KIBANDA: Nilisikia akimwambia Mwenzake AFANDE 'mshuti... mshuti'

KIBANDA: Nilisikia akimwambia Mwenzake AFANDE 'mshuti... mshuti'

amni usiamini ipo siku haki itatendeka tu Tanzania hii na maskini kilio chetu kitasikilizwa
 
how sure are you that the gun had a bullet?.Hivi unapotaka kushoot mtu dead unaanza kumng'oa meno na kucha kwanza.au unashoot then unapotea?ukichukulia tukio lenyewe limefanyika nje ya nyumba yake ni mtu mjinga tu anapoanza kumtorture mtu ambae the really mission is to kill him.
The really mission was to commit the crime and flame it to the government police or security apparatus.

Well said mkuu. Good point
 
Kwenu wakuu, mliojaaliwa kuishi ktk nyumba zilizo Tanzania hiii hiii ambayo nasi pia tunaishi, mkiwa ktk mitaa iliyopangiliwa vzr, barabara zinazoeleweka. yawapasa sasa kuikubali hii sera ya polisi jamiii. maana ulinzi wa kwanza ni wakwenu wenyewe wananchi mnaoishi pamoja polisi inakuja mwisho. wapo vijana ktk maeneo yenu wapo tayari kwa malipo mnayoweza kuwalipa wajitolee na kulinda maeneo yenu kwa urahisi kwa jinsi mitaa ilivyokaa vzr, SERIKALI tawanyeni vile vigari vidogo yaaani GOLF ziwe tayari kutoa msaada kwa walinzi hawa shirikishi ili ile dhana ya polisi baadaye itimie. naamini viongozi wakiacha kununua magari yao yale ya milioni 200, na ukarabati wa mamilioni ya nyumba zao, wakiteuliwa kuacha kuhama nyumba zao na kukaa hotelini kama matx, wakitumia ushawishi kama wa mh LOWASSA kwa makampuni makubwa ya uwekezaji upatikanaji wa fedha za ununuzi wa dhana bora za ulinzi kwa taifa na kujiepusha na mashambulizi ya kijinga yatatoweka na amani yetu itadumu binafsi naamini ktk ULINZI SHIRRIKISHI polisi baadaye.
 
Hypothesis yangu ni kuwa waliofanya tukio hili na lile a Ulimboka ni wahalifu na sio serikali kutokana na hiyo unayoiita Modus Operandi.

Kwa vile jamii ilijengwa kuamini kuwa ni serikali, ndio maana wahalifu wakachomekea vile vile ''Afande mshuti''

Ni mazuzu tu watakaoamini kirahisi kwamba hao ni maafande. Hao huenda walikuwa rafiki zake tangu zamani ila wakabadilika kuwa mahasimu. Acha FBI na CIA wahusishwe.

Kama hujafeli form four mwaka huu wewe sijui, uwezo wako wa kupambanua mambo naanza kuutilia mashaka. Ataogopaje kusema afande mshuti wakati anajua nini kitatokea baada ya kushuti?

Au unafikiri na wao hawajui kama wakisema afande mshuti mtakuwepo watu kama nyinyi msiojua kupambanua mambo ambao mtaona kama ni maafande wasingesema afande mshuti.

Pia kama wahaini hawaachi alama yeyote iweje wanakuja julikana?

Usijali rudia paper z year nasikia serikali inagharamia
 
Karibu Masijala: Ni kweli kwamba hili tukio limetokea na inaleta mantiki the way ulivyopost ila nilitaka nikurekebishe kidogo pale kwenye nyekundu, Muhanga wa tukio hili alisema alikuwa akitokea kuangalia football match kati ya Man U vs Real Mad.

Ila hii haibadirishi maudhui ya Post yako. Tungoje Jeshi la Polisi hiyo tume iliyoundwa nina imani itakuja na vibweka vya kufa mtu. Kuna wengine wanadai eti yawezekana Kampuni miliki ya Gazeti la Tanzania Daima imehusika. Ngoja tusubiri.

Ni hivi huyu jamaa ame'quote toka wapi ! vyombo kadhaa vya Media vina report alikua akitokea kazini, sijasikia hata media moja iliyo report kua alikua akitokea kuangalia uchaguzi , but kwa alivyosema mwenyewe alikua akitokea kwenye hiyo mechi.
 
Kibanda tunakuombea upone, kwani mtenda mema ndie achukiwaye.Nanyi serikali msitufanye sisi Majuha b'se hatujaona matokeo ya tume ktk uchunguzi wa DR.ULIMBOKA na Mwangosi.

Ninyi SERIKALI tuwaeleweje sisi wanachi?
Hili msihofu fimbo yenu ipo 2015
 
Inatia uzuni hawa ni usalama wa taifa kama wale wa Dr. Ulimboka wana dizain moja ya mateso . Nina hakika wanahusika na serikali hawa. WATANZANIA TUNASEMA TU ILA WAOGA SANA NA WANAFANYA UPUUZI HUU KWA KUWA WANAJUA HATUTAFANYA LOLOTE.IFIKE WAKATI TUWAONYESHE KAZI KAMA MBWAI NA IWE MBWAI. Wapo wangapi paka watuumize vichwa. Pumbavu zao.
 
Kikwete kama Rais wa Nchi ya Tanzania, amiri jeshi mkuu na mkuu wa vyombo vyote vya usalama hapa nchini na ambaye amepewa mamlaka na Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuongoza na kusimamia amani na usalama wa nchi yetu ikijumuisha maisha na mali za wanachi wa Tanzania; anayo mengi ya kueleza umma wa watanzania sasa na baada ya kutoka madarakani; ni kwa namna gani ametimiza jukumu hilo ambalo kimsingi aliomba mwenyewe na kuahidi kwa umma kutekeleza hayo kwa mujibu wa taratibu na kanuni zilizowekwa. EE MWENYEZI MUNGU ILINDE TANZANIA NA WATU WAKE.
 
Wanapoteza ushahidi upi wakati lengo lilikuwa ni kuua. Je bunduki ingefyatuka hayo maneno tungeyasikia kwa nani?


Lengo halikuwa kuuwa, nakataa kbs! Lengo ni kumnyamazisha, wamemfuata mpaka nyumbani kwake na kumdhalilisha kuonyesha wanaweza fanya chochote, kwa kifupi hilo ni onyo kali kwa alilokuwa analifanya (sijui ni nini ila ndo hivo)!

Kwa vitisho alivopata, yeye atakuwa anamjua aliyemtuma mpaka sasa, ila hatakaa aseme milele manake wamemtishia, mkewe,watoto au familia yake yote, kwa hiyo atanyamaza tuliiiiiii kama Dr ulimboka

Hii huwa inatokea ukicheza na maslahi ya watu (mafisadi)!
 
My Country Tanzania i love you so much nathani tutafika kwenye hii safari.
 
mwishowe watateu mitume kuchunguza, hawa viongozi wetu wajinga sana..... ile ya kubenea,ulimboka na nyinginezo zimeishia wapi?
Wamekwishaunda tume nyingine ambayo sioni umuhimu wake,tumezoea kufanya kazi kwa mazoea na kila likitokea jambo tunaunda tume na kutumia pesa nyingi za watanzania walipa kodi.
 
Kuna hoja humu kuna watu wanawahusisha CHADEMA? kwani Tanzania Daima ni la CHADEMA au la Mbowe famili?
 
Kama hujafeli form four mwaka huu wewe sijui, uwezo wako wa kupambanua mambo naanza kuutilia mashaka. Ataogopaje kusema afande mshuti wakati anajua nini kitatokea baada ya kushuti?

Au unafikiri na wao hawajui kama wakisema afande mshuti mtakuwepo watu kama nyinyi msiojua kupambanua mambo ambao mtaona kama ni maafande wasingesema afande mshuti.

