwenyekiti hajafanya homework kuhusu midahalo na inaonesha ni mara yake ya kwanza.

Kwa kifupi nimeona kuwa wote, Mwenyekiti, Mbowe, Hamad, hawana kimoja cha maana walichotuletea.
 
Back
Top Bottom