Mchungaji Shayo: Michango ya harusi ni ushamba; usitoe mchango wowote

Mchungaji Shayo: Michango ya harusi ni ushamba; usitoe mchango wowote

Naingia kwenye mada moja kwa moja bila kuwachosha wala kuwachelewesha. Watanzania tumezoea kuchangiana wakati wa shida na raha na utamaduni huu tumedumu nao tangu enzi za mababu zetu hadi sasa.

Pamoja na ukarimu uliopo miongoni mwa watanzania, eti mchungaji huyu hapa chini anapinga kabisa mambo ya kuchangiana kwenye harusi! Anasema harusi sio dharura; kwamba kila mtu aandae sherehe yake kwa gharama zake mwenyewe.

View attachment 3674943
MAONI YANGU
Huyu mchungaji bila shaka ameshiba sadaka anazovuna kutoka kwa wafuasi wake. Ikiwa hataki watu wachangiane kwenye harusi na sherehe mbona yeye anachangiwa sadaka? Ningemuona wa maana zaidi kama naye angekataa kupokea sadaka kutoka kwa waumini. La sivyo, apuuzwe tu.
​
Labda ungesema fungu la kumi, ambalo si kila kanisa linalazimisha.

Sadaka haina kiwango na sijasikia sehemu wanalazimisha.
 
Mchungaji ale TANO popote pale alipo.

Saivi nina kadi 9 za sherehe ya kupongeza watoto wanaotarajia kugraduu 4m4 na zote ni mwezi huu.

Hivi wakuu katoto kanahitimu tu unaalika na watu kweli?? Tutoe zawadi eti ni ishara ya upendo!!!

Matokeo yanakuja mtoto kapata foo or zero na baadhi kuolewa soon tu baada ya matokeo.

Tupunguzeni kuchangishana kwenye ishuu za kijinga jinga.
 
Mchungaji ale TANO popote pale alipo.

Saivi nina kadi 9 za sherehe ya kupongeza watoto wanaotarajia kugraduu 4m4 na zote ni mwezi huu.

Hivi wakuu katoto kanahitimu tu unaalika na watu kweli?? Tutoe zawadi eti ni ishara ya upendo!!!

Matokeo yanakuja mtoto kapata foo or zero na baadhi kuolewa soon tu baada ya matokeo.

Tupunguzeni kuchangishana kwenye ishuu za kijinga jinga.
Yaani mi nikuchangie kwenye harusi yako halafu ikifika yangu unajifanya eti ulishaachaga miaka 10 iliyopita this is bull shit
 
Labda ungesema fungu la kumi, ambalo si kila kanisa linalazimisha.

Sadaka haina kiwango na sijasikia sehemu wanalazimisha.
Hujanielewa vizuri mkuu. Kama yeye anakataza michango kwanini anapokea michango ya sadaka? Huoni ni double standards mkuu?
 
harusi zinafungwa bomani mchana kweupe mtu ana mashahidi wake wawili me na ke, ndoa inafungwa fasta unarudi nyumbani na mke wako mnakula ugali siku inapita, imetoka hiyo
Huoni kuwa kufunga harusi namna hiyo ni ushamba mkuu?
 
Hujanielewa vizuri mkuu. Kama yeye anakataza michango kwanini anapokea michango ya sadaka? Huoni ni double standards mkuu?
Ukimsikiliza vizuri kalalamikia zaidi michango ya harusi kuwa lazima, kalalamikia zaidi michango ya harusi kuwekewa viwango, kaeleza kuwa michango ya harusi inaweka expectations za waliochanga kuchangiwa na wao.

Sadaka si lazima, sadaka haina kiwango, sadaka haina expectations ya kurudishiwa unachotoa.

Pia, sadaka ni jambo la kijamii, mnatoa kwa a common goal, kuendesha kanisa, kueneza dini, yenu wote, pamoja, jambo la jumuiya hiyo nzima, si sawa na harusi, jambo la mtu binafsi.

Unalinganisha vitu viwili tofauti.
 
TANGAZO

Maimuna maimuna usiniharibie shughuli,,

Jumammosi shughuli ya mwanangu asumani kamaliza la saba

Kama unajua nilikutunza nataka mtunzo wangu,

Sitaki kusiikia umeumwa mama, sjui bibi yako kalazwa mama mtunzo wangu

cc Seran
 
Ni aibu kufunga ndoa huku unafanya sherehe kwa kutegemea michango ya harusi. Jibebe mwenyewe kisha alika watu waje karamuni. Kama huwezi kujibeba ishia hapohapo unakopaweza. Nenda kanisani/msikitini waone viongozi wa dini wakusajilie ndoa yako kisha rudi nyumbani kale makande yako uliyooandaa, hakuna wa kushangaa, ndio uwezo wako umeishia hapo, usisumbue watu wakupe hela kufanya ufahari na anasa, fanya hayo kwa bajeti yako mwenyewe
 
TANGAZO

Maimuna maimuna usiniharibie shughuli,,

Jumammosi shughuli ya mwanangu asumani kamaliza la saba

Kama unajua nilikutunza nataka mtunzo wangu,

Sitaki kusiikia umeumwa mama, sjui bibi yako kalazwa mama mtunzo wangu

cc Seran

Bila ya ku endorse mfumo wowote wa kuchangiana, nataka kuijua jamii yetu zaidi tu.

Wabongo wengi mbona wanachangia sana harusi, lakini sioni watu kuchangiana sana kwenye suala la kusoma?

Ina maana jamii yetu inathamini sana harusi kuliko kusoma?

Kuna kijana kutoka familia isiyojiweza kiuchumi amepata scholarship kusoma nje ya Tanzania, this is a big deal for him, anaenda kubadilisha maisha yake na anaweza kuwa na mchango mkubwa sana kwa jamii, anahitaji msaada kidogo tu nauli na pesa ndogo ya kuanzia, lakini anapata tabu sana kufikisha lengo.

Nimemchangia kama $1,500 lakini watu wengine ni kama wamempotezea na siku za safari zinakaribia.

Huu ungekuwa mchango wa harusi angepata watu wengi zaidi.

Tatizo liko wapi?
 
Naingia kwenye mada moja kwa moja bila kuwachosha wala kuwachelewesha. Watanzania tumezoea kuchangiana wakati wa shida na raha na utamaduni huu tumedumu nao tangu enzi za mababu zetu hadi sasa.

Pamoja na ukarimu uliopo miongoni mwa watanzania, eti mchungaji huyu hapa chini anapinga kabisa mambo ya kuchangiana kwenye harusi! Anasema harusi sio dharura; kwamba kila mtu aandae sherehe yake kwa gharama zake mwenyewe.

View attachment 3674943
MAONI YANGU
Huyu mchungaji bila shaka ameshiba sadaka anazovuna kutoka kwa wafuasi wake. Ikiwa hataki watu wachangiane kwenye harusi na sherehe mbona yeye anachangiwa sadaka? Ningemuona wa maana zaidi kama naye angekataa kupokea sadaka kutoka kwa waumini. La sivyo, apuuzwe tu.
​
Lakini anaongea ukweli kuchangia harusi inatakiwa iwe hiyari sio kuvutana mashati na ma card kede kede kama vile mchangiaji ndio muoaji. Harusi inatakiwa maandalizi na iwe haswaa kwa upande wa bwana na bibi harusi ndio wachangiaji. Kuchangia harusi ni utamaduni ulioendekezwa Tanzania na watanzania, mamtoni hamna hizo vitu. Harusi simple, hamna michango wala nini. Mchungaji yupo sawa kabisa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom