Je, huu ni ukweli uliofichwa kwa miaka mingi?

Je, huu ni ukweli uliofichwa kwa miaka mingi?

Mkuu lifecoded post yako imenifikirisha sana nafikiri ni wakati sahihi waafrika kuanza kutafuta ukweli nje ya hivi vitabu vya dini maana vina mkanganyiko kidogo kutoka kwenye uhalisia wa mambo. Ila ambacho sielewi ni kwanini sisi waafrica tulioletewa dini ndio tumeishika sana kuliko waliotuletea dini??? Na kipi kitatukomboa kutoka vifungo hivi??
We need to do something...! Hizi dini za kuletewa zimeishia kutuvuruga tu.!
 
Mkuu ukitaka nijadili na kuthibitisha uwepo wa MUNGU kwanza niambie dunia na viumbe vyote vilivyomo vilitoka wapi. Ukiniambia vilikotokea na mimi nitakuthibitishia kuwa MUNGU yupo.
Unaelewa hoja yako haina mantiki?

Unaelewa kwamba naweza kukuambia sijui, na moja ya saabu kwamba sijui ni kwamba Mungu mjuzi a yote, mwenye uwezo wote na upendo wote, ambaye angekuwepo angenipa jibu la swali hilo, hayupo?

Unaelewa kwamba unaniambia square root ya 2 ni kumi, nakwambia haiwezi kuwa 10 kwa sababu inatakiwa iwe ndogo kuliko 2.

Unaniambia nikitaka uthibitishe ni 10, nikwambie square root ya 2 ni nini.

Naweza kuwa sijui square root ya 2 ni nini, nikajua tu haiwezi kuwa ndogo kuilko 2, na hivyo jibu lako la 10 ni uongo.

Kwa sababu.

1. Square root ya 10 ni 100, si 2
2. Square root ya 2 ni lazima iwe ndogo kuliko 2.

Sihitaji kujua square root ya 2 ni nini ili kujua si 10.

Unaelewa hilo?
Illogical!!!
Kwanini unaamini kwamba Mungu unayesema hayupo ndiye anatakiwa akupe wewe uwezo wa kujua uwepo wake badala yake ukatumia uwezo unaoamini unao wewe ili kujua?kama unaamini hakuna aliyekupa upeo em tumia uwezo wako eleza baraza hapa upi ni mwanzo wa dunia na viumbe vyote?

Jibu nililotegemea kutoka kwako ni wewe kuelezea kwa kutumia upeo wako unaouamini sana kusema mwanzo wa viumbe vyote ili uwafungue watu nao wajue kwamba kweli Mungu hayupo ila ajabu unalia lia ukitaka huyo Mungu unaesema hayupo akupe hiyo akili,then unataka atoke wapi?jiundie wewe uwezo utueleze hapa!

Au kwamba wewe kwake ni special sana hadi atumie nguvu nyingi kukuthibitishia?miaka yote nakusoma humu upo na kauli zile zile "thibitisha uwepo wa Mungu,mara Mungu hayupo" hizi nguvu zote unazotumia bora ujiongezee maarifa mengine kichwani maana mara zote huwa nakuona hauko sawa.
 
Kuna topic moja mtu aliuliza, kwa mapokeo, tunaambiwa yule Cain mtotowa Adam, alipofukuzwa Eden, aliondokana kuoa mbalihuko.

Sasa kama Adamndiye mtu wa kwanza, huko mbali alioa nani?

Wataalam wakawa na majibu mawili.

Moja wakasema alioa dada yake. Jibu hili linaelezea habari kwamba Adamna Hawa walikuwa na watoto tofauti.

Lakini halijitoshelezi, tunaambiwa Adamna Hawa na uzao wao walikuwa Eden, kama walikuwa na watoto wao kabla ya Cain kufukuzwa, hao wangekuwa Eden nao.

Hao watoto wao waliofika nje ya Eden bila kufukuzwa walikuwa nani? Wlaifikaje huko? Mbona habari zao za kufika huko hazikuandikwa?

