KIBANDA: Nilisikia akimwambia Mwenzake AFANDE 'mshuti... mshuti' | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KIBANDA: Nilisikia akimwambia Mwenzake AFANDE 'mshuti... mshuti'

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Karibuni masijala, Mar 7, 2013.

  1. K

    Karibuni masijala JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2013
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Akizungumza kwa tabu alipokuwa chumba cha wagonjwa ICU, Hospitalini Moi, alisema, "Nilifika nyumbani kwangu kama saa 6 usiku nikitokea kazini tulikuwa tunafuatilia uchaguzi wa Kenya tukaona hamna la maana.

    Nilipofika kwenye lango la kuingia ndani nilipiga honi ili mlinzi anifungulie. Lakini ghafla nilivamiwa na kundi la watu ambao walivunja kioo cha gari langu... Nilitokea kupitia mlango wa abiria lakini sikuweza kukimbia kwani walinikamata na kuanza kunishambulia kwa vitu vizito... niliona kama watu 3 hivi...

    Sikufahamu kilichojiri, lakini nilisikia mwingine akimwambia mwenzake afande 'mshuti...mshuti' huyo alipoelekeza mtutu na kujaribu kushuti' ilikuwa kama vile imegoma.

    Nikiwa bado niko chini, wakanipiga kwa kitu cha ncha kali kwenye jicho la kushoto, wakaningoa meno na kucha ktk vidole vya mkono wa kulia, walinipiga sana na nilipata maumivu makali. Baada ya kunipiga na kunijeruhi waliniburuza hadi pembeni ya nyumba na kunitupa na wakaondoka, badaye majirani na wasamaria wema walikuja kuniokoa.
     
  2. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2013
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 4,251
    Likes Received: 2,936
    Trophy Points: 280
    Haya ni maneno yaliyotoka kwenye kinywa cha Kibanda mwenyewe, akieleza kuhusu mkasa uliompata (Source: Mwananchi). Kulingana na maelezo ya Kibanda, kilichomwokoa, ni hiyo bunduki kushindwa kutoa risasi, yaani ili-jam.

    Sasa Kamanda wa Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Suleiman Kova, alisema Jeshi la polisi limeunda timu ya maofisa 10 kwa ajili ya kuchunguza tukio hilo, kwamba wanne wametoka Polisi Makao Makuu, watano kutoka Kanda Maalum ya Dar es Salaam na mwingine anatoka Mkoa wa Kinondoni.

    Kwani wanaosema "afande" zaidi ya polisi na wanajeshi ni nani?

    Kwa hesabu ya haraka haraka, iweje hawa "maafande" watumike kupeleleza kitu ambacho ni wazi kiliamuliwa na "afande" mwenzao au wenzao?

    Mchawi wa jaribio la kumuua Kibanda yuko ndani ya taasisi inayotumia neno "afande", na basi ni eidha Jeshi la Wananchi au Jeshi la Polisi, na niko tayari kuweka dau kwamba si Jeshi la Wananchi.

    Basi kuna 'afande" mkubwa tu alitoa amri Kibanda ashughulikiwe, na sasa bila kujua huyo "afande" ni yupi, inaundwa timu ya "maafande" kupeleleza tukio hili? Vipi kama hiyo timu ndani yake kuna "afande" aliyetoa amri Kibanda ashughulikiwe?
     
  3. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2013
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,523
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Tume tume tume,kila siku tume jamani tumecoka na tume hizi ambazo matokeo yake huwa hatuyajui wala kuambiwa.
     
  4. T

    Tamatheo JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2013
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,218
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    Jamani haya yanatokea tena hata vidonda mlivyotuachia havijapona......Ee Mungu uwalipe hawa wanyanyasaji stahiki ya matendo yao, kwani hata majonzi na machozi yametuisha.
     
  5. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2013
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Kuna chama kina makamanda je na wale pia maaskari, tutizame alipojikwaa sio alipoanguka.
     
  6. V

    Voretus Member

    #6
    Mar 7, 2013
    Joined: Dec 22, 2012
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah inasikitisha sana..
     
  7. dist111

    dist111 JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2013
    Joined: Nov 29, 2012
    Messages: 2,928
    Likes Received: 1,263
    Trophy Points: 280
    Sio lazima wawe polisi, possibly walikuwa wanapoteza ushahidi (possibly wanamsakizia mtu kesi hapo)
     
  8. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #8
    Mar 7, 2013
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,983
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    hivi yule Rama wa ikulu bado yupo nchini?
     
  9. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #9
    Mar 7, 2013
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,516
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwani yule Mkenya yuko huru?
     
  10. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #10
    Mar 7, 2013
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 4,251
    Likes Received: 2,936
    Trophy Points: 280

    Hii ni kauli ya "ki-afande" pia, japo si lazima uwe afande.
     
  11. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2013
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,516
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Na hizi kampuni za ulinzi binafsi hazitumii afande?
     
  12. P

    Prince Gack Member

    #12
    Mar 7, 2013
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Eti Tanzania kisiwa cha aman!!!!!
     
  13. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #13
    Mar 7, 2013
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Tunamshukuru Mungu aliyekuokoa na tunazidi kumuomba Mungu ili akuponye haraka.Amen
     
  14. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #14
    Mar 7, 2013
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,516
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Na hizi kampuni za ulinzi binafsi hazilitumii hili neno?
     
  15. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #15
    Mar 7, 2013
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,451
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    hapa TZ hatujapimana nguvu kutakuwa hamna heshika kati ya raia na watawala let call for the war
     
  16. MANI

    MANI Platinum Member

    #16
    Mar 7, 2013
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 6,334
    Likes Received: 1,759
    Trophy Points: 280
    Mkuu watasema ni mkenya mwingine maana wa Dk bado yupo selo !
     
  17. Root

    Root JF-Expert Member

    #17
    Mar 7, 2013
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 24,863
    Likes Received: 11,228
    Trophy Points: 280
    Freedom is coming soon
     
  18. echuma

    echuma JF-Expert Member

    #18
    Mar 7, 2013
    Joined: May 20, 2010
    Messages: 326
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Tanzania ndivyo ilivyo wanasema wanaunda tume itachunguza miezi hadi watu wasahau baadae mambo yanaisha kiswahili swahili
     
  19. BabaJonii

    BabaJonii JF-Expert Member

    #19
    Mar 7, 2013
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Mwana wa adamu anapigeuka kuwa mnyama ndipo haya hutokea, lakini nawaambia wale wote walioshiriki njama hizi HAKUNA TESO LA MWENYE HAKI LIKAKOSA JIBU.... Mungu ni mwema na hakika yake IKO PAMOJA NAWE uponywe nyama na mifupa yako kwa uweza wa mungu POKEA UZIMA... Poleni familia ni wakati wa kuomba uvumilivu kwa mungu nae yu pamoja nanyi
     
  20. u

    ulimbo lunopo JF-Expert Member

    #20
    Mar 7, 2013
    Joined: Dec 11, 2012
    Messages: 243
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    jamani watanzania kwanini tusisimame kwa pamoja na kusema sasa yatosha!! Jamani inawezekana? Tutayaangalia mambo ya kinyama kama haya mpaka lin??
     
Loading...