Kabla ya Ulimwengu kuwepo, kulikuwa na nini? šŸ¤”šŸŒ

Kabla ya Ulimwengu kuwepo, kulikuwa na nini? šŸ¤”šŸŒ

Utaanzishaje dai bila kuwa na uthibitisho nalo?

Dai lisilothibitishwa ni uongo ndio.

Kwa sababu hata kitu cha uongo kinaweza kuanzishwa kama dai.

Na ili dai lijulikane ni ukweli, lazima dai hilo lithibitishwe kwa uthibitisho.

Dai la kwamba "Mungu yupo" halina uthibitisho mpaka dakika hii, kwa hiyo hao walio anzisha dai hili, ni WAONGO na hili dai lao ni UONGO pia.

Kwa sababu hata sasa ukitaka uthibitisho wa dai hili "Mungu yupo" hakuna mwenye anaweza kutoa uthibitisho. Ni blah! blah! tu zinatolewa.

Chochote kinachodaiwa bila uthibitisho kinaweza kutupiliwa mbali bila uthibitisho.

Mungu huyo mnayedai kwamba yupo bila kuwa na uthibitisho, tunamtupilia mbali.

kwa sababu madai yenu ni ya uongo.

Huyo Mungu mnayedai yupo, hayupo.

Mmejitungia tu madai ya uongo ya Mungu wa uongo.

Nataka uthibitisho wa huyo Mungu akiwa yeye kama yeye.

Sio hoja za mara Mungu hivi, mara vile.

Leta uthibitisho DIRECTLY.

Usizunguke zunguke, Mara Mungu hivi, mara vile, mara kikapanda kikashuka.

Mlete huyo Mungu yeye kama yeye straight.

Au aje yeye mwenyewe. Kama ana huo uwezo.

Sio wewe unahangaika kumtetea huyo Mungu.

Aje yeye mwenyewe ajitetee kama yupo.

Usimtetee wewe, aje yeye mwenyewe ajitetee.
Mkuu, kama unataka uthibitisho wa Mungu moja kwa moja, bila hoja za pembeni, ukweli ni kwamba hakuna uthibitisho wa kisayansi unaokubalika kwa wote unaomwonyesha Mungu moja kwa moja. Wanaomwamini hutegemea imani na hoja mbalimbali, huku wengine wakihitaji ushahidi unaopimika.


Swali la msingi ni hili: je, kutokuwepo kwa uthibitisho wa moja kwa moja kunathibitisha kwamba Mungu hayupo? Hapana, lakini pia hakuthibitishi kwamba yupo.
 
Hoja yako inavutia, lakini kuna jambo la kutofautisha hapa: je, energy ni sawa na ufahamu? Kisayansi, nishati ni sifa ya kimwili inayopimika, lakini haijathibitishwa kwamba nishati ina ufahamu au kwamba Mungu ni nishati. Hilo linaingia zaidi kwenye falsafa na imani.

Swali langu ni hili: kama sisi ni sehemu ya ufahamu wa Mungu na tulikuwepo milele ndani ya uungu wake, ni nini kinachotufanya tusijitambue kama tulikuwepo kabla ya kuzaliwa? Hapo ndipo hoja yako inakuwa na jambo la kutafakari zaidi.
Kisayansi everything is energy even matters...kwa hiyo nafsi nayo ni energy
 
Nakubaliana na hoja yako. Lakini nadhani kigezo cha kwanza ni kutotumia imani yenyewe kama ushahidi wa kuthibitisha imani hiyo. Tuchunguze madai ya kila dini kwa mantiki, ushahidi wa kihistoria, uhalisia wa madai yake na kama yanajipinga yenyewe.
Kwanza kwa nini wewe binadamu unahangaika kumtetea huyo Mungu aonekane yupo?

Kama huyo Mungu yupo, aje mwenyewe ajitetee.

Sio wewe umtetee.

Kama huyo Mungu yupo, Binadamu hapaswi kumtetea.

Kama huyo Mungu yupo, aje yeye mwenyewe kujitetea kama ana huo uwezo.

