Kwanini konokono akimwagiwa chumvi anayeyuka?

Kwanini konokono akimwagiwa chumvi anayeyuka?

Chumvi inawafanya wadehydrate. Osmosis inaitwa.

Halafu hawayeyuki ila wanakuwa wanaproduce a lot of mucus ili kujiprotect ikitokea situation kama hiyo, hicho ndo kinawafanya waonekane kama wanayeyuka.
Physically chumvi creates a high concentration layer on the surface of the snail hivyo water(mucus) flows to surface due to concentration gradient.
 
Niliwahi kufanya hivyo roho ikaniuma nikammwagia maji harakaharaka.
Sipendi kabisa kuuwa viumbe wasio na hatia.
Kama konokono ana kosa gani jamani? Haumi,haaribu chochote.
Msijaribu,ni dhambi kubwa.
Nini kilitokea ulipommwagia maji
 
Masahihisho,osmosis ni movement of molecules from high conc to low conc,ulichozungumzia ni reverse osmosis ambayo si natural,lazima kuwe kuna other force

Unachanganya na diffusion

Wakuu. mnajichanganya wenyewe.

Through osmosis molecules zina move from an area of low concentration to an area of high concentration.

Through diffusion, molecules zina move from an area of high concentration to an area of low concentration.

Na through reverse osmosis ile solution yenye solvent molecule and less solvent molecules inapitishwa through a membrane kwa kutumia high water pressure. Na hii inafanya the less solvent molecules e.g mchanga etc kuwa retained on one side of the membrane, na the more solvent molecules zina pass through to the other side of the membrane. Hii ndo moja ya njia inayotumika kwenye water purification.

For further information on meanings za hivi terms, look at the images below.


a7f7bf048afbf5497b106c55ddc49a16.jpg


7b9c9e03475912bf23b420082fb886be.jpg


1967c17440036494392c69905500cd2e.jpg
 
Mimi wanaweza fika hata 100 maana kuna kipindi 2007 walikuwa wengi sana na kazi yangu ilikuwa kuwaua
Wale usipokuwa makini wanapanda hadi kwenye matanki ya maji na wakiingia wanazaliana huko
wewe utakula uchafu kila mara
 
Ni kweli


Basi ukimwagia ndo kitakuzidi, maana hutoa mimaji maji
mmmm, hapo hata nyongo itatoka. nakumbuka enzi za shule wakati wa mvua walikua wanajaa kwenye majani nilikua nawafyeka sasa wakipasuka daaah kama ni siku ya nyama sigusi
 
Mimi wanaweza fika hata 100 maana kuna kipindi 2007 walikuwa wengi sana na kazi yangu ilikuwa kuwaua
Wale usipokuwa makini wanapanda hadi kwenye matanki ya maji na wakiingia wanazaliana huko
wewe utakula uchafu kila mara
Kweli kabisa mkuu 100% nimewatoa sita kwenye simtank langu nilipo angalia chini ya maji nimekuta mavi yao kibao dah hawafai!!
Nimewatoa nimewatupa mbali
 
Duh!?! Kweli???
Mie hii kwangu mpya aisee. Dunia haiishi maajabu,duh!!! Mungu ana siri ya viumbe wake
Ndio maana napinga sana imani za kimungu maana zinajenga ukuta. Wenzako wakiambiwa vitu kama hivi, huanza kufanya utafiti
 
Chumvi inaondoa Ule utelezi unaomsaidia kumsogeza na kushikilia jumba lake! Yaani kama binadamu umwagie acid ndo chumvi ilivyo kwa konokono...

Kwa sie wala konokono tunatumia chumvi kuwasafisha ili kuondoa ule utelezi...
We ni mmakonde?
 
Ndio maana napinga sana imani za kimungu maana zinajenga ukuta. Wenzako wakiambiwa vitu kama hivi, huanza kufanya utafiti
We kama unapinga kimpango wako, usiingilie imani za watu. Wanaoweza kufanya utafiti waache wafanye, sio lazima kila mtu awe mtafiti.. Nani atabaki kuwa msomaji ikiwa wote tutakuwa watafiti.
 
Navichukia hivyo viumbe na jongoo, kama ninakula najisikia kutapika siwezi kuendelea. Kwangu huwezi kuwakuta kabisaaaa. Wakipenya kuja kupitia ukuta wanalo kama kawa na chumvi, hata na kikombe naweka bia nachimba kishimo hasa vislag khaaaa.. kwenye maua wanaingia wenyewe kwa kuvutiwa na kufia humo.
 
duh!!...kuna mswahili mmoja(mtu wa pwani) aliwahi kuniambia eti ukimchukua pweza mzima ambaye hajafa,ukamweka kwenye chungu,halafu ukafunga chumba,baada ya dakika chache ukirudi unakuta tayari kashabadilika na kurefuka.

alisema anabadilika na kugeuka kuwa jini kiasi kwwmba huwezi kumtazama mara mbili kama una roho nyepesi.unaweza ukadhirahi kwa kuwa anatisha sana.

sasa nyinyi mnaopenda kumwagia konokono chumvi ipo siku yenu.ni.tahadhari tu nawapa.
 
Itabidi nitembee nayo, hakuna mdudu simpendi km konokono. Anasababisha nisikie kichefuchefu nkimuona[emoji40] [emoji40] [emoji40]
Kichefuchefu?... Sisi kwetu ni bonge la mboga, ukiipatia ilivyokaangwa hutataka kuiacha. Tafadhali wandugu msiyeyushe kitoweo.
 
We kama unapinga kimpango wako, usiingilie imani za watu. Wanaoweza kufanya utafiti waache wafanye, sio lazima kila mtu awe mtafiti.. Nani atabaki kuwa msomaji ikiwa wote tutakuwa watafiti.
Ndio maana sijakwambia ufuate ninachokwambia. Kama umekubali kuibiwa, shauri zako. Na kama hiyo mungu unaye mwamini yupo, mwambie yeye ni mpunbavu na ni bwege
 
Back
Top Bottom