KIBANDA: Nilisikia akimwambia Mwenzake AFANDE 'mshuti... mshuti'

KIBANDA: Nilisikia akimwambia Mwenzake AFANDE 'mshuti... mshuti'

Chifu, sasa mbona unakataa hypothesis ya kwamba serikali ndiyo imehusika?
Watu wengine bwana!! Yaani wewe unataka hypothesis yako ndiyo iwepo tu, za wengine hapana!!

Hii serikali ni ya kijinga kabisa. Wewe unaona mtu anayetumia hata asilimia 5 za akili zake katika serikali hii?!

Acha nikubaliane na hizo hypothesis nyingine wakati uchunguzi ukiwa unaendelea.

Umenikumbusha kitu kimoja cha hiyo asilimia 5!

Kwani mkuu wewe unatumia asilimia ngapi ya ubongo wako?

Nina uhakika jibu lako litakuwa Very interesting!
 
Acha nikubaliane na hizo hypothesis nyingine wakati uchunguzi ukiwa unaendelea.

Vyema.

Umenikumbusha kitu kimoja cha hiyo asilimia 5!

Kwani mkuu wewe unatumia asilimia ngapi ya ubongo wako?

Nina uhakika jibu lako litakuwa Very interesting!

Suala la binadamu anatumia asilimia ngapi ya ubongo wake ni tata. Kwa lugha ya wenzetu wanasema it is a mystery.

Kuna 'a myth' ambayo ilitokana na andiko la mwanasaikolojia wa kimarekani aitwaye William James, aliyesema kwamba 'binadamu wa kawaida utumia kiasi kidogo sana cha uwezo wake wa ubongo'. Basi kuanzia wakati huo kukawa na 'a notion' kwamba binadamu utumia asilimia 10 tu ya uwezo wa ubongo wake. Ingawa wanasaikolojia wengine usema kuwa binadamu anaweza kutumia hadi asilimia 20 ya uwezo wa ubongo wake. Lakini haya bado yako very contested.

Sasa nikirudi kwa serikali yetu. Jamaa hata asilimia 5 ya asilimia 10 ya uwezo wa kibinadamu wa kutumia ubongo ni ndoto. Kwa aina ya uongozi na vitendo wanavyofanya, hardly, pengine utumia asilimia 1 hadi 2 ya asilimia 10.

Mimi natumia asilimia ngapi? Hilo siwezi kulisemea, kwani sidhani kama ni sahihi mtu kujiassess na kujipa marks mwenyewe.
 
Mwana wa adamu anapigeuka kuwa mnyama ndipo haya hutokea, lakini nawaambia wale wote walioshiriki njama hizi HAKUNA TESO LA MWENYE HAKI LIKAKOSA JIBU.... Mungu ni mwema na hakika yake IKO PAMOJA NAWE uponywe nyama na mifupa yako kwa uweza wa mungu POKEA UZIMA... Poleni familia ni wakati wa kuomba uvumilivu kwa mungu nae yu pamoja nanyi

BABA JONI, naomba usiwazalilishe wanyama kwa kuwafananisha na binadamu, simba hawezi muua simba mwenzake hovyo hovyo tu. Simba anamuua nyati kwaajili ya chakula hii nature ya maumbile. Wanyama wa aina moja wanapenda kuliko sisi binadamu. Ningependa kama ungewafananisha binadamu na shetani tu, kwa kuwa shetani ndie anae ua bila sababu yoyote
 
Akizungumza kwa tabu alipokuwa chumba cha wagonjwa ICU, Hospitalini Moi, alisema, "Nilifika nyumbani kwangu kama saa 6 usiku nikitokea kazini tulikuwa tunafuatilia uchaguzi wa Kenya tukaona hamna la maana.

Nilipofika kwenye lango la kuingia ndani nilipiga honi ili mlinzi anifungulie. Lakini ghafla nilivamiwa na kundi la watu ambao walivunja kioo cha gari langu... Nilitokea kupitia mlango wa abiria lakini sikuweza kukimbia kwani walinikamata na kuanza kunishambulia kwa vitu vizito... niliona kama watu 3 hivi...

Sikufahamu kilichojiri, lakini nilisikia mwingine akimwambia mwenzake afande 'mshuti...mshuti' huyo alipoelekeza mtutu na kujaribu kushuti' ilikuwa kama vile imegoma.

Nikiwa bado niko chini, wakanipiga kwa kitu cha ncha kali kwenye jicho la kushoto, wakaningoa meno na kucha ktk vidole vya mkono wa kulia, walinipiga sana na nilipata maumivu makali. Baada ya kunipiga na kunijeruhi waliniburuza hadi pembeni ya nyumba na kunitupa na wakaondoka, badaye majirani na wasamaria wema walikuja kuniokoa.

Karibu Masijala: Ni kweli kwamba hili tukio limetokea na inaleta mantiki the way ulivyopost ila nilitaka nikurekebishe kidogo pale kwenye nyekundu, Muhanga wa tukio hili alisema alikuwa akitokea kuangalia football match kati ya Man U vs Real Mad.

Ila hii haibadirishi maudhui ya Post yako. Tungoje Jeshi la Polisi hiyo tume iliyoundwa nina imani itakuja na vibweka vya kufa mtu. Kuna wengine wanadai eti yawezekana Kampuni miliki ya Gazeti la Tanzania Daima imehusika. Ngoja tusubiri.
 
dah inafanana na ya dr ulimboka na wahucka wanafanana coz ndio itakuwa walewaleeeeee wazee wa magwepandeee....!!!!
 
Nchi ya kung'oana meno na kucha bila ganzi. Watanzania masifa sana, eti nchi ya amani, aha nani kakwambia!
 
Vyema.
Suala la binadamu anatumia asilimia ngapi ya ubongo wake ni tata. Kwa lugha ya wenzetu wanasema it is a mystery.

Kuna 'a myth' ambayo ilitokana na andiko la mwanasaikolojia wa kimarekani aitwaye William James, aliyesema kwamba 'binadamu wa kawaida utumia kiasi kidogo sana cha uwezo wake wa ubongo'. Basi kuanzia wakati huo kukawa na 'a notion' kwamba binadamu utumia asilimia 10 tu ya uwezo wa ubongo wake. Ingawa wanasaikolojia wengine usema kuwa binadamu anaweza kutumia hadi asilimia 20 ya uwezo wa ubongo wake. Lakini haya bado yako very contested.

Sasa nikirudi kwa serikali yetu. Jamaa hata asilimia 5 ya asilimia 10 ya uwezo wa kibinadamu wa kutumia ubongo ni ndoto. Kwa aina ya uongozi na vitendo wanavyofanya, hardly, pengine utumia asilimia 1 hadi 2 ya asilimia 10.

Mimi natumia asilimia ngapi? Hilo siwezi kulisemea, kwani sidhani kama ni sahihi mtu kujiassess na kujipa marks mwenyewe.

Very interesting especially ukishasema ni mystery! Ukisema watu walioko serikali hawatumii hata 5% ya 10% (i.e 0.5% < 1%) nakataa on the basis kwamba hiyo quantification ni subjective.

Huo uhalifu wa namna hiyo unatokea hata katika nchi ambazo wewe unaamini kwamba wanatumia hiyo 10% yao yote mfano Marekani na Uingereza!

All in all ni kuwa ume over react kwa kuwashambulia wote walioko serikali, kitu ambacho nafikiri sio sawa.

Hili swala huenda likawa ni zaidi ya siasa, Tuwe objective kwenye kujadili mambo zaidi ya kiuweka upinzani wetu wa kisiasa mbele kwa kila jambo.
 
Kuna chama kina makamanda je na wale pia maaskari, tutizame alipojikwaa sio alipoanguka.

Acha upumbavu wewe badala ya kutoa commets za maana unaanza kuleta upuuzi wako hapa,usitutafutie ban sh******zi zako!
 
Akizungumza kwa tabu alipokuwa chumba cha wagonjwa ICU, Hospitalini Moi, alisema, "Nilifika nyumbani kwangu kama saa 6 usiku nikitokea kazini tulikuwa tunafuatilia uchaguzi wa Kenya tukaona hamna la maana.

Nilipofika kwenye lango la kuingia ndani nilipiga honi ili mlinzi anifungulie. Lakini ghafla nilivamiwa na kundi la watu ambao walivunja kioo cha gari langu... Nilitokea kupitia mlango wa abiria lakini sikuweza kukimbia kwani walinikamata na kuanza kunishambulia kwa vitu vizito... niliona kama watu 3 hivi...

Sikufahamu kilichojiri, lakini nilisikia mwingine akimwambia mwenzake afande 'mshuti...mshuti' huyo alipoelekeza mtutu na kujaribu kushuti' ilikuwa kama vile imegoma.

Nikiwa bado niko chini, wakanipiga kwa kitu cha ncha kali kwenye jicho la kushoto, wakaningoa meno na kucha ktk vidole vya mkono wa kulia, walinipiga sana na nilipata maumivu makali. Baada ya kunipiga na kunijeruhi waliniburuza hadi pembeni ya nyumba na kunitupa na wakaondoka, badaye majirani na wasamaria wema walikuja kuniokoa.
watasema kuita afande sio lazima awe polisi labda ni afande kama anavyoitwa afande Sele
 
Jamani haya yanatokea tena hata vidonda mlivyotuachia havijapona......Ee Mungu uwalipe hawa wanyanyasaji stahiki ya matendo yao, kwani hata majonzi na machozi yametuisha.
Mungu anachoweza kuwalipa kwa stahiki ya haki kabisa ni mfumo mzima wa kisiasa kuondoka madarakani yaani ccm.itoke madarakani,tofauti na malipo ya namna hiyo ni kucheza na matawi na kuacha mizizi.(simaanishi kumfundisha Mungu namna ya malipo.yeye ni mwenye haki anajua namna ya kulipa visasi kwa wanadamu.
 
halafu hii tabia ya kuunda tume/timu za kuchunguza maovu yanayotokea kwenye hii nchi inazidi kuturudisha nyuma kwani hizi timu/tume huwa znaficha haya maovu.........Daudi mwangosi, Ulimboka, Matokeo ya form 4 na vingine vingi vimeundiwa tume za uchunguzi lakn the funniest thing no answers were ever given out.............Ni heri kuwa na mpelezi mmoja anayejua kazi yake kuliko Timu iliyojaa wahalifu wa tikio linalochunguzwa....
 