Sio ategemee binadamu wamtetee. Kama wewe unavyofanya hapa.
 
Kisayansi everything is energy even matters...kwa hiyo nafsi nayo ni energy
Ni kweli matter na energy vina uhusiano wa kisayansi, lakini kusema nafsi ni energy bado hakuna uthibitisho wa kisayansi unaokubalika. Si kila kitu kisichoeleweka kisayansi kinamaanisha ni energy; tunahitaji ushahidi maalumu kuthibitisha dai hilo.
 
Hoja yako ina hoja ya kifalsafa inayostahili kujadiliwa, lakini kuna swali moja muhimu: kama energy haikuumbwa na imekuwepo milele, tunajuaje hilo kwa uhakika? Kihisabati na kisayansi, energy huhifadhiwa katika mifumo inayofuata sheria za uhifadhi wa nishati, lakini hilo pekee halithibitishi kwamba energy imekuwepo milele. Pia, kusema Mungu ni ufahamu wa energy kwa ujumla ni mtazamo wa kifalsafa unaohitaji hoja zaidi.


Swali langu ni hili: je, Mungu ni energy yenyewe, ufahamu unaotawala energy, au Muumba aliye nje ya energy? Maana majibu hayo matatu yanaweka msingi tofauti kabisa wa kuelewa uumbaji.
Mungu ni energy..ni utimilifu wa energy yote...vitu vyote vipo ndani ya Mungu na vimeumbwa ndani ya mungu ...tupo ndani ya Mungu
 
Kwanza kwa nini wewe binadamu unahangaika kumtetea huyo Mungu aonekane yupo?

Kama huyo Mungu yupo, aje mwenyewe ajitetee.

Sio wewe umtetee.

Kama huyo Mungu yupo, Binadamu hapaswi kumtetea.

Kama huyo Mungu yupo, aje yeye mwenyewe kujitetea kama ana huo uwezo.

Sio ategemee binadamu wamtetee. Kama wewe unavyofanya hapa.
Mkuu, kumtetea Mungu si lazima kumaanishe kwamba Mungu anahitaji msaada; mtu anaweza kuwa anatetea kile anachoamini ni kweli. Lakini hoja yako ina swali zito: ikiwa Mungu ana uwezo wote na anataka watu wamjue, kwa nini asijidhihirishe wazi kwa wote? Hilo ni swali halali la kifalsafa, na kila mtu anaweza kulitafakari bila kulazimishana kuamini.
 
Ni kweli matter na energy vina uhusiano wa kisayansi, lakini kusema nafsi ni energy bado hakuna uthibitisho wa kisayansi unaokubalika. Si kila kitu kisichoeleweka kisayansi kinamaanisha ni energy; tunahitaji ushahidi maalumu kuthibitisha dai hilo.
Neno spirit ndiyo energy kisayansi na Mungu mwenyewe naye kakili kuwa yeye pia ni spirit yaani energy
 
Mungu ni energy..ni utimilifu wa energy yote...vitu vyote vipo ndani ya Mungu na vimeumbwa ndani ya mungu ...tupo ndani ya Mungu
Hiyo ni dhana ya kifalsafa inayokaribiana na pantheism, yaani mtazamo kwamba Mungu na uhalisia wote ni kitu kimoja. Lakini kusema Mungu ni energy hakujathibitishwa kisayansi. Swali ni hili: kama kila kitu ni Mungu, kuna tofauti gani kati ya Mungu na vitu alivyoviumba?
 
Neno spirit ndiyo energy kisayansi na Mungu mwenyewe naye kakili kuwa yeye pia ni spirit yaani energy
Mkuu, hapo umeunganisha dhana mbili ambazo si lazima ziwe na maana moja. Kisayansi, energy ina maana maalumu inayopimika, lakini spirit ni dhana ya kiroho ambayo haijathibitishwa kuwa ni energy. Kwa hiyo, kusema Mungu ni spirit hakumaanishi moja kwa moja kwamba Mungu ni energy kisayansi. Tunahitaji ushahidi wa kuunganisha dhana hizo mbili.
 
Mkuu, kama unataka uthibitisho wa Mungu moja kwa moja, bila hoja za pembeni, ukweli ni kwamba hakuna uthibitisho wa kisayansi unaokubalika kwa wote unaomwonyesha Mungu moja kwa moja. Wanaomwamini hutegemea imani na hoja mbalimbali, huku wengine wakihitaji ushahidi unaopimika.


Swali la msingi ni hili: je, kutokuwepo kwa uthibitisho wa moja kwa moja kunathibitisha kwamba Mungu hayupo? Hapana, lakini pia hakuthibitishi kwamba yupo.
Ukidai kitu kipo halafu huna uthibitisho wa kitu hicho. Ina maana kwamba madai yako ni ya uongo. Na hicho kitu unachodai kipo, hakipo.

Mungu anadaiwa yupo bila uthibitisho. Madai haya ni ya uongo, Na hivyo, Mungu huyo anayedaiwa yupo, hayupo.
 
Hiyo ni dhana ya kifalsafa inayokaribiana na pantheism, yaani mtazamo kwamba Mungu na uhalisia wote ni kitu kimoja. Lakini kusema Mungu ni energy hakujathibitishwa kisayansi. Swali ni hili: kama kila kitu ni Mungu, kuna tofauti gani kati ya Mungu na vitu alivyoviumba?
Hii ni sayansi halisi siyo dini tu ndiyo maana mungu anaweza kurejesha mambo yote upya..mfano kufufua nk
 
Wakuu, kuna swali ambalo ukilifikiria kwa kina, unaweza kujikuta una maswali mengi kuliko majibu.

Tunaishi katika ulimwengu ambao tunaona vitu, tunahesabu muda, tunazaliwa na kufa. Lakini kuna jambo moja ambalo nimekuwa nikilitafakari:

Kabla ya ulimwengu huu kuwepo, kulikuwa na nini?

Kama kulikuwa na kitu, basi hicho kitu kilitoka wapi?

Kama hakukuwa na kitu chochote kabisa, ni kwa namna gani tukafika kwenye hali ya kuwa na ulimwengu kama huu?

Na kama ulimwengu umekuwepo milele, je, ina maana kwamba haujawahi kuwa na mwanzo?

Sitaki kuhitimisha kwamba nina majibu ya maswali haya. Nataka kusikia mitazamo tofauti kutoka kwa watu wanaopenda kutafakari zaidi ya yale tunayoyaona kwa macho.

Maswali ya mjadala:

1. Je, kila kitu lazima kiwe na mwanzo?
2. Inawezekana kitu kuwepo bila kuumbwa?
3. Je, sayansi inaweza kueleza chanzo cha kila kitu, au kuna maswali ambayo yanahitaji falsafa na imani?
4. Kama kila kitu kinahitaji chanzo, je, chanzo cha kwanza nacho kilihitaji chanzo kingine?

Karibuni kwa hoja zenye mantiki. Tusibishane kwa lengo la kushinda, bali tubadilishane mitazamo na kupanua uelewa wetu.
Hakuna anayejua kwa uhakika kabisa namna ulimwengu ama ā€œuniverseā€ ulianza.

Na haya science ina limitations zake.

Kwenye hii issue ni ā€œThe Big Bang Theoryā€, Ila nyuma ya hapo hakuna anayejuwa chanzo.
 
Ukidai kitu kipo halafu huna uthibitisho wa kitu hicho. Ina maana kwamba madai yako ni ya uongo. Na hicho kitu unachodai kipo, hakipo.

Mungu anadaiwa yupo bila uthibitisho. Madai haya ni ya uongo, Na hivyo, Mungu huyo anayedaiwa yupo, hayupo.
Kutokuwa na uthibitisho wa dai hakumaanishi moja kwa moja kwamba dai hilo ni la uongo; kunamaanisha bado halijathibitishwa. Lakini pia, kutokuwa na uthibitisho hakupaswi kutumika kama sababu ya kudhani dai ni kweli. Kwa hiyo, msimamo sahihi ni kutokubali dai la Mungu kuwepo kama ukweli uliothibitishwa bila ushahidi wa kutosha, bila pia kuhitimisha moja kwa moja kwamba Mungu hayupo.

