Mapito mawili magumu kwa wanaume ndani ya ndoa

Mapito mawili magumu kwa wanaume ndani ya ndoa

Ugomvi wangu na mama chanja kila siku huniambia, "Wewe tatizo lako unajipenda sana". Hapo ni kama labda sijampigia simu kutwa nzima au nimeenda matembezi ya cardio au nimepakua nyama nono ktk sahani yangu.

Huwa najibu moyoni of course najipenda. Lakini mdomoni na mpiga kabobo mambo yaishe.

Niwanong'oneze gender Male, "siri ni kujipenda, don't give a damn wasema nini" ooh, mbinafsi, ooh anajiskia, ooh ooh...
Niwanong'oneze gender Male, "siri ni kujipenda, don't give a damn wasema nini" ooh, mbinafsi, ooh anajiskia, ooh ooh...😀😀😀
 
Wanaume wengi tunabidi tubafili vipaumbele vyetu kwenye maisha ya starehe na furaha. Mfano ukiangalia wanaume wengi sana walio kwenye ndoa sehemu kuu ya starehe yao ni bar wakiwa wenyewe ama na marafiki zao huku mke na watoto wakiwa wamelala nyumbani.

Hapo kuna jambo kubwa sana linapotea katika familia ya hivi, hawa watu ni ngumu kuwa na bond, jiulize kwa kipindi cha miaka hii tano ni lini umetoka out ba familia yako mkafurahi?, linganisha na mara ulizotoka kwenda bar kukaa na washkaji. Alafu tafakari.

Wanawake wengi huwa hata asipokuwa anakuuliza jua anahifadhi hayo mambo anajiapiza na kusema ngoja ufilisike au uishiwe hizo pesa au ustaafu ndio utamkoma, na kweli wanaume wengi hali hizo zikiwapata wanajikuta wapo wenyewe wanaanza kulalamika kutengwa na wake na watoto wao.

Maisha ya familia ni zaidi ya kuwalisha na kuwavisha hao mke na watoto wako, hakikisha ni chini ya 30% ya starehe na muda wa furaha unaufanya mwenyewe au na marafiki ila zaidi ya 70% fanya na familia yako, hautajuta.

Wengi watasema bar ndipo tunapopata ramani za michongo, ila ukikaa na kutafakari vizuri hii sio kweli kwa wengi. Tujitafakari sana wakuu.

Mwisho, wanaume wengi wanaoteseka ndani ya ndoa zao ni wao wamejitakia kwa kiasi kikubwa ama kwa kuoa kwa mihemko, ama kupuuza familia zao ama kwa kuwa wabinafsi ama kwa usaliti kwa kigezo cha urijali na vitu kama hivyo.

Tubadilike wakuu, hatuwezi ishi dunia ya leo kwa mifumo waliyoishi wazee wetu wa 1960s.
Umeongea ukweli mtupu mkuu, yan umepiga kweny mshono.

Ila mimi nakupinga kweny hiyo sentensi ya mwisho aisee, mifumo ya babu zetu ndio ilikua sahihi kuliko huu mfumo wetu wa kipumbavu wa uoaji + mfumo wa 50/50 hovyo kabisa yan
 
 
Chanzo kikuu cha matatizo yote ya binadamu, shida , dhiki, migogiro na yote yasio leta furaha ni ubinafsi wake na kujipendelea.

Mwanadamu yeye anataka apate hiki na kile kutoka kwa binadamu mwingine pasina kuangalia yeye anatoa nini kwa huyo mwenzake maana nae anahitaji kama lake.

Ujumla wa maisha ya mwanandamu na pengine kila kiumbe chenye nafsi na utashi ni furaha, kila unae muona anatafuta furaha.

Sasa maisha yako yanaweza kuwa magumu sana kwa sababu ya mategemeo ya kupata furaha kwa ambaye nae anatafuta furaha huku akiwa na udhaifu wa kibinadamu wa ubinfsi.

Ni katika hali hio mimi binafsi ninapokaribia mwaka wa kumi wa ndoa ukiachana na zile changamoto za maisha ya binadamu katika utafutaji sijawahi kuhisi kuteseka au kupata usumbufu wa ndoa .

Hii ni kwa vile mimi nikiwa na haja fulani sitahitaji kumsumbua mke anifanyie Bali nafanya mwenyewe, njaa ikiuma chakula hamna napika, nguo chafu nafua mwenyewe, maji hamna naenda kuteka, nyumba chafu nasafisha, vyombo vichafu naosha, kiu inauma nafata mwenyewe, mtoto hajaoga naogesha, mke hajisikii sina napotezea nk nk.

narudia tena , huwezi kupata furaha nje ya wewe kamwe.
Tatizo jingine kubwa la jamii inaamini pesa ndio inaleta furaha kitu amabcho sio kweli. Maana wenye pesa wengi tu bado wanaitafuta furaha.
Inabidi kama jamii tutafute tafsiri sahihi ya furaha na tuwekeze uko badala ya pesa/mali ambazo zimekuwa chanzo cha matatizo kuliko suluhisho.
 
Umeongea ukweli mtupu mkuu, yan umepiga kweny mshono.

Ila mimi nakupinga kweny hiyo sentensi ya mwisho aisee, mifumo ya babu zetu ndio ilikua sahihi kuliko huu mfumo wetu wa kipumbavu wa uoaji + mfumo wa 50/50 hovyo kabisa yan
50/50 hata mimi hapana pia tukiangalia mfumo wa uoaji kweli ulikuwa ni mzuri hadi leo ila sasa ishu ya kuiepuka au kuitafakari ni namna ya kuishi na familia zetu.

Zamani baba alikuwa sio mtu wakumfikia kiurahisi, zamani baba alikuwa anakula vizuri kuliko watu wote ndani ya familia na zamani baba alikuwa lazima achelewe sana kurudi nyumbani. Ni hii mitindo ya maisha ndio naona ni vema kuachana nayo.

Dunia yetu imejaa taarifa na zinapatikana kwa haraka sana tofauti na dunia ya enzi za wazee wetu.

Ila mwanaume hadi kesho ni lazima uwe mtu unayeweza kutegemewa na familia sio hata kubadili taa ndani hawezi au hata kufungua tairi ya gari hawezi hadi aite fundi. Au kurekebisha baiskeli ya mtoto pancha au chain hawezi hadi aje fundi. Wanawake huwa wana notice hivyo vitu vidogo vidogo ndio maana mwisho wa siku unakuta mke wa boss analiwa na fundi anayerekebishaga baiskeli ya mtoto.

Kifupi mwanaume anapaswa kuwa na ujuzi au utundu wa vitu vingi vidogo vidogo na ashiriki kufanya kazi za mikono na familia yake au hata mtoto wake ili kujenga bond na kuhamisha maarifa (na ndio kazi kubwa nyingine ya mwanaume kutengeneza kizazi kijacho)
 
Boss mimi ilitakiwa nipeleke "mahali" mwezi ulio pita niliwapa taarifa ukweni j4 kwamba j2 nakuja kutoa walicho hitaji

Jibu lao subiri tujiandae hadi week ijayo yaani j2 inayofuata

Nilijikuta nafsi inapata amani ghafla najiskia uhuru

Sijaenda tena na sijui nitakwenda lini
Bro kwa afya ya akili nyuzi zingine sio za kufungua kusoma😂😂

Unaweza jikuta umesalitiana na mipango ya mwaka mzima kisa fact za jf
Maana mm mwenyew nimejikuta naanza kufikiria upya kuhusu huyu mwali,,,,, asije kuniua baadae kama madai ya mleta Uzi😃
 
Tatizo jingine kubwa la jamii inaamini pesa ndio inaleta furaha kitu amabcho sio kweli. Maana wenye pesa wengi tu bado wanaitafuta furaha.
Inabidi kama jamii tutafute tafsiri sahihi ya furaha na tuwekeze uko badala ya pesa/mali ambazo zimekuwa chanzo cha matatizo kuliko suluhisho.
Kabisa
 
Boss mimi ilitakiwa nipeleke "mahali" mwezi ulio pita niliwapa taarifa ukweni j4 kwamba j2 nakuja kutoa walicho hitaji

Jibu lao subiri tujiandae hadi week ijayo yaani j2 inayofuata

Nilijikuta nafsi inapata amani ghafla najiskia uhuru

Sijaenda tena na sijui nitakwenda lini
Kwa hiyo umeingia mitini?
 
50/50 hata mimi hapana pia tukiangalia mfumo wa uoaji kweli ulikuwa ni mzuri hadi leo ila sasa ishu ya kuiepuka au kuitafakari ni namna ya kuishi na familia zetu.

Zamani baba alikuwa sio mtu wakumfikia kiurahisi, zamani baba alikuwa anakula vizuri kuliko watu wote ndani ya familia na zamani baba alikuwa lazima achelewe sana kurudi nyumbani. Ni hii mitindo ya maisha ndio naona ni vema kuachana nayo.

Dunia yetu imejaa taarifa na zinapatikana kwa haraka sana tofauti na dunia ya enzi za wazee wetu.

Ila mwanaume hadi kesho ni lazima uwe mtu unayeweza kutegemewa na familia sio hata kubadili taa ndani hawezi au hata kufungua tairi ya gari hawezi hadi aite fundi. Au kurekebisha baiskeli ya mtoto pancha au chain hawezi hadi aje fundi. Wanawake huwa wana notice hivyo vitu vidogo vidogo ndio maana mwisho wa siku unakuta mke wa boss analiwa na fundi anayerekebishaga baiskeli ya mtoto.

Kifupi mwanaume anapaswa kuwa na ujuzi au utundu wa vitu vingi vidogo vidogo na ashiriki kufanya kazi za mikono na familia yake au hata mtoto wake ili kujenga bond na kuhamisha maarifa (na ndio kazi kubwa nyingine ya mwanaume kutengeneza kizazi kijacho)
Fact fact fact
Mkuu unatema madini sana aisee, kuna namna umemuelezea baba wa kizaman hapo juu dah imenibidi nicheke kwanza, washua walikua na umwinyi sana
 
Hapo kuna jambo kubwa sana linapotea katika familia ya hivi, hawa watu ni ngumu kuwa na bond, jiulize kwa kipindi cha miaka hii tano ni lini umetoka out ba familia yako mkafurahi?, linganisha na mara ulizotoka kwenda bar kukaa na washkaji. Alafu tafakari.

Wanawake wengi huwa hata asipokuwa anakuuliza jua anahifadhi hayo mambo anajiapiza na kusema ngoja ufilisike au uishiwe hizo pesa au ustaafu ndio utamkoma, na kweli wanaume wengi hali hizo zikiwapata wanajikuta wapo wenyewe wanaanza kulalamika kutengwa na wake na watoto wao.

Maisha ya familia ni zaidi ya kuwalisha na kuwavisha hao mke na watoto wako, hakikisha ni chini ya 30% ya starehe na muda wa furaha unaufanya mwenyewe au na marafiki ila zaidi ya 70% fanya na familia yako, hautajuta.
Hii umekaa vizuri Sana....Mimi nimekuwa na swali moja pia kwamba hao wanawake wazuri wanaweza kuleta mbingu nyumbani wamelelewaje??? Je! Mwanaume ana mchango gani Kwa binti yake kwenda kuwa mke mzuri kule atakapoenda kuolewa?? Au jukumu la kumshape binti kimtazamo,,kihisia na kijamii ni la mama peke yake??

Nakubali kwamba kukiwa na bond katika familia kuna namna pressure inapungua Kwa mwanaume na ule mzigo WA familia unakuwa haumwelemei mtu mmoja.Na future ya waliotoka kwenye Hii familia unakuwa ni tofauti na waliotoka familia ya visasi,,dharau,,kutoheshimiana na infidelity.
 
Back
Top Bottom