Ramadhan ighondu huyo si yuko bado mtaani alianza na ulimboka sasa anaendelea....................
 
Waandishi wa habari wenyewe waoga,kwanini msipambane na unyama huu ..endeleeni kujichekesha kama hawajawamaliza nyote.
 
Haya ni maneno yaliyotoka kwenye kinywa cha Kibanda mwenyewe, akieleza kuhusu mkasa uliompata (Source: Mwananchi). Kulingana na maelezo ya Kibanda, kilichomwokoa, ni hiyo bunduki kushindwa kutoa risasi, yaani ili-jam.

Sasa Kamanda wa Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Suleiman Kova, alisema Jeshi la polisi limeunda timu ya maofisa 10 kwa ajili ya kuchunguza tukio hilo, kwamba wanne wametoka Polisi Makao Makuu, watano kutoka Kanda Maalum ya Dar es Salaam na mwingine anatoka Mkoa wa Kinondoni.

Kwani wanaosema "afande" zaidi ya polisi na wanajeshi ni nani?

Kwa hesabu ya haraka haraka, iweje hawa "maafande" watumike kupeleleza kitu ambacho ni wazi kiliamuliwa na "afande" mwenzao au wenzao?

Mchawi wa jaribio la kumuua Kibanda yuko ndani ya taasisi inayotumia neno "afande", na basi ni eidha Jeshi la Wananchi au Jeshi la Polisi, na niko tayari kuweka dau kwamba si Jeshi la Wananchi.

Basi kuna 'afande" mkubwa tu alitoa amri Kibanda ashughulikiwe, na sasa bila kujua huyo "afande" ni yupi, inaundwa timu ya "maafande" kupeleleza tukio hili? Vipi kama hiyo timu ndani yake kuna "afande" aliyetoa amri Kibanda ashughulikiwe?

.......

Hata mgambo huku wanaitwa maafande.
 
Nauliza kiupole tu! Hivi yule kaka Rama wa Ikulu yupo?


Na yule Mkeii angekua nje japo kwa dhamana tu bhangesema ni yeye kanogewa na kamchezo

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
Haya ni maneno yaliyotoka kwenye kinywa cha Kibanda mwenyewe, akieleza kuhusu mkasa uliompata (Source: Mwananchi). Kulingana na maelezo ya Kibanda, kilichomwokoa, ni hiyo bunduki kushindwa kutoa risasi, yaani ili-jam.

Sasa Kamanda wa Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Suleiman Kova, alisema Jeshi la polisi limeunda timu ya maofisa 10 kwa ajili ya kuchunguza tukio hilo, kwamba wanne wametoka Polisi Makao Makuu, watano kutoka Kanda Maalum ya Dar es Salaam na mwingine anatoka Mkoa wa Kinondoni.

Kwani wanaosema "afande" zaidi ya polisi na wanajeshi ni nani?

Kwa hesabu ya haraka haraka, iweje hawa "maafande" watumike kupeleleza kitu ambacho ni wazi kiliamuliwa na "afande" mwenzao au wenzao?

Mchawi wa jaribio la kumuua Kibanda yuko ndani ya taasisi inayotumia neno "afande", na basi ni eidha Jeshi la Wananchi au Jeshi la Polisi, na niko tayari kuweka dau kwamba si Jeshi la Wananchi.

Basi kuna 'afande" mkubwa tu alitoa amri Kibanda ashughulikiwe, na sasa bila kujua huyo "afande" ni yupi, inaundwa timu ya "maafande" kupeleleza tukio hili? Vipi kama hiyo timu ndani yake kuna "afande" aliyetoa amri Kibanda ashughulikiwe?

.......

Kaazi kwelikweli.!
 
NI kweli zinatumia, lakini angalia mazingira ya mhanga wa tukio, mwandishi wa habari ambae serikali na polisi wana issues nae kuhusu uandishi wake, halafu anza process ya "ku-eliminate" suspects, kwa kujiuliza swali kama, nani wanaotumia neno afande na wako likely kutenda jambo hili na kwa nini, Kampuni za Ulinzi? Jeshi la Magereza? Jeshi la Wananchi? Jeshi la Polisi?

.....

Serikali na Polisi wana issue gani na mwandishi huyo?. Jamani kwa maisha ya sasa ni rahisi sana mtu kujijengea maadui kuliko marafiki.

Inaweza ikawa ni chuki ya kibiashara ama mapenzi ndiyo chanzo. Si vyema kuanza kuishambulia serikali bila ushahidi wa kutosha.

Kuna mtu anaandika makala za kuikosoa na kuikashfu serikali kama mzee mwanakijiji?, mbona yuko salama na huru muda wote?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom