Kumbe jamaa wa Cabo Delgado wameanzia mbali?

Kumbe jamaa wa Cabo Delgado wameanzia mbali?

Usizungumze vitu ambavyo huna elimu navyo, unazidi kujidhalilisha ewe fala. Hujui hata abrogation nini ukatolea mfano Quran 9:4 na 9:5, basi 9:6 nayo ime abrogate ya nyuma yake, na 9:7 imefanya ivo na kuendelea. 😀 😀 😀

Abrogated verses mfano wake ni kama pale kuna aya (mfano) inasema mzinifu apigwe mawe, halafu kuna verse nyengine inasema mzinifu apigwe bakora, huku hio inayosema apigwe bakora ikiwa imekuja baada au moja ikiwa haijazungumza suala kiundani na nyengine imezungumza kiundani zaidi. Hili pia unashindwa kugoogle unakuja kutuletea ujinga?

Kama unaweza kumbishia mpaka ibn kathir kuwa hiyo verse haikuwa abrogated...mimi ni nani wa kubishana nawe
Screenshot_2020-11-12-15-48-52-1.jpg


Kama ibn kathir anasema fight them wherever you find them maana yake popote pale duniani ukiaona wapige...Halafu wewe kima wa Jamiiforums unasema hiyo inamaana ni kwenye nchi ya kiislam tu...Basi mimi Naishia hapa
Screenshot_2020-11-12-15-42-56-2-1-1.jpg
 

Attachments

  • Screenshot_2020-11-12-15-42-56-2-1.jpg
    Screenshot_2020-11-12-15-42-56-2-1.jpg
    8.9 KB · Views: 8
  • Thanks
Reactions: PNC
Kama unaweza kumbishia mpaka ibn kathir kuwa hiyo verse haikuwa abrogated...mimi ni nani wa kubishana naweView attachment 1625746

Kama ibn kathir anasema fight them wherever you find them maana yake popote pale duniani ukiaona wapige...Halafu wewe kima wa Jamiiforums unasema hiyo inamaana ni kwenye nchi ya kiislam tu...Basi mimi Naishia hapaView attachment 1625751
Sasa we fala nioneshe wapi Ibn Kathir amesema hio verse ime abrogate another verse? hebu soma vizuuuuri kwa utulivu au unakunya doriani?
 
Kwani maana ya Terror ni nini ni amani au ugaidi?

Bukhari(4.52.220)
Allah's Apostle said, "I have been sent with the shortest expressions bearing the widest meanings, and I have been made victorious with terror (cast in the hearts of the enemy), and while I was sleeping, the keys of the treasures (kama mafuta au gesi za mtwara)of the world were brought to me and put in my hand."
When the police arrives, they cause terror in the hearts of criminals.... Is a police terrorist then?
 
Sasa we fala nioneshe wapi Ibn Kathir amesema hio verse ime abrogate another verse? hebu soma vizuuuuri kwa utulivu au unakunya doriani?
9:4 As for the polytheists who have honoured every term of their treaty with you and have not supported an enemy against you, honour your treaty with them until the end of its term. Surely Allah loves those who are mindful ˹of Him˺.



Hapa unaona kuna mikataba iliwekwa

Halafu 9:5 inaongelea kuvunja iyo mikataba
Screenshot_2020-11-12-15-42-56-2-2.jpg

Screenshot_2020-11-12-15-48-52-1.jpg
Au unanahisi anapokuambia it(aya) abrogated every treaty....Hizo treaty zipo kwenye Aya gani??

Tatizo unahisi quran iliandikwa siku moja
Anyways kama vitu simple hivi unabisha tusiende hata kwenye complex kama hadith
 
  • Thanks
Reactions: PNC
Jeshi kubwa na lenye nguvu Afrika ni Jeshi la Nigeria

Je Jeshi la Nigeria limechakachuliwa kwani Boko Haramu wamepamba moto huko..

Mkuu hivi vikundi Vina mikono mirefu,vina wafadhili Wengi wa ndani na wanje ya nchi

Hivi Vikundi vinazuka sehemu yenye utajiri rasilimali kama mafuta nk

Subiri Tanzania ianze kuwa na utajiri wa Mafuta au gesi,utaviona hivyo Vikundi,vitakuwa na nguvu na utakuja kujiuliza kama Jeshi la Tanzania limekuwa Corrupted
Nigeria is corrupt Sana Kama Kenya tuu na Congo.. Ugaidi mpaka uingie nchini lazima your intelligence ijue n'a ipuuzie ugaid sio uchawi useme mpaka upige ramli vitu vinapita bandarini na Airport
 
9:4 As for the polytheists who have honoured every term of their treaty with you and have not supported an enemy against you, honour your treaty with them until the end of its term. Surely Allah loves those who are mindful ˹of Him˺.



Hapa unaona kuna mikataba iliwekwa

Halafu 9:5 inaongelea kuvunja iyo mikatabaView attachment 1625772
View attachment 1625775Au unanahisi anapokuambia it(aya) abrogated every treaty....Hizo treaty zipo kwenye Aya gani??

Tatizo unahisi quran iliandikwa siku moja
Anyways kama vitu simple hivi unabisha tusiende hata kwenye complex kama hadith
Wewe unadai kuwa 9:4 imekuwa abrograted na 9:5. Mimi nakwambia haikuwa abrogated. Kwa sababu katika maelezo uloyaleta (au kama unavoita tafsiri 😀 ) hakuna sehemu kuwa imesema kuwa aya hio imekuwa abrogated.

Ngoja basi nikupe darsa ndogo Surat Tawba kama itakusaidia utoe ufala wako ili pia upate picha ya scenario ipi.

Story inaanza: Mtume Muhammad s.a.w alikuwa amerudi VITANI vita ya TABUK katika msimu wa kuhiji. Makafiri nao walikuwa wanafanya hija yao kipindi icho icho na mtume hakupenda kufanya hija huku na makafiri wakifanya hija yao. kwaio palikuwa na treaty ambayo makafiri wameachiwa miezi minne yakuzurura bila kubughudhiwa. Hawa makafiri walikuwa na mikataba yao na waislam ambayo ilibakisha miezi minne.

Hapo hapo palikuwa na makafiri ambao walikuwa na mikataba na waislam for longer period than four months, hawa nao mkataba wao ulikuwa mpaka uishe mda waliokubaliana. Na hawakutakiwa kuwageuka waislam kwa kufanya evil plot against muslims kwa lengo la kuwasaidia wengine. Haya ni maelezo mafupi ya 9:4 Ibn kathir wako ulokuwa nae yeye hajakuandikia maelezo haya kuhusu 9:4? au kujitoa hamnazo?

9:5 sasa inatoa amri ya kuwapiga hao makafiri ambao mkataba wao umeisha, sio wale ambao bado wanamkataba, hawa ni wale waliopewa ile miezi minne. na baada ya mikataba yote kuisha basi hakukuwa na kurenew hio mikataba.

Sasa ungekuwa na akili, kwanza ungetambua scenario na the whole story behind the aya lakini hunazo.

Sasa ukisoma maelezo ya ibn kathir 9:4 utakuta kuwa aya hio haikuwa abrogated na aya ya 9:5. kwa sababu 9:5 inazungumzia kundi maalum ambalo lilipewa miezi minne na kuisha.

Kama unabisha, lete maelezo ya 9:4 kutoka kwa ibn kathir uliekuwa nae.

Kuna maswali sijapata majibu kutoka kwako ili tuone ISIS kweli wanafuata uislam kama vile;

  • Je ISIS wamemsidnikiza kafiri gani na kumpa ulinzi na amani mpaka kwake kama aya ya 9:6
  • Je ISIS walikuwa na mkataba na makafiri ya msumbiji kwa muda fulani hata watumie aya 9:5 kuhalalisha matendo yao?
 
Sasa hii ndo nlkuwa sitaki wewe unaweza kubisha hata jua halipo.
SOma tena post yangu nimemark sehemu neno "abrograte" ni nini kilikuwa abrogated? Tusipotezeane muda
Screenshot_2020-11-12-15-48-52-1.jpg
 
  • Thanks
Reactions: PNC
Sasa hii ndo nlkuwa sitaki wewe unaweza kubisha hata jua halipo.
SOma tena post yangu nimemark sehemu neno "abrograte" ni nini kilikuwa abrogated? Tusipotezeane mudaView attachment 1625820
Kwa vile wewe ni mbumbumbu nakuandikia hapa kilichokuwa abrogated kwa mujibu wa ibn kathir uliemleta.

  • Every agreement of peace between prophet and any idolator.
  • Every treaty and every term

Sasa ili na wewe usinipotezee mda fanya haya,

  • Nioneshe wapi imesema kuwa ime abrograte aya
  • Niletee maelezo ya ibn Kathir ya 9:4
Ni jibu na haya

  • Je ISIS wamemsidnikiza kafiri gani na kumpa ulinzi na amani mpaka kwake kama aya ya 9:6
  • Je ISIS walikuwa na mkataba na makafiri ya msumbiji kwa muda fulani hata watumie aya 9:5 kuhalalisha matendo yao?

NASUBIRI
 
Kwa vile wewe ni mbumbumbu nakuandikia hapa kilichokuwa abrogated kwa mujibu wa ibn kathir uliemleta.

  • Every agreement of peace between prophet and any idolator.
  • Every treaty and every term

Sasa ili na wewe usinipotezee mda fanya haya,

  • Nioneshe wapi imesema kuwa ime abrograte aya
  • Niletee maelezo ya ibn Kathir ya 9:4
Hizo treaty zimeandikwa wapi kwenye quran?
View attachment 1625833maelezo ya 9:4 hayo
 
  • Thanks
Reactions: PNC
Hizo treaty zimeandikwa wapi kwenye quran?
Hakuna mkataba ulioandikwa kwenye Quran, Quran ni maneno ya Allah. Mkataba ni baina ya Waislam na makafiri wameandikiana. refered kwenye Sulhu hudaiybiya.

Naomba unijibu maswali nliokuuliza na unipatie kile nlichoomba ili tuendelee usinifanyie ufala.

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Sasa ili na wewe usinipotezee mda fanya haya,


  • Nioneshe wapi imesema kuwa ime abrograte aya
  • Niletee maelezo ya ibn Kathir ya 9:4
Ni jibu na haya

  • Je ISIS wamemsidnikiza kafiri gani na kumpa ulinzi na amani mpaka kwake kama aya ya 9:6
  • Je ISIS walikuwa na mkataba na makafiri ya msumbiji kwa muda fulani hata watumie aya 9:5 kuhalalisha matendo yao?
 
soma kwanza hapaView attachment 1625837
maelezo ya 9:4
Sasa niambie wewe umeelewa nini hapo?

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------


Sasa ili na wewe usinipotezee mda fanya haya,
  • Nioneshe wapi imesema kuwa ime abrograte aya
Ni jibu na haya
  • Je ISIS wamemsidnikiza kafiri gani na kumpa ulinzi na amani mpaka kwake kama aya ya 9:6
  • Je ISIS walikuwa na mkataba na makafiri ya msumbiji kwa muda fulani hata watumie aya 9:5 kuhalalisha matendo yao?
 
Nioneshe wapi imesema kuwa ime abrograte aya

Screenshot_2020-11-13-19-56-34-1.jpg
Quran 9:4 "Allah encouraged honoring such peace treaties"
Screenshot_2020-11-12-15-48-52-1-1.jpg
Quran 9:5 "It abrograted every agreement of peace..."

Sasa kama hadi hapo huoni abrogation ya aya na hutaki kukubali I am afraid siwezi kuendelea na mtu asiye mkweli...ntakua napoteza muda wangu
 

Attachments

  • Screenshot_2020-11-12-15-48-52-1.jpg
    Screenshot_2020-11-12-15-48-52-1.jpg
    43.3 KB · Views: 9
  • Thanks
Reactions: PNC
Nigeria is corrupt Sana Kama Kenya tuu na Congo.. Ugaidi mpaka uingie nchini lazima your intelligence ijue n'a ipuuzie ugaid sio uchawi useme mpaka upige ramli vitu vinapita bandarini na Airport
Mkuu,juu ya kuwa Nigeria ni Corrupted, Lakini Jeshi lake sio mchezo..

Sio kama takataka za Tanzania
 
When the police arrives, they cause terror in the hearts of criminals.... Is a police terrorist then?
Oops the police arrived

sahih muslim book 19.4292

Ibn 'Aun reported: I wrote to Nafi' inquiring from him whether it was necessary to extend (to the disbelievers) an invitation to accept (Islam) before m". ing them in fight. He wrote (in reply) to me that it was necessary in the early days of Islam. But the Messenger of Allah (may peace be upon him) made a raid upon Banu Mustaliq while they were unaware and their cattle were having a drink at the water. He killed those who fought and imprisoned others. On that very day, he captured Juwairiya bint al-Harith. Nafi' said that this tradition was related to him by Abdullah b. Umar who (himself) was among the raiding troops.
 
Quran

( كُتِبَ عَلَيْكُمُ الْقِتَالُ وَهُوَ كُرْهٌ لَّكُمْ ۖ وَعَسَىٰ أَن تَكْرَهُوا شَيْئًا وَهُوَ خَيْرٌ لَّكُمْ ۖ وَعَسَىٰ أَن تُحِبُّوا شَيْئًا وَهُوَ شَرٌّ لَّكُمْ ۗ وَاللَّهُ يَعْلَمُ وَأَنتُمْ لَا تَعْلَمُونَ )

البقرة (216) Al-Baqara

Mmeandikiwa kupigana vita, navyo vinachusha kwenu. Lakini huenda mkachukia kitu nacho ni kheri kwenu. Na huenda mkapenda kitu nacho ni shari kwenu. Na Mwenyezi Mungu anajua na nyinyi hamjui.
Tatizo waislam wa leo wamerithi dini ni waislam poa poa na kama ulivyosema juu kuwa dini imechakachuliwa, waislam wanashabikia chadema na ccm hahahahah htr sn
View attachment 1625875Quran 9:4 "Allah encouraged honoring such peace treaties"View attachment 1625878Quran 9:5 "It abrograted every agreement of peace..."

Sasa kama hadi hapo huoni abrogation ya aya na hutaki kukubali I am afraid siwezi kuendelea na mtu asiye mkweli...ntakua napoteza muda wangu
 
Mkuu citizen b upo sawa kuna faradhi mbili tu
Kuna aina mbili za Fardh (Wajib): Fardh ‘Ayn na Fardh Kifāyah Fardh ‘Ayn (Fardh ya Mtu mmoja mmoja): Huu ni wajib wa lazima ambao ni lazima ufanywe na kila mtu. Mfano wa aina hii ni Swala tano za kila siku na Swawm (Funga ya Ramadhani). Fardh Kifāyah (Fardh ya jumla [ya kutoshelezana]): Huu ni wajib wa lazima unaotakiwa kutekelezwa. Ikiwa baadhi ya Waislam watautekeleza, wengine walobakia wamesaidiwa (wamewakilishwa) katika wajib huo. Mfano wa aina hii ya Wajib ni Kuamrisha Mema na Kukataza Munkar (Maovu). Huu ni wajib ambao unatakiwa Kutekelezwa katika Ummah. Ikiwa baadhi ya Waislam watatekeleza Wajib huo wengine wanakua wamewakilishwa (Wamesaidiwa) katika wajib huo lakini wasipotekeleza (hata mmoja) ummah wote watakuwa na Madhambi (Makosa) mpaka watakapotekeleza Wajib huo. Mfano mwengine waweza kuwa ni Adhana. Kulingana na baadhi ya Madh-hab Adhana ni Fardhi Kifāyah. Adhana isipotolewa katika Jamii ya Kiislam, basi wote watakuwa na makosa katika hilo mpaka mmoja wao atakapopiga Adhana.
Jihād ni Fardh ya Ujumla (Kifāyah). (Ni Amri ambayo ni ya Lazima juu ya watu wote kuifanya, Lakini baadhi yao tu wakiitekeleza, inatosheleza). Hii ndiyo Rai ya ma-‘Ulamā wengi. Katika al-Hidāyah (Hanafi) inasema kwamba: Kuwapiga Makafiri ni Wajib (Lazima) hata kama hawataanzisha Vita na Waislam na hilo linatokana na nusūs za jumla za Uislam. Al-Mughnī: Jihād inakuwa Fardhi ‘Ayn katika hali tatu. 01. Pindi Majeshi (ya Waislam na ya Maadui) yaki- kutana ni lazima/wajib kupigana na kutokukimbia. 02. Makafiri wakiingia/wakivamia katika ardhi ya kiislam. 03. Imām akitangaza Vita ni wajib kwa kila Muislam kuitikia. Ibn Hazm: Jihād ni Wajib kwa Waislam. Ikiwa baadhi watatekeleza Wajib kwa kuilinda Mipaka yetu, na Kuwapiga Maadui katika ardhi yao na Kuivamia, basi Waislam wengine watakuwa wameepukana na wajib huo, la si hivyo ni Wajib kwa kila mmoja kulingana na Āyah: “Tokeni kwa Wepesi na kwa Uzito, na piganeni kwa mali zenu na nafsi zenu katika njia ya Allaah. Hilo ni Bora kwenu, ikiwa tu Mnajua.”
 
Cha ajabu ni kwamba hakuna sehem yeyote wamewahi kushinda
 
Je, lengo lao ni kuuchafua Uislamu? Kama jibu ndio. Je, ananufaika vipi na agenda hiyo?
 
Je,lengo lao ni kuuchafua uislamu?.Kama jibu ndio,je,wananufaika vipi na agenda hiyo?
Naam...si tu kuuchafua ni kuupoteza kabsa.

Wananufaika kivipi:-
1. Kwanza jua kuna part tatu, mshika ndoano,mshipi na ndoano na chambo.

#Mshika ndoano ndo mfadhili mwenyewe (USA).
#Mshipi na ndoano ndo hao agents/mawakala ( mataifa mbalimbali).
#chambo ndo hao vijana wa kiislamu wasio jitambua wakitumika bila kujua nyuma ya pazia pesa zinatoka wapi na kwa lengo gani.

Lengo lao:-

1:- kuuchafua na uislamu uonekane ni dini ya kigaidi,dini isiyofaa kabsa ktk huu ulimwengu na ikiwezekana waupoteze kabsa uislamu.
Kwanini,kwasababu dini ya kiislamu ni dini iliyosimama na yenye misimamo yake mikali...misimamo mingi ya kiislamu inapinga vikali baadhi ya mambo ambayo USA na washirika wake wameyaasisi na kuyasapoti (freemason missions)...mfano:- ushoga,usagaji,zinaa n.k

Ktk uislamu kuna sheria kali dhidi ya hao mashoga,wazinifu,wasagaji,wezi n.k so kwa kuhofu hzo sheria kuja kutumika baadae wanaona bora waupoteze kabsa uislamu kabla hawajapata nguvu ya kuitwala dunia.

Na Kama wewe mpenda movies angalia movie nyingi walizocheza mmarekani na mwarabu...utaona the way walivyoigiza yale makundi dhidi ya uislamu na jinsi USA wanavyojifanya polite one wenye ukarimu wa hali ya juu....kumbe ni wanafiki tu.

Na hata wakiigiza na ma vietnam...wanajifanya mashujaa afu wakarimu kumbe walishawahi kuchezeea kichapo cha kufa mtu.

2:- Kuua Vijana wa kiislamu ambao kwa kiasi kikubwa wanatumika ktk hzo missions either kwa kupewa pesa au kwa ujinga wao

3:- Pia USA hutumia mbnu hii wakiwa na mission zao nchi ambazo wanajua apa tutanufaika na kitu...mfno,libya, afghanistan, Iraq n.k
.....................,................
Sema haya mambo ukiyaendea kuchwakichwa huwezi elewa kitu...mmarekani na washirika wake ni watu wa hovyo Sana shenzi Sana,wanajua kucheza na vichwa vya watu.
 
Back
Top Bottom