Mbona wakati wa sasa watu wa PCM, PCB, CBG wanafaulu sana kidato cha sita kuliko enzi zetu au kizazi hiki ubongo wao mzuri zaidi?

D

Deceiver

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2018
Messages
1,584
Points
2,000
D

Deceiver

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2018
1,584 2,000
Acha kutafuta wanaume kwa nguvu, huyo unayemtetea mwenyewe kagundua alibugi kuniuliza hilo swali na akajaribu kuwa mwelewa. Watu wenye elimu ya kuungaunga mnaeleweka tu kwa kushambulia elimu za watu wengine, eti hongera kwa kujua kusoma na kuandika, do you know my qualifications!? au unatafuta umaarufu humu JFkupitia kwangu? bi.tch
I have said this before and l will say it again " You can take a person out of a slum , but you can not take that slum mentality out of her"
 
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
1,885
Points
2,000
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2010
1,885 2,000
I have said this before and l will say it again " You can take a person out of a slum , but you can not take that slum mentality out of her"
The same as I said, when you are a bi.tch you will keep on seeking men attention so that you may not miss a daily hook
 
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2016
Messages
432
Points
250
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2016
432 250
Ni sawa na kuuliza kwa nini sasa hivi wenye degree ni wengi kuliko zamani..ni swali halina mantiki kabisa.

Ni sawa na kuuliza kwa nini sikuhizi kuna magari mengi kuliko baiskeli.ni swali halina mantiki kabisa.

Mamtu yaliyosoma zamani waliamini kwamba mambo magumu sana wakati kumbe huwenda hakukuwa na mtanuko wa utandawazi
Chuki binafsi zimekujaa nafsini mwako. Hoja hujibiwa kwa hoja, kama walivyofanya wenzako.
 
Chaz Lee

Chaz Lee

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2018
Messages
545
Points
500
Chaz Lee

Chaz Lee

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2018
545 500
Internet pia inachangia sana, mtoto akitaka info za kitu flani ana google chap.... Smartphone zimesambaa sana ukilinganisha na enz hzo.
 
W

WAKU-GOOGLE

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2015
Messages
777
Points
500
W

WAKU-GOOGLE

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2015
777 500
Kama we in mdau wa elimu jibu utakuwa nalo, ukweli ni kwamba vijana wa siku hizi ni hovyo sana(siyo wote), sijajua vizuri lengo LA serikali ni nini haswa, mbali ya kwamba uwezo wao ni mdogo sana kuliko kawaida lakini wanazidi kufanya vizuri kuliko miaka yote. Mfano matokeo ya kidato cha sita yaliyotangazwa juzi ndo yametia simanzi, watoto wetu wamefanya vizuri kuliko uwezo wao, hatukatai yote mema, lakini inatisha kuona kijana tayari amefanya vizuri kidato cha 6 lakini bado hana uwezo wa kuchanganua mambo madogo hata ya kawaida, mfn hai kuna mzazi ananiambia binti yake amepata 2 ya point 10, lakini anajua fika Huyo binti yake hakuwa na uwezo wa kupata alama hiyo...huu ni mfano halisi. Ila yote tunashukuru acha maisha yaendelee.
Hili ndio jibu sahihi
 
martial arts

martial arts

Senior Member
Joined
Jun 26, 2014
Messages
158
Points
225
martial arts

martial arts

Senior Member
Joined Jun 26, 2014
158 225
Mleta mada hivi unafikiri kwa nini kizazi hichi kuna teknolojia ya hali ya juu ukilinganisha na miaka yenu ya 60,ina maana wazee wa siku hizi(vijana wa enzi zenu) hawakuwa na akili na uwezo mkubwa wa kufikiria na kufanya gunduzi mbalimbali ambazo zingeleta mapinduzi ya teknolojia tangiapo?
 
-mseto_

-mseto_

Member
Joined
Jul 30, 2017
Messages
48
Points
95
-mseto_

-mseto_

Member
Joined Jul 30, 2017
48 95
Acheni izo nyie watu wazamani, wapeni sifa zao madogo wanafaulu kwasababu upatikanaji wa material saiv ni rahisi kuliko zamani, tuition nk msijifanye mko vzur kuliko sisi malecture wangapi wazamani nawaona uwezo wao wakawaida tu
 
-mseto_

-mseto_

Member
Joined
Jul 30, 2017
Messages
48
Points
95
-mseto_

-mseto_

Member
Joined Jul 30, 2017
48 95
Mkuu ulichoongea hakina uhalisia you tube hizi hizi zilizojaza Amber ruty na ushilawadu mwingi, yani sisi tu watu wazima kutumia mitandao kwa faida bado kuna tatizo sembuse vijana, clip kibao mitandaoni watoto wanakata viuno, tatizo kubwa sana sasa hivi ni maadili ya wazazi kushuka, zamani mtoto kujua baba amegombana na mama ni ishi, ila sasa hivi mtoto anajua hadi michepuko ya mzazi, sasa tunafundishana nini kimaadili
Umeona logic zenu watu wazamani zilivyo zakishamba
 
-mseto_

-mseto_

Member
Joined
Jul 30, 2017
Messages
48
Points
95
-mseto_

-mseto_

Member
Joined Jul 30, 2017
48 95
Siku hizi siasa za ccm zimeathili sana Elimu

Quantitatively wanalazimisha ufaulu wa idadi kubwa.

Quantitatively wanalazimisha numbers na grades ziwe za juu

Ukweli mitihani ni hafifu sana na haina qualities kama siku za huko nyuma.

Kifupi siasa za ccm zinaathili taasisi nyingi.
Umefanya uchunguzi au yanakutoka tu, umetoa wapi data, wasomi na watu wa vijiweni hakuna tofauti
 
-mseto_

-mseto_

Member
Joined
Jul 30, 2017
Messages
48
Points
95
-mseto_

-mseto_

Member
Joined Jul 30, 2017
48 95
Kama za kishamba zimekuuma nini, sisi tumeona zamani na sasa tunaona, usinitibue dada yangu
Relax hakuna inaemuuma its just a comment usije pata ugonjwa wa moyo kwa comment ya jammiiforumn, ila sitengui kaul umeongea pumba
 
htc One M9

htc One M9

Member
Joined
Feb 5, 2019
Messages
10
Points
45
htc One M9

htc One M9

Member
Joined Feb 5, 2019
10 45
Kwasisi tuliofanya paper kama 'PC' mambo yamekuwa magumu kidogo sijui tatizo lipo wapi maana lile Paper tulitusua sana.

Anyway!! Ngoj mwakani tutupe tena karata huenda malengo yetu ya kupiga one ya 8 yakatimia.
Ni malengo tu mkuu inawezekana
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,184
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,184 2,000
Inawezekana mfano wangu huu hauna uhusiano wa karibu sana na mada hii, ila zamani kidogo niliwahi kuwa mwalimu wa UDSM. Akaja kijana mmoja kutokea Kibaha akiwa amepasua PCM AAB. Alipokelewa kwenye idara kama shujaa na alitegemewa kuwa atapasua tena na kubakishwa kama TA, hivyo alikuwa treated cautiously sana. Unfortunately mwaka wa kwanza tu akakamatwa na sup mbili, mwaka wa pili akaurudia, na mwisho akagradauate na makarai mengi sana. Wakati mwingine performance ya mitihani form six siyo representation ya academic agility ya mtu.
 
Z

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
2,474
Points
1,500
Z

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
2,474 1,500
Sababu NANE (8) za wazi za wanafunzi kufaulu PCM, PCB na CBG:
  • Wanafunzi wengi kujitambua. (Kwenda tu A-Level si pekee jambo la kujivunia kama wakati ule, ni lazima upige huko hivyo juhudi ya wanafunzi kujisomea ni kubwa)
  • Vitendea kazi kupatikana kwa urahisi. Vitabu, majarida, mitihani iliyopita n.k. Vitu hivi zamani ulikuwa unavihesabu, leo hii licha ya vitabu vya shuleni, karibu 50% ya wanafunzi wanavitabu vyao binafsi n.k.
  • Kuwepo na walimu wengi waliohitimu/degree hata wengine bado hawajapata ajira, hivyo kusukumwa ama kuanzisha tuition center zao au kufundisha mwanafunzi mmoja mmoja au vikundi. Aidha wanatengeneza majarida, vitini n.k ambavyo ni msaada mkubwa kwa wanafunzi.
  • Ueleo wa wazazi katika kutambua umuhimu wa elimu. Hii inasaidia kwa vile wazazi wengi huwasukuma watoto wao katika kusoma, ikiwa pamoja na kushirikiana na walimu katika maendeleo ya mwanafunzi.
  • Hata wanafunzi wasio na wazee wenye ueleo, hufuata mkondo wa wanafunzi wenzao wenye mwanga na kufanya juhudi zao kuongezeka.
  • Kuongezeka kwa shule za private za A-Level
  • Kuongezeka kwa shule za A-Level za serikali, hususan za wasichana wenye hasira na kitabu.
  • Na jingine ni kuongezeka kwa shule za kata za O-Level pia ni chachu kubwa ya ufahamu wa elimu.

Aidha Kuongezeka kwa wanafunzi wanaofanya mitihani ya private ni kiashiria kingine kuwa elimu haijabaki pale pale. Na kizuri zaidi si tu kuwa wanafunzi wa private candidate wameongezeka bali hata ufaulu wao ni mzuri kwa vile kuna walimu wa kutosha wataaluma, vitendea kazi n.k.

Mwisho: Tusiibeze elimu yetu, ni yenye ubora na umakini mzuri hasa zile shule za kata. Shule za kata zina wahitimu wengi leo hii chuo kikuu kuliko mnavyodhani, na wanafanya vizuri sana. Pengine hawatoi ma- TO, lakini wapo hapo kati kati.
 

Forum statistics

Threads 1,324,982
Members 508,911
Posts 32,179,484
Top