šŸ™šŸ™
 
Hii ni sayansi halisi siyo dini tu ndiyo maana mungu anaweza kurejesha mambo yote upya..mfano kufufua nk
Mkuu, kufufua ni dai la kiimani ambalo linahitaji ushahidi wake. Sayansi inaeleza namna mwili unavyofanya kazi na hali zinazohusiana na kifo, lakini haijathibitisha kwamba Mungu anaweza kumfufua mtu baada ya kifo cha kudumu. Kuwezekana kwa jambo katika imani hakumaanishi limethibitishwa kisayansi.
 
Wakuu, kuna swali ambalo ukilifikiria kwa kina, unaweza kujikuta una maswali mengi kuliko majibu.

Tunaishi katika ulimwengu ambao tunaona vitu, tunahesabu muda, tunazaliwa na kufa. Lakini kuna jambo moja ambalo nimekuwa nikilitafakari:

Kabla ya ulimwengu huu kuwepo, kulikuwa na nini?

Kama kulikuwa na kitu, basi hicho kitu kilitoka wapi?

Kama hakukuwa na kitu chochote kabisa, ni kwa namna gani tukafika kwenye hali ya kuwa na ulimwengu kama huu?

Na kama ulimwengu umekuwepo milele, je, ina maana kwamba haujawahi kuwa na mwanzo?

Sitaki kuhitimisha kwamba nina majibu ya maswali haya. Nataka kusikia mitazamo tofauti kutoka kwa watu wanaopenda kutafakari zaidi ya yale tunayoyaona kwa macho.

Maswali ya mjadala:

1. Je, kila kitu lazima kiwe na mwanzo?
2. Inawezekana kitu kuwepo bila kuumbwa?
3. Je, sayansi inaweza kueleza chanzo cha kila kitu, au kuna maswali ambayo yanahitaji falsafa na imani?
4. Kama kila kitu kinahitaji chanzo, je, chanzo cha kwanza nacho kilihitaji chanzo kingine?

Karibuni kwa hoja zenye mantiki. Tusibishane kwa lengo la kushinda, bali tubadilishane mitazamo na kupanua uelewa wetu.
Jibu Rahisi ni hili

Imeandikwa

Hapo Mwanzo Kulikuwapo na Neno(MUNGU) na kwa Njia Yake Kila Kitu Kiliumbwa na hakuna Kiumbe chochote kilichoumbwa pasipo Yeye
 
Hakuna anayejua kwa uhakika kabisa. Na haya science ina limitations zake.

Kwenye hii issue ni ā€œThe Big Bang Theoryā€, Ila nyuma ya hapo hakuna anayekuwa chanzo.
Ni kweli, Big Bang inaeleza jinsi ulimwengu ulivyopanuka kutoka hali ya awali yenye joto na msongamano mkubwa, lakini haijatoa jibu la mwisho kuhusu kwa nini ulimwengu upo au nini kilitangulia hali hiyo. Hata hivyo, kutokujua chanzo cha mwisho hakuthibitishi moja kwa moja kwamba Mungu ndiye chanzo, wala kwamba hakuna chanzo. Hapo ndipo utafiti wa kisayansi na falsafa vinaendelea kukutana
 
Mkuu, kumtetea Mungu si lazima kumaanishe kwamba Mungu anahitaji msaada; mtu anaweza kuwa anatetea kile anachoamini ni kweli. Lakini hoja yako ina swali zito: ikiwa Mungu ana uwezo wote na anataka watu wamjue, kwa nini asijidhihirishe wazi kwa wote? Hilo ni swali halali la kifalsafa, na kila mtu anaweza kulitafakari bila kulazimishana kuamini.
Wewe unatumia AI, ambayo ina endeleza mjadala bila kuwa na msimamo wa upande wowote.

AI haina msimamo wala upande wowote. Kwa sababu yenyewe iko programmed kutetea hoja za kila upande bila kuwa na msimamo wake yenyewe binafsi.
 
Back
Top Bottom