Kumbe jamaa wa Cabo Delgado wameanzia mbali?

Kumbe jamaa wa Cabo Delgado wameanzia mbali?

Hivu ni sheikh wa uchochoro upi alikufundisha hii?Una ushahidi wa maandiko tofauti na hizi porojo?Maana fungu liko wazi linasema tuliwaamuru wana wa israil wewe unanipa kahawa za vijiweni....Haya sasa wana wa israil waliamriwa kusali siku ya sabato (quran4:47) na hiyo mnafata?
ni mtu ambae nimejifunza uislam. Wao wameamriwa kusali sabato, sisi tumeamriwa kusali sala tano kila siku. Ushaona tofauti apo au kipofu?
Narudia kukwambia kuwa sisi kilichoshuka katika Quran tunatumia kama reference hata kama kimeshushwa kwa Nabii Nuhu A.s as long as mtume wetu Muhammad s.a.w hakuambiwa afanye vyenginevyo.

nimeshakuonesha fungu(5:33) linaelezea mpaka jinsi ya kuwaua..yani kuwasulubu kuwakata mikono na miguu..mna muhammad alifanya hivo Astaghfirullah
Kama mmeamua vita why should there be mercy?

Twendelee mpaka sasa umeleta moja mimi matatu
Umeleta tatu lakini zote sifuri. Hoja zimeangushwa kiwepesi tu. Shida hamtaki somaaaa!

Mpaka sasa hujaonesha uhalali wanachokifanya ISIS zaidi ya kuleta aya ukiwa hujaelewa, lakini uzuri nimekuelewesha na ushahidi nikakuwekea, labda ubakie ufala wako tu tena.


Nyengine hio.
“Fight in the cause of God those who fight you, but do not transgress limits; for God does not love transgressors” (2:190)

ISIS wamevamia vijiji ambavo watu ata hawana habari za vita, watu hata waki surrender wao wanawaua tu, sasa sijui uhalali wenu mnaupata wapi?
 
Kwani Allah alisahau waisrail na wakristo wanamuabudu yeye aliposema ni viumbe wabaya kuliko nguruwe?
"quran98:6 Indeed, those who disbelieve from the People of the Book and the polytheists will be in the Fire of Hell, to stay there forever. They are the worst of ˹all˺ creatures."

Haya na pale aliposema muhamad kwenye quran kuwa wayahudi wanamuabudu Uzair na kusema ni mwana wa Mungu alisahau wayahudi wanamuabudu yeye?
Quran 9:30
30. Na Mayahudi wanasema: Uzeir ni mwana wa Mungu. Na Wakristo wanasema: Masihi ni mwana wa Mungu. Hiyo ndiyo kauli yao kwa vinywa vyao. Wanayaiga maneno ya walio kufuru kabla yao. Mwenyezi Mungu awaangamize! Wanageuzwa namna gani hawa"

off topic:Hivi myahudi gani anasema Uzeir ni mwana wa Mungu Au hapa muhamad alijikanyaga kidogo

BTW
kuhusu wakristo kufanya Uchafuzi hata kusema Yesu ni Mungu tu inamaana wanauchafua uislam..na nchi Allah Hajasema mpaka dola ya kiislam huyo ni wewe


Sent using Jamii Forums mobile app
 
  • Thanks
Reactions: PNC
Ni akina ZZK tu ndiyo hawana akili za kutambua hatari hiyo. Kwa ufupi uislam ulishaingiliwa na unajajisiwa na watu wachache wenye ajenda binafsi, ila dini kama dini uislam ni dini nzuri sana.
Mti hujulikana kwa matunda yake
 
Oya em kuwa serious basi...kwani waisraili wanaswali sabato tu? siku nyingine wanasali ila sabato wanaitunza kwa kutokufanya kazi...ishu ya sabato haiingiliani na kuswali siku zingine bob...kama umekosa point kaa kimya

inshort haujaleta fungu hata moja linalowakataza "waislam" kutokuwa magaidi na mafungu yote unayoleta ni yale ya mecca enzi zile muhamad bado anaurafiki mpaka na wapagani


Leta fungu tuendelee(nataka nianze kuwa nakuwekea na tafsir maana wewe unanitungia tafsir zako kichwani mara ooh pale ilikuwa hivi pale ikawa vile)

Sent using Jamii Forums mobile app
 
  • Thanks
Reactions: PNC
Kwani Allah alisahau waisrail na wakristo wanamuabudu yeye aliposema ni viumbe wabaya kuliko nguruwe?
"quran98:6 Indeed, those who disbelieve from the People of the Book and the polytheists will be in the Fire of Hell, to stay there forever. They are the worst of ˹all˺ creatures."
What is your point here? maana sijaelewa unajaribu kugonganisha na hoja ipi? Kama amewapa instructions to live with na wakazipinga, ulitaka awapende? Sijakuelewa ata unajaribu kujenga kitu gani? Does it have anything to do with ISIS?