Pia kama wahaini hawaachi alama yeyote iweje wanakuja julikana?

Usijali rudia paper z year nasikia serikali inagharamia

Mimi elimu yangu kama ya Mbowe tu, sihitaji kurudia paper acha nibangaize tu mtaani.

Hiyo kauli ya afande mshuti imetumika ili kuwazuga watu kama nyie wenye chuki na serikali kwa vile tu

inaongozwa na CCM. Usifikiri kwamba uhalifu utaondoka kwa kuingia chama fulani madarakani, hapana ni zaid ya hapo.
 
hawa watu wetu wa vyombo vya usalama kuja na majibu mepesi ni tatizo kubwa sana
 
Kama hujafeli form four mwaka huu wewe sijui, uwezo wako wa kupambanua mambo naanza kuutilia mashaka. Ataogopaje kusema afande mshuti wakati anajua nini kitatokea baada ya kushuti?

Au unafikiri na wao hawajui kama wakisema afande mshuti mtakuwepo watu kama nyinyi msiojua kupambanua mambo ambao mtaona kama ni maafande wasingesema afande mshuti.

Pia kama wahaini hawaachi alama yeyote iweje wanakuja julikana?

Usijali rudia paper z year nasikia serikali inagharamia


.......

Mkuu aduwill nahisi wewe ndo ulifail tena form six au collage,...kama hapo ndo umepambanua mambo basi msamiati PAMBANUA umebadilika maana siku izi. nikujuze kidogo...


  • Majambazi au waharifu wamekuwa na kawaida sana kutumia jina AFANDE kwa camouflage ili kupindisha uchunguzi.Ntakupa mifano..wahalifu waliomuua kamanda barlow walivaa uniform za polis jamii(bibs), Majambazi waliovamia NMB mbagala walikua wakiitana "afande" tena kwa nguvu, na matukio mengine mengi tu..mara nyingi hufanya hivyo ili wanachi wajichanganye na hata ikitokea wakamatwe ionekane wameonewa tu .
  • Pili, kwa mujibu wa kibanda, alishapiga honi na alikua akisubili mlinzi afungue mlango..kwa intensity ya mateso aliyopata inaonekana ilichukua zaidi ya dakika ishirini ivi, sasa muda wote huo huyo mlinzi hatujaambiwa kama alitoka.Huoni kuwa nae anapaswa kuhojiwa?
  • Hao waalifu hawakua na nia ya kumuua huyo jamaa,kung'oa meno,kucha na kutoboa jicho ni torturing techniques na haziko katika assassination checklist.Kwa hiyo hata ilo neno "afande mshuti" lilikua ni part tu ya psychological torture.
  • Mimi ningekua kati ya hao wachunguzi, watuhumiwa wa kwanza katika hili ni MLINZI na KIBANDA mwenyewe, Then ndo zitakuja link nyingine.
  • Mwisho Ulinzi na usalama ni muhimu sana lakini isitegemee kuwa polisi watawawekea ulinzi wana habari wote au wahariri..jamii husika ndo mlinzi namba moja sasa kwa nini tutupe lawama moja kwa moja kuwa polisi walipaswa kuhakikisha usalama wake.
  • Ofisi yake ndo ya kulaumu kwa hili,kama wanajua Mhariri atakuwa kazini mpaka saa sita kwa nini wasimpe escort ya walinzi wao mpaka kwakwe?au pia ni jukum la polisi?saa sita ni usiku mkubwa kwa mtu kutoka kazini, ofisi gani hiyo isiyojali usalama wa mfanyakazi wao.
naishia hapo anyway
 
Wamekwishaunda tume nyingine ambayo sioni umuhimu wake,tumezoea kufanya kazi kwa mazoea na kila likitokea jambo tunaunda tume na kutumia pesa nyingi za watanzania walipa kodi.


.......

Mbowe na Tanzania Daima wanayo siri ya Kutekwa na Kujeruhiwa kwa Kibanda

Salaam Wakuu,
Tasnia ya Habari kwa sasa imejawa na simanzi kutokana na kitendo cha kuvamiwa na kuumizwa na watu ambao hawajabainika walikuwa na lengo gani.

Mimi kwa ujumla nimesikitishwa sana kutokana na tukio hilo na nawalaani wote waliohusika. Aidha, natumia fursa hii kumuombea ndugu yetu Kibanda apone kwa haraka ili arejee nyumbani salama kuungana na familia yake na hatimaye kuendelea na majukumu yake.

Baada maelezo hayo, naomba kwa pamoja tutafakari mambo yafuatayo;


  1. Juzi Jumanne tarehe 05/03/2013 kulikuwa na kikao cha wadau wa demokrasia nchini kilichoandaliwa na Kituo cha Demokrasia nchini (Tanzania Centre for Democracy – TCD). Wenyeviti wa vyama vyote vya siasa ni wajumbe na walipata barua za mwaliko kuhudhuria kikao hicho. Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo ( CHADEMA), FREEMAN MBOWE, ni miongoni mwa wajumbe walioalikwa. Hata hivyo, Mbowe alitoa udhuru ya kutohudhuria kikao hicho kwa madai kuwa atakuwa jimboni kwake, Hai kuhudhuria kikao cha Baraza la Madiwani la Halmashauri wilaya ya Hai (Full Council). Hizi zote ni facts na mimi nikiwa miongoni mwa wajumbe wa kikao hicho, nilimsikia ANTHONY KOMU, Mkurugenzi wa Utawala wa CHADEMA ambaye ndiye alimwakilisha Mbowe akitoa maelezo hayo.
  2. Hata hivyo, katika tukio la kuvamiwa na kuumizwa vibaya kwaAbsalom Kibanda, Mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri na Mhariri wa New Habari Corporation (2006), Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe ameonekana Hospitali ya Taifa ya Mhimbili akimjulia hali ndugun yetu Kibanda.
  3. Pia hakuna uthibitisho kuwa Mbowe alienda jimboni kwake kama alivyodai wakati akitoa udhuru wa kutohudhuria kikao cha TCD.
  4. Kwa vile kwa zaidi ya miezi kadhaa sasa, KIBANDA amekuwa na mgogoro na Tanzania Daima gazeti ambalo linamilikiwa na FREEMAN MBOWE, na kwa vile KIBANDA ana siri nyingi sana za CHADEMA na kwa hali hiyo viongozi wa Chama hicho wanamuona kama ni adui, na kwa kuwa kitendo cha Mbowe kutohudhuria kikao cha TCD kilitumika tu kama ushahidi wa yeye kutokuwepo Dar es Salaam wakati wa tukio hilo na hivyo asiwe mshukiwa nambari moja, kitendo cha yeye kuonekana Hospitali ya Mhimbili akimsalimia KIBANDA, kilinishtua na kuniachia maswali mengi.
 
Akizungumza kwa tabu alipokuwa chumba cha wagonjwa ICU, Hospitalini Moi, alisema, "Nilifika nyumbani kwangu kama saa 6 usiku nikitokea kazini tulikuwa tunafuatilia uchaguzi wa Kenya tukaona hamna la maana.

Nilipofika kwenye lango la kuingia ndani nilipiga honi ili mlinzi anifungulie. Lakini ghafla nilivamiwa na kundi la watu ambao walivunja kioo cha gari langu... Nilitokea kupitia mlango wa abiria lakini sikuweza kukimbia kwani walinikamata na kuanza kunishambulia kwa vitu vizito... niliona kama watu 3 hivi...

Sikufahamu kilichojiri, lakini nilisikia mwingine akimwambia mwenzake afande 'mshuti...mshuti' huyo alipoelekeza mtutu na kujaribu kushuti' ilikuwa kama vile imegoma.

Nikiwa bado niko chini, wakanipiga kwa kitu cha ncha kali kwenye jicho la kushoto, wakaningoa meno na kucha ktk vidole vya mkono wa kulia, walinipiga sana na nilipata maumivu makali. Baada ya kunipiga na kunijeruhi waliniburuza hadi pembeni ya nyumba na kunitupa na wakaondoka, badaye majirani na wasamaria wema walikuja kuniokoa.

Hii isije kuwa kama ile ingine ya yule kubenea sijui alipotembea na mke wa mtu bila maarifa mpaka mwneyewe akajua na kumtumia watu wamwagie tindikali,maana hawa waaandishi hasa wahariri wabya sana kwa vimwana hawa,waliopitia news room wataungana nami
 

Mbowe na Tanzania Daima wanayo siri ya Kutekwa na Kujeruhiwa kwa Kibanda

Salaam Wakuu,
Tasnia ya Habari kwa sasa imejawa na simanzi kutokana na kitendo cha kuvamiwa na kuumizwa na watu ambao hawajabainika walikuwa na lengo gani.

Mimi kwa ujumla nimesikitishwa sana kutokana na tukio hilo na nawalaani wote waliohusika. Aidha, natumia fursa hii kumuombea ndugu yetu Kibanda apone kwa haraka ili arejee nyumbani salama kuungana na familia yake na hatimaye kuendelea na majukumu yake.

Baada maelezo hayo, naomba kwa pamoja tutafakari mambo yafuatayo;


  1. Juzi Jumanne tarehe 05/03/2013 kulikuwa na kikao cha wadau wa demokrasia nchini kilichoandaliwa na Kituo cha Demokrasia nchini (Tanzania Centre for Democracy – TCD). Wenyeviti wa vyama vyote vya siasa ni wajumbe na walipata barua za mwaliko kuhudhuria kikao hicho. Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo ( CHADEMA), FREEMAN MBOWE, ni miongoni mwa wajumbe walioalikwa. Hata hivyo, Mbowe alitoa udhuru ya kutohudhuria kikao hicho kwa madai kuwa atakuwa jimboni kwake, Hai kuhudhuria kikao cha Baraza la Madiwani la Halmashauri wilaya ya Hai (Full Council). Hizi zote ni facts na mimi nikiwa miongoni mwa wajumbe wa kikao hicho, nilimsikia ANTHONY KOMU, Mkurugenzi wa Utawala wa CHADEMA ambaye ndiye alimwakilisha Mbowe akitoa maelezo hayo.
  2. Hata hivyo, katika tukio la kuvamiwa na kuumizwa vibaya kwaAbsalom Kibanda, Mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri na Mhariri wa New Habari Corporation (2006), Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe ameonekana Hospitali ya Taifa ya Mhimbili akimjulia hali ndugun yetu Kibanda.
  3. Pia hakuna uthibitisho kuwa Mbowe alienda jimboni kwake kama alivyodai wakati akitoa udhuru wa kutohudhuria kikao cha TCD.
  4. Kwa vile kwa zaidi ya miezi kadhaa sasa, KIBANDA amekuwa na mgogoro na Tanzania Daima gazeti ambalo linamilikiwa na FREEMAN MBOWE, na kwa vile KIBANDA ana siri nyingi sana za CHADEMA na kwa hali hiyo viongozi wa Chama hicho wanamuona kama ni adui, na kwa kuwa kitendo cha Mbowe kutohudhuria kikao cha TCD kilitumika tu kama ushahidi wa yeye kutokuwepo Dar es Salaam wakati wa tukio hilo na hivyo asiwe mshukiwa nambari moja, kitendo cha yeye kuonekana Hospitali ya Mhimbili akimsalimia KIBANDA, kilinishtua na kuniachia maswali mengi.

Kama ni kweli mbowe anapaswa kuwa mtuhumiwa namba moja ili aisaidie polisi,tuache kuchanganya kila jambo na siasa,tuwaache polisi wafanye kazi yao bila kujali umaarufu wa mtu.
 
Kamanda Kova alisema tatizo watanzania tumezoea sana Amani
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom