Mbona wakati wa sasa watu wa PCM, PCB, CBG wanafaulu sana kidato cha sita kuliko enzi zetu au kizazi hiki ubongo wao mzuri zaidi?

M

mwanza

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2009
Messages
732
Points
500
M

mwanza

JF-Expert Member
Joined May 7, 2009
732 500
Sasa kwa maadili yetu hapa Tanzania hiyo hali ipoje Mpaka sasa
Mkuu maadili ya mtoto yanachangiwa na wazazi wapo vijana wengi Wana maadili mazuri Tu Kwa sababu wamelelewa vizuri, usisubili dunia imfundishe mtoto wako atakutana na mengi na maadili yatakuwa mabaya,mwongoze kijana wako apate uelewa
 
Nemo Judex

Nemo Judex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2014
Messages
2,948
Points
2,000
Nemo Judex

Nemo Judex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2014
2,948 2,000
Mkuu maadili ya mtoto yanachangiwa na wazazi wapo vijana wengi Wana maadili mazuri Tu Kwa sababu wamelelewa vizuri, usisubili dunia imfundishe mtoto wako atakutana na mengi na maadili yatakuwa mabaya,mwongoze kijana wako apate uelewa
Upo sawa kabisa ndio maana huko juu nimehusisha na kupungua kwa maadili ndio chanzo cha kuporomoka kwa elimu
 
F

fazili

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
1,810
Points
2,000
F

fazili

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
1,810 2,000
Nimetazama matokeo nikagundua tofauti ya miaka yetu n'a sasa.. Nimeona vijana wa kidato cha sita PCM.. PCB... CBG wakifauli kuliko miaka ya 2011 kurudi nyuma
Maji yameongezwa ili uji uwe mwingi.
 
pius699

pius699

Member
Joined
Nov 13, 2016
Messages
31
Points
95
pius699

pius699

Member
Joined Nov 13, 2016
31 95
Tanzania bado watu wengi wana kasumba ya kuona kuwa masomo yanayofelisha wanafunzi kwa wingi ndiyo hutowa ma-graduate wenye ujuzi. Bado tuna ile kasumba ya kuona kwa mfano chuo kikuu kinachofelisha sana ndiyo ''hupika'' wanachuo wazuri. Hii ni kasumba mbovu. Wanafunzi kufeli kwa wingi inaonyesha kasoro kwenye ufundishaji au kutahini. Siku hizi njia za wanafunzi kusoma zimekuwa nyingi hasa baada ya kuingia kwa internet. Pia uelewa na umuhimu wa elimu unaonekana zaidi kuliko zamani.
Apo umenenaa kaka
 
Lung'wecha

Lung'wecha

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2014
Messages
829
Points
500
Lung'wecha

Lung'wecha

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2014
829 500
Hakuna maswali mapya, ni yale yale ya miaka ya nyuma yanajirudia na wanasoma of course, tuition kila sehemu na solving as well!

Tusilinganishe usomaji wa mwaka 2000 na wa sasa, teknolojia inakua tukubali mabadiliko wala hakuna mambo ya utekelezaji wa ilani hapo....

I stand to be corrected....!
 
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
23,136
Points
2,000
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
23,136 2,000
PGM bado Ngoma inogile sijaona tatu ya PGM
Wakati nasoma nioidhani Geography no rahisi na ningefaulu zaidi ya physics na maths, matokeo yake Geography nilipata marks za chini zaidi.

Shida kubwa ni kwamba, tuliosoma PGM tulikuwa tunapiga msuli zaidi kwenye physics na maths huku Geography ikiwa ni 'somo rahisi tu'!!
 
safuher

safuher

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2019
Messages
3,703
Points
2,000
safuher

safuher

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2019
3,703 2,000
Ukiwa unapenda kusoma you tube kuna lectures nzuri sana, topic yeyote unayotaka. Sisi hatukuwa navyo hivyo. Kitabu cha ABBOT kitatembea kutoka chuo kikuu mpaka Mbagala
Ebu mkuu nipe lecture mzuuri wa physics anaepatikana youtube mkuu
 
Nukta5

Nukta5

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2014
Messages
972
Points
1,000
Nukta5

Nukta5

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2014
972 1,000
Mbona sijawahi kumuona mwanafunzi yoyote yupo kwenye mtandao anasolve physics au anaangalia excretion system na kujifunza zaidi naona wanaenda tuition kama wanakwenda disco mtoto amejiremba hadi mwalim anaona uvivu kumtizama hiyo technolojia inayofanya watu wafaulu sana ni ipi hiyo?
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
1,723
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
1,723 2,000
Miaka ya nyuma mtu akifaulu amefaulu kweli na kichwani yupo vizuri, uzuri aina ya walimu inajulisha nini kinaendelea kwa sasa na hata mitihani imekua dhaifu sana, serikali boresheni mazingira ya walimu zama zinabadilika kuishi kiujamaa na walimu ni dhambi
Ni kweli mkuu ukilinganisha form six wa zamani na wa Sasa ni tofauti kabisa uelewa wao.
Imagine hao waliofaulu form 6 na kwenda chuo kikuu hadi kumaliza degree ni weupe sana upstair.
Wengine ndio tupo nao humu hata kuandika kiswahili cha kujieleza tu au kujitambulisha ni shida.
 
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
5,012
Points
2,000
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
5,012 2,000
Tanzania bado watu wengi wana kasumba ya kuona kuwa masomo yanayofelisha wanafunzi kwa wingi ndiyo hutowa ma-graduate wenye ujuzi. Bado tuna ile kasumba ya kuona kwa mfano chuo kikuu kinachofelisha sana ndiyo ''hupika'' wanachuo wazuri. Hii ni kasumba mbovu. Wanafunzi kufeli kwa wingi inaonyesha kasoro kwenye ufundishaji au kutahini. Siku hizi njia za wanafunzi kusoma zimekuwa nyingi hasa baada ya kuingia kwa internet. Pia uelewa na umuhimu wa elimu unaonekana zaidi kuliko zamani.
👍
 
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
1,885
Points
2,000
N

Nyumisi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2010
1,885 2,000
Magoli yamepanuliwa, mitaala imerahisishwa, vitabu and other learning materials vimekuwa kama makaratasi ya kufungia vitumbua, mitihani imerahishwa hadi physics kuna multiple choice, hakuna ku derive formula kama zamani
 
At Calvary

At Calvary

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2018
Messages
874
Points
500
At Calvary

At Calvary

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2018
874 500
Watoto wa sasa wanajua mambo, afu material ziko nyingi tofauti na zamani.
 
Ambokile Amanzi

Ambokile Amanzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2018
Messages
450
Points
1,000
Ambokile Amanzi

Ambokile Amanzi

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2018
450 1,000
Magoli yamepanuliwa, mitaala imerahisishwa, vitabu and other learning materials vimekuwa kama makaratasi ya kufungia vitumbua, mitihani imerahishwa hadi physics kuna multiple choice, hakuna ku derive formula kama zamani
Kwahiyo masomo yakiwa magumu ndio ubora wa elimu?
 

Forum statistics

Threads 1,324,981
Members 508,911
Posts 32,179,402
Top