Je, wanawake wana uwezo wa akili sawa na wanaume?

Je, wanawake wana uwezo wa akili sawa na wanaume?

kwa kitakwimu akili ziko normally distributed kwa pande zote mbili - ke na me.

Yaani wako wenye akili nyingi, wastani na kidogo.

Lakini wanawake wako smarter kuliko wanaume (ref: harry belafonte - women are smarter than men)
Basi kwa ufupi tu tutazame katika hivi vipengele viwili kwa hapa duniani, uongozi na sayansi/wanasayansi.

Mrejesho ni upi kati ya wanawake na wanaume ?

Kumbuka wingi wa population ya dunia ina ongozwa na wanawake.
 
Basi kwa ufupi tu tutazame katika hivi vipengele viwili kwa hapa duniani, uongozi na sayansi/wanasayansi.

Mrejesho ni upi kati ya wanawake na wanaume ?

Kumbuka wingi wa population ya dunia ina ongozwa na wanawake.
Huwezi kulinganisha hivyo kwa sababu mpaka miaka mia moja nyuma, wanawake walikuwa hawapewi fursa ya elimu na hasa kwenye taaluma ya sayansi. Rudi nyuma enzi za akina Isac Newton je kuna mwanamke ye yote aliyekuwa mwanasayansi?

Hata vile vichache ambavyo walikuwa wakifanya enzi za akina Marie Curie basi wanaume ndiyo walichukuwa credit. Marie Curie alikataliwa kupewa nobel prize mara ya kwanza bila ya sababu maalumu.
 
Huwezi kulinganisha hivyo kwa sababu mpaka miaka mia moja nyuma, wanawake walikuwa hawapewi fursa ya elimu na hasa kwenye taaluma ya sayansi. Rudi nyuma enzi za akina Isac Newton je kuna mwanamke ye yote aliyekuwa mwanasayansi?

Hata vile vichache ambavyo walikuwa wakifanya enzi za akina Marie Curie basi wanaume ndiyo walichukuwa credit. Marie Curie alikataliwa kupewa nobel prize mara ya kwanza bila ya sababu maalumu.
Mpaka sasa bado wanawake wana nyimwa fursa ya kielimu ?
 
Mpaka sasa bado wanawake wana nyimwa fursa ya kielimu ?
sijasema hivyo, lakini ukilinganisha idadi cumulatively utakuta wanaume ni wengi kwa sababu ya historical facts. Hata leo hii kuna baadhi ya mataifa wanaona bado wanawake wanatakiwa kuwa chini (hata kimshahara) kuliko wanaume
 
Wanawake wana akili kubwa sana kuliko wanaume,sema ile hadithi yao ya zama I iliyotungwa na wazungu kuwa walikula tunda ndio inawafanya wajione wadhaifu wasio na ability,ndo maana sasa hivi baadhi yao waliopuuzia zile hadithi za zamani ndio wanawakimbiza wanaume,ebu twende hapa Tanzania anglia vyeo vyote nyeti wameshikilia wanawake,basi wanawake wana run dunia sasa,na hili battle likiendelea kutakuja kuwa na vita kati ya wanaume na wanawake maana sasa hivi wanawake wenyewe wanatoana hamu sasa unafikiri wanahitaji mwanaume??
 
Generally: Wanaume wanaakili kuliko Wanawake. Hiyo wala haina haja ya kufanya utafiti.

Specifically: Wapo Wanawake mmoja mmoja ambao wanaakili kuliko wanaume
 
Wanawake wana akili kubwa sana kuliko wanaume,sema ile hadithi yao ya zama I iliyotungwa na wazungu kuwa walikula tunda ndio inawafanya wajione wadhaifu wasio na ability,ndo maana sasa hivi baadhi yao waliopuuzia zile hadithi za zamani ndio wanawakimbiza wanaume,ebu twende hapa Tanzania anglia vyeo vyote nyeti wameshikilia wanawake,basi wanawake wana run dunia sasa,na hili battle likiendelea kutakuja kuwa na vita kati ya wanaume na wanawake maana sasa hivi wanawake wenyewe wanatoana hamu sasa unafikiri wanahitaji mwanaume??
Katika hivyo vyeo walivyo shikilia wana fanya nini vya akili vilivyo bora ili tuzione hizo akili zao au ndio wanapeleka nchi mlama.
 
Generally: Wanaume wanaakili kuliko Wanawake. Hiyo wala haina haja ya kufanya utafiti.

Specifically: Wapo Wanawake mmoja mmoja ambao wanaakili kuliko wanaume
Asante mkuu kwa mchango wako.
 
Ukijua wagunduzi wa technology nyingi duniani , na mifumo mingi ni jinsia gani utapata jibu lko bla shida
 
Akili ya mwanamke ni kumvutia tu mwanaume yani mishen zao zote na akili zao mingi ni kumvutia tu mwanaume ndo maana mwanamke wanafanya urembo na vingi tu kukushawishi
 
Ila pia ili mwanaume awe na akili mingi anatengemea malezi ya akili mingi kutoka kwa mwanamke kwa aslimia kubwa.,
 
Huwezi kulinganisha hivyo kwa sababu mpaka miaka mia moja nyuma, wanawake walikuwa hawapewi fursa ya elimu na hasa kwenye taaluma ya sayansi. Rudi nyuma enzi za akina Isac Newton je kuna mwanamke ye yote aliyekuwa mwanasayansi?

Hata vile vichache ambavyo walikuwa wakifanya enzi za akina Marie Curie basi wanaume ndiyo walichukuwa credit. Marie Curie alikataliwa kupewa nobel prize mara ya kwanza bila ya sababu maalumu.
Kama wana akil kwa nin wasingefanya namna wachukue hyo fursa kwa nin mpka wapewe?
 
Primary school nakumbuka mademu walikuwa wengi top ten kuliko njemba, ila zile tatu za mkiani guaranteed zilikuwa njemba kila mwaka
 
Wanawake wana akili kubwa sana kuliko wanaume,sema ile hadithi yao ya zama I iliyotungwa na wazungu kuwa walikula tunda ndio inawafanya wajione wadhaifu wasio na ability,ndo maana sasa hivi baadhi yao waliopuuzia zile hadithi za zamani ndio wanawakimbiza wanaume,ebu twende hapa Tanzania anglia vyeo vyote nyeti wameshikilia wanawake,basi wanawake wana run dunia sasa,na hili battle likiendelea kutakuja kuwa na vita kati ya wanaume na wanawake maana sasa hivi wanawake wenyewe wanatoana hamu sasa unafikiri wanahitaji mwanaume??
Hivyo vyeo wanapewa na nani?
 
Katika hali ya kawaida inaonekana mwanaume ana akili kuliko mwanaume linapokuja swala la maamuzi yanahitaji akili.
Lakini ukweli ni kwamba mwanamke ana akili kubwa kuliko mwanaume, lakini asili na mazingira ndio yanayo dumaza akili yake

Tunapo sema asili maana yake akili ya mwanamke pamoja na kuwa kubwa lakini haijawahi kiwa na matokeo chanya ya moja kwa moja.

Sehemu yoyote kumuachia mwanamke atumie akili yake kama ndio final huwa hakuna matokeo bora ya moja kwa moja.
Sasa ana akili gani apo au ndo umeandika nini mzee wangu
 
Ukijua wagunduzi wa technology nyingi duniani , na mifumo mingi ni jinsia gani utapata jibu lko bla shida
Masuala ya invention wanaume wame tawala sana mkuu katika huu upande.
 
Akili ya mwanamke ni kumvutia tu mwanaume yani mishen zao zote na akili zao mingi ni kumvutia tu mwanaume ndo maana mwanamke wanafanya urembo na vingi tu kukushawishi
Duuuh!
 
Back
Top Bottom