Mchungaji Shayo: Michango ya harusi ni ushamba; usitoe mchango wowote

Mchungaji Shayo: Michango ya harusi ni ushamba; usitoe mchango wowote

Nawashauri vijana ,wakitaka kuona wajipange kudunduliza FUBA wao wenyewe na wala siwachangishe michango kuwalazimisha watu ,michango iwe ni optional lakini 99% ya gharama zitoke kwa bwanaharusi na bibi harusi.
Kuna Mbongo Mnyamwezi wangu mmoja alitoka zake US, karudi Bongo, mchumba wake naye Mbongo katoka US, wamerudi kufunga ndoa na kuishi nyumbani Tanzania.

Watoto wa Oysterbay long time hawana shida ndogo maisha haya.

Basi Mnyamwezi akawa anawapeleka Wabongo ile Kinyamwezi Nyamwezi mpaka kwenye harusi yake.

Watu wakawa wanataka kumchangia, akawaambia harusi yangu haipokei mchango. Tutafanya kila kitu wenyewe. Ila tuna charity cause huko Umasaini, kuna kijiji kinahitaji maji, kama unataka kuchangia, changia huko kwenye cause yetu kupeleka maji Umasaini kijijini.

Wabongo wengine waliguna sana, wakasema huyu jamaa kukaa Marekani anajiona sana, anaona hataki mchango wa mtu.

Nikasema Wabongo wengine hawana jema, ukiwachangisha lawama, usipowachangisha lawama 😂😂😂
 
Kuna Mbongo Mnyamwezi wangu mmoja alitoka zake US, karudi Bongo, mchumba wake naye Mbongo katoka US, wamerudi kufunga ndoa na kuishi nyumbani Tanzania.

Watoto wa Oysterbay long time hawana shida ndogo maisha haya.

Basi Mnyamwezi akawa anawapeleka Wabongo ile Kinyamwezi Nyamwezi mpaka kwenye harusi yake.

Watu wakawa wanataka kumchangia, akawaambia harusi yangu haipokei mchango. Tutafanya kila kitu wenyewe. Ila tuna charity cause huko Umasaini, kuna kijiji kinahitaji maji, kama unataka kuchangia, changia huko kwenye cause yetu kupeleka maji Umasaini kijijini.

Wabongo wengine waliguna sana, wakasema huyu jamaa kukaa Marekani anajiona sana, anaona hataki mchango wa mtu.

Nikasema Wabongo wengine hawana jema, ukiwachangisha lawama, usipowachangisha lawama 😂😂😂
Yeah! Wabongo wana akili za kipopo sana mkuu. Kuna wengine ukifanya sherehe usiwapelekee kadi watakuua.
 
TANGAZO

Maimuna maimuna usiniharibie shughuli,,

Jumammosi shughuli ya mwanangu asumani kamaliza la saba

Kama unajua nilikutunza nataka mtunzo wangu,

Sitaki kusiikia umeumwa mama, sjui bibi yako kalazwa mama mtunzo wangu

cc Seran
Ndio maana nimesema michango ya harusi na sherehe ni suala la kulipana michango ambayo watu wamechangiana. Huyu mchungaji uchwara atuache na shughuli zetu tuhangaike nazo.
 
ushamba gani wakati unapunguza gharama za sherehe?
Sasa watu watashuhudiaje kwamba kweli ulioa na uliangusha harusi babu kubwa? Utasema nini mbele ya jamaa na marafiki pindi wakikuomba mkanda wa harusi waangalie?
 
Mimi binafsi huwa nachangia misiba, maradhi na dharula zingine za kibinadamu ambazo zinahitaji utatuzi wa haraka!!!

Nilishaachana na kuchangia harusi miaka zaidi ya kumi iliyopita..... zingine za watu wangu wa karibu.....lakini huo ndo umekuwa msimamo wangu.....
Hakika yaani kwanza unachangiaje wazinifu maana wengi wao walishagatombana...so nikabariki uzinzi wao kwa hela yangu....nope
 
Ni aibu kufunga ndoa huku unafanya sherehe kwa kutegemea michango ya harusi. Jibebe mwenyewe kisha alika watu waje karamuni. Kama huwezi kujibeba ishia hapohapo unakopaweza. Nenda kanisani/msikitini waone viongozi wa dini wakusajilie ndoa yako kisha rudi nyumbani kale makande yako uliyooandaa, hakuna wa kushangaa, ndio uwezo wako umeishia hapo, usisumbue watu wakupe hela kufanya ufahari na anasa, fanya hayo kwa bajeti yako mwenyewe
Sasa chukulia wewe ndiye muoaji. Ndugu na jamaa zako mlialialikwa kwenye kitchen party ya mke wako mtarajiwa mkagida pombe na kula bufee. Halafu wewe unawaambia mimi sitafanya harusi njooni tu kanisani au msikitini mshuhudie kisha mrudi nyumbani kwenu. Hii inakubalika?

Wakati mwingine watu wanalazimika kuangusha sherehe kubwa kwa sababu ya mashinikizo ya ndugu na jamaa na pia kutoka kwa ndugu wa mke au mume na kupelekea watu kuingia madeni kwa sababu ya harusi.

Kama sherehe itastopishwa, ifanyike hivyo kwa pande zote mbili na kwa makubaliano bila kuleta taharuki. Na kwa jinsi waswahili tunavyopenda sifa uchwara, jambo hili haliwezekani hata kidogo mkuu.
 
Naingia kwenye mada moja kwa moja bila kuwachosha wala kuwachelewesha. Watanzania tumezoea kuchangiana wakati wa shida na raha na utamaduni huu tumedumu nao tangu enzi za mababu zetu hadi sasa.

Pamoja na ukarimu uliopo miongoni mwa watanzania, eti mchungaji huyu hapa chini anapinga kabisa mambo ya kuchangiana kwenye harusi! Anasema harusi sio dharura; kwamba kila mtu aandae sherehe yake kwa gharama zake mwenyewe.

View attachment 3674943
MAONI YANGU
Huyu mchungaji bila shaka ameshiba sadaka anazovuna kutoka kwa wafuasi wake. Ikiwa hataki watu wachangiane kwenye harusi na sherehe mbona yeye anachangiwa sadaka? Ningemuona wa maana zaidi kama naye angekataa kupokea sadaka kutoka kwa waumini. La sivyo, apuuzwe tu.
​
mwambieni shayo kwamba wachaga wenzake wanaoongoza kwa kutoa fedha nyingi za michango ya harusi
 
Kuna vijana walikuwa wanakula kona kufanya harusi wakiona itawagharimu, walikuwa wanabeba juu kwa juu, inatangazwa wameoa gizani na hiyo ndoa haitambuliki, wanatengwa ushirika!
 
Kwani wapi nimesema lolote linafanyika bila malengo?

Kutoa sadaka kanisani ni sawa na kulima kwenye shamba la kijiji vha ujamaa, unachangia jambo lenu wote pamoja.

Mchango wa harusi ni kuchangia jambo la mtu mmoja.

Huelewi wapi?
1000367827.jpg
 
Michango ya harusi imekuwa kero na ina visa na vituko vingi sana. Kuna kijana juzi kati hapa kakusanya michango ya harusi yake akaishia kuchezea kamari. Mwingine alifungulia duka kisha akaelekea bomani kufunga ndoa kwa gharama ndogo huko
 
Mnaoana wenyewe baada ya kuona mnajiweza na kumudu gharama za harusi.

Mnawapa watu usumbufu wawachangie ili iweje? Starehe zenu ziwe kero kwa wengine?

Binafsi wakati naoa nilijipanga kwenye kila kitu nikaalika watu wakaja kula na kunywa hakuna mtu aliyenichangia hata cent maana mke ni wangu kwanini nichangiwe.

Ndoa sio msiba, maana msiba huja bila taarifa. Ndoa sio dharura ni jambo linalopangwa mapema.
 
Kuna Mbongo Mnyamwezi wangu mmoja alitoka zake US, karudi Bongo, mchumba wake naye Mbongo katoka US, wamerudi kufunga ndoa na kuishi nyumbani Tanzania.

Watoto wa Oysterbay long time hawana shida ndogo maisha haya.

Basi Mnyamwezi akawa anawapeleka Wabongo ile Kinyamwezi Nyamwezi mpaka kwenye harusi yake.

Watu wakawa wanataka kumchangia, akawaambia harusi yangu haipokei mchango. Tutafanya kila kitu wenyewe. Ila tuna charity cause huko Umasaini, kuna kijiji kinahitaji maji, kama unataka kuchangia, changia huko kwenye cause yetu kupeleka maji Umasaini kijijini.

Wabongo wengine waliguna sana, wakasema huyu jamaa kukaa Marekani anajiona sana, anaona hataki mchango wa mtu.

Nikasema Wabongo wengine hawana jema, ukiwachangisha lawama, usipowachangisha lawama 😂😂😂
Safi ,ndivyo inavyotakiwa hivyo ,tutoe sadaka kwa wenye uhitaji kama msaada na si kwenye harusi na vitu vinavyofanana na hivyo.

Harusi inatakiwa Bwana Harusi na Bibi Harusi kujipanga wenyewe bila kuhitaji hata 100 kutoka pembeni.
 
Mfumo tuliokuta kwa wenzetu waliotutangalia pengine ndiyo imeathiri mambo mengi

Kwenye upande wa huyo kijana jamii ya kibongo kawaida tuu kuna ubinafsi, na umimi linapokuja suala la maendeleo ya mtu mwingine ikiwa mtu kuomba ada, matibabu, ama kuinuana kiuchumi

Jamii itajenga maswali kwamba huyo mtoto wake nikimsaidia je fadhila zitarud vipi ??

Jamii hiyo hiyo inajenga swali angekuwa mwanangu angesaidiwa ?

Jamii hiyo hiyo itajenga maswali kuhusu tabia za huyo kijana na wazazi hata watangulizi wao ili tuu wapate kushinda wasichangie

Badala yake tumekuta mfumo ya kuwa changia harusi kwa sababu mwanao nae ataoa hivyo jamii itakutenga usipofanya hivyo

ama mtu kafariki mtu anatokea huko ama kikundi na kusimamia kila kitu ilihali walishindwa fanikisha matibabu yake

Hivyo mm nasema kuwa jamii yetu ili ikusaidie inataka kuona msaada huo utarudi vipi kwamba hawatoi kama sadaka ama bure kuna mazingira ya uwekezaji ya kuja kurudisha fadhila waliyokupa
Mkuu umemaliza kila kitu. Mfano wa karibu ni kwenye michango ya harusi. Watu wanaifanya kama uwekezaji wa muda mfupi (kugida mipombe na kula mibufee) na muda mrefu (kuchangiwa). Watanzania tumejaa ubinafsi na husda hata kuliko wanyama.
 
Tukubaliane tu harusi ni chanzo cha mapato kwa wengine, wapishi, wapambaji, wapiga picha, wacheza shoo, washehereshaji, wapiga matarumbeta, wakodisha magari, viti, maturubai, wapika keki, wakodisha shela na wengine wengi, ukiambiawa harusi itagharimu milioni 25 kubali, single ni 50,000 double ni 80,000 we toa tu, ndio fasheni kuchangiana
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom