Mapito mawili magumu kwa wanaume ndani ya ndoa

Mapito mawili magumu kwa wanaume ndani ya ndoa

Ukweli mchungu ni kwamba Wanaume wengi hawafi kwa ajali wala magonjwa wala vita. Wanaume wengi wanakufa kwa msongo wa mawazo, ukimya, na presha ya maisha.

Mwanaume haambiwi pole, haambiwi utashinda, haambiwi jipumzishe kwanza badala yake, kila mtu anamuangalia kama kiwanda cha miujiza – cha kutoa pesa, upendo, msaada, faraja, na subira bila kuchoka.

Anapoamka asubuhi, anawaza:
“Leo watoto wale nini, Leo watoto watatibiwa vipi, Niwapelekee nini wazazi, Kodi ya nyumba imeisha, umeme umeisha, nina kiatu kimoja nacho kimechakaa

Lakini bado atavaa tabasamu.
Ataandika "good morning" status.
Ataambia watu, “tuko vizuri tunaendelea vizuri "

Hawajui kwamba mwanaume huyu usiku analala kitandani lakini hapati usingizi, akiwaza kesho itakuwaje. Anaota ndoto ambazo hazitimii. Anavuta pumzi nzito lakini hakuna anayemsikiliza. Ataomba ushauri, atadharauliwa. Ataomba msaada, ataambiwa “we si mwanaume wa kweli, jikaze mwanaume, mwanaume ni kupambana.

Na mbaya zaidi...
Wanaume wengi wanajitahidi sana kwa wanawake ambao hata hawathamini wala kutambua mchango wao. Wanatoa kila walichonacho kwa mtu ambaye hayuko tayari hata kumshika mkono wakati anadidimia.

Mwanaume anapokata tamaa, halii. Ananyamaza. Akinyamaza – anaumia. Akiumia sana –anapata msongo wa mawazo, anaanza kufa kidogo kidogo tena anakufa kimya kimya.

Hebu leo hata kama bado mwanaume wako hajafanikiwa, msalimie mwanaume kwa upendo. Muambie unathamini sana juhudi zake na unautambua mchango wake. Mtie moyo, msaidie hata kwa neno. Usingoje afe ndio umwite “shujaa”.

Mwenyekiti nasisitiza tena, Mheshimu sana mwanaume wako, wanaume wanapitia magumu mengi sana katika maisha. Tunaelewana lakini?
1755573211395.jpg
 
Mkuu mwanamke si ndg Yako ni kama rafiki mmekutana nae ukubwani, usimzingatie na kujipa matarajio sana itakuumiza mbeleni, na jitahidi kujiwekea plan b ya ulinzi wa kiuchumi ambayo unaijua peke Yako tu ambapo hata ikiyumba huku unakuwa na pa kuchomokea. Mfano Mimi plan yangu ni kuhakikisha Nina trust funds ya akiba kubwa na hiyo nitaendelea kuidunduliza kimya kimya mpka uzeeni
Sahihi kabisa, kwa mtazamo wa mke, CHAKO CHENU, CHAKE CHAKE!
Life is not fair madume.
 
Ukweli mchungu ni kwamba Wanaume wengi hawafi kwa ajali wala magonjwa wala vita. Wanaume wengi wanakufa kwa msongo wa mawazo, ukimya, na presha ya maisha.

Mwanaume haambiwi pole, haambiwi utashinda, haambiwi jipumzishe kwanza badala yake, kila mtu anamuangalia kama kiwanda cha miujiza – cha kutoa pesa, upendo, msaada, faraja, na subira bila kuchoka.

Anapoamka asubuhi, anawaza:
“Leo watoto wale nini, Leo watoto watatibiwa vipi, Niwapelekee nini wazazi, Kodi ya nyumba imeisha, umeme umeisha, nina kiatu kimoja nacho kimechakaa

Lakini bado atavaa tabasamu.
Ataandika "good morning" status.
Ataambia watu, “tuko vizuri tunaendelea vizuri "

Hawajui kwamba mwanaume huyu usiku analala kitandani lakini hapati usingizi, akiwaza kesho itakuwaje. Anaota ndoto ambazo hazitimii. Anavuta pumzi nzito lakini hakuna anayemsikiliza. Ataomba ushauri, atadharauliwa. Ataomba msaada, ataambiwa “we si mwanaume wa kweli, jikaze mwanaume, mwanaume ni kupambana.

Na mbaya zaidi...
Wanaume wengi wanajitahidi sana kwa wanawake ambao hata hawathamini wala kutambua mchango wao. Wanatoa kila walichonacho kwa mtu ambaye hayuko tayari hata kumshika mkono wakati anadidimia.

Mwanaume anapokata tamaa, halii. Ananyamaza. Akinyamaza – anaumia. Akiumia sana –anapata msongo wa mawazo, anaanza kufa kidogo kidogo tena anakufa kimya kimya.

Hebu leo hata kama bado mwanaume wako hajafanikiwa, msalimie mwanaume kwa upendo. Muambie unathamini sana juhudi zake na unautambua mchango wake. Mtie moyo, msaidie hata kwa neno. Usingoje afe ndio umwite “shujaa”.

Mwenyekiti nasisitiza tena, Mheshimu sana mwanaume wako, wanaume wanapitia magumu mengi sana katika maisha. Tunaelewana lakini?
View attachment 3445807
Ukishakua mkubwa na ukaanza majukumu yako ya kifamilia ndio unazidi kumheshimu na kumuelewa mshua aliyekulea na kukukuza​
 
Preamble: For the sake of humility and a long, healthy life, ni busara ndoa zikaangaliwa kwa pande mbili. Moja as perfect intimacy na mbili as disaster against humanity. Ukipata mwenza sahihi, heaven itahamia chini ya dari lenu. Ukikosea kupata mwenza sahihi hakika kuzimu itawafurahia sana na itajidhihirisha kwenu. Msanii

Nimeipenda sana hiyo nukuu ya Msanii kwenye uzi wake kuhusu ndoa yake... Imetoa majumuisho muhimu sana katika uhalisia wake! Very short and very clear

Sasa huko ndoani kuna haya magumu/ mapito mengine nawili kwa wanaume
1. Ukipitia changamoto cha kipato ajira na kazi.. Mwenza wako anaweza kukuvumilia na kukutia moyo lakini kaa ukijua haitazidi miezi mitatu
Mwanzoni mambo yataanza kwa kificho lakini taratibu yataanza kujiinua na kujiweka wazi zaidi

Zitaanza dharau ndogondogo
Vitafuatia vijembe katikati ya utani
Yatafuatia masimango ya kificho na hatimaye ya wazi
Kisha sasa yatakuja matusi na kashfa za wazi..
Kusemwa bila kosa.. Kuvunjiwa heshima, kunyimwa unyumba, kuitwa najina mabaya nknk..!

2. Ukizeeka hali mwenza wako bado ana nguvu
Umetumia nguvu zako maishani kumhudumia na kuihudumia.. familia ukafanya kila la kumfurahisha na kumliwaza kwa uwezo wako! Sasa umezeeka.. Huna nguvu tena za kuhudumu chumbani wala sebuleni.. Mwenza uliyempenda sana na kumpa kila kitu anakuona sasa wewe ni mzigo usiye na faida tena kwake!

Anaweza kukufanyia mambo ambayo hata shetani mwenyewe akiyaona anakimbia... Wengi wamekufa mapema kutokana na hii changamoto ya pili.
Kuchapiwa
Kusimangwa
Kunyimwa vyakula vyote
Kukashfiwa
Kutohudumiwa nknk .. Ni baadhi tu ya mambo yanayoweza kukutokea uzeeni

Naomba nikatishe mada yangu na kurudia nukuu ya Msanii

For the sake of humility and a long, healthy life, ni busara ndoa zikaangaliwa kwa pande mbili. Moja as perfect intimacy na mbili as disaster against humanity. Ukipata mwenza sahihi, heaven itahamia chini ya dari lenu. Ukikosea kupata mwenza sahihi hakika kuzimu itawafurahia sana na itajidhihirisha kwenu.
Mshana Jr uzoefu wangu umenionesha kuwa wanawake mungu aliwaumba kuwa na kinyongo na kisasi kisicho cha kawaida! Hicho kisasi ndicho kinaleta hayo yote. Maana hata ukimwambia kuwa hiyo nguo haikupendezi, umeshauchimba! Atakusubiri hata iwe miaka 10 hadi alipize.
 
Ukishakua mkubwa na ukaanza majukumu yako ya kifamilia ndio unazidi kumheshimu na kumuelewa mshua aliyekulea na kukukuza​
Sana sana sana!
Nilimtunza mpaka mwisho wake, dada zangu watatu waliishia mitini, yeye kila kukicha walikuwa kwenye ulimi wake! Hawakutoa hata senti tano ya kumuangalia!
Ila kwenye MIRATHI ILIKUWA PASU KWA PASU! Wanaume kweli tumezaliwa kupata shida.

View: https://youtube.com/playlist?list=PLOn1weZvzg1_NqGZZ-fm75P9M-J7wHuDF&si=ljfpbbfvgqmbp67L
 
Sahihi mkuu... Imagine una mil 50 UTT AMIS, hapo stress utajitakia mwenyewe
Hapo safii!
Ila akijuwa valangati lake mpaka kwa mjumbe!
Aise nimeshuhudia best akiraruriwa na makucha home nilipowaalika bbq, jamaa alijifanya kumpitisha mke kwenye kiwanja alichomficha miaka, halafu ndio wakaja home, mwanamke baada ya kammweso ka kutosha aligeuka TIGER!
Jamaa alivaa shati jeupe, lote lilijaa damu! A scene I would never forget in my life!
 
Hapo safii!
Ila akijuwa valangati lake mpaka kwa mjumbe!
Aise nimeshuhudia best akiraruria na makucha home nilipowaalika bbq, jamaa alijifanya kumpitisha mke kwenye kiwanja alichomficha miaka, halafu ndio wakaja home, mwanamke baada ya kammweso ka kutosha aligeuka TIGER!
Jamaa alivaa shati jeupe, lote lilijaa damu! A scene I would never forget in my life!
Hatari sana
 
Dah Jana tu ndo nimetoka kupeleka barua ya uchumba sehemu na kitangulizi cha mahali..... (True story)
Halafu Leo post ya kwanza nakutana na hii🥺

Mpaka nafsi imekufa ganzi
Boss mimi ilitakiwa nipeleke "mahali" mwezi ulio pita niliwapa taarifa ukweni j4 kwamba j2 nakuja kutoa walicho hitaji

Jibu lao subiri tujiandae hadi week ijayo yaani j2 inayofuata

Nilijikuta nafsi inapata amani ghafla najiskia uhuru

Sijaenda tena na sijui nitakwenda lini
 
Maisha ya mwanaume mara nyingi ni kama mfano wa kopo la chooni......ni agharabu sana kuthaminiwa baada ya matumizi bali wengi hutendwa vibaya baada ya kutimia kwa makusudio........

Na unyama mwingi kwenye hayo upo kwenye gereza la ndoa ambapo kwa nyakati hizi ni agharabu kumpa mwenza mwema mwenye kuhifadhi na kuweka kumbu kumbu ya fadhila vifuani mwao.........

Mwanaume unaweza kujitahidi kuyabeba majukumu kwa kadri ya uwezo wako lakini ni nadra sana kunufaika na jitihada hizo zaidi ya dhihaka, kejeli na madharau kutoka kwa wale uliotumia muda wako mwingi kuwapambania!!!

Kwa kweli dunia ni nzito kwa mwanaume.....dunia ni kambi ya mateso kwa mwanaume!!

Mungu awajaalie na kuwabariki wenza na wake wote wanaotambua, kuthamini na kuuenzi wema, mchango na juhudi za waume zao!!!!
Mifumo mingi ya dunia ipo Against na mwanaume.. yaani sisi tunafight wenyewe kama wenyewe
 
Ugomvi wangu na mama chanja kila siku huniambia, "Wewe tatizo lako unajipenda sana". Hapo ni kama labda sijampigia simu kutwa nzima au nimeenda matembezi ya cardio au nimepakua nyama nono ktk sahani yangu.

Huwa najibu moyoni of course najipenda. Lakini mdomoni na mpiga kabobo mambo yaishe.

Niwanong'oneze gender Male, "siri ni kujipenda, don't give a damn wasema nini" ooh, mbinafsi, ooh anajiskia, ooh ooh...
 
Wanaume wengi tunabidi tubadili vipaumbele vyetu kwenye maisha ya starehe na furaha. Mfano ukiangalia wanaume wengi sana walio kwenye ndoa sehemu kuu ya starehe yao ni bar wakiwa wenyewe ama na marafiki zao huku mke na watoto wakiwa wamelala nyumbani.

Hapo kuna jambo kubwa sana linapotea katika familia ya hivi, hawa watu ni ngumu kuwa na bond, jiulize kwa kipindi cha miaka hii tano ni lini umetoka out ba familia yako mkafurahi?, linganisha na mara ulizotoka kwenda bar kukaa na washkaji. Alafu tafakari.

Wanawake wengi huwa hata asipokuwa anakuuliza jua anahifadhi hayo mambo anajiapiza na kusema ngoja ufilisike au uishiwe hizo pesa au ustaafu ndio utamkoma, na kweli wanaume wengi hali hizo zikiwapata wanajikuta wapo wenyewe wanaanza kulalamika kutengwa na wake na watoto wao.

Maisha ya familia ni zaidi ya kuwalisha na kuwavisha hao mke na watoto wako, hakikisha ni chini ya 30% ya starehe na muda wa furaha unaufanya mwenyewe au na marafiki ila zaidi ya 70% fanya na familia yako, hautajuta.

Wengi watasema bar ndipo tunapopata ramani za michongo, ila ukikaa na kutafakari vizuri hii sio kweli kwa wengi. Tujitafakari sana wakuu.

Mwisho, wanaume wengi wanaoteseka ndani ya ndoa zao ni wao wamejitakia kwa kiasi kikubwa ama kwa kuoa kwa mihemko, ama kupuuza familia zao ama kwa kuwa wabinafsi ama kwa usaliti kwa kigezo cha urijali na vitu kama hivyo.

Tubadilike wakuu, hatuwezi ishi dunia ya leo kwa mifumo waliyoishi wazee wetu wa 1960s.
 
Chanzo kikuu cha matatizo yote ya binadamu, shida , dhiki, migogoro na yote yasio leta furaha ni ubinafsi wake na kujipendelea.

Mwanadamu yeye anataka apate hiki na kile kutoka kwa binadamu mwingine pasina kuangalia yeye anatoa nini kwa huyo mwenzake maana nae anahitaji kama lake.

Ujumla wa maisha ya mwanandamu na pengine kila kiumbe chenye nafsi na utashi ni furaha, kila unae muona anatafuta furaha.

Sasa maisha yako yanaweza kuwa magumu sana kwa sababu ya mategemeo ya kupata furaha kwa ambaye nae anatafuta furaha huku akiwa na udhaifu wa kibinadamu wa ubinfsi.

Ni katika hali hio mimi binafsi ninapokaribia mwaka wa kumi wa ndoa ukiachana na zile changamoto za maisha ya binadamu katika utafutaji sijawahi kuhisi kuteseka au kupata usumbufu wa ndoa .

Hii ni kwa vile mimi nikiwa na haja fulani sitahitaji kumsumbua mke anifanyie Bali nafanya mwenyewe, njaa ikiuma chakula hamna napika, nguo chafu nafua mwenyewe, maji hamna naenda kuteka, nyumba chafu nasafisha, vyombo vichafu naosha, kiu inauma nafata mwenyewe, mtoto hajaoga naogesha, mke hajisikii sina napotezea nk nk.

narudia tena , huwezi kupata furaha nje ya wewe kamwe.
 
Katika mazungumzo ya kawaida na dada yangu siku moja, nilimwambia kitu ambacho nilihisi ni sahihi kabisa kufanya kutokana na uzoefu wangu wa maisha ya mahusiano pindi mume/mwanaume anapokosa kipato cha kueleweka. Nilimwambia siku nikikosa kipato, nitamwambia mke wangu TUACHANE kabla hajaanza kuniletea stress za kijinga tu.
 
Back
Top Bottom