Haya na pale aliposema muhamad kwenye quran kuwa wayahudi wanamuabudu Uzair na kusema ni mwana wa Mungu alisahau wayahudi wanamuabudu yeye?
Quran 9:30
30. Na Mayahudi wanasema: Uzeir ni mwana wa Mungu. Na Wakristo wanasema: Masihi ni mwana wa Mungu. Hiyo ndiyo kauli yao kwa vinywa vyao. Wanayaiga maneno ya walio kufuru kabla yao. Mwenyezi Mungu awaangamize! Wanageuzwa namna gani hawa"
And your point here again? what is it? Mungu amewapelekea mitume na kuwashushia vitabu, wameasi na kuamua kuabudu wanaemjua wao. Sasa unataka kutwambia nini? hebu fafanua ueleweke.

off topic:Hivi myahudi gani anasema Uzeir ni mwana wa Mungu Au hapa muhamad alijikanyaga kidogo
Umetoka off topic tangu mwanzo naona... Kukusaidia tu, wapo hao mayahaudi waliosema hivo na wapo wakiristo waliosema Yesu ni mwana wa Mungu. Au ulifikiri haya ni mambo ya juzi tu?

BTW
kuhusu wakristo kufanya Uchafuzi hata kusema Yesu ni Mungu tu inamaana wanauchafua uislam..na nchi Allah Hajasema mpaka dola ya kiislam huyo ni wewe
Uchafuzi ndani ya nchi maanake ni kuwepo kwa dhulma na kutokuwepo kwa haki. Kusema Yesu ni Mungu hujauchafua uislam, umekufuru na ufala wako huo. Uislam hauchafuki mzee, sio ukiristo ule kwamba kesho papa atakaa atasema tuifute hii aya kwenye bibilia. Uislam unabaki kama ulivoshushwa.

Na kuhusu nchi, sio maneno yangu, bali ndio uhalisia ulivo, sheria za kiislam zinakuwa applied fully kwenye islamic state. Ndio nakwambia hujasoma uislam wewe, umekaririshwa sijui na maxshimba 😀

Ushahidi wa kuwa sheria za Mungu zinakuwa applied kwenye nchi ya dola ya kiislam ni pale Mtume wetu alipotufundisha kuheshimu sheria za nchi tunazoishi as long as there is religious freedom.
 
Mimi pia niliwasoma juzi kiukweli inatia mchungu mno , walianza kama kikundi kidogo cha kidini kama madrasa fulani mwaka 2012 kwa huyo mhubiri wa kenya baadae mhubiri akauwawa huko kenya wao wakaanza kutawanyika na moja ya sehemu za kwanza kutaka kuziteka ilikuwa Tanzania

Baada ya kuishindwa Tanzania wakasepea huko Msumbiji huko walianzisha madrasa fulani kama sehemu ya ibada za kawaida ila deep inside kulikuwa na mengi yaliyokuwa yakiendelea kiukweli huko
wamefanya mauaji ya kutisha mno mno .Tatizo kubwa ni ukosefu wa ajira na jimbo hilo na mengine kutelekezwa na serikali katika umasikini uliokithiri sana

Mbaya zaidi hawa mashetani wanapovamia eneo fulani jambo la kwanza wanawateka mateka maraia kisha wanakuwa na taarifa za mwanzo kabisa ni raia gani walikuwa wanawapa taarifa watu wa serikali kuhusu wao

Baada ya hapo wanawatolea mfano hao viongozi aidha kwa kuwachoma moto wakiwa hai au kuwakata kata na mapanga kiungo kimoja hadi kingine tena panga likiwa butu ili wahanga wasife haraka

Wakimaliza hapo mateka wanawagawa katika makundi ya wawili , wanaume upande mmoja na wanawake upande mwingine kisha wanaume hutakiwa kuchagua moja kusilimu na kujiunga nao au kuwawa kikatili kwa kuchomwa moto wakiwa hai au kukatwa katwa taratibu kisha kuchinjwa

Kwa upande wa wanawake wao hugeuka kuwa wake na kubakwa wapiganaji kila wanaporudi kutoka kwenye mapigano

Kutokana na hayo watu wengi huogopa na huamua kujiunga nao kitu kingine kibaya zaidi mara tu baada ya kujiunga hupewa mafunzo ya kuchinja na unyama wa kila aina kisha hupelekwa mstari wa mbele wa mapigano kupigana na ndugu zao wa damu ambao maeneo yao bado hayajafikiwa na hao mashetani kwa hiyo hata wanapokufa huwa hakuna hasara kwa wakubwa wa kundi maana waliopigana ni ndugu kwa ndugu wameuwana

Kadri muda ulivyosonga hasa baada ya kuona kumbe wanaweza kuiangisha serikali waliagiza wakufunzi kutoka Al-shaabab ya Somalia ingawa hawana uhusiano na Al Shaabab ya Somalia , Al Quida na Isil kupata mafunzo zaidi

Tuvyoongea serikali ya Msumbiji imejaribu kufanya kila njia lakini mambo yapo shingoni maana walijaribu pia kukodi wapiganaji wa kukodi wao pia wengi wameuawa nje na hapo warusi wamejaribu pia naona wamechemka

Sent from my Infinix X680 using JamiiForums mobile app
 
Oya em kuwa serious basi...kwani waisraili wanaswali sabato tu? siku nyingine wanasali ila sabato wanaitunza kwa kutokufanya kazi...ishu ya sabato haiingiliani na kuswali siku zingine bob...kama umekosa point kaa kimya
Kama kuswali special day waislam tumeambiwa IJUMAA. Yaani mpaka hili kumbe linakushinda? duh!

inshort haujaleta fungu hata moja linalowakataza "waislam" kutokuwa magaidi na mafungu yote unayoleta ni yale ya mecca enzi zile muhamad bado anaurafiki mpaka na wapagani
In short hakuna aya uloleta iliohalalisha ugaidi, zote nimekufafanulia vizuri tu, sema kama nlivkwisha sema before, umebakia ufala tu ndio unakusumbua. Nimekuletea aya lakini unaona aibu kwa vile haziendani kama inavotaka nafsi yako. Ndio Uislam ilivo, upo anavotaka Mungu na sio matamanio yetu, tofauti na ukiristo wenye kufata matamanio ya nafsi.

Leta fungu tuendelee(nataka nianze kuwa nakuwekea na tafsir maana wewe unanitungia tafsir zako kichwani mara ooh pale ilikuwa hivi pale ikawa vile)
Kwani izo aya unazozileta sio tafsir? 😀 sijakutungia tafsiri, nimekuelewesha kwa sababu huna elimu ya aya za Quran achilia Quran yenyewe tu.
 
Tukianza kuwakemea watu kama akina Aboud Rogo kama wale masheikh wa zanzibar....ndugu zao katika iman wanalipuka kuwatetea na kutuita wabaguzi
ni kweli, maana hata Lisu na Lowasa, na hasa CDM nao ni ndugu zao katika imani.
 
Sasa kama Allah mwenyewe hawapendi wayahudi na wakristo unataka waislam swafi kama ISIS ndo wawapende?

Anyways sasa nimechoka tuhoja twako twa kitoto ambato hauna hata aya ya kusukumizia. unaleta stori za vijiweni bila proof yeyote. na ukinillitea saivi maneno matupu bila ushahidi nakupuuza

Bora tumsikilize ibn kathir Na tafsir yake anasemaje kuhusu hili fungu
Screenshot_2020-11-12-22-19-59-1.jpg

Ahaa kumbe baada ya kuwamaliza wapagani na kuisecure arab peninsula yote akaamua kusambaa forward kueneza uislam na kuwatafuta akawavamie waroma?

Hiyo ndo maana ya Jihad...na wacha ISIS waendelee kusambaza uislam bwana kuna bikra zinawasubiria

Sent using Jamii Forums mobile app
 
  • Thanks
Reactions: PNC
ni ngumu sana kudeal na hawa jamaa...nliona clip za maisha yao ya boko haram youtube huko kenya na Sudan
Kuna vijiji vimetekwa watu wanaishi chini ya utawala wa hao jamaa
sheria wanafata za kiislam ikifika ijumaa maduka yanafungwa kila mtu msikitini.
ikitokea njaa wale jamaa wanaenda kuteka maghala wanaleta chakula.
kwenye hivo vijiji kuna baadhi ya watu wanahojiwa wanawasifia boko haram
kwahyo itakuwa ngumu sana kuwavamia kama wamasaidiwa mpaka na wanakijiji.

(wanatumia mbinu sana za psychological manipulation...wanawatesa na kuwapa matunda at the same time)
Reality: ISIL and The Taliban ALJAZEERA Featured Documentary
 
Kama kuswali special day waislam tumeambiwa IJUMAA. Yaani mpaka hili kumbe linakushinda? duh!


In short hakuna aya uloleta iliohalalisha ugaidi, zote nimekufafanulia vizuri tu, sema kama nlivkwisha sema before, umebakia ufala tu ndio unakusumbua. Nimekuletea aya lakini unaona aibu kwa vile haziendani kama inavotaka nafsi yako. Ndio Uislam ilivo, upo anavotaka Mungu na sio matamanio yetu, tofauti na ukiristo wenye kufata matamanio ya nafsi.


Kwani izo aya unazozileta sio tafsir? 😀 sijakutungia tafsiri, nimekuelewesha kwa sababu huna elimu ya aya za Quran achilia Quran yenyewe tu.
Inshort maelezo yako ni kama maoni tu maana hayana proof yoyote..na hawa ISIS hawajali maoni yako wao wanafata kilichoandikwa bAllah akisema wauweni wao wanaua (hawana cha ooh ujue hapa nahisi itakuwa mpaka wakufurum.... na tuvisababu twako)
Sasaivi twende na proof maana unanilisha maneno mimi nakuwekea sources wewe unanitungia maelezo..
umetoa fungu moja mimi matatu

Leta lingine(mimi nnayo mengi kwenye begi yananiwasha)

Sent using Jamii Forums mobile app
 
sasa kama Allah mwenyewe hawapendi wayahudi na wakristo unataka waislam swafi kama ISIS ndo wawapende?
Kwani kutompenda mtu ndio umuue? 😀 😀 😀

Anyways sasa nimechoka tuhoja twako twa kitoto ambato hauna hata aya ya kusukumizia. unaleta stori za vijiweni bila proof yeyote. na ukinillitea saivi maneno matupu bila ushahidi nakupuuza
Aya nimekuletea, wewe umeshindwa kuonesha uhalali wa ISIS kama unavodai, sasa unatafuta kichochoro cha kukimbia. Pole sana, someni mjifunze.

Bora tumsikilize ibn kathir Na tafsir yake anasemaje kuhusu hili fungu
Yaani hujui TAFSIRI ni nini na MAELEZO ni nini halafu kweli unataka tujadilieni masuala ya dini au unajidai umesoma dini?

Mbona kwenye maelezo yanaonesha wazi kuwa aya zimeshuka wakati wa vita? Sijui kama unaelewa kinachoandikwa.
 
mzee nishakuonesha aya moja hapo juu
ukaanza kuniletea viswahili bila ushahidi...sahivi unaomba tena aya nyingibe? Maajabu..


Twende one stone at a time

Sent using Jamii Forums mobile app
Nakukumbusha tu ya kuwa aya uliyo iweka haithibitishi juu ya yale uliyo yasema, yaani sisi tunajua maana ya aya kama alivyo fasili mtume na vipi walifanyia kazi aya hiyo naswahaba. Hakuna uelewa huo wa aya ulio uweka hapo. Ile aya ilikuwa inafanya kazi na inafanya kazi endapo wahusika wakiwa chini ya dola ya Kiislamu, rejea tafsiri ya Ibn Kathiir, Tafsir as Saadiy na nyinginezo.

Pili, ulidai ni mambo mengi, nikakupa kazi uniwekee mambo matatu tu toka katika aidha Qur'aan au Hadithi, lakini hili umelishindwa na umeleta aya ambayo haikai katika madai yako. Kwahiyo bado nakudai ushahidi juu ya maneno uliyo yaandika.