Kukatolewa jibu la pili, la kisomi zaidi kuliko kimapokeo. Wanasosholojia wanasemakwamba waandishi wa Kiyahudiwameandika mambo kingano zaidi ya ukweli. Kwamba si ajabu kwa watu wa kabila moja, wanapoandika hadithi za mwanzo wa kabila lao, kuandika mwanzo wa kabila lao kama mwanzo wa watu wote, na si ajabu, katika enzi hizo, watu waliokaa pamoja waliwahesabu watu wengine wa mbali nao kwamba si watu kamili.

Kwa hivyo, kulikuwapo na watu kablaya Adam wanaishi sehemu nyingine mbaona uzao wa Adam, ila watu wa uzao wa Adam haukuwahesabu hawa watu kama watu kamili, na Cain alivyofukuzwa Eden akaenda kuoahuko.

Hili jibu la pili lilinifanya niseme kwamba, hizindizohabari ninazosema mara kwa mara hapa.

Kwamba, hivi vitabu ni mythologies, si fact, watu wengi wanavisoma kama fact.

Habari yenyewe imeandikwa kirefu zaidi hapa

https://www.biblicalarchaeology.org/daily/biblical-topics/hebrew-bible/who-was-the-wife-of-cain/
Baada ya Adam na Hawa kufukuzwa Eden walitengana kipindi cha miaka 40, yaani ile saa wanafukuzwa Adam alikuwa na hasira naye sana pia Hawa alichikia kwanini Adam hakujitetea tu akaanza kutupa lawama kwa Hawa, katika kufukuzwa Mungu aliwagawanya njia maana aliona tu Adam angeua mke kwa kumsababishia kukosa uhondo na raha za Eden, just imagine mtu analima mahindi asubuhi jioni yanafaa kuliwa ardhi ilibarikiwa sana. Sasa kwa kuwa Mungu aliliona hilo aliwatenga umbali mkubwa maana alimshushia Adam maeneo ya mto Nile kisha akamshusha mwanamke Maeneo ya India, walipotengana kwa muda kila mtu alimmiss mwenzake maana walipo wako peke yao hakuna kuongea ni mawazo na stress za hatari, Adam akashusha hasira na Hawa akaondoa woga kisha wakaanza zoezi la kutafutana, ilipita miaka 40 ndipo wakaja kukutana maeneo ya Ethiopia, ndipo hapo Adam akamsamehe mke wake na hasira zimeisha na Hawa akamwaidi mume wake kuwa hatamtendea ubaya tena maisha ya kutengana na Mungu bustanini ndipo yalipoanza na wakawa waumini na wakawa wanamuomba Mungu kwa kila jambo, Kumbuka umbumbu walikuwa nao kabla ya kula tunda, hapa walishakuwa na akili kwahyo walipokutana tu usiku hapakutosha na ndipo Mimba ya Cain ilipotungwa, hii habari ya Adam akamjua Hawa ni baada ya miaka 40 kupita wakiwa mbali sana, kwahyo mtu anaposema kuwa Cain mtoto wa shetani nitawabishia sana ila ukiniambia nyoka alikuwa ni Lilith nitawaelewa vizuri sana maana ina ushahidi wa maandiko, Vipi nitaje na kisa cha Cain kumuua Abel???

Somen hiyo tuendelee.
 
Illogical!!!
Kwanini unaamini kwamba Mungu unayesema hayupo ndiye anatakiwa akupe wewe uwezo wa kujua uwepo wake badala yake ukatumia uwezo unaoamini unao wewe ili kujua?kama unaamini hakuna aliyekupa upeo em tumia uwezo wako eleza baraza hapa upi ni mwanzo wa dunia na viumbe vyote?

Jibu nililotegemea kutoka kwako ni wewe kuelezea kwa kutumia upeo wako unaouamini sana kusema mwanzo wa viumbe vyote ili uwafungue watu nao wajue kwamba kweli Mungu hayupo ila ajabu unalia lia ukitaka huyo Mungu unaesema hayupo akupe hiyo akili,then unataka atoke wapi?jiundie wewe uwezo utueleze hapa!

Au kwamba wewe kwake ni special sana hadi atumie nguvu nyingi kukuthibitishia?miaka yote nakusoma humu upo na kauli zile zile "thibitisha uwepo wa Mungu,mara Mungu hayupo" hizi nguvu zote unazotumia bora ujiongezee maarifa mengine kichwani maana mara zote huwa nakuona hauko sawa.
Hongera sana mkuu, nahisi una nuru
 
Kuna vitu vingine ukichunguza utapata tabu sana " pengine hata wewe huyo unaye muita baba sio baba ako ukwel anaujua mama ako "
 
Illogical!!!
Kwanini unaamini kwamba Mungu unayesema hayupo ndiye anatakiwa akupe wewe uwezo wa kujua uwepo wake badala yake ukatumia uwezo unaoamini unao wewe ili kujua?kama unaamini hakuna aliyekupa upeo em tumia uwezo wako eleza baraza hapa upi ni mwanzo wa dunia na viumbe vyote?

Mungu ninayesema hayupo ni yupi?

Jibu nililotegemea kutoka kwako ni wewe kuelezea kwa kutumia upeo wako unaouamini sana kusema mwanzo wa viumbe vyote ili uwafungue watu nao wajue kwamba kweli Mungu hayupo ila ajabu unalia lia ukitaka huyo Mungu unaesema hayupo akupe hiyo akili,then unataka atoke wapi?jiundie wewe uwezo utueleze hapa!

Kwani haiwezekani Mungu mjuzi wa yote, mwenye uwezo wote na upendo wote asiwepo, nikawezakuelewa Mungu hayupo na kuelezea sababu kwa nini hayupo, lakini hapo hapo nisijue chanzo cha viumbe?

Kinachofanya kwamba "ukijua Mungu hayupo tu, ni lazima ujue chanzo cha viumbe" ni kipi?

Maswali haya hayana uhusiano wowote, umeyaunganisha kwakulazimisha tu, kwa "logical non sequitur".

Unaniambia kwamba "Ukijua square root ya 2 si 10, lazima uwe unajua square root ya 2 ni nini".

Hapana, si kweli. Inawezekana najuakanuni tu kwamba square root ya 2 lazimaiwe ndogo kuliko 2.

Nikaona square root ya 2 haiwezi kuwa 10.

Kwa sababu.

1. 10 x 10 ni 100, si 2.
2. Square root ya 2 ni lazima iwe ndogo kuliko 2, 10 haiwezi kuwa square root ya 2, kwa sababu ni kubwa kuliko 2.

Hivyo, naweza kujua 10 si square root ya 2 bila hata kujua square root ya 2 ni nini.

Sasa wewe unalazimisha kwamba nisipojua square root ya 2 ni nini, basi lazima ni 10.


Au kwamba wewe kwake ni special sana hadi atumie nguvu nyingi kukuthibitishia?miaka yote nakusoma humu upo na kauli zile zile "thibitisha uwepo wa Mungu,mara Mungu hayupo" hizi nguvu zote unazotumia bora ujiongezee maarifa mengine kichwani maana mara zote huwa nakuona hauko sawa.

Mungu hayupo, ndiyo maana mpaka leo huwezi kuthibitisha yupo.

Kama unabisha, thibitisha Mungu yupo.
 
Illogical!!!
Kwanini unaamini kwamba Mungu unayesema hayupo ndiye anatakiwa akupe wewe uwezo wa kujua uwepo wake badala yake ukatumia uwezo unaoamini unao wewe ili kujua?kama unaamini hakuna aliyekupa upeo em tumia uwezo wako eleza baraza hapa upi ni mwanzo wa dunia na viumbe vyote?

Jibu nililotegemea kutoka kwako ni wewe kuelezea kwa kutumia upeo wako unaouamini sana kusema mwanzo wa viumbe vyote ili uwafungue watu nao wajue kwamba kweli Mungu hayupo ila ajabu unalia lia ukitaka huyo Mungu unaesema hayupo akupe hiyo akili,then unataka atoke wapi?jiundie wewe uwezo utueleze hapa!

Au kwamba wewe kwake ni special sana hadi atumie nguvu nyingi kukuthibitishia?miaka yote nakusoma humu upo na kauli zile zile "thibitisha uwepo wa Mungu,mara Mungu hayupo" hizi nguvu zote unazotumia bora ujiongezee maarifa mengine kichwani maana mara zote huwa nakuona hauko sawa.
Sawa kabisa mkuu, umeandika vyema sana.
 
Baada ya Adam na Hawa kufukuzwa Eden walitengana kipindi cha miaka 40, yaani ile saa wanafukuzwa Adam alikuwa na hasira naye sana pia Hawa alichikia kwanini Adam hakujitetea tu akaanza kutupa lawama kwa Hawa, katika kufukuzwa Mungu aliwagawanya njia maana aliona tu Adam angeua mke kwa kumsababishia kukosa uhondo na raha za Eden, just imagine mtu analima mahindi asubuhi jioni yanafaa kuliwa ardhi ilibarikiwa sana. Sasa kwa kuwa Mungu aliliona hilo aliwatenga umbali mkubwa maana alimshushia Adam maeneo ya mto Nile kisha akamshusha mwanamke Maeneo ya India, walipotengana kwa muda kila mtu alimmiss mwenzake maana walipo wako peke yao hakuna kuongea ni mawazo na stress za hatari, Adam akashusha hasira na Hawa akaondoa woga kisha wakaanza zoezi la kutafutana, ilipita miaka 40 ndipo wakaja kukutana maeneo ya Ethiopia, ndipo hapo Adam akamsamehe mke wake na hasira zimeisha na Hawa akamwaidi mume wake kuwa hatamtendea ubaya tena maisha ya kutengana na Mungu bustanini ndipo yalipoanza na wakawa waumini na wakawa wanamuomba Mungu kwa kila jambo, Kumbuka umbumbu walikuwa nao kabla ya kula tunda, hapa walishakuwa na akili kwahyo walipokutana tu usiku hapakutosha na ndipo Mimba ya Cain ilipotungwa, hii habari ya Adam akamjua Hawa ni baada ya miaka 40 kupita wakiwa mbali sana, kwahyo mtu anaposema kuwa Cain mtoto wa shetani nitawabishia sana ila ukiniambia nyoka alikuwa ni Lilith nitawaelewa vizuri sana maana ina ushahidi wa maandiko, Vipi nitaje na kisa cha Cain kumuua Abel???

Somen hiyo tuendelee.
Unaweza kuthibitisha Adam alikuwepo kiuhalisia na si hadithi tu?
 
Sasa marehemu ambaye yupo top ten ya watu wa kwanza kufa Mi namletaje?? Au unataka nimfufue?? Kaone fuvu lake oldvai George
 
Naongelea dini kubwa kuliko zote duniani yaani Ukristo sisi Africa tumekuwa extremists sana kuliko hata hao wazungu.... Kiasi tunafunga mawazo yetu kwa biblia tu na sio reasoning zozote zile wakati hao wazungu wanastretch akili zao kufikiri hadi nje ya biblia na ndio maana wanafika mbali

Mfano hapa Tanzania kuna makanisa kibao utakuta kuna maombi maalum kwa Israel ila hutawahi kuta kuna maombi maalum kwa Dodoma au singida au zanzibar!! Sasa kama sio extremism ni nini hyo..... Hata makanisani tu wakiambiwa kuwa na viongozi wanawake utasikia wanadema biblia hairuhusu!!! Sijui kuvaa suruali au kudivorce itasikia biblia hairuhusu!!! Ila wazungu unakuta mchungaji ana kanisa kubwa kaachana na mke wake, anavaa bukta na bado mbinguni anaenda sasa sielewi kwanni sisi waafrika tunafunga akili zetu kuwaza nje ya maandiko... Mfano makanisani unakuta watu wanaaminishana kuwa tawala zote za kidunia zimewekwa na Mungu hata ya madikteta ndio maana wanashindwa kuwapinga na kuwakosoa!!! Sasa kwa reasoning hii tutafika kweli

Hapa ndio shida napoiona
Kama unazungumzia ukristo tu na kwa hayo mambo uliyoyaeleza ni wazi basi tatizo ni ukristo wenyewe,hivyo kabla ya kuanza kulinganisha wazungu na waafrika lazima tukubaliane kuwa ukristo wenyewe ndio chanzo cha tatizo.
 
Siyo kwamba Biblia haimtambui Kaini, hapana ila kilichofanyika ni kutengwa kwa Kaini baada ya kumuua ndugu yake. Soma MWANZO 4:12 "........utakuwa mtoro na mtu asiye na kikao duniani". Hii ni laana kutoka kwa BWANA MUNGU, sasa ikiwa anaambiwa utakuwa mtoro na usiye na kikao duniani, iweje basi nafasi yake indelee kuwepo? Laana hii ni kielelezo tosha kuwa Kaini aliondolewa kwenye nafasi yake kama mtoto wa kwanza wa Adamu.

Mkuu hii biblia mimi sijawahi kuitumia, lakini inatumiwa na Kanisa Katoliki, hivyo siwezi kusema iko sawa au la ingawa Kanisa Katoliki haliaminiki hata kidogo. Isitoshe Eva kusema nimepata mtoto kutoka kwa Bwana ni sawa tu na wanawake wengine utawasikia wanasema Bwana Mungu amenipa mtoto, Je hiyo inatosha kusema watoto wao ni Wamalaika???

Apocalypse of Moses ni Apocrypha, maana yake ni kuwa hakikubaliki na hakikujumuishwa kwenye Biblia hivyo hakiko sahihi na kimejaa uongo mwingi. Kama nilivyosema yapo maandiko mengi tu ambayo ni Apocrypha, these are spurious books with the intention to deceive and to lead people astray!

Siyo kila mtoto anayezaliwa anafanana na Baba yake, hilo liko wazi hata kwenye familia zetu, siyo watoto wote wanafanana na baba zao. Mfano Esau na Yakobo walikuwa mapacha lakini walitoka na sura mbili tofauti kabisa! MWANZO 25:24-25

Adhabu aliyopewa Eva siyo kwenye uzazi tu, mpaka kwenye maisha mengine mpaka kifo. Sasa ukisema alipewa adhabu kwenye masuala ya ngono pekee unakuwa unapotosha. Hivi labda nikuulize, wanawake hawafi? hawaugui? hawakosi chakula? hawapati mateso mengine yoyote yale zaidi ya kuzaa kwa uchungu tu???...... nafikiri jibu unalo hivyo hii hoja yako haina mashiko.

Isitoshe BWANA MUNGU ana uhuru wa kuchagua adhabu gani ampatie mwanadamu. Biblia inatuambia kwamba mawazo ya BWANA MUNGU na akili zake hazichunguziki.....
Mkuu hoja namba NNE kuhusu sura ya Adamu nina cha kuongezea hapo.
Inapitajwa sura mfano wa Adamu maana naiona iko tofauti kidogo na mawazo yako. Kwanini ? Kule mwanzo tunaambiwa Adamu aliumbwa kwa sura na mfano wa Mungu( pure, kiumbe asiye na dhambi kwa kuwa Mungu baba yake si mdhambi ) lakini baada ya kula tunda waliasi, wakawa wa dhambi ndiyo maana anapozaliwa mtoto mwana wa adamu ki asili tunafanana nao. Ni sawa na yule mtu anaposema nilichukuliwa mimba nikiwa hatiani nafkiri hatia ni hiyo inayotuandama tangu uasi wa adamu.
 
Ulimuona huyo mzungu mvaa bukta akienda mbinguni?? Ukubali ukatae mwanamke asivae mavazi ya kiume Amri sio ombi, na hapa niwaambie tu ukweli suruali ni vazi kike, wanaume msijifariji
Ndiyo mkuu mtu anayeenda mbinguni unamuona hta kabla hajafa na kuna mmoja mpaka wine alikuwa anakunywa kabisa na mikutano yake Roho mtakatifu anashuka mkuu nikagundua haya mambo ya imani sio kukariri vifungu vya biblia bali nikwenda mbele kabisa.... Hata wachungaji wanawake huku bongo hawataki kisa tu bible ilikataza but huko nje wazungu wameweka na wanasogeza gombo si kidogo kina joyce meyer n.k sasa unajiuliza kivp wao waliowaza nje ya bible wanatuzidi kiroho sio tuliokariri bible!!!

Na hiyo amri inayosema mwanamke asivae mavazi ya kiume unaweza tuelezea wapi biblia inasema mavazi ya kiume ni yapi na ya kike ni yapi?? Je yale madira waliokuwa wakivaa kina Yesu ni mavazi ya kike au kiume??
 
Mungu ninayesema hayupo ni yupi?

Mungu unayesema hayupo ndiye aliyekupa wewe akili hadi leo umeweza kuandika hapa kwa kiburi kwamba hayupo.hoja kwamba kwanini akakupa akili za kumpinga na hakukupa akili za kujua uwepo wake ni mfu coz kila mmoja wetu amempa akili na utashi wa kuchagua atakalo as long as anajua muda wetu sote kuturudisha kwake kujibu tulivyoishi duniani,ukiweza kuelezea chanzo cha wewe kuwepo hapa duniani,sio kiumbe kingine...wewe mwenyewe basi wengi hapa tutakubaliana na wewe.


