Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

Kwa hili, Rostam Aziz hutasameheka

Hao Vijana bado wako ndani ama wapo nje kwa dhamana!??, please nahitaji kufahamu na kama bado wapondani kuna mpango gani wa kuwatoa ili wasipate shida za kukaa mahabusu pasipo kosa.

vijana wapo ndani,magereza huko Igunga,walisomewa mashtaka siku ya jumatatu tarehe 3,na kesi yao kuahahirishwa hadi tarehe 17.9.2011,kesi ya unyanganyi wa kutumia silaha,wanasheria wetu wanalighuhulikia ili kuhakikisha haki inatendeka
 
Kama jina la Avarta yangu, natokeo jimbo jirani na jimbo Igunga, hakuna tofauti kubwa kati ya jimbo ninaloishi na jimbo la Igunga. Watu wengi sana wanaishi kwa tabu, hawajui kusoma na wengi huwa wanaona neema imefika wakati wa uchaguzi. Shule za msingi zinatisha, walimu 3 shule nzima! shule za kata ndo usiseme ni aibu.

Najaribu kutafuta namna ya kupeleka msaada hata kama ni kidogo kama machine ya kufyatua vitabu, Dish la kunasa Online lectures kwa wanafunzi wa secondary katika masomo ya hisabati na physics. Nikiweza katika shule moja, basi nitajitahidi niifanye jimbo zima la kishapu. Mbunge wetu ni kutoka CCM, sina hakika kama ni mtendaji kwani hii ndo mara ya kwanza kuchaguliwa.
 
Mushi,
Sio kwamba hao niliokutajia walipeleka maendeleo majimboni kwao kwa pesa zao bali kwa kupindisha taratibu za fedha za miradi za nchi hii tulizokusanya kama kodi, misaada au mikopo wakapeleka miradi ya barabara, elimu na viwanda vikajengwa kwao. Unajua sana. Unahangaishwa na ukweli tu. Rostam hakuwa anaiba kwa niaba ya watu wa Igunga. Asingeweza kupeleka pesa zile Igunga. Alitumia umasikini wao kuwaghilibu kwa vitu vidogovidogo sana. Tabia hii ni ya wanasiasa wetu wengi tu.
Hebu nikuulize jambo moja. Kama kwao Regia kwa mfano, mbunge wake aliyekuwepo kafanya mema mengi yeye alichukua fomu kugombea ya nini hasa?
Sasa kwa maoni yako ulitaka hizo pesa zipelekwe wapi zaidi ya kuwapa wananchi mahitaji muhimu?Una maana gani unaposema "Kujengwa kwao" Ama mnawadanganya hao masikini wasio na uelewa kuwa huko wachagaa wanaendeleza kwao kwa kutumia kodi zao?Na kina RA wanafanya nini kwa kuitumia hizo kodi?Tumia akili wewe!We unatia huruma sana.Kwasababu unatetea pasipo na hoja ya msingi.Huyu mtu ni fisadi aliyekwapua mabilioni ambayo yamewanufaisha wachache kama nyie hadi walio hongwa simu na ubwawa.Hamfai kabisa nyie watu.Kwa tanzania hamtufai.
 
Kama jina la Avarta yangu, natokeo jimbo jirani na jimbo Igunga, hakuna tofauti kubwa kati ya jimbo ninaloishi na jimbo la Igunga. Watu wengi sana wanaishi kwa tabu, hawajui kusoma na wengi huwa wanaona neema imefika wakati wa uchaguzi. Shule za msingi zinatisha, walimu 3 shule nzima! shule za kata ndo usiseme ni aibu.

Najaribu kutafuta namna ya kupeleka msaada hata kama ni kidogo kama machine ya kufyatua vitabu, Dish la kunasa Online lectures kwa wanafunzi wa secondary katika masomo ya hisabati na physics. Nikiweza katika shule moja, basi nitajitahidi niifanye jimbo zima la kishapu. Mbunge wetu ni kutoka CCM, sina hakika kama ni mtendaji kwani hii ndo mara ya kwanza kuchaguliwa.

Mkuu idea yako ni nzuri sana,,lakini haiwezi kuzaa matunda kama unavyotaka,,bora tufikirie jinsi ya kuiondoa hii serikali kwanza,,mambo mengine yatakuja yenyewe,,ccm ni kikwazo kikubwa sana
 
vijana wapo ndani,magereza huko Igunga,walisomewa mashtaka siku ya jumatatu tarehe 3,na kesi yao kuahahirishwa hadi tarehe 17.9.2011,kesi ya unyanganyi wa kutumia silaha,wanasheria wetu wanalighuhulikia ili kuhakikisha haki inatendeka


OK nimekupata mkuu, lakini pia kunahaja ya haya mambo kuyaweka wazi ili wananchi waelewe jinsi serikali Dhalimu ya ccm inavyonyanyasa watu wasio na hatia ilimradi tu wao washinde uchaguzi, pia hao polisi wanavyotumiwa kwa manufaa ya watu wachache wanaofaidi mali za nchi hii na wao polisi wakishuhudia wananchi wema tena ndugu zao wakionewa bila hata wenyewe kukemea hayo.

kama hali ndiyo hii, kweli inasikitisha kuliko maelezo na sijui wananchi wanataka ushahidi gani ili waelewe kwamba ccm sio, inasikitisha sana.
 
Kama jina la Avarta yangu, natokeo jimbo jirani na jimbo Igunga, hakuna tofauti kubwa kati ya jimbo ninaloishi na jimbo la Igunga. Watu wengi sana wanaishi kwa tabu, hawajui kusoma na wengi huwa wanaona neema imefika wakati wa uchaguzi. Shule za msingi zinatisha, walimu 3 shule nzima! shule za kata ndo usiseme ni aibu.

Najaribu kutafuta namna ya kupeleka msaada hata kama ni kidogo kama machine ya kufyatua vitabu, Dish la kunasa Online lectures kwa wanafunzi wa secondary katika masomo ya hisabati na physics. Nikiweza katika shule moja, basi nitajitahidi niifanye jimbo zima la kishapu. Mbunge wetu ni kutoka CCM, sina hakika kama ni mtendaji kwani hii ndo mara ya kwanza kuchaguliwa.

kunahaja ya kupata picha za kila unapopita ili tuone hali halisi ya maisha ya watanzania waishio vijijini na hata mijini maeneo kama, igogo,mabatini - Mwanza, buguruni,tandale,vingunguti- Dar na sehemu nyingi sana, ili tuionyeshe dunia maisha ya mtanzania baada ya 50yrs ya uhuru.
 
Nimeshuhudia wanawake wakinyanyaswa na polisi eti tu ni wafuasi wa CHADEMA,hakuna hata mmoja aliyekemea,DC aliyevunja sheria yeye kwa kuwa tu ni DC na ni kada wa ccm,akaonekana amedhalilishwa.Nimeshuhudia vijana wengi wakibambikiziwa kesi,kwa kuwa tu ni wafuasi wa CHADEMA,ninapoandika sasa kuna vijana watano walishika gari ya mwenyekiti wa ccm wilaya ya Igunga akigawa hela rushwa,wakaripoti polisi,na baada ya polisi kukagua gari hiyo wakakuta begi lina zaidi ya 21milion,vijana wale wazalendo wakawekwa chini ya ulinzi,eti ni wanyanganyi wanotumia silaha,na bila utu wala heshima kwa binadamu wenzao,polisi wakawapelea Nzega siku ya Ijumaa,hadi Jumatatu walipopelekwa mahakamani na kusomewa shitaka la unyanganyi wa kutumia silaha,Vijana wale walisekwa ndani kwa siku tatu bila chakula wala maji,,u wapi utu wa na usawa wa binadamu?tunaelekea wapi kama taifa?na misingi gani ya taifa tunajenga?

Uchaguzi umeisha,kuna majeruhi wengi.

Pole sana kamanda, UKOMBOZI SI LELEMAMA. Kumbuka kuwashauri viongozi wa chama wawakumbuke hao majeruhi wa kampeni hasa wale waliokutwa na kesi kadhaa zilizotokana na harakati zenu kwenye kampeni.
 
Ndugu yangu walisema sana na ndiyo maana watu waliwaunga mkono hadi wakawapa kura nyingi lakini wakashindwa kuzilinda zisichakachuliwe,

Maana challenge kubwa ya CDM si kuomba kura bali kulinda kura wanazopigiwa maana CCM ni wezi wakubwa sana kuanzia Usalama, NEC, Serikali, Msajili wa vyama, Polisi na Jeshi.

Mkuu hapo kwenye RED mhh!!!!!!!!!!!????????
 
Na bado Kama haya mnastaajabu basi miaka mitano ijayo mtaona na kusikia mengi ndani na nje ya Bunge......

Kama wewe mwenyewe hujishangai mwanaume kujivalisha hijabu na kujipachika majina ya kike,utawezeja kuchambua hoja bila kuwa na bias hasa pale penye ukweli?
Umejuaje kama i mwanaume?.... au kuna connections fulani na ....
Respect others privacy, acheni kusutana unajivunjia heshima!!
 
Haya yote aliyofanya RM kwa wana Igunga kwa kutumia mtaji wa Ujinga/Sintofahamu ipo siku haitafika kizazi cha nne,na matokeo ya Uchaguzi wa Igunga umeonesha jinsi gani watu wamechoshwa na hali hiyo.
Lakini mapambano haya yanawahitaji wana Igunga kwa ushirika na wenye Uzalendo,wasitumike kama barabara ya kuwatajirisha wengine ilihali wao hali zinakuwa mbaya.
Ni muda gani mtoto atakwenda shule kama pa kuchotea maji ni zaidi ya kilometa 10,ni wakati gani mtu ataona nafasi ya kujitoa kwenye umasikini wakati yupo kwenye giza la kutokuona fursa zilizomzunguka na hana msaada wa kuzifikia bali anatumika kuwafikisha wengine.
Uchaguzi huu umetoa fursa ya wana Igunga kupambanua,ila TUME HURU YA UCHAGUZI ndiyo itakayotenda haki ya wao kupata mtu sahihi na waliochagua siyo waliopachikiwa.
MUNGU TULINDE N MIDOMO YA PAPA NA MIKONO YA WADHALIMU
Mbona hamkusimamisha mgombea mwaka 2010?
Au mlikuwa hamjui shida zao?
Yaani Zito alikuwa anaishia Nzega tu? kwanini?
Au mlijua kuwa you can't defeat him (Rostam)?
 
Nimeamua kuandika habari hii baada ya kujishauri tangu nikiwa Igunga!

Rostam Aziz amekuwa Mbunge wa Igunga tangu mwaka 1994 ambapo mpaka sasa ni takribani miaka 17 chini ya uongozi wake. Nilikuwa sijawahi kufika Igunga kabla hivyo sikuifahamu ilivyo.Siku Rostam anajiuzulu alieleza mafanikio mengi aliyoyafanya Igunga nikadhani Igunga hali ni shwari na watu wanamaendeleo mazuri,nilivyofika sikuamini nilichokiona. Rostam alitudanganya. Katika tembea yangu yote hapa nchini sijawahi kuona Wananchi wanashida kama wa Igunga.

Mambo yafuatayo nimeyagundua katika jimbo la Igunga;

1. Wananchi wengi wa Jimbo la Igunga hawajui kusoma na kuandika mpaka vijana wadogo


2. Wananchi wengi wa Igunga wanatembea hadi Kilomita 13 kufuata maji kwenye Makomero tena maji yenyewe sio safi wala salama

3. Wananchi wengi wa Igunga wanatembea hadi Kilomita 10 kufuata shule,wengine wanaenda hadi 20


4. Kwenye kata nilizopita hawaelewi wala kuzijua shule za awali.

5. Wananchi wengi wanatembea umbalimrefu kufuata Zahanati na hayo majengo yenyewe ya Zahanati unaweza kulia.

6. Hakuna barabara za kuunganisha kijiji kimoja na kingine,njia zilizopo ni mapitio ya ng'ombe.

7. Wananchi wengi hawana vyoo wala hawana mpango wa Kujenga vyoo,wao wajenga mabafu tu yanayotumika kuogea na kujisadia haja ndogo,haja kubwa utajua mwenyewe.

8. Zipo Kata ambazo hazing mawasiliano ya simu

9. Lipo Kabila mpaka leo wanatembea uchi kama kwa King Muswati.

10. Wapo wanaotembea karibu Kilomita 13 kufuata TV waone taarifa ya habari na mambo mengine. Hii ni Kata anayotoka Dr. Kafumu


11. Na mengine mengi madogo madogo.

Rostam alikuwa na uwezo wa kupunguza hayo niliyoyataja kwasababu zifuatazo

1. Alikuwa ni Mbunge hivyo alikuwa na fursa ya kupiga kelele ndani na nje ya Bunge na akasililizwa.
2. Alikuwa Mbunge mwenye ushawishi ndani ya chama chake hivyo angeweza kushawishi Mawaziri ili miradi iende Jimboni kwake.
3. Alikuwa Mbunge tajiri sana,kama aliweza kuipa CCM,Mabilioni ya shillingi,Kama aliweza kuhonga watu mbalimbali mamilioni ya shilingi alishindwaje kusaidia Jimboni kwake? aliishia kuwanunulia tu simu Mabalozi wa Nyumba Kumi ili wamfanyie Kampeni.
4. Alikuwa anafahamiana na wafadhili wengi tu wa Maendeleo wa ndani na nje ya nchi alishindwaje kuwashawishi wawekeze kwake?

Rostam aliyaweza haya yote lakini hakujali kwakuwa hakuwa na lengo la kuwatumikia Wananchi wa Igunga. Kwasababu hizo basi nashawishika kusema kuwa Rostam ni zaidi ya DUBWANA ni mtu anayeongoza kwa roho mbaya hapa nchini. Hana huruma hata kidogo, anajali maslahi yake tu.. Bora ulivyojiuzulu, ungejiuzulu na utanzania kabisa, ukaombe uraia wa nchi nyingine huko ughaibuni sio Afrika!

Nawasilisha!
ukiishawashika watu kwenye hayo maeneo ya red ndo basi tena
 
Ndugu,

Tatizo la maji ulivyolieleza lipo tangu enzi za ukoloni. Wazazi wangu walihamia kule miaka ya 1950s ili wakalime pamba lakini walihama baada ya miaka miwili kutokana na ukame!!! Hii inadhihirisha yafuatayo:
(1) Watawala hawajali matatizo ya wananchi.
(2) Ujinga wa wananchi ndio mtaji wao.
(3) Nchi hii haiwezi kuendelea tukiwa tunaongozwa na watu wabinafsi kama hawa.
4) Ujinga wa wananchi una mwisho wake.
 
huyu ni mwarabu kwa nini ahangaike na miafrika ..miafrika ndivyo ilivyo...
 
90% ya wabunge ccm ni maslahi binafsi ,,,,kwani hushangai mkuu wa mkoa anataka ubunge dr anataka, engineer anataka. kafumu cheo alicho nacho ni kikubwa kuliko ubunge lakini subiri tuone alichogombania kupata ubunge tutakiona muda sio mrefu
 
Pole kamanda..., Mi nafikiri kila anayesoma hii habari amweleze hata mtu mmoja asiyejua hili kidogo itasaidia. Our ignorrance is their last winning strategy. ]
 
''uchaguzi umeisha,kuna majeruhi wengi,na ambao kesho ndio wapamabanaji wa ukweli,Jambo moja la msingi ni kwamba hakuna wingi wa silaha,risasi,mabomu,wala vifaa vya kisasa vya kijeshi vinavyoweza kuzuia umma unaotaka mabadiliko,umma uliochoka,umma unaolilia ukombozi,na kwa kadri serikali inavyozidi kuminya uhuru na demokrasia ndivyo umma unavyozidi kuamka na kupigania uhuru wao.Daima tutasonga mbele..

Mabadiliko siyo lazima kuiondoa ccm,kama unazani huo ndo mtazamo wako umechelewa na siku zitaisha hujafanya lolote.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom