Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

Umeandika makala ndefu lakini bahati mbaya ni pumba tupu.nlitegemea utakuwa objective kumbe unaendeleza umaskini wako wa mawazo.apa tupo ht tusio na vyama.vp yule kiongoz wa kanisa alosema wana igunga wachague chadema..vp kule sumbawanga ambapo waumini walitengwa na kanisa..vp kule arusha ambapo kiongoz mkuu wa kanisa tena wa kanda nzima aliposema wazi kuwa waumini wake wachague Chaga Development Manifesto.vp mw'kiti wa cdm alipompiga kofi mwangalizi wa uchaguzi wa kiislam kule hai...mi sina chama lakini cdm ijikosoe na ikikosolewa ikubali na kujirekebisha.
 
Umeandika makala ndefu lakini bahati mbaya ni pumba tupu.nlitegemea utakuwa objective kumbe unaendeleza umaskini wako wa mawazo.apa tupo ht tusio na vyama.vp yule kiongoz wa kanisa alosema wana igunga wachague chadema..vp kule sumbawanga ambapo waumini walitengwa na kanisa..vp kule arusha ambapo kiongoz mkuu wa kanisa tena wa kanda nzima aliposema wazi kuwa waumini wake wachague Chaga Development Manifesto.vp mw'kiti wa cdm alipompiga kofi mwangalizi wa uchaguzi wa kiislam kule hai...mi sina chama lakini cdm ijikosoe na ikikosolewa ikubali na kujirekebisha.

Ni kweli huna chama, ila mawazo yako yametawaliwa na udini mtupu!
 
Nina maswali mawili naomba uyafikishe CDM Makao Makuu. Nayo ni:
  1. Mna mpango gani kuhakikisha morali na ushirikiano mlioupata Igunga unaendelea kukomazwa ili Uchaguzi ujao mliweke jimbo mikononi?
  2. Mna mpango gani kumsaidia Mwalimu Kashindye na kuendelea kumjenga kisiasa ili kwa mahitaji na Madhaifu ya kibadamu asijeingia mtego wa kununuliwa ikizingatiwa sasa hana kazi?

naongezea la tatu hapo....
3.watafanya nn kutibu majeraha yaliyoachwa na uchaguzi igunga ,zaid zaid kusaidia hao vijana wanamapinduzi wanaoteswa na polisi magamba?
 
Tatizo lenu mkiambiwa ukweli mnakimbilia kwa Mods ooooh mfungie huyu, huu ni mtandao wa wote nyie mnajibu sie tukijibu mnalalamika. Jibu na ww pia .

Tatizo lako jina lako haliendani na unacho post humu,badili jina ujiite empty brain.
 
acha wewe, eti ccm imetumia mabilioni,, kuna chama kimetumia *****? acheni kutupoteze MUDa

Ww mende jeuri kweli akili yako sawa na mende huna uchungu na nchi yako, huoni kama hizo pesa walizoltumia hawo mabwana zako zingeweza kuwasaidia wana igunga wapata maji safi na salama au zijengwe zahanati,au barabara, rushwa ni adui wa haki kama sio ww ndugu yako au hata rafiki anaweza athirika, ccm imejaa rushwa iliyovuka mipaka, ujinga wetu ndiyo unafanya wageni waje masikini na waondoke matajiri coz watu kama nyie ni wengi sana, acheni ujinga lazima tuipende nchi yetu
 
Mkuu Nanyaro pole sana kwa uliyoyaona na hongera sana kwa uvumilivu ambao nadhani mimi ungenishinda na ningeishia selo baada ya kusikia ma upuuzi unaofanywa na chama tawala.
 
Tatizo lenu mkiambiwa ukweli mnakimbilia kwa Mods ooooh mfungie huyu, huu ni mtandao wa wote nyie mnajibu sie tukijibu mnalalamika. Jibu na ww pia .
we muhuni tu, huna lolote. Huna cha kufanya humu jf. nakushauri post zako peleka michuzi
 
Umeandika makala ndefu lakini bahati mbaya ni pumba tupu.nlitegemea utakuwa objective kumbe unaendeleza umaskini wako wa mawazo.apa tupo ht tusio na vyama.vp yule kiongoz wa kanisa alosema wana igunga wachague chadema..vp kule sumbawanga ambapo waumini walitengwa na kanisa..vp kule arusha ambapo kiongoz mkuu wa kanisa tena wa kanda nzima aliposema wazi kuwa waumini wake wachague Chaga Development Manifesto.vp mw'kiti wa cdm alipompiga kofi mwangalizi wa uchaguzi wa kiislam kule hai...mi sina chama lakini cdm ijikosoe na ikikosolewa ikubali na kujirekebisha.

wewe ni mnafiki na akili yako imelewa udini.
 
vijana wapo ndani,magereza huko Igunga,walisomewa mashtaka siku ya jumatatu tarehe 3,na kesi yao kuahahirishwa hadi tarehe 17.9.2011,kesi ya unyanganyi wa kutumia silaha,wanasheria wetu wanalighuhulikia ili kuhakikisha haki inatendeka

Ni kweli ulitekwa nyara Igunga au zilikuwa porojo?
 
Asante sana Mkuu!ningeshangaa sana Kama usingniattack,ningeshangaa mno kama usingeandika haya!Baada ya kunishambulia anza sasa kujadili hoja iliyopo mezani Kama wenzako walivyofanya!

Ni jadili nini? Kuna hoja hapo? Kweli natamani siku moja nikae na wewe! hivi naomba nikuulize Maendeleo ya Jimbo la Ilala yameletwa na Zungu (MB), au maendeleo ya Jimbo la Kawe yameletwa na Bi. Mdee!!! Try to think kidogo basi kabla ya kuandika jamani... you make me sick.
 
i have been in Karatu at remote areas like Endabashi and lake Eyasi you cant compare with Igunga my friend Karatu ni kuzuri kaka watu wanshiba maboga na mahindi hawana njaa kama Igunga.
 
Ukiona umeanznisha sredi halafu watu wanakasirika mpaka wanatoa mapovu na jasho inapendeza sana.Kuna vitu nimejifunza humu kuwa watu wapo tayari kwa lolote kwaajili ya kumtetea Rostam hata kama anakosea!it is amazing!

Anaekosea ni yule anaelalamika kuwa Rostam hajafanya hiki Rostam hajafanya kile, halafu akiulizwa kuhusu chama chake anasema hicho sio NGO au Charity organization, anashindwa kuelewa kuwa hata Rostam si NGO. Ni individual mwenye mafanikio, ana contacts nzuri tu, ana biashara za kimataifa na anajuwa kuzicheza karata zake vizuri.

Hivi wewe kama Mbunge wa kupendelewa (maana si wa kuchaguliwa) kazi yako ni nini haswa? maana naona huna zaidi ya kutaka huruma za Rostam.
 
FaizaFoxy,

Mbona unaonekana ni mtu mwenye kutetea sana Magambas hasa huyo Rostam Aziz? Amekupa nini huyu mwanamme mpaka una msifia mpaka kupitiliza kiasi hicho???

Of all the people in Tanzania can you single out RA as a genius? Really you must be joking! Labda kama una maanisha kwa tafsiri yako KWAMBA GENIUS NI YULE FISADI MKUBWA ANAYEJIPATIA FEDHA HARAMU KUPITIA KWENYE MIKONO YA VIGOGO WA CHAMA NA SERIKALI YA CCM NA KUZISAFISHA(MONEY LAUNDRY)KWA KUWEKEZA KWENYE MIRADI NA KAZI ZA CCM IKIWEMO KUKODI HELIKOPTA ZA KAMPENI NA KUFADHILI MIKUTANO MBALIMBALI YA CCM KAMA CC NA NEC KULE CHIMWAGA NA DSM!!!

Kama RA ni genius kweli unaweza kutuambia kwanini Chama chenu cha Magamba-CCM kimemwita ni FISADI na GAMBA pamoja na hao wenzake a.k.a.mapacha 3 kina Lowassa na Chenge?

"When a true genius appears in this world, you may know him by this sign, that the dunces are all in confederacy against him."
​
 
Mimi natoka wilaya inayopakana kwa sehemu kubwa na wilaya ya IGUNGA. Kabila ambao bado wana tembea uchi karne ya 21 linaitwa wataturu. Kwa kweli nilishangaa sana kuona watu waliokuwa wanalia wakati huyu muirani akiimbia siasa uchwara za CCm. Jamani Igunga ni moja ya wilaya ambapo maisha ya watu vijijini ni magumu sana . Sehemu kubwa ya wilaya hiyo watu hawana elimu na wana huduma duni sana za kiafya

Na hayo yapo Igunga tu, kwa Rostam? hao wataturu wapo uchi kwa ajili Rostam hajawapa nguo?

Nakumbuka nilikuwa Gehandu baina ya Singida na Katesh nikakutana na kabila la wasichana (nadhani Wabarbaig) wanavaa kigozi kuficha tupu zao, kigozi kimetengenezwa vizuri sana, nikakipenda (kilikuwa so sexy and i was so young then, nilikuwa nafikiria kum surprise Gozi (mume) wangu), nikawauliza ntakipataje, wakaniambia hicho hutengezwa kwa ngozi "special" na huchukuwa muda mrefu na gharama yake ni kubwa sana (Ng'ombe wawili) na hutengenezwa kwa ajili ya fulani tu, na nikikitaka inabidi nitengezewe changu na itachukuwa muda kukikamilisha, kwa bahati mbaya sikuwa na muda mrefu pale, mume wangu alikuwa kikazi siku mbili tatu.

Nakueleza hayo kukufahamisha kuwa, ikiwa kabila kama hilo wanaweza kutengeza kigozi (kilichofanana na Bikini), kuficha tupu kwa gharama ya Ng'ombe wawili, unafikiri wanashindwa kununuwa nguo? hawashindwi kabisa bali wanadumisha utamaduni wao. Leo hii Wamasai wameendelea sana, lakini wakifika kwao wanavua manguo yetu ya mijini na wanarudia Rubega zao (na bahati siku hizi wanavaa kaptura ndani, tuliowaona zamani walikuwa hata hiyo kaptura hawaivai), sasa utasema ukiwakuta hivyo utakuja hapa JF kulaumu Mbunge wao kuwa hawavai nguo? Yeye mwenyewe (huyo Mbunge) utakuta akirudi huko anavuwa nguo anaingia kwenye mila na utamaduni wa kwao.

Hiyo kabila anayoisema inakaa uchi mpaka leo iko na utaikuta sana sehemu za Mgongoro, baada ya kupita vilima vya Sekenke, wapo na wengine wapo uchi wa mnyama kabisa, na utawakuta wana mpaka madish ya satellite na wanatazama ma tv na wanajuwa kila kitu, utasema hawana uwezo wa nguo?

Wazaramo, wakiwa vigori, mpaka hii leo baadhi yao huwachwa vifuwa wazi kwa muda fulani, ukienda mgeni na kama hujui mila zao si utasema wanawachwa uchi kwa kukosa nguo.

Nawashangaa sana, mnaoleta mifano ambayo mtu ambae umefikia ngazi ya kuwa Mbunge unashindwa kuelewa au unauelewa halafu unafanya makusudi kupotosha umma, kwa kuwa amma huzijui mila za Makabila mengine ya Kitanzania amma upeo wako ni mdogo, na wengine tukishabandika nywele zetu za maiti tunajiona kuwa tumeendelea na wale wanaopiga vipara (wamasai) au wanaozipamba kwa udongo (wabarbaig na wataturu) au wanazificha kwa hijab (ma Nun na Waislaam) basi tunawaona wao ni wajinga au hawana akili. Inatakiwa tuwaone wale kuwa ni bora zaidi kwa kudumisha utamaduni wao na kutoyumbishwa na matamanio na kutoghilibiwa na kuona kuwa nywele za maiti ni bora kuliko zetu orijino.

Kuhusu elimu Igunga, leo hii ni nani ataebisha kuwa Igunga kuna shule za sekondari kila kata (zingine zaidi ya moja) na zimepita kiwango cha Taifa na zina waalim wa kutosha (kuzidi sehemu nyingi nyingine katika Tanzania). Iliyobaki ni kuhamasisha waende shule na hilo sio jambo la kufunga na kufunguwa, kuna mbinu zilijadiliwa za vipi kuwapata wanafunzi kwa wingi kwani shule ni nyingi kupita wanafunzi, mpaka ikaonekana yajengwe mabweni ili waje na watoto wa kutoka sehemu zingine kusoma.

Hayo utayaona wapi ukiwa umejitia kufuli za kutazama watu na si kutazama wapi uboreshe? Fungukeni.
 
Rostam aliyaweza haya yote lakini hakujali kwakuwa hakuwa na lengo la kuwatumikia Wananchi wa Igunga. Kwasababu hizo basi nashawishika kusema kuwa Rostam ni zaidi ya DUBWANA ni mtu anayeongoza kwa roho mbaya hapa nchini. Hana huruma hata kidogo, anajali maslahi yake tu.. Bora ulivyojiuzulu, ungejiuzulu na utanzania kabisa, ukaombe uraia wa nchi nyingine huko ughaibuni sio Afrika!

Nawasilisha!

Nilishawahi kukuambia ulivyoomba msamaha wa ubaguzi kipindi kile hapa JF kuwa ulikuwa mwongo udhamiria, ubaguzi uko damni mwako!!! sasa naomba nikuulize wewe mpogoro ukiambiwa ujiuzulu uraia utaenda nchi gani? na kwa nini useme Rostam hata akijiuzulu (kama basi hilo bunge lako lina sheria za namna hiyo) aende nje ya Afrika? Kwa nini isiwe Africa na kwa nini ajiuzulu uraia wake? Unajua maana ya uraia au unakurupuka? Acha ubaguzi mama dunia ya sasa mipaka haina maana tena!

Watu wanazungumzia EAC, AU, EU, ECOWAS etc... wewe bado Morogoro, Rostam... hivi mama unawaabisha waalimu wako wa Uraia.
Nakushauri tena utulie uangalie mbona wabunge wenzako wa upinzani nikupe wachache kwa majina. Zitto Kabwa, John Mnyika, Halima Mdee.... na kuendelea, mbona hawaandiki rushwa roho kama wewe... angalia umetofautiana na wao nini? Waombe ushauri...

Tips, wanatafuta data, wanasoma sana,,, wako up2date... source yao ya information sio hapa JF tu, hapa wanapitia tu! .... Wanafuatilia dunia inaendelea vipi? kiuchumi kiutamaduni, kisayansi...

Mimi sidanganyi dada najisikia vibaya sana mtunga sheria wangu akitoka na low points kiasi hicho... i feel so bad.... serious... naona safari yetu ya maendelea kama tutaongozwa na viongozi wa namna hiyo ni sawa na ku-engage a reverse gear... tena ya treni mwendo wa kwenda mbele na kurudi nyuma sawa tu...
Mungu Ibariki Tanzania
 
Nilishawahi kukuambia ulivyoomba msamaha wa ubaguzi kipindi kile hapa JF kuwa ulikuwa mwongo udhamiria, ubaguzi uko damni mwako!!! sasa naomba nikuulize wewe mpogoro ukiambiwa ujiuzulu uraia utaenda nchi gani? na kwa nini useme Rostam hata akijiuzulu (kama basi hilo bunge lako lina sheria za namna hiyo) aende nje ya Afrika? Kwa nini isiwe Africa na kwa nini ajiuzulu uraia wake? Unajua maana ya uraia au unakurupuka? Acha ubaguzi mama dunia ya sasa mipaka haina maana tena!

Watu wanazungumzia EAC, AU, EU, ECOWAS etc... wewe bado Morogoro, Rostam... hivi mama unawaabisha waalimu wako wa Uraia.
Nakushauri tena utulie uangalie mbona wabunge wenzako wa upinzani nikupe wachache kwa majina. Zitto Kabwa, John Mnyika, Anna Mdee.... na kuendelea, mbona hawaandiki rushwa roho kama wewe... angalia umetofautiana na wao nini? Waombe ushauri...

Tips, wanatafuta data, wanasoma sana,,, wako up2date... source yao ya information sio hapa JF tu, hapa wanapitia tu! .... Wanafuatilia dunia inaendelea vipi? kiuchumi kiutamaduni, kisayansi...

Mimi sidanganyi dada najisikia vibaya sana mtunga sheria wangu akitoka na low points kiasi hicho... i feel so bad.... serious... naona safari yetu ya maendelea kama tutaongozwa na viongozi wa namna hiyo ni sawa na ku-engage a reverse gear... tena ya treni mwendo wa kwenda mbele na kurudi nyuma sawa tu...
Mungu Ibariki Tanzania

Kuna kipofu akaacha gongo lake? Once ukiwa mbaguzi always unakuwa mbaguzi, hata ufanye nini, hicho huwa ni kibri cha kujiona wewe bora kuliko wengine, ni maradhi makubwa sana hayo, yapo ndani ya moyo hayatibiki.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom