Kabla ya Ulimwengu kuwepo, kulikuwa na nini? 🤔🌍

Kabla ya Ulimwengu kuwepo, kulikuwa na nini? 🤔🌍

1. Je, kila kitu kina mwanzo?

Hapana, nishati ya msingi (kisayansi) au Mungu (kidini) havina mwanzo vimekuwepo daima.

2. Inawezekana kitu kuwepo bila kuumbwa?

Ndiyo, chembechembe za atomi zinaweza kutokea zenyewe angani (quantum fluctuation), na ukweli wa kimantiki au kihisabati (kama 1+1=2) hauhitaji kuumbwa.

3. Je, sayansi inaeleza kila kitu?

Hapana, sayansi inaeleza jinsi gani vitu vinafanya kazi, lakini maswali ya kwanini tuliumbwa, maadili na kusudi la maisha yanahitaji falsafa na imani.

4. Je, chanzo cha kwanza kinahitaji chanzo kingine?

Hapana, chanzo cha kwanza (iwe ni Mungu au Nishati kuu) lazima kiwe na sifa ya kujitosheleza na kuwepo nje ya muda, hivyo hakihitaji chanzo kingine
Mkuu, hoja yako ina mantiki, lakini kuna tofauti kati ya kile tunachoweza kuthibitisha kisayansi na kile tunachokiamini kifalsafa au kidini. Kusema chanzo cha kwanza hakihitaji chanzo kingine ni msimamo unaowezekana, ila swali linabaki: tunawezaje kuthibitisha kwamba chanzo hicho hakina mwanzo? 🤔🌌
 
1. Je, kila kitu kina mwanzo?

Hapana, nishati ya msingi (kisayansi) au Mungu (kidini) havina mwanzo vimekuwepo daima.

2. Inawezekana kitu kuwepo bila kuumbwa?

Ndiyo, chembechembe za atomi zinaweza kutokea zenyewe angani (quantum fluctuation), na ukweli wa kimantiki au kihisabati (kama 1+1=2) hauhitaji kuumbwa.

3. Je, sayansi inaeleza kila kitu?

Hapana, sayansi inaeleza jinsi gani vitu vinafanya kazi, lakini maswali ya kwanini tuliumbwa, maadili na kusudi la maisha yanahitaji falsafa na imani.

4. Je, chanzo cha kwanza kinahitaji chanzo kingine?

Hapana, chanzo cha kwanza (iwe ni Mungu au Nishati kuu) lazima kiwe na sifa ya kujitosheleza na kuwepo nje ya muda, hivyo hakihitaji chanzo kingine
Umemaliza mkuu, noted!
 
Vacuum yenyewe ni utupu, lakini kwenye falsafa ndipo maswali yanaanzia: kama mwanzo kulikuwa na utupu, basi ulimwengu ulitokeaje? Na je, utupu ni kutokuwepo kwa kila kitu, au ni hali ambayo bado ina kitu ndani yake? 🤔🔥
Uumbaji ni transformation of energy from one form to another...hivyo kabla ya Mungu kufanya transformation ya uumbaji kulikuwa na ENERGY TU ...ENERGY HAIKUUMBWA IPO MILELE NA MUNGU NI UFAHAMU WA HIYO ENERGY KWA UJUMLA......HATA SISI TULIKUWEPO KABLA YA KUUMBA NA VITU VYOTE VILIKUWEPO ILA SIYO KATIKA FORM HII
 
swali linabaki: tunawezaje kuthibitisha kwamba chanzo hicho hakina mwanzo? 🤔🌌
Hatuwezi kuthibitisha kisayansi (katika maabara) kwamba chanzo cha kwanza hakina mwanzo.

Sayansi inafanya kazi kwa kutumia vipimo, majaribio, na uchunguzi wa kimaada (empirical evidence). Kwa sababu sayansi yenyewe ilianzia ndani ya ulimwengu huu baada ya muda na nafasi kuanza, haina chombo cha kupima au kushuhudia kilichopo nje ya mfumo huo.
 
Kuna maswali ukiuliza kibinadamu huwezi kupata majibu sababu wote mim/sisi na wew tunakinzana mawazo ila naamini kuna mwenye majibu yote haya ila sio binadamu wa kawaida
 
Wakuu, kuna swali ambalo ukilifikiria kwa kina, unaweza kujikuta una maswali mengi kuliko majibu.

Tunaishi katika ulimwengu ambao tunaona vitu, tunahesabu muda, tunazaliwa na kufa. Lakini kuna jambo moja ambalo nimekuwa nikilitafakari:

Kabla ya ulimwengu huu kuwepo, kulikuwa na nini?

Kama kulikuwa na kitu, basi hicho kitu kilitoka wapi?

Kama hakukuwa na kitu chochote kabisa, ni kwa namna gani tukafika kwenye hali ya kuwa na ulimwengu kama huu?

Na kama ulimwengu umekuwepo milele, je, ina maana kwamba haujawahi kuwa na mwanzo?

Sitaki kuhitimisha kwamba nina majibu ya maswali haya. Nataka kusikia mitazamo tofauti kutoka kwa watu wanaopenda kutafakari zaidi ya yale tunayoyaona kwa macho.

Maswali ya mjadala:

1. Je, kila kitu lazima kiwe na mwanzo?
2. Inawezekana kitu kuwepo bila kuumbwa?
3. Je, sayansi inaweza kueleza chanzo cha kila kitu, au kuna maswali ambayo yanahitaji falsafa na imani?
4. Kama kila kitu kinahitaji chanzo, je, chanzo cha kwanza nacho kilihitaji chanzo kingine?

Karibuni kwa hoja zenye mantiki. Tusibishane kwa lengo la kushinda, bali tubadilishane mitazamo na kupanua uelewa wetu.
Wagwan broo man,

Naona swali namba tatu limebeba ujumbe mzima na kwa ufupi kabisa

So far sayansi haijathibitisha kabla ya ulimwengu kulikua na nini.

Swali lako kuu kutoka kwenye thread. Linahitaji falsafa na imani

Sayansi haitoi maana ya maisha lakini imani na falsafa zinatupa kusudi la kuwepo hapa.
 
Ni kweli mkuu, hakuna jibu la mwisho linalokubaliwa na wote. Sayansi inaeleza mengi kuhusu jinsi ulimwengu ulivyobadilika tangu hatua zake za mwanzo, lakini swali la kwa nini ulimwengu upo badala ya kutokuwepo kabisa bado ni fumbo la falsafa. Kutokujua jibu leo hakumaanishi kwamba hakuna jibu. 🌌🤝
Jambo la msingi ni kwamba hakuna mwenye jibu lenye mantiki na mashiko kuhusu hili swali mpaka sasa, labda huko mbeleni jibu litakuja kupatikana ila mpaka sasa hakuna jibu la maana kuhusu hili swali.
 
Wakuu, kuna swali ambalo ukilifikiria kwa kina, unaweza kujikuta una maswali mengi kuliko majibu.

Tunaishi katika ulimwengu ambao tunaona vitu, tunahesabu muda, tunazaliwa na kufa. Lakini kuna jambo moja ambalo nimekuwa nikilitafakari:

Kabla ya ulimwengu huu kuwepo, kulikuwa na nini?

Kama kulikuwa na kitu, basi hicho kitu kilitoka wapi?

Kama hakukuwa na kitu chochote kabisa, ni kwa namna gani tukafika kwenye hali ya kuwa na ulimwengu kama huu?

Na kama ulimwengu umekuwepo milele, je, ina maana kwamba haujawahi kuwa na mwanzo?

Sitaki kuhitimisha kwamba nina majibu ya maswali haya. Nataka kusikia mitazamo tofauti kutoka kwa watu wanaopenda kutafakari zaidi ya yale tunayoyaona kwa macho.

Maswali ya mjadala:

1. Je, kila kitu lazima kiwe na mwanzo?
2. Inawezekana kitu kuwepo bila kuumbwa?
3. Je, sayansi inaweza kueleza chanzo cha kila kitu, au kuna maswali ambayo yanahitaji falsafa na imani?
4. Kama kila kitu kinahitaji chanzo, je, chanzo cha kwanza nacho kilihitaji chanzo kingine?

