Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Toka nipo shule ya msingi nilikuwa naenda madrasa sana nikawa najiuliza kama Mungu anajua kesho yetu ina maana hadi motoni na peponi basi katupangia watu wa dini ukiwauliza wanasema anajua ila hajakupangia sasa anachokuwa anajua nini huwa siwaelewi kabisaaa

Kwa maono yangu Mungu ndio shetani mwenyewe maana kila kitu kakiumba yeye
Mungu hayupo, shetani hayupo.

Habari za kuwepo kwa Mungu na shetani ni hadithi walizotunga watu tu.

Ndiyo maana swali lako halina jibu lililo logically consistent.
 
Kati ya jambo la hatari sana katika maisha ya Kiroho na ambalo shetani analifurahia ni dhana ya kumfikiria kwamba shetani ni kiumbe mwenye sura mbaya na Mwenye pembe na makucha marefu.

Mara nyingi utaona picha zinazomuwakilisha shetani ni picha za kutisha sana.

Ki uhalisia shetani hana Sura mbaya ya namna kama anavyowasilishwa, bali shetani ni malaika aliyeasi.

Sasa shetani na malaika zake hutenda kazi kwa kuvaa uhusika wa Kiumbe fualani au Mwanadamu.
Mfano: alipoenda kumdanganya Hawa alivaa umbile la nyoka ambaye nyoka alikuwa mzuri na mwerevu kuliko wanyama wote:
(Mwanzo 3:1).

Kwa hiyo kazi ya shetani na malaika zake wanafanya kazi kwa kujibadilisha.
2 Wakorintho 11:14
Wala si ajabu. Maana Shetani mwenyewe hujigeuza awe mfano wa malaika wa nuru.

Mfano mwingine ni pale ambapo shetani alijifanya yeye ndio Petro na kuanza kupinga kifo cha Yesu, lakini Yesu alitambua huyu ninayezungumza naye sio Petro Bali ni shetani katika umbile la Petro, na ndio maana Yesu alipokea hakusema rudi nyuma yangu Petro Bali alisema rudi nyuma yangu shetani.
Mathayo 16:21-23)

Kwa hiyo shetani anaweza kuja kwako kwa maumbile mbalimbali, kulingana na udhaifu wako, Shida yako, mazingira uliyopo nk.

Shetani anaweza kujifunua kwako kama: Mchungaji, mume wako, mchumba wako, Baba yako, jirani yako nk.

Na mara nyingi shatani anajifunua kwetu kupitia vitu tunavyo vipenda na vyenye mvuto mzuri, shatani anafanya kazi na mashirika, viwanda na makampuni makubwa ya Dunia hii. Mfano anaongiza viwanda kutengeneza nguo zisizo na maadili, ili watu waingie katika uasherati na uzinzi.

Sasa tutamtambuaje shetani anapokuja kwetu kwa maumbile ya ndugu, jamaa na marafiki?

Kikubwa tunahitaji kuwa na mahusiano ya karibu na Mungu kwa kusoma Maandiko na kuomba ili tujazwe Roho Mtakatifu.

Na hatimaye Roho Mtakatifu ataweza kutupambanulia hila zote za shetani pindi anapokuja kwetu kama malaika wa Nuru.
Mathayo 7:15,16
Jihadharini na manabii wa uongo, watu wanaowajia wamevaa mavazi ya kondoo, walakini kwa ndani ni mbwa-mwitu wakali.
Mtawatambua kwa matunda yao. Je! Watu huchuma zabibu katika miiba, au tini katika mibaruti?

Kwa hiyo ndugu yako, bosi wako, jirani yako, rafiki yako nk anaweza kuwa ndio Sura na umbo ambapo shetani amejifunua kwako.

Wakati fulani tunaenda katika nyumba za ibada na mhubiri anakuwa ni shetani mwenyewe kwa umbile la Mchungaji wako au Nabii wako.

Mungu akubariki
 
Watu wa dini wengi humu naona wameishia kumtisha na kumtamkia maneno ya sio na manufaa mtoa mada. Hii inaonesha ata wao hakuna walijualo juu ya Mungu.
Hoja IPO hapa "kwenye Mungu kujua Kila kitu" inamaana wa motoni anawajua wa peponi anawajua, anajua kesho yako ipoje anajua Leo yako itaishaje, kwaiyo dunian watu tupo kama character wa kwenye movie ambao watazamaji wanajua mwisho wao upoje.
umewaza vizuri sana👍
 
Kuhusu kuifahamu kesho yako ni pale utakapo mruhusu a control maisha yako, na kama ukimruhisu afanye hivyo ina maana umeamua kutumika kwenye kile ulichoumbiwa, na kile ulichoumbiwa ni yeye muumbaji ndo anakijua so anajua atakupitisha wapi na wapi hadi kuja kuufikia mwisho!!

Ila kama ukitoka ndani ya kusudi basi hatima yako itakuwa juu ya huyo uliemgeukia
 
Mimi swali langu ni. Ikiwa yeye anafahamu ata kabla hujazaliwa kwa nini anaruhusu azaliwe mtu ambaye hatumuabudu yeye, atakua mdhambi, mtesi na muuaji wa watu.?

Kwa nini anaruhusu mtu azaliwe katika mateso, mfano mtu viungo havipo ambapo ataishi kwa mateso na kuomba omba.
Umewaza vizuri sana 👍
 
Kuhusu kuifahamu kesho yako ni pale utakapo mruhusu a control maisha yako, na kama ukimruhisu afanye hivyo ina maana umeamua kutumika kwenye kile ulichoumbiwa, na kile ulichoumbiwa ni yeye muumbaji ndo anakijua so anajua atakupitisha wapi na wapi hadi kuja kuufikia mwisho!!

Ila kama ukitoka ndani ya kusudi basi hatima yako itakuwa juu ya huyo uliemgeukia
kwaiyo unataka kusema Mungu hajui Kila kitu
 
Unajua pia kua Mungu anaijua siku yako ya kufa,sasa mbona hujawaza kua hata ukiliona gari linakuja mbele yako usilikwepe coz Mungu anajua utakufa lini? mbona ukiumwa unaenda Hospitali ili upone usife,kwanini usiwaze sitaki kutibiwa coz Mungu anajua nitakufa lini?
 
kwaiyo unataka kusema Mungu hajui Kila kitu
Tatizo unataka nikujibu kama unavyotaka wewe!!

Anyway kumbuka neno hili Nuru na Giza havichangamani, ukiruhisu nuru ikutawale basi nuru itayaangazia maisha yako,, ila ukiruhusu giza likutawale basi hilo hilo giza litakuwa maisha yako!!

Anasema

Ufunuo wa Yohana 3
20 Tazama, nasimama mlangoni, nabisha; mtu akiisikia sauti yangu, na kuufungua mlango, nitaingia kwake, nami nitakula pamoja naye, na yeye pamoja nami.

Ukimruhusu akuongoze basi na kesho yako ataiongoza ukimkataa hatakuwa na budi ya kukuacha na maisha yako!!

Kakupa uchaguzi wewe mwenyewe
 
Mungu sio mwenye kinyongo ndio maana hajakuchukia hata sasa kwa kumsemea maneno hayo.Wewe bado ni wake.

Ningelikuwa mimi ningelishakukausha! [emoji846]
 
Yesu kristo ana majibu gani juu ya maswali ya huyu mroa mada ili huyu mtoa mada ashawishike kuja kwa yesu ?
Ni hiari yake amfate YESU au apotee

Yesu Ni mfalme wa Aman ,Bwana wa Mabwana,
 
Unajua pia kua Mungu anaijua siku yako ya kufa,sasa mbona hujawaza kua hata ukiliona gari linakuja mbele yako usilikwepe coz Mungu anajua utakufa lini? mbona ukiumwa unaenda Hospitali ili upone usife,kwanini usiwaze sitaki kutibiwa coz Mungu anajua nitakufa lini?
Anaijua Mungu, lakini je wewe unaijua??

Halafu kuna kule kufa kwa mpango wa Mungu na kuna kufa kwa mpango wa shetani au binadamu ujue kutofautisha hivyo!!!

Kama ukikaa na Mungu vizuri yeye atakulinda na vifo vya kabla ya wakati,,

Ila kama hutakaa na Mungu hatima yako iko kwa huyo unaemtumikia..

Lengo la Mungu ni kila mtu aliishi kusudi lile alilomuumbia na kama unaliishi hilo kusudi basi hutakufa hadi litimie (utakufa kwa muda alioupanga yeye) ila kama hautaliishi (umeasi ) basi mwisho wako atau control huyo unaemtumikia!!!

Uchaguzi ni wako
 
Anaijua Mungu, lakini je wewe unaijua??

Halafu kuna kule kufa kwa mpango wa Mungu na kuna kufa kwa mpango wa shetani au binadamu ujue kutofautisha hivyo!!!

Kama ukikaa na Mungu vizuri yeye atakulinda na vifo vya kabla ya wakati,,

Ila kama hutakaa na Mungu hatima yako iko kwa huyo unaemtumikia..

Lengo la Mungu ni kila mtu aliishi kusudi lile alilomuumbia na kama unaliishi hilo kusudi basi hutakufa hadi litimie (utakufa kwa muda alioupanga yeye) ila kama hautaliishi (umeasi ) basi mwisho wako atau control huyo unaemtumikia!!!

Uchaguzi ni wako
Unauliza siku ya kufa anaijua Mungu je wewe unaijua?

Sasa kuna tofauti gani na kusema Mungu anajua kama utaenda peponi ama motoni je wewe unajua?

Kingine hakuna kufa kabla ya wakati wala baada ya wakati,siku yako ikifika utakufa na kila binadamu amepangiwa siku yake ya kufa na Mungu,

Huwezi kufa kwa amri ya shetani bali kwa siku uliyopangiwa na Mungu,hii ni kwa mujibu wa imani yangu,wewe unaweza kuendelea kuamini unachokiamini kwa upande wako.
 
Hizi mada zimeshika kasi. Kuna tatizo mahala
Nakubaliana na wewe mkuu. Unajua tatizo liko wapi? Tatizo ni haya makanisa, wachungaji, manabii, mitume etc wanaozuka kila kukicha. Hawa watu na makanisa yao wamekuwa kama centers za kuhubiri mafanikio ya kupata utajiri na tiba za miujiza na siyo neno la Mungu. Sasa waumini wanapokwenda kichwa kichwa wakitegemea mafanikio ya ki-muujiza na yasitokee ndiyo wanabaki kuchanganyikiwa na kuanzisha nyuzi kama hizi.
 
Back
Top Bottom