Nakupa faida, katika Uislamu uzushi (Bida'aa) ya kwanza kudhihiri ni Khuruji (Uasi chini ya mtawala na kutomtii), wafanyao kitendo hicho huitwa "Makhawariji". Hawa walidhihiri kwa mara ya kwanza kati ya utawala wa Swahaba Uthman mpaka kwa swahaba Ali, hawa walikuwa wanafasili aya kwa matamanio yao, kipindi cha swahaba Ali, alimtuma swahaba Ibn Abbas kwenda kufanya nao mjadala na kuwaeleza fasili za aya, vijana hao walikuwa katika kijiji kiitwacho Haraura. Mwisho wa siku walipigwa na kuchoma moto. Fikra hizi ziliendelea na kuja kuhuishwa katika zama zetu na kikundi kiitwacho "Muslim Brotherhoo" kutokea hapo ndipo pakazalikana makundi kama vile "Al Qaidah", "al Shabaab" na mengineyo. Mtume aliwabashiri watu hao na sifa zao,miongoni mwa sifa zao ni vijana wa unri mdogo na wasio penda kusoma dini na kuofanyia kazi, na mtu akasema laiti kama angewadiriki watu hao angewaua kwa kifo kibaya sana.
 
Kwani kutompenda mtu ndio umuue? 😀 😀 😀


Aya nimekuletea, wewe umeshindwa kuonesha uhalali wa ISIS kama unavodai, sasa unatafuta kichochoro cha kukimbia. Pole sana, someni mjifunze.


Yaani hujui TAFSIRI ni nini na MAELEZO ni nini halafu kweli unataka tujadilieni masuala ya dini au unajidai umesoma dini?

Mbona kwenye maelezo yanaonesha wazi kuwa aya zimeshuka wakati wa vita? Sijui kama unaelewa kinachoandikwa.

Yani nimegundua I am dealing with an amateur ambaye hata hajui maana ya tafsir....

Nimekupa mafungu ambayo Allah anasema kabisa wauweni/Piganeni nao
unanipa tusababu twa kitoto eti kupigana haimaanishi uue inamaana unanichagulia pigo?

Sasa ili kusave Muda wangu ni kwamba Usilete stori namimi sileti stori ni mwendo wa aya to aya bampa tu bampa

ukitaka stori na maelezo quote au tumia ya wanazuoni kama mimi nlivokuletea tafsir ibn kathir..ila mawazo yako baki nayo


Twende

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nakukumbusha tu ya kuwa aya uliyo iweka haithibitishi juu ya yale uliyo yasema,yanafanya kazi chini ya dola rejea tafsiri ya Ibn Kathiir, Tafsir as Saadiy na nyinginezo.
Ngoja turejee tafsir sio kuishia na swagga tu
 
Inshort maelezo yako ni kama maoni tu maana hayana proof yoyote..na hawa ISIS hawajali maoni yako wao wanafata kilichoandikwa bAllah akisema wauweni wao wanaua (hawana cha ooh ujue hapa nahisi itakuwa mpaka wakufurum.... na tuvisababu twako)
Sasaivi twende na proof maana unanilisha maneno mimi nakuwekea sources wewe unanitungia maelezo..
umetoa fungu moja mimi matatu

Leta lingine(mimi nnayo mengi kwenye begi yananiwasha)

Sent using Jamii Forums mobile app
Mpaka sasa umeshindwa kuleta hicho wanachokifuata kutoka kwa Allah. Maana aya uloleta ata hazihusiani na wanachikifanya, na nimekuletea aya ambayo ni ushahidi tosha kuwa wanachofanya ISIS sicho alichoamrisha Allah. Kama unakumbuka nilisema kuwa ISIS wanafuata Bibilia inavosema, basi nakuekea ushahidi hapa.

ISIS wanavamia kijiji au eneo na kuuwa yeyote, mtu mzima, mtoto, mzee, mgonjwa, kichanga, wanyama, miti yaani hawabakishi wanafanya vurugu. Kwenye Bibilia kumbe ndivo wanavotakiwa kufanya ivo kama ilivosema hapa:

ISIS inspired by the Bible;

Kumbukumbu la sheria 7:5

Lakini watendeni hivi: Mtazivunjilia mbali madhabahu zao na kuzibomoa nguzo zao. Na sanamu za Ashera mtazikatilia mbali na kuzitia moto sanamu zao za kuchonga.

16 - Angamizeni taifa lolote ambalo Mwenyezi-Mungu, Mungu wenu; atalitia mikononi mwenu, wala msilionee huruma. Msiabudu miungu yao, kwani jambo hili litakuwa mtego kwenu.
ISIS hawana huruma, wanapita wanachinja bila kujali lolote na kufanya uharibifu mkubwa.

Kumbukumbu la Sheria 20:14 lakini wanawake na watoto, ng'ombe, na vyote vilivyomo mjini, nyara zake zote mwaweza kuchukua mateka kwa ajili yenu wenyewe;
ISIS Wanateka wanawake na watoto wanajichukulia na kuwanajisi.

Ngoja nisiendelee kukutia presha ukafa kwa ufala wako mwenyewe
 
Yani nimegundua I am dealing with an amateur ambaye hata hajui maana ya tafsir....
Tafsiri ni pale aya imeandikwa kwa kiarabu wewe ukaiweka kwa kiswahili, hio ndio tafsiri, ulichoonesha kwa ibn kathir, ni maelezo. Naona unazidi kujidhalilisha tu.

Nimekupa mafungu ambayo Allah anasema kabisa wauweni/Piganeni nao
unanipa tusababu twa kitoto eti kupigana haimaanishi uue inamaana unanichagulia pigo?
Na nikakupa maelezo juu ya vifungu ivo kuwa vinatumika kwenye vita. Na hakuna sehemu nimesema kupigana haimaniishi kuuwa, mnafiki na mzandiki ndio kawaida yako. Umesema kuhusu Allah kuwachukia mayahudi ndipo nkakwambia kuchukia sio mpaka uuwe. 😀

Sasa ili kusave Muda wangu ni kwamba Usilete stori namimi sileti stori ni mwendo wa aya to aya bampa tu bampa

ukitaka stori na maelezo quote au tumia ya wanazuoni kama mimi nlivokuletea tafsir ibn kathir..ila mawazo yako baki nayo
Unatafuta uchochoro wa kukimbia?
 
Kutoka "sisi waislam ni wapenda amani" mpaka "sisi waislam ni watu wa visasi.
Kwani wewe kisasi unakitafsiri vipi....au hujawai kulipiza kisasi?

Mbona leo hii kuna mataifa mengi yanalipiza kisasa...na ni mataifa ya amani.
wanawapinga wasunni ambao wanawapinga washia ambao wanawapinga wahabi ambao wanawapinga waahmadiyya nk. nk.
Kuhusu makundi naomba tuachane nayo...Mana inaonesha kiasi gani hujui kitu kuhusu dini ya uislamu na hayo makundi.
....Sasa kama wewe una akili na unajua dini kuliko Ibn Kathir na ushahidi kutoka hadith alizokuwekea kama za Sahih Muslim na sahih Bukhari
anzisha dini yako

Kwenye uislamu huwa hatuangalii akili za mtu wala umaarufu wa mtu,tunaangailia dalili (Qur'an na sunnah juu ya ufahamu wa wema waliotangulia).

ibn kathri ni mwanazuoni mkubwa sana japo umemqoute vibaya...
wewe vipi;ina maana yale maelezo hujayaelewa?
aya ya 4 kulikuwa na mikataba ya amani aya ya 5 mikataba ikafutwa
Nakwenye quran ukiona mafungu yanakinzana fuata amri ya mwisho maâna allah alikuwa anabadiliķa badilika kulinğana situation
Ahahaaa...Ahlan wasahlani.

Polee Sana, Allah hana sifa ya kubadilikabadilika tangu mwanzo wake adi mwisho wake.....au unamzungumzia Yesu Mana hamchelewi nyinyi kujitoa ufahamu kwa huyu Yesu.

Nani kakwambia Qur'an inakinzana??,...ndomana nikakwambia tangu mwanzo Qur'an sio biblia...be careful.

Eti fata amri ya mwsho...duuh narudia tena Qur'an sio biblia
"kuwatafuta popote walipo na kuwaua makafiri kwasababu tu hawaamini katika Allah na mtume wake" hiyo ni haki?

(Makafiri walio salama) ni wale wanaokubali kutawaliwa na waislam na kukandamizwa na kulipishwa kodi ya kutokuwa muislam(jizya) hiyo ni haki?

Maybe kwako ni haki lakini kwetu tusio waislam sio haki mzee
Unakijua sawasawa na unachoongea mzee...?

Kaa ukijua ktk uislamu hakuna kulazimishana juu ya dini,..?

Unaambiwa ukweli hutaki Basi...mjombaa wake mtume alikufa angali ni kafiri,je alikatwa kichwa?

Kuhusu Kodi hyo mbna la kawaida Sana ata apa Tanzania mbna kuna wengne wanatozwa Kodi na wengne hawatozwi,je nayo ni haki?

Yaani mkulima atozwe Kodi afu mbunge/rais asitozwe Kodi...je hyo ni haki?

Afu ukipata cent nenda katalii miji yenye athari ya kiislamu ujionee neema juu ya neema na ukajifunze kidogo....nenda ata Brunei au maka ujinga ukutoke.
 
Back
Top Bottom