Stories of Change

Stories from Citizen and Professional Journalists and aiming at creating an informed citizenry

Stories of Change 2021

Stories of Change 2021 special forum
Threads
946
Posts
11.8K
Threads
946
Posts
11.8K

70 Votes
  • Sticky
Kwa wote wanaotaka kushiriki shindano la Stories of Change Tafadhali someni kwa makini vigezo hivi. Hakikisha andiko lako limekidhi kabla ya kutaka kuchapisha. Vigezo na masharti ya kushiriki...
33 Reactions
82 Replies
7K Views
115 Votes
  • Sticky
Jamii Forums, Asasi ya Kiraia inayohamasisha Haki za Kidigitali, Demokrasia, Uwajibikaji na Utawala Bora na mratibu wa jukwaa la mtandaoni la JamiiForums.com (JF), imekuwa mstari wa mbele katika...
60 Reactions
283 Replies
52K Views
31 Votes
  • Sticky
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI UZINDUZI WA AWAMU YA PILI YA SHINDANO LA “STORIES OF CHANGE” Jamii Forums (JF) ni Asasi ya Kiraia iliyosajiliwa kisheria kufanya uchechemuzi wa Haki za Kidigitali...
18 Reactions
40 Replies
4K Views
7 Votes
Kutokana na maendeleo ya dunia ya leo ya sayansi na teknolojia vijana wengi wanatamani kupata mafanikio ya haraka pasipo kufanya kazi kwa bidii hii hupelekea ongezeko kubwa la vijana kutegemea...
5 Reactions
3 Replies
421 Views
1 Vote
Maendeleo ya taifa la Tanzania unategemea rasilimali pamoja na namna rasilimali zitakavyo simamiwa.Miaka ya hivi karibuni idadi kubwa ya vijana wanehitimu na wanaendelea kuhitimu katika shule za...
0 Reactions
1 Replies
208 Views
2 Votes
Kipele kinaweza kuwa dalili ya awali ya VVU, Lakini kirusi cha UKIMWI kinaweza kikasababisha aina mbalimbali ya vipele hivyo ni lazima ufahamu haya ambayo leo tunaenda kukufahamisha. Watu...
6 Reactions
4 Replies
2K Views
1 Vote
MIMI ni NANI Ni asubuhi niliyokua naisubiria kwa hamu sana na mwili wangu hauwezi kuvumilia kuonyesha shauku niliyokuwa nayo. Nahisi kama moyo wangu unadunda kwa kasi sana huku viganja vya mikono...
0 Reactions
3 Replies
352 Views
7 Votes
Afya ni kitengo cha mtu kujisikia vizuri kimwili,kiakili ,kiroho na kiutu bila kusumbuliwa na ugonjwa wowote. Mtu hasipokuwa na afya hawezi kufanya kazi vizuri na kufanya mwili wake kutofanya...
5 Reactions
5 Replies
623 Views
37 Votes
Hapa napenda kuzungumza na kijana wa kitanzania aliyehitimu elimu ya juu na kuingia mtaani kusaka ajira.Kuna dhana moja iliyojengeka miongoni mwa vijana kwamba unapovua kofia yako kusherehekea...
28 Reactions
62 Replies
3K Views
5 Votes
KUTOKA UFUGAJI WA KUKU KUMI NA MOJA MPAKA MAELFU YANAYO HITAJIKA 1. Kuku(tetea) kumi (10) na Jogoo mmoja (1) 2. Banda lenye ubora 3. Vyombo kwaajili ya chakula na maji 4. Chakula bora na kilicho...
6 Reactions
16 Replies
2K Views
5 Votes
Nitauzungumzia UCHI kwa kuwa watu wanaoruhusiwa hapa ni kuanza miaka 18 basi hakuna tatizo. JE, NYUMA YA UCHI KUNA SIRI GANI!? Nitatumia Sayansi ya Uumbaji katika kutoa Elimu hii, lakini kabla ya...
3 Reactions
6 Replies
702 Views
7 Votes
UTANGULIZI Katika Dunia nzima, nchi zote hufanya chaguzi zake ili kupata viongozi wake wa ngazi tofauti tofauti kupitia mfumo wa kupiga kura za mficho. Njia inayotumika kwa sasa nyingi huwa...
6 Reactions
16 Replies
886 Views
3 Votes
Wabunge ni viongozi wenye nguvu kubwa ya mtaji wa watu nchini, nafasi yao katika maeneo yao ni viongozi wanaobeba shida za jamii, mapendekezo kwa serikali na shukrani za wananchi kwa serikali...
2 Reactions
10 Replies
412 Views
202 Votes
Kama ilivyo jadi ya Watanzania wengi, baada ya kuhitimu elimu ya Secondary nilijiunga na Chuo Kikuu kuchukua Degree ya Business Adiministration ambayo nilisoma kwa miaka mitatu hadi mwaka 2015...
151 Reactions
215 Replies
12K Views
3 Votes
"Je nisomee kazi gani itakayonipa ajira kwa haraka?" Limekuwa ni swali ambalo linaleta changamoto sana kwa wanafunzi waliowengi kwani halina majibu ya moja kwa moja. Kutokana na hali ya maisha...
3 Reactions
3 Replies
585 Views
9 Votes
Imeandikwa na : IDRISSOU02 Mdau wa JF. Picha na Sema Tanzania Hakika kila mtu anatamani mafanikio. Hata yule mtu mwenye mafanikio tiari, bado...
7 Reactions
15 Replies
862 Views
13 Votes
ILI KULETA TIJA YA VYAMA VINGI VYAMA VIFANYE HAYA. Tanzania ni nchi yenye vyama vingi vya kisiasa, tokea tuache mfumo wa chama kimoja mwaka 1992 na 1995 rasmi katika uchaguzi hadi leo 2022, vyama...
6 Reactions
17 Replies
827 Views
1 Vote
Jioni ya leo tu nilikuwa natembea kwenye njia nyembamba ya kichaka, ghafla nikakosea nikakanyaga Mchwa 🐜 mkubwa ... Mara nikaondoa mguu wangu, nikagundua nimemuua, lilikuwa kosa ingawa nikaendelea...
2 Reactions
4 Replies
814 Views
16 Votes
ELIMU WAKATI TULIONAO NA TUENDAPO Kwa nchi nyingi za Afrika, elimi ni kurithisha maarifa, stadi na ujuzi kwa mwanafunzi katika eneo maalumu. Hata katika jadi ilikuwa ni hivyo hivyo ambapo...
9 Reactions
21 Replies
1K Views
19 Votes
KISASI SAHIHI CHA KUPONYA JERAHA LAKO LA MAPENZI KULINDA AFYA YA AKILI Hivi karibuni mahusiano yameingia dosari kubwa ya kutisha, wapenzi/wenza wamekuwa wakifanyiana unyama wa kuchomana moto...
14 Reactions
17 Replies
2K Views
2 Votes
SEKTA YA KILIMO HASA CHA TANGAWIZI KUKOMBOA UCHUMI WETU Kilimo ni uti wa mgongo wa Taifa hata baba wa Taifa Mwl JULIUS NYERERE alishawahi pata kusema na ndio tumaini kubwa katika kuinua maisha...
2 Reactions
6 Replies
436 Views
330 Votes
Kwa miaka mingi kabla na hata baada ya uhuru, watanzania wengi na hata watu wengine duniani kote, wamekuwa na imani ya kuwa, elimu ndio ufunguo wa maisha. Lakini katika uhalisia wake elimu na...
265 Reactions
235 Replies
18K Views
49 Votes
Hello Mimi ni ndugu yenu innocent kirumbuyo kwa miaka miwili nimekuwa nikiweka story biashara ya viatu 1) Biashara ya viatu inaweza kukutajirisha 2) Utajiri uliojificha kwenye viatu vya mtumba...
27 Reactions
85 Replies
6K Views
Top Bottom