Very interesting especially ukishasema ni mystery! Ukisema watu walioko serikali hawatumii hata 5% ya 10% (i.e 0.5% < 1%) nakataa on the basis kwamba hiyo quantification ni subjective.
Sidhani kama masuala ya uwezo wa kutumia ubongo utayazungumza subjectively hata kama upimaji wa uwezo huo ni tata. Haya yanazungumzika vyema in a relativity manner.
Hivyo, ndio maana nilisema watendaji wa serikali yetu wengi wao hawatumii hata asilimia 5 ya asilimia 10. Kwani nikiangalia watendaji wa serikali zingine wanavyofanya kazi, inakuwa rahisi kutambua uwezo mdogo sana wa watendaji wetu.
Huo uhalifu wa namna hiyo unatokea hata katika nchi ambazo wewe unaamini kwamba wanatumia hiyo 10% yao yote mfano Marekani na Uingereza!
Ndiyo. Lakini unatokea bila ya 'mkono wa serikali' kuonekana dhahiri i.e. untraceable.
Kumbuka hapa tunaongelea hypothesis ya ushiriki wa serikali katika tukio. Kwa wenzetu kama serikali ikishiriki kufanya umafia huo, inahakikisha haichi alama yoyote itakayoweza kuihusisha. Si hapa kwetu, ndiyo maana nikasema, si ajabu kwamba alichosema Kibanda juu ya kusikia 'afande' akielekezwa kushuti, ikawa ni kweli.
All in all ni kuwa ume over react kwa kuwashambulia wote walioko serikali, kitu ambacho nafikiri sio sawa.
Ni sawa. Ingekuwa si sawa, basi tungekuwa tunaona utendaji wenye tija kutoka kwao. Nitasemaje sawa wakati kila sekta iliyo chini ya serikali ipo hoi bin taabani. Si usafirishaji, si elimu, si kodi na makusanyo yake, si usalama, si michezo, si siasa n.k.
Hili swala huenda likawa ni zaidi ya siasa, Tuwe objective kwenye kujadili mambo zaidi ya kiuweka upinzani wetu wa kisiasa mbele kwa kila jambo.
Sasa chifu, upinzani wa kisiasa umeingiaje hapo? Umejuaje mimi ni mwanasiasa ama mwanachama wa chama chochote cha siasa? Sitaki kuamini kama nawewe unamwona yeyote anayeikosoa serikali kuwa mpinzani, tena mwanachama wa chama cha upinzani!!
Fikra hizo ndizo zinakwamisha maendeleo kwa namna fulani kwa sasa. Kwani hata ukiwa mfanyakazi wa serikalini, ukitoa wazo mbadala (lenye kuleta maendeleo na mabadiliko) unaonekana 'wewe ni CHADEMA tu'.