Makamu wa Rais, Dkt. Emmanuel Nchimbi, ajiuzulu

Makamu wa Rais, Dkt. Emmanuel Nchimbi, ajiuzulu

Rais atateua mtanzania kutoka bara, kisha jina lake litapelekwa Bungeni, wabunge watapiga kura kuidhinisha uteuzi.
Ikiwa kura hazitatosha atateuliwa mwingine.
Tukikubali kwamba Nchimbi kachaguliwa na wananchi, for arguments sake, najua hii hoja ina matatizo mengi, lakini labda tuondoe CCM, tumuondoe Nchimbi, tuiangakie katiba tu.

Ukiachilia sababu kama za afya au kufariki, Makamu wa Rais aliyechagukiwa na watu kushurutishwa kujiuzulu, halafu Rais amteue mtu mwingine kuwa Makamu wa Rais, hapo demokrasia imebakwa.

Yani Watanzania wameambiwa kura zao hazina maana mara mbili.

Kwanza kwa sababu Nchimbi hakuchaguliwa na wananchi, uchaguzi ulikuwa fake.

Halafu baada ya uchaguzi fake, rais anaamua kumtoa anavyotaka na kumuweka makamu mwingine anayemtaka yeye.
 
Naam,

Kimantiki kama umechanganya maji na mkojo kwenye ndoo moja, ukinywa huwezi kusema hapa nakunywa maji tu wakati mkojo ushachanganyika humo na huwezi kuutenganisha.

Maana yake kama watu waneeapigia kura Samia na Nchimbi pamoja, huwezi kisema Samia kapigiwa kura na Nchimbi alikuwa kidampa wake msindikizaji tu.

Nchimbi kaondoka kiboya kuliko Ndugai.

Yani bora hata Ndigai unaweza kusema wangemletea figisu kwenye chama angeondoka tu.

Nchimbi hata wangemfukuza CCM bado angekuwa Makamu wa Rais tu.
I'm not very sure TISS huwa wanatumia intimidating tactics zipi kuwalazimisha watu kutii lakini jamaa ni mdhaifu(mentally weak) sana, wangeweza kumtenga kivyovyote vile lakini yeye akaamua kuwawekea uso wa mbuzi na kukomaa hapohapo. Ile kuonana na Jakaya ilikuwa ni ameitwa kuongezewa pressure(it's likely walikuwa wanamshindwa ndiyo wakalazimika kumtumia mastermind JK), Kikwete anatafuta chawa atakayeendelea kulinda maslahi na ya mafisadi wenzake beyond 2030 kwani wamejifunza through a very painful way pale Mwendakuzimu alivyowageuka.
 
I'm not very sure TISS huwa wanatumia intimidating tactics zipi kuwalazimisha watu kutii lakini jamaa ni mdhaifu(mentally weak) sana, wangeweza kumtenga kivyovyote vile lakini yeye akaamua kuwawekea uso wa mbuzi na kukomaa hapohapo. Ile kuonana na Jakaya ilikuwa ni ameitwa kuongezewa pressure(it's likely walikuwa wanamshindwa ndiyo wakalazimika kumtumia mastermind JK), Kikwete anatafuta chawa atakayeendelea kulinda maslahi na ya mafisadi wenzake beyond 2030 kwani wamejifunza through a very painful way pale Mwendakuzimu alivyowageuka.
Matatizo ni.

1.Hawa watu kama Nchimbi hawafanyi siasa za kusimamia principle, wanafanya siasa za maslahi.

2. Ni waoga wanaogopa kuuawa. Na hii inaendana na 1 hapo juu. Mtu anayefanya siasa za principle anaweza kufika sehemu asiogope hata kufa. Tundu Lissu anaweza kutoka gerezani siku yoyote akikubali masharti, lakini kakataa na yupo tayari kufa kwa ajili ya principles zake.

3. Wana makandokando yao mengi wanaogopa wakikataa kujiuzulu yatafumuliwa. Hili pia inaendana na 1 hapo juu na sehemu ya uoga ya 2 hapo juu.

4. Kwa sababu ya 1 hapo juu, wanaona bora wajiuzulu wasifanyiwe figisu kwenye kupoteza mafao yao manono kama viongozi na madeal yao mengine.
 
Kuna taasisi moja kiongozi aliyekuwepo kwenye hatumu alizozana na mtangulizi wake kila mara tena mbele ya wafanyakazi.
Kwa utaratibu wa ile taasisi mtangulizi huendelea kum-guide kiongozi mpya (mtangulizi huwa bado na nguvu fulani).
Sasa kiongozi mpya akataka kuendesha taasisi kwa utashi wake bila msaada wa mstaafu yule,mitifuano ikapelekea mstaafu kutangaza anapumzika hata mambo ya ushauri na anarudi kijijini kulima.
Chini ya kapeti kumbe mstaafu aliendelea kumfanyia mizengwe hadi bwana mdogo akapoteza kiti,ajabu mzee akaacha jembe akarudi town na anaendelea kula mema ya ofisi🙌😂
 
Natamanigi huu udini mnaowekaga uje ujitokeze mpigane waislam na wakristo pengine ndo mje mheshimiane.
Maana kila jambo lazima muweke udini.

Kuna wkt MAKRISTO yana Boa sana yanapenda kutukana Waislamu kwanamna mbali mbali

Mfano mimi nataka kumuongelea Father Kitima 👈

naanza kumpa Heshima kwa kumwita Father
Lkn wao SHEIKH
Wanaanza na jina lake mfano SHEIKH Mwaipopo
Kijana wa Kikristo utamsikia SHEIKH anaacha❌️
yupo na Mwaipopo tu,

Sasa sisi tukiwadharau viongozi wao
Tuonekane tuna Udini chuki!!
Lkn wao
Matendo yao hawayaoni‼️

SHEIKH ni kiongozi wa kirohoo
Kama ilivo kiongozi wa Kikristo

Lkn wao wanavitendo vya Chuki Chuki kwa Waislamu✍️
 
Matatizo ni.

1.Hawa watu kama Nchimbi hawafanyi siasa za kusimamia principle, wanafanya siasa za maslahi.

2. Ni waoga wanaogopa kuuawa. Na hii inaendana na 1 hapo juu. Mtu anayefanya siasa za principle anaweza kufika sehemu asiogope hata kufa. Tundu Lissu anaweza kutoka gerezani siku yoyote akikubali masharti, lakini kakataa na yupo tayari kifa kwa ajili ya principles zake.

3. Wana makandokando yao mengi wanaogopa wakikataa kujiuzulu yatafumuliwa. Hii lia inaendana na 1 hapo juu na sehemu ya uoga ya 2 hapo juu.

4. Kwa sababu ya 1 hapo juu, wanaona bora wajiuzulu wasifanyiwe figisu kwenye kupoteza mafao yao manono kama viongozi na madeal yao mengine.
Inasemekana mpango wa kumuweka kizuizini(illegal home confinement) ulishaandaliwa kama option ya mwisho kama asingekubali kujiuzulu, hao watu humo CCM wako very weak hauwezi kuwalinganisha na type za Lissu ambaye ameshawahi kumiminiwa risasi na bado anaendelea kupambana. Hao wa huko CCM kiburi chao kinatokana na nguvu ya vyombo vya dola otherwise wasingekuwa na uwezo wa kuongelea chochote. Lissu kakomaa ku-compromise, kaamua kusimamia principles na ethics pamoja na vitisho + vishawishi ambavyo vimefanikiwa kumfanya Mbowe kuhasi harakati na kuwa chawa, upuuzi unaoendelea. Nchi na mifumo viko corrupted kwa kiwango kikubwa mno.
 
Back
Top Bottom