Je, huu ni ukweli uliofichwa kwa miaka mingi?

Je, huu ni ukweli uliofichwa kwa miaka mingi?

Mkuu lifecoded post yako imenifikirisha sana nafikiri ni wakati sahihi waafrika kuanza kutafuta ukweli nje ya hivi vitabu vya dini maana vina mkanganyiko kidogo kutoka kwenye uhalisia wa mambo. Ila ambacho sielewi ni kwanini sisi waafrica tulioletewa dini ndio tumeishika sana kuliko waliotuletea dini??? Na kipi kitatukomboa kutoka vifungo hivi??
 
Soma uzi upya mkuu nimeshaelezea huu mstari kutoka tafsiri ya kiebrania na haukumaanisha hivi kabisa.... Rudia kusoma utapata majibu


Adam aligundua alama au tofauti gani iliyopelekea Hawa kupata mimba? Kumbuka mimba inatajwa baada ya Adam kumjua (Kugundua tofauti) Hawa. Unaweza kuelezea kidogo uhusika wa Adam kwenye ujauzito wa Cain?
 
Mkuu lifecoded post yako imenifikirisha sana nafikiri ni wakati sahihi waafrika kuanza kutafuta ukweli nje ya hivi vitabu vya dini maana vina mkanganyiko kidogo kutoka kwenye uhalisia wa mambo. Ila ambacho sielewi ni kwanini sisi waafrica tulioletewa dini ndio tumeishika sana kuliko waliotuletea dini??? Na kipi kitatukomboa kutoka vifungo hivi??

Kuna topic moja mtu aliuliza, kwa mapokeo, tunaambiwa yule Cain mtoto wa Adam, alipofukuzwa Eden, aliondokana kuoa mbali huko.

Sasa kama Adam ndiye mtu wa kwanza, huko mbali alioa nani?

Wataalam wakawa na majibu mawili.

Moja wakasema alioa dada yake. Jibu hili linaelezea habari kwamba Adam na Hawa walikuwa na watoto tofauti.

Lakini halijitoshelezi, tunaambiwa Adam na Hawa na uzao wao walikuwa Eden, kama walikuwa na watoto wao kabla ya Cain kufukuzwa, hao wangekuwa Eden nao.

Hao watoto wao waliofika nje ya Eden bila kufukuzwa walikuwa nani? Walifakaje huko? Mbona habari zao za kufika huko hazikuandikwa?

Kukatolewa jibu la pili, la kisomi zaidi kuliko kimapokeo. Wanasosholojia wanasema kwamba waandishi wa Kiyahudi wameandika mambo kingano zaidi ya ukweli. Kwamba si ajabu kwa watu wa kabila moja, wanapoandika hadithi za mwanzo wa kabila lao, kuandika mwanzo wa kabila lao kama mwanzo wa watu wote, na si ajabu, katika enzi hizo, watu waliokaa pamoja waliwahesabu watu wengine wa mbali nao kwamba si watu kamili.

Kwa hivyo, kulikuwapo na watu kablaya Adam wanaishi sehemu nyingine mbaona uzao wa Adam, ila watu wa uzao wa Adam haukuwahesabu hawa watu kama watu kamili, na Cain alivyofukuzwa Eden akaenda kuoahuko.

Hili jibu la pili lilinifanya niseme kwamba, hizindizohabari ninazosema mara kwa mara hapa.

Kwamba, hivi vitabu ni mythologies, si fact, watu wengi wanavisoma kama fact.

Habari yenyewe imeandikwa kirefu zaidi hapa

Who Was the Wife of Cain? - Biblical Archaeology Society
 
Mwanzo 1:27-28
[27]Mungu akaumba mtu kwa mfano wake, kwa mfano wa Mungu alimwumba, mwanamume na mwanamke aliwaumba.
[28]Mungu akawabarikia, Mungu akawaambia, Zaeni, mkaongezeke, mkaijaze nchi, na kuitiisha; mkatawale samaki wa baharini, na ndege wa angani, na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi.

Hapa inaonesha kuna uumbaji ulio fanyika nje ya ile bustani ya eden, ambao hawa ni watu wengine. Ila kuna uumbaji ulio fanyika kwenye ile bustani ya eden ambao ndio aliumbwa adam na mkewe hawa. Tuone sasa kwenye biblia

Mwanzo 2:7-8
[7]BWANA Mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi, akampulizia puani pumzi ya uhai; mtu akawa nafsi hai.
[8]BWANA Mungu akapanda bustani upande wa mashariki wa Edeni, akamweka ndani yake huyo mtu aliyemfanya.
Hii ina maanisha kaini alikutana na watu ambao waliubwa kabla ambao waliumbwa nje ya bustani.
 
Natamani nijifunze na nijue zaidi ILA NAOGOPA ku-corrupt my mind na maandiko haya mengine ya ziada. Biblia jinsi ilivyo iwe ni summary of summary ya kile kilichotokea, basi yanitosha.

Wengine karibuni kwa mada
 
Back
Top Bottom