Kwani haiwezekani Mungu mjuzi wa yote, mwenye uwezo wote na upendo wote asiwepo, nikawezakuelewa Mungu hayupo na kuelezea sababu kwa nini hayupo, lakini hapo hapo nisijue chanzo cha viumbe?

Bro!!!u know what, ushindi wa wanaoamini uwepo wa Mungu upo hapa.kwanini?wanaamini hivyo kwa sababu haiwezekani sisi kujiumba,ng'ombe kujiumba{kumbuka ng'ombe hawana akili wajiumbe wenyewe,kondoo sisimizi etc bora binadam kwa kiburi chetu kama wewe tungeweza kujifariji ila still hatuwezi},mimi nasema yote amefanya Mungu,kataa kwa kuniambia nani aliufanya ulimwengu uwe kama ulivyo leo?

Kwa hiyo hoja yako inakufa kwamba,kutokujua kwako wala kuwa na punje ya idea kwamba wewe ulitokeaje duniani pamoja na viumbe wengine hauwezi kuupinga uwepo wa Muumbaji/mwanzilishi wa hii dunia hali yakuwa hujui chanzo chako.

Kinachofanya kwamba "ukijua Mungu hayupo tu, ni lazima ujue chanzo cha viumbe" ni kipi?

Jibu lipo hapo juu....

Maswali haya hayana uhusiano wowote, umeyaunganisha kwakulazimisha tu, kwa "logical non sequitur".

Unaniambia kwamba "Ukijua square root ya 2 si 10, lazima uwe unajua square root ya 2 ni nini".

Hapana, si kweli. Inawezekana najuakanuni tu kwamba square root ya 2 lazimaiwe ndogo kuliko 2.

Nikaona square root ya 2 haiwezi kuwa 10.

Kwa sababu.

1. 10 x 10 ni 100, si 2.
2. Square root ya 2 ni lazima iwe ndogo kuliko 2, 10 haiwezi kuwa square root ya 2, kwa sababu ni kubwa kuliko 2.

Hivyo, naweza kujua 10 si square root ya 2 bila hata kujua square root ya 2 ni nini.

Sasa wewe unalazimisha kwamba nisipojua square root ya 2 ni nini, basi lazima ni 10.

Hizi hesabu mkuu utaishi nazo duniani tu,ukitaka kuamini uwepo wako ni wa ajabu jaribu kutafuta fundi mjuzi ujuavyo akuongezee kimo chako au akupunguze uone kama hajakugeuza mlemavu.

My point is,huwezi kutaka kujua au kukataa uwepo wa Mungu kwa kufananisha na hizo number ulizoweka hapo.




Mungu hayupo, ndiyo maana mpaka leo huwezi kuthibitisha yupo.

Kama unabisha, thibitisha Mungu yupo

Nathibitisha yupo kwa jinsi kwanza nilivyoumbwa mimi na viumbe wengine pili hajawahi na naamini hatowahi atokee atakaethibitisha kwamba siye Mungu aliuumba huu ulimwengu wewe mwenyewe ukiwepo ktk walioshindwa!
 
zitto junior, ukiweza kuniambia kilichomfanya adamu aingie kwenye Mkumbo wa kifo ni nini? Nitauelewa huu uzi wako naomba tumia vifungu ulivyoviweka kwenye Uzi huu.
Mkumbo wa kifo kivp mkuu??? Vifungu vya zohar,biblia au apocrypha?? Nachojua kwenye hizi zote wanasema kifo kilikuja baada ya Adam kuiga alichofanya Hawa ila wanatofautiana tu definition ya tunda mfano kma ni ngono na shetani basi Adam naye akaonjeshwa ngono na hawa hivyo wote wakawa wamekosa utii kwa Mungu kupelekea laana hadi kifo na kama tunda ni tunda basi Adam alifikwa na kifo baada ya kufuata mkumbo wa Hawa kula lile tunda walilokatazwa

Unless sijaelewa swali lako ila hyo ndio explanation yake
 
Back
Top Bottom