Karibuni kwa hoja zenye mantiki. Tusibishane kwa lengo la kushinda, bali tubadilishane mitazamo na kupanua uelewa wetu.
Big bang theory
 
🤣🤣 Mkuu, hapo ndipo swali linapoanzia: kama kulikuwa na utupu kabisa, hata nafasi yenyewe haipo, basi hicho tunachokiita “utupu” tunakielezeaje bila kudhani tayari kuna kitu? 😂🔥 Hapo sasa tunaingia kwenye falsafa ya uwepo, si suala la oxygen pekee! 🤝
Hili swali huwa halina jibu la kueleweka, kwsbb hata Binadamu hakuwepo wa kujua hayo 🤣🤣
 
Baada ya huu Uzi,utaleta Uzi mwingine ukilalamika maisha yako magumu,unapiga hatua za mlevi wa chang'aa (mbili mbele,nane nyuma)
Au ushapat kaz
Hapo akili ya kuchangia kwenye huu uzi huna umeanza kumshambulia mtoa uzi! mkuu hapa hamna penzi kitovu cha uzembe, hapa ni mambo ya gravitational force tu. Na hakuna kuleta mambo ya nani aliumba na kuumbwa.
 
Wagwan broo man,

Naona swali namba tatu limebeba ujumbe mzima na kwa ufupi kabisa

So far sayansi haijathibitisha kabla ya ulimwengu kulikua na nini.

Swali lako kuu kutoka kwenye thread. Linahitaji falsafa na imani

Sayansi haitoi maana ya maisha lakini imani na falsafa zinatupa kusudi la kuwepo hapa.
Tatizo la falsfa na imani kila mtu ana ya kwake. Waislamu, Wakristo na Wayahudi wana zao zinazokaribia kufanana, Wahindu wana yao tofauti, Wabudha wana yao n.k
Sasa sijui ipi ni ya kweli hapo.
 
Wakuu, kuna swali ambalo ukilifikiria kwa kina, unaweza kujikuta una maswali mengi kuliko majibu.

Tunaishi katika ulimwengu ambao tunaona vitu, tunahesabu muda, tunazaliwa na kufa. Lakini kuna jambo moja ambalo nimekuwa nikilitafakari:

Kabla ya ulimwengu huu kuwepo, kulikuwa na nini?

Kama kulikuwa na kitu, basi hicho kitu kilitoka wapi?

Kama hakukuwa na kitu chochote kabisa, ni kwa namna gani tukafika kwenye hali ya kuwa na ulimwengu kama huu?

Na kama ulimwengu umekuwepo milele, je, ina maana kwamba haujawahi kuwa na mwanzo?

Sitaki kuhitimisha kwamba nina majibu ya maswali haya. Nataka kusikia mitazamo tofauti kutoka kwa watu wanaopenda kutafakari zaidi ya yale tunayoyaona kwa macho.

Maswali ya mjadala:

1. Je, kila kitu lazima kiwe na mwanzo?
2. Inawezekana kitu kuwepo bila kuumbwa?
3. Je, sayansi inaweza kueleza chanzo cha kila kitu, au kuna maswali ambayo yanahitaji falsafa na imani?
4. Kama kila kitu kinahitaji chanzo, je, chanzo cha kwanza nacho kilihitaji chanzo kingine?

Karibuni kwa hoja zenye mantiki. Tusibishane kwa lengo la kushinda, bali tubadilishane mitazamo na kupanua uelewa wetu.
Labda tujue kwanza maana ya kutokuwa na kitu chochote ni nini. Hakuna kitu maana yake ni nini? Nahisi hapa kwenye hakuna kitu ndo kuna siri. Ukute hakuna jambo kama hilo, hakuna kitu haipo.
 
Uumbaji ni transformation of energy from one form to another...hivyo kabla ya Mungu kufanya transformation ya uumbaji kulikuwa na ENERGY TU ...ENERGY HAIKUUMBWA IPO MILELE NA MUNGU NI UFAHAMU WA HIYO ENERGY KWA UJUMLA......HATA SISI TULIKUWEPO KABLA YA KUUMBA NA VITU VYOTE VILIKUWEPO ILA SIYO KATIKA FORM HII
Hoja yako ina hoja ya kifalsafa inayostahili kujadiliwa, lakini kuna swali moja muhimu: kama energy haikuumbwa na imekuwepo milele, tunajuaje hilo kwa uhakika? Kihisabati na kisayansi, energy huhifadhiwa katika mifumo inayofuata sheria za uhifadhi wa nishati, lakini hilo pekee halithibitishi kwamba energy imekuwepo milele. Pia, kusema Mungu ni ufahamu wa energy kwa ujumla ni mtazamo wa kifalsafa unaohitaji hoja zaidi.


Swali langu ni hili: je, Mungu ni energy yenyewe, ufahamu unaotawala energy, au Muumba aliye nje ya energy? Maana majibu hayo matatu yanaweka msingi tofauti kabisa wa kuelewa uumbaji.
 
Back
Top Bottom