Kwanini Mwanza isipate Uwanja mzuri wa mpira?

Kwanini Mwanza isipate Uwanja mzuri wa mpira?

Problem with wabongo bwana, swali linajibiwa na swali si jibu. Hii analogy i dont know imetokea wapi haha

Labda nikurahisishie, mwanza ika kipi unique that mikoa mingine haina that wa deserve kujengewa uwanja wa kisasa?
Sasa unataka twende kivingine, na kama unajuwa historia yangu humu huwa sipungukiwi na mambo ya aina hiyo.
Ninapo amua kujibu swali kwa kukufafanulia, ili uweze kutumia akili yako, halafu ukabaki unataka utegemee nikulishe kila kitu, hapo tunakuwa kurasa mbili tofauti kabisa.
Sasa, naomba usiniweke kwenye huo 'ubongo' unao uzungumzia wewe; nilisha toka huko siku nyingi sana.

Ni wapi nili[posema Mwanza ni 'unigue'; kwa maana yoyote ya neno hilo uijuayo wewe.
Dar ni kipi kinaifanya kuwa 'unique', ambacho hakipo kwingine - Yanga na Simba? Mbona hata hawa huwa wanapeleka mechui zao Mwanza nyakati fulani na hujasikia wakizipeleka Mtwara au Katavi? Arusha ina u'unique' gani; au hata Zanzibar ambao haupo Mwanza?
I want you to use your head critically, and stop acting like a mere vacuum cleaner.
 
Problem with wabongo bwana, swali linajibiwa na swali si jibu. Hii analogy i dont know imetokea wapi haha

Labda nikurahisishie, mwanza ika kipi unique that mikoa mingine haina that wa deserve kujengewa uwanja wa kisasa?
Kwa akili yako Mwanza imezidiwa nini na Arusha au Dodoma kwenye issue ya michezo?
Population na human capital ni kubwa Mwanza kuzidi Dodoma hata Arusha!
Mwanza ni Center ya Mikoa yote ya ukanda wa ziwa na Mwanza kupata mashabiki wa Nairobi,Kampala,Kigali na Bujumbura ni rahisi zaidi kuliko huko Arusha na Dodoma!
 
Kwa mkuu wa mkoa Yule usitegemee kitu
Pamoja na kukubaliana na wewe juu ya uhitaji wa kiongozi wa ngazi hiyo mwenye ari ya kweli ya kuona maendeleo katika eneo lake, jukumu kubwa hasa ni viongozi kama wabunge, madiwani wa maeneo kama hayo wenye maono ya maendeleo katika eneo lao na kufanya juhudi za kuweka msukumo kila mahali panapotakiwa kuleta mabadiliko
Hawa viongozi waliopo sasa hakuna mwenye uzito wa kutosha kushawishi na kuonyesha umuhimu wa eneo lao. Matokeo yake hawa wanapuuzwa, au sana sana wanazawadiwa tu kibinafsi. Hawa viongozi hawajui ku'mobilize' na kutumia karata muhimu eneo hilo lilillo nazo kuwafanya watoa maamuzi kutopuuza mahali hapo.
 
Kwa akili yako Mwanza imezidiwa nini na Arusha au Dodoma kwenye issue ya michezo?
Population na human capital ni kubwa Mwanza kuzidi Dodoma hata Arusha!
Mwanza ni Center ya Mikoa yote ya ukanda wa ziwa na Mwanza kupata mashabiki wa Nairobi,Kampala,Kigali na Bujumbura ni rahisi zaidi kuliko huko Arusha na Dodoma!
Huyo mtu uliye mjibu inaonyesha hawezi kutumia akili zake mwenyewe kutambua mambo kama hayo uliyo yataja wewe, na mengi mengine tu iliyo nayo Mwanza.
 
Ni kweli Mwanza kwakua ni jiji la pili kwa ukubwa tz bara wanahitaji kiwanja cha mpira sema ndo hvyo wenzenu wa Arusha wamepata fursa kwa kuwa na hotel nyingi za kisasa. Watu wa mwanza sasa hv mngeomba brt au Tram kurahisisha usafiri kwenye jiji na kufanya jiji lenu liwe la kisasa zaidi.
Hakuna viongozi katika eneo hilo kwa sasa wenye upeo kama huo unao uzungumzia wewe hapa. Hilo ndilo tatizo kubwa ililonalo Mwanza. Si Mkuu wa mkoa, wabunge, madiwani na hata ndani ya chama cha mapinduzi mwenye uelewa wa maswala ya namna hiyo. Sana sana ni wachumia tumbo tu ambao wakisha tupiwa kimfupa binafsi wanasahau mambo yote mengine yanayo husu eneo lao la uongozi.
 
Mbeya vijana wa lime ardhi Ina rutuba haya mambo ya sijuwi timu timu hayatusaidii. Badala vijana walilie masoko ya bidhaa zao wanalilia timu.
Ndo kuna vipaji vya soka huko, ni ardhi iliyobarikiwa kwa kila kitu
 
Hatizo ni ma CCM maana Kirumba iko chini yao na hawako tayari kuiboresha!
Mwanza barabara hovyo sana na hakuna anayejali!
Nakupongeza kwa Hilo la barabara,
Matatizo kama haya huchangiwa na misimamo ya wawakilishi wenu bungeni na serikalini, kwa mfano kwa miaka ya nyuma, ilikuwa kujali sana sera na misimamo ya chama, kama ilivyo kwa sasa tatizo kichuguu la Uchawa.
Ukiangalia kwa status ya Mwanza, huwezi amini hawana njiani nne kuanzia Kisesa Hadi Angalau Usagara round about.
 
Kwa akili yako Mwanza imezidiwa nini na Arusha au Dodoma kwenye issue ya michezo?
Population na human capital ni kubwa Mwanza kuzidi Dodoma hata Arusha!
Mwanza ni Center ya Mikoa yote ya ukanda wa ziwa na Mwanza kupata mashabiki wa Nairobi,Kampala,Kigali na Bujumbura ni rahisi zaidi kuliko huko Arusha na Dodoma!
Umesoma nilichoandika mwanzoni? Unadhan serikal inaweka kiwanja kama hiko sababu arusha ni znuri kikichezo? Unadhan serikal inapeleka dodoma sababu dodoma ni nzuri kwa michezo?

Look beyond that
 
Watu walishangaa Qatar ilipopewa nafasi ya kuandaa mashindano ya kombe la Dunia.

Gharama za kuandaa mashindano hayo vikiwemo viwanja vilojengwa yasemwa kuwa ni dola bilioni 220 ingawa Qatar wenyewe wasema ni dola bilioni 8 tu.

Ili kujiandaa na mashindano hayo baada tu ya kushinda nafasi ya kuwa nchi mwenyeji Qatar ikajenga viwanja vipya na kuboresha vilokuwepo vipatavyo 8.

Kwa mfano kiwanja cha kimataifa cha mpira cha Khalifa kilijengwa mwaka 1976. Mwanzo kilikuwa ni kibovu na kisichokidhi vigezo na kilikuwa chaingiza watu 20,000. Mwaka 2005 wakakifanyia ukarabati wa hali ya juu na wakaongeza uwezo wa tu kuingia na ikawa ni watu 40,000.

1743612202437.png

Uwanja wa Khalifa kama unavyoonekana leo.

Kwa ajili ya kombe la Dunia Khalifa sasa chaingiza watu zaidi ya 45,000.

1743613047983.png

Uwanja wa Khalifa mwaka 1976. Picha zote na Alamy.com

Kuna mtu kazungunza huko juu kasema watalaam tunao wapo, lakini hawa wataalam wa Qatar walibuni mradi uitwao Urban renewal yaani kubadili sehemu fulani ya ardhi kwa kenga kisasa (wenyewe waita Doha Sports City urban renewal project).

Hivyo tukirudi kwenye viwanja vyetu badala ya kujenga sehemu ingine bado kwa uwezo wetu mdogo kama nchi twaweza kabisa kubuni miraji ya kuboresha viwanja vilivyopo lakini kwa serikali kuachia sekta binafsi au kuwafaanya wabia.


1743612105954.png

Uwanja wa CCM Kirumba kama unavyooneka jana leo na kesho.

Sasa CCM Kirumba chaingiza watu 35,000 na nadhani bado ndicho kiwanja cha pili kwa ukubwa baada ya uwanja wa Taifa.

Ni kiwanja kinohitaji maboresho makubwa kiasi cha kuzuia watu wanoishi pale juu Kilimahewa nao waone mpira bure.

Waafrika tuamke tufikiri nje ya boksi.
 
Umesoma nilichoandika mwanzoni? Unadhan serikal inaweka kiwanja kama hiko sababu arusha ni znuri kikichezo? Unadhan serikal inapeleka dodoma sababu dodoma ni nzuri kwa michezo?

Look beyond that
Kwa hiyo Dodoma ina sifa gani beyond ya Mwanza!
Serkali yetu inafanyaga mambo kwa utashi tu hakunaga research strong!
 
Naiona Mwanza ikiwa Tanga....ni swala la muda
 
Watu wa Tanga na Kanda ya ziwa ni tofauti!
Mwanza iko hapo kwa kujengwa na Wanachi wenyewe!
Haitakaa itokee Mwanza ikadorora
Inawezekana kabisa kwasababu Tz mwenye mamuzi kwa kila kitu ni Rais hata akimua Mwanza watu wote waame niasubuhi tu mji mweupe.Mfano angalia bara bara kuu za Mwanza ni mashimo na vumbi utadhani zimepitiwa na tetemeko la Thailand na Airport road shukuruni hela za sherehe za muungano.Kama utakuwa mzima nakuakikishia Rais Samia atamaliza muda wake barabara kuu usagara na kisesa bila kujengwa wala husisikilize kelele za yule waziri wa kujenga huwa ni kawaida yake.
 
Watu walishangaa Qatar ilipopewa nafasi ya kuandaa mashindano ya kombe la Dunia.

Gharama za kuandaa mashindano hayo vikiwemo viwanja vilojengwa yasemwa kuwa ni dola bilioni 220 ingawa Qatar wenyewe wasema ni dola bilioni 8 tu.

Ili kujiandaa na mashindano hayo baada tu ya kushinda nafasi ya kuwa nchi mwenyeji Qatar ikajenga viwanja vipya na kuboresha vilokuwepo vipatavyo 8.

Kwa mfano kiwanja cha kimataifa cha mpira cha Khalifa kilijengwa mwaka 1976. Mwanzo kilikuwa ni kibovu na kisichokidhi vigezo na kilikuwa chaingiza watu 20,000. Mwaka 2005 wakakifanyia ukarabati wa hali ya juu na wakaongeza uwezo wa tu kuingia na ikawa ni watu 40,000.

View attachment 3291369
Uwanja wa Khalifa kama unavyoonekana leo.

Kwa ajili ya kombe la Dunia Khalifa sasa chaingiza watu zaidi ya 45,000.

View attachment 3291377
Uwanja wa Khalifa mwaka 1976. Picha zote na Alamy.com

Kuna mtu kazungunza huko juu kasema watalaam tunao wapo, lakini hawa wataalam wa Qatar walibuni mradi uitwao Urban renewal yaani kubadili sehemu fulani ya ardhi kwa kenga kisasa (wenyewe waita Doha Sports City urban renewal project).

Hivyo tukirudi kwenye viwanja vyetu badala ya kujenga sehemu ingine bado kwa uwezo wetu mdogo kama nchi twaweza kabisa kubuni miraji ya kuboresha viwanja vilivyopo lakini kwa serikali kuachia sekta binafsi au kuwafaanya wabia.


View attachment 3291365
Uwanja wa CCM Kirumba kama unavyooneka jana leo na kesho.

Sasa CCM Kirumba chaingiza watu 35,000 na nadhani bado ndicho kiwanja cha pili kwa ukubwa baada ya uwanja wa Taifa.

Ni kiwanja kinohitaji maboresho makubwa kiasi cha kuzuia watu wanoishi pale juu Kilimahewa nao waone mpira bure.

Waafrika tuamke tufikiri nje ya boksi.
Hivyo vilikua viwanja vya umma atutaki pesa za wananchi zikakarabati gofu la ccm kirumba.
We want new stadium.
Sema na viongozi nao ata awatoi cheche wapo jiji kubwa kama hili ila lipo hovyo
 
Me nawaambieni mwanza likijengwa Stadium la watu elfu 70 itakua game changer.
Ila ndio Hivyo kuna watu awaelewi nguvu ya michezo kama tungekua na akili za mgando za kubakia na uwanja wa uhuru kwa kuwa na akili za miaka ya 1960 uko laikini baada ya kujenga mkapa saiv tupo pride sana na mkapa.
Ila wengi atulioni hilo.
Plus na viongozi wamelala
 
Umesoma nilichoandika mwanzoni? Unadhan serikal inaweka kiwanja kama hiko sababu arusha ni znuri kikichezo? Unadhan serikal inapeleka dodoma sababu dodoma ni nzuri kwa michezo?

Look beyond that
Ndugu yangu ipo hivi, Huduma katika Miji kigezo cha Kwanza ni Idadi ya watu, pili ni uwezo wa kiuchumi, Tatu ni Uhitaji ukiangalia katika kigezo hicho unaiona Mwanza haina sifa kupata kiwanja kizuli cha Mpira?
 
Kabla ya Mkapa Stadium Mashindano kama Tusker na Kagame Cup yaliletwa Mwanza na Tulijaza CCM Kirumba mpaka ikatapika unahitaji Research gan nyingine uone uhitaji ni mkubwa?
 
Back
Top Bottom