Je, huu ni ukweli uliofichwa kwa miaka mingi?

Je, huu ni ukweli uliofichwa kwa miaka mingi?

Mkuu zitto junior asante kwa kunikaribisha katika uzi wako mwingine tena. Lakini nitaandika kwa kifupi tu, ni hivi; hoja hiyo ya kusema eti lile halikuwa "tunda la mtini" bali lilikuwa ni tendo la ndoa mimi binafsi nakataa hasa kutokana na NENO la MUNGU halidanganyi. WARUMI 3:4 "MUNGU ajulikane kuwa mkweli na wanadamu wote waongo"..... Pia soma ZABURI 116:11

Kwa kuwa MUNGU siyo muongo na Musa alikiandika kitabu cha MWANZO kwa kuambiwa na MUNGU mambo yote yaliyotukia, hivyo yote yaliyoandikwa kwenye BIBLIA ni KWELI tupu pasipo shaka yoyote ile!

Ili tujue kwamba lile lilikuwa ni tunda la mti kweli na siyo vinginevyo hebu soma MWANZO 3:6 .."mwanamke alipoona ya kuwa ule mti wafaa kwa chakula, wapendeza macho nao ni mti wa kutamaniwa kwa maarifa, basi alitwaa katika matunda yake akala, akampa na mumewe naye akala".

Nime-highlight hayo maneno hapo juu kwa rangi nyekundu ili tuyajadili na kupata majibu...."ule mti wafaa kwa chakula"... sentensi hii inatosha kabisa kutonesha kuwa ule ulikuwa ni mti wa matunda kama miti mingine ndiyo maana Eva aliona unafaa kwa chakula. Kama tunda lingekuwa ni "uchi" wa Eva au "uchi" wa Nyoka, Je! uchi unafaa kwa chakula? Au tendo la ngono linafaa kwa chakula?

...."basi alitwaa katika matunda yake akala, akampa na mumewe naye akala"...hapa tunaona wazi kabisa ni kitu alikula kwa kutumia mdomo wake, maana baada ya kula alimpatia na mumewe naye akala. Je! kama tunda lingekuwa ngono angewezaje kula "uchi" wake na kumpa mumewe naye ale?

Kuna watu watabisha na kusema; "oooh, hiyo ni lugha tu ilitumika kuficha ukweli". Mimi nasema hapana, kama kitendo cha ngono kingefanyika basi BWANA MUNGU angesema kuwa ni ngono ilifanyika wala asingeficha ukweli. Ngono ilipofanyika kati ya malaika waasi na wanadamu BWANA MUNGU hakuficha bali alisema wazi;

Baadhi ya Malaika walipoacha viti vyao Mbinguni na kuja duniani kufanya ngono na binti za wanadamu, BWANA MUNGU alisema bila kificho, MWANZO 6:1-2 ..".........Wana wa MUNGU waliwaona hao binti za Wanadamu ya kuwa ni wazuri, wakajitwalia wake wowote waliowachagua". Tukubali tu kuwa MUNGU haufichi UKWELI.

Sasa hebu ona ushahidi mwingine kutoka kwenye Biblia kuwa lile lilikuwa ni tunda la mti na siyo tendo la ngono. Soma MWANZO 3:22-24 ... "BWANA MUNGU akasema basi huyu mtu amekuwa kama mmoja wetu kwa kujua mema na mabaya, na sasa asije akanyoosha mkono wake akatwaa matunda ya mti wa uzima akala akaishi milele................akamfukuza huyo mtu, akaweka Makerubi upande wa mashariki wa bustani ya Edeni na upanga wa moto uliogeuka huko na huko kuilinda njia ya mti wa uzima".

Baada ya Adamu na Eva kula matunda ya mema na mabaya, kulikuwa na mti mwingine wenye matunda ya Uzima, ambao sasa ikabidi BWANA MUNGU auwekee ulinzi ili Adamu na Eva wasije wakaenda na kunyoosha mikono yao na kuchuma matunda yake na kula. Kwa mistari hii tunaona UKWELI ni upi na uongo ni upi. MUNGU hasemi UONGO hata siku moja, wala Biblia haijadanganya wala kuuficha UKWELI.

Shetani ni mjanja sana na anatumia ujanja wake kuwadanganya na kuwarubuni Wanadamu ili waone kuwa MUUMBA wao ni muongo. Lengo la Shetani ni kutuaminisha kuwa MUNGU ni muongo na alitumia ujanja huo huo kumfanya Eva amuone MUNGU ni muongo. Shetani amewasaidia Wanadamu kuandika vitabu vingi sana vyenye maudhui ya kupingana na Biblia ili tu kuwafanya wanadamu wamuone MUNGU ni muongo.

Vitabu hivi vyenye maudhui ya kudanganya vipo vingi sana na viliandikwa miaka mingi sana nyuma, enzi za mfalme Nimrodi wa Babeli ya kwanza kabisa. Hapa ndipo palipokuwa chimbuko la dini zote za KIPAGANI na maandiko yenye kupotosha.
mkuu gamba nakuheshimu,but dwelling into biblical cheap propaganda itanifanya niquestion umakini wako
biblia ina magepu mengi saaaaan in the first place
sio kitabu reliable for any discussion,kipo shallow,so is quran
 
1. Kwanini Biblia haimtambui Cain kwenye kitabu cha Yuda hadi kusema Henoko alikuwa mtu wa 7 na sio wa 8???
Siyo kwamba Biblia haimtambui Kaini, hapana ila kilichofanyika ni kutengwa kwa Kaini baada ya kumuua ndugu yake. Soma MWANZO 4:12 "........utakuwa mtoro na mtu asiye na kikao duniani". Hii ni laana kutoka kwa BWANA MUNGU, sasa ikiwa anaambiwa utakuwa mtoro na usiye na kikao duniani, iweje basi nafasi yake indelee kuwepo? Laana hii ni kielelezo tosha kuwa Kaini aliondolewa kwenye nafasi yake kama mtoto wa kwanza wa Adamu.
2. Kwanini hiyo biblia ya NJT inatafsiri tofauti kuwa Cain alitokana na MALAIKA na sio ADAM je biblia hii inakubalika duniani kote na wwe unaikubali au huikubali???
Mkuu hii biblia mimi sijawahi kuitumia, lakini inatumiwa na Kanisa Katoliki, hivyo siwezi kusema iko sawa au la ingawa Kanisa Katoliki haliaminiki hata kidogo. Isitoshe Eva kusema nimepata mtoto kutoka kwa Bwana ni sawa tu na wanawake wengine utawasikia wanasema Bwana Mungu amenipa mtoto, Je hiyo inatosha kusema watoto wao ni Wamalaika???
3. Kitabu cha apocalypse of Moses kinatumika na baadhi ya madehebu duniani kama mormons etc na kinatambua kuwa Lucifer alilala na nyoka je msimamo wako ni upi kuhusu kitabu hiki??
Apocalypse of Moses ni Apocrypha, maana yake ni kuwa hakikubaliki na hakikujumuishwa kwenye Biblia hivyo hakiko sahihi na kimejaa uongo mwingi. Kama nilivyosema yapo maandiko mengi tu ambayo ni Apocrypha, these are spurious books with the intention to deceive and to lead people astray!
4. Je kwanni biblia inasema seth alikuwa na sura na mfano wa Adam ila haisemi hivyo kwa Cain
Siyo kila mtoto anayezaliwa anafanana na Baba yake, hilo liko wazi hata kwenye familia zetu, siyo watoto wote wanafanana na baba zao. Mfano Esau na Yakobo walikuwa mapacha lakini walitoka na sura mbili tofauti kabisa! MWANZO 25:24-25
5. Kwanini adhabu zote za Hawa ziwe kwenye masuala ya ngono na sio masuala mengine
Adhabu aliyopewa Eva siyo kwenye uzazi tu, mpaka kwenye maisha mengine mpaka kifo. Sasa ukisema alipewa adhabu kwenye masuala ya ngono pekee unakuwa unapotosha. Hivi labda nikuulize, wanawake hawafi? hawaugui? hawakosi chakula? hawapati mateso mengine yoyote yale zaidi ya kuzaa kwa uchungu tu???...... nafikiri jibu unalo hivyo hii hoja yako haina mashiko.

Isitoshe BWANA MUNGU ana uhuru wa kuchagua adhabu gani ampatie mwanadamu. Biblia inatuambia kwamba mawazo ya BWANA MUNGU na akili zake hazichunguziki.....
 
It's 2018 in the Era of Information n technology kuna watu bdo wanaamini kabisa maandishi yasio na facts.......anyways mje kutuelezea na wake wa Cain na Seth walipotokea au walimlala mama yao pia kupata watoto
 
mkuu gamba nakuheshimu,but dwelling into biblical cheap propaganda itanifanya niquestion umakini wako
biblia ina magepu mengi saaaaan in the first place
sio kitabu reliable for any discussion,kipo shallow,so is quran
Mkuu hiyo ni imani yako, kwangu mimi Biblia ni kitabu pendwa sana tena nakiamini kuliko kitabu chochote kile hapa duniani. Biblia imebeba NENO la BWANA MUNGU na hili NENO halisemi uongo kamwe!
 
Mkuu hiyo ni imani yako, kwangu mimi Biblia ni kitabu pendwa sana tena nakiamini kuliko kitabu chochote kile hapa duniani. Biblia imebeba NENO la BWANA MUNGU na hili NENO halisemi uongo kamwe!
hapa hakuna uongo wa wazi?
◄ Matthew 16:28
"Truly I tell you, some who are standing here will not taste death before they see the Son of Man coming in his kingdom."
 
Mkuu hiyo ni imani yako, kwangu mimi Biblia ni kitabu pendwa sana tena nakiamini kuliko kitabu chochote kile hapa duniani. Biblia imebeba NENO la BWANA MUNGU na hili NENO halisemi uongo kamwe!
hapa hakuna uongo?
BIBLE’S CONTRADICTIONS

1. Genesis chapter 1
God created adam and eve together

Genesis chapter 2
God created adam and then eve later

2. Genesis 2:7 and 2:19
God created a man and then the animals

Genesis 1:24-27
God created the animals first and then a man

3. Genesis 32:30 and numbers 14:14
Men have seen god

John 1:18
No man has seen god

4. Jeremiah 3:12
God does not keep anger forever

Jeremiah 17:4
God does keep anger forever

5. Mathew 1:20
Angel appeared to joseph

Luke 1:28
Angel appeared to mary

6. Mathew 8:5
Centurion came to jesus

Luke 7:3
Centurion sent his elders

7. Mathew 4:5-8
Satan took Jesus to temple and then mountain


Luke 4:5-9
Satan took Jesus to mountain and then temple

8. Mathew 20:29
Two blind men were healed on the road

Mark 10:46-47
One blind man was healed on the road
 
mpendwa kwanza kabisa napenda kukushauri kidogo jinsi ya kuisoma Biblia Takatifu..

Kwa nini unafikiri wewe ndiye una uwezo na ujuzi wa kunishauri mimi na si vinginevyo?

Biblia Takatifu ikisomwa kwa kunyofoa nyofoa vifungu fulani bila kuhusianishwa na vifungu vingine au ikisomwa kwa kukatishwa katishwa, labda juu ya simulizi fulani, unaweza kuibuka na maswali mengi na hata kufikia kwenye utata usio wa lazima.

Kwa nini unafikiri mimi nasoma kwa kunyofoa nyofoa?

Mimi nimesoma si tu Biblia, nimesoma vitabu vya jinsi ya kusoma Biblia, cha mwisho kukisoma ni cha James L. Kugel, a Harvard Professor of Hebrew and Hebrew Bible specialist "How To Read The Bible: A Guide to Scripture, Then and Now" wewe umesoma nini? Utaweza kunifundisha kusoma Biblia kuliko Professor Kugel?

Kitabu kimlezea habari zote hizi, wewe unaweza kuelezea Biblia kuliko Professor Kugel, unajua Kiebrania?

The reviews arehere andhere as a PDF download

The New York Times Review is here

c544d1ed27550b341a478e3a87c72d59b800b603.jpg


Kwa mfano hivo mistari vichahe ulivovisoma ndugu yangu na kukuzushia hayo maswali jibu lake lipo sura ya tano aya zile tano za mwanzo kabisa, ungeweza kugundua kuwa Adamu na Eva hawakuwazaa watoto hao watatu tu unaowafahamu wewe, yaani Kaini, Abeli(Habili) na Sethi.

Kwa nini unafikiri mimi sijui kwamba Adam na Eva walikuwa na watoto zaidi?

Hivi unajua kusoma? Umesoma nilichoandika? Ulichonukuu umekisoma kwa kituo?

Siamini kama umekisoma kwa kituo, ungekisoma kwa kituo usingeuliza maswali haya ambayo nishayajadili katika ulichonukuu

Unajua kusoma wewe?

Sura hiyo ya tano angalau aya za mwanzoni zinaonyesha bayana kuwa Adamu na Eva walizaa watoto wengi wa kiume na kike.

Umesoma ulichonukuu? Unajua kusoma?

Nilipoandika "Wataalam wakawa na majibu mawili.

Moja wakasema alioa dada yake. Jibu hili linaelezea habari kwamba Adamna Hawa walikuwa na watoto tofauti.

Lakini halijitoshelezi, tunaambiwa Adamna Hawa na uzao wao walikuwa Eden, kama walikuwa na watoto wao kabla ya Cain kufukuzwa, hao wangekuwa Eden nao. "

Ulisoma? Ulielewa? Aau umerukia kunukuu na kujibu vitu ambavyo hujasoma kama mhubiri aliye na kiherehere cha kuhubiria wenye dhambi bila hata kutaka kuwajua?

Ninanukuu sehemu hiyo ya Biblia:

"hiki ndicho kitabu cha vizazi vya Adamu. Siku zile mungu alipoumba mtu, kwa sura ya mungu alimfanya; mwanamume na mwanamke aliwaumba,akawabariki akawaita jina lao Adamu, siku ile walipoumbwa. Adamu akaishi miaka mia na thelathini, akazaa mwana kwa sura yake, kwa mfano wake, akamwita jina lake Sethi. Siku za Adamu baada ya kumzaa Sethi zilikuwa miaka mia nane, akazaa wana waume kwa wake. Mwisho wa kunukuu, kitabu cha Mwanzo 5:1-4.

Kwa nini unanukuu kipande cha biblia ambacho siyo tu sijakikanusaha, bali pia nimeshaelezea kwamba nakielewa kipo?

Unajua kusoma?

Una akili timamu?
 
Mkuu Son of Gamba nimekuelewa sana hoja zako ingawa bado najiuliza maswali kupitia majibu yako
1. Mkuu nimekuelewa kuhusu Cain kutohesabiwa lakini kama hoja ni kwamba alilaaniwa hivyo kutengwa je sababu ya Abeli nayo kutokutambuliwa kama MTU ni ipi ???

2. Kuhusu NJT umesema huwezi kusema ni halali au lah ila vipi kuhusu hiyo tafsiri mpya ya KUMJUA iliyowekwa na theolojia inayopinga kuwa Adam hakulala na Hawa ila ALITAMBUA tu kuwa ana mimba?? Je wapo sawa au lah

3. Mkuu apocalypse of Moses kwa maoni yako tusikisome maana ni apocrypha je vipi kuhusu kitabu cha Biblia kama WAEBRANIA ambacho muandishi wake mpaka leo hajulikani ila kimewekwa kwenye biblia?? Kwanini tukitambue waebrania ila sio apocalypse of moses na apocrypha zingine??

4. Kuhusu Hawa sijapotosha mkuu labda tuusome upya mstari ule

16 Akamwambia mwanamke, Hakika nitakuzidishia uchungu wako, na kuzaa kwako; kwa utungu utazaa watoto; na tamaa yako itakuwa kwa mumeo, naye atakutawala

kupitia mstari huu kaongelea maswala mawili TAMAA ya ngono na KUZAA KWA UCHUNGU ambayo kwa namna moja au nyingine yanahusiana moja kwa moja na ngono hivyo basi ni sawa mtu akiuliza kwanini basi kama hakuna ngono iliyohusika amuadhibu Hawa kwa adhabu zenye asili ya ngono??

Ubarikiwe
 
Hao wakina Cain na seth walipata wapi wanawake ebu labda tuanzie hapo
Kiranga amefafanua hili kwa neutrality soma post zake kwenye uzi huu ila kwa summary tu inahisiwa walioa dada zao wenyewe maana biblia inasema adam na hawa walizaa watoto wengine wa kike na kiume ikimaanisha mmoja ya WATOTO WA KIKE ndio waliolewa na kina seth na Cain
 
Kiranga amefafanua hili kwa neutrality soma post zake kwenye uzi huu ila kwa summary tu inahisiwa walioa dada zao wenyewe maana biblia inasema adam na hawa walizaa watoto wengine wa kike na kiume ikimaanisha mmoja ya WATOTO WA KIKE ndio waliolewa na kina seth na Cain
Pia, tafsiri nyingine ni kwamba, Adam na Hawa hawakuwa watu wa kwanza, walikuwa watu wa kwanza katika narrative ya Wwayahudi, inawezekana kulikuwa na watu wengine walikuwepo kabla ya Adam waliishi mbali na walipokuwapo, katika sociologies za mwanzo wa watu za makabila tofauti, watu huwa hawawahesabu watu wasio wa kabila lao kama watu, kwa hivyo, wasomi wameelezea (nimeweka text na link hapa) kwamba inawezekana kabisa kulikuwa na watu tofauti wanaishi pembeni, Cain akaenda huko kuoa.

Kwangu, habari hi ina make sense zaidi.

Kwa sababu.

1. Kama kuna watoto wengine wa Adam waliondoka Eden, kwa nini waliondoka? Mbona haijaandikwa walivyoondoka?
2. Kama kuondoka Eden ilikuwa ni adhabu, hawa wengine waliondoka kwa adhabu gani? Walikosea nini? Mbona haijaandikwa?

Ukisoma kwa makini utaona kwamba, hadithi ya Aadam si ya mwanzo wa watu per se, ni ya mwanzo wa Wayahudi.

Kulikuwa na watu wengine wanaishi mbali na Eden, lakini hawakuhesabiwa kama watu na waandishi wa Kiyahudi, kwa sababu hawakuwa katika mlolongo wao, Cain ndio alienda na kuoa huko.

Habari imeandikwa zaidi na wameangalia kuanzia pande ya Biblia mpaka usomi wa socilogy

Soma zaidi hapa

https://www.biblicalarchaeology.org/daily/biblical-topics/hebrew-bible/who-was-the-wife-of-cain/
 
Kwa nini unafikiri wewe ndiye una uwezo na ujuzi wa kunishauri mimi na si vinginevyo?



Kwa nini unafikiri mimi nasoma kwa kunyofoa nyofoa?

Mimi nimesoma si tu Biblia, nimesoma vitabu vya jinsi ya kusoma Biblia, cha mwisho kukisoma ni cha James L. Kugel, a Harvard Professor of Hebrew and Hebrew Bible specialist "How To Read The Bible: A Guide to Scripture, Then and Now" wewe umesoma nini? Utaweza kunifundisha kusoma Biblia kuliko Professor Kugel?

Kitabu kimlezea habari zote hizi, wewe unaweza kuelezea Biblia kuliko Professor Kugel, unajua Kiebrania?

The reviews arehere
 
Sir Khan Hapana sijaona mwenye mwiko wa kunivuruga bado.

Inasikitisha unapoona wewe umejitahidi kusoma sio tu Biblia, bali kitabu kingine kikubwa karibu kama Biblia kinachoelezea chapter by chapter jinsi ya kusoma Biblia kutoka kwa a Harvard Hebrew professor, halafu mtu ana assume tu hujui kusoma biblia.

Mara nyingine nakuwa passionate tu nauliza maswali kiukali na mfululizo, kama hujazoea style hiyo unaweza kuona nimevurugwa.

Kunivuruga mimi unahitaji energy ya Large Hadron Collider iwe full blast kwa mwaka mzima.
 
Sir Khan Hapana sijaona mwenye mwiko wa kunivuruga bado.

Inasikitisha unapoona wewe umejitahidi kusoma sio tu Biblia, bali kitabu kingine kikubwa karibu kama Biblia kinachoelezea chapter by chapter jinsi ya kusoma Biblia kutoka kwa a Harvard Hebrew professor, halafu mtu ana assume tu hujui kusoma biblia.

Mara nyingine nakuwa passionate tu nauliza maswali kiukali na mfululizo, kama hujazoea style hiyo unaweza kuona nimevurugwa.

Kunivuruga mimi unahitaji energy ya Large Hadron Collider iwe full blast kwa mwaka mzima.
sawa mkuu,hivi uko saa ngapi muda huu?
 
Back
Top Bottom