🧠 Intuition vs Reasoning: Ipi Inapaswa Kuongoza?

🧠 Intuition vs Reasoning: Ipi Inapaswa Kuongoza?

Reasoning first.

Kwa sababu unaweza kuwa hata na intuition ya uongo.

Unajikuta unaamini intuition yako kumbe ni mawenge na malue lue tu!

Mwisho wa siku unaingia chaka.

Reasoning first.
Kuna tofauti kubwa ya intuition na hisia, hisia ndio inaweza kukuingiza chaka,lakini intuition ni sauti ya ndani kabisa ukiwa makini kuitofautisha na hisia siku zote hutaingia chaka
 
Huwezi kuignore intuition. By reasoning maana yake tunarefer emotions ili tufanye maamuzi.

Hisia zinasema nahisi tufanye kitu fulani, akili inasema hiki kinafaha au hakifahi katika namna gani...
Nadhani tunachanganya hisia na intuition hapa

Hisia ni matokeo ya kile ambacho tumekiexperience tayar,ukipendwa unakuwa na hisia nzuri na usipopendwa unakuwa na hisia mbaya,huo ni mfano tu

Lakini intuition is an innocent voice from within, inakuongoza au kukulinda na jambo fulani
 
Inategemea imekuja katika namna ipi ila kikubwa ni namna ya kuitambua sauti yako ya ndani halisi coz sometimes unaweza ukahisi ni intuition kumbe ni feelings tu ambazo zimekuja baada ya kustick kwenye jambo moja kwa muda mrefu.

Na kimsingi really intuition huwa haikupi nafasi ya kuhoji na badala yake utajikuta tu unaifuata.
Yep mkuu,nakuelewa sana hapa na ndio msimamo wangu au imani yangu,intuition is like God is speaking to you au wanasayansi msiotaka kuita Mungu huwa mnasema Nature,kwahiyo ni kama Nature is speaking to us,na mara nyingi sauti ya ndani haina kigeugeu,kama inakuongoza inakuongoza na kama inakutahadharisha ina kutahadharisha,kifupi imenyooka kama ruler
 
Hii ni defensive mechanism ili kuepusha kufanya maamuzi yasiyo sahihi kwa kushindwa kuelewa reality ya hakika.

Ila kama unauhakika ni kweli hiyo ni sauti ya ndani ifuate, hiyo na ndio kitu pekee ambayo huwa inaleta utofauti kati ya wasomi na wale ambao hawana elimu kivile.

Ni rahisi sana kwa mtu ambae hana elimu kubwa kufanikiwa kwenye maisha kuliko mwenye elimu sana.
True hawa watu wanafuata sauti yao ya ndani kabisa

Wasomi ndio huja na mambo yao ya kisomi na tahadhari nyingi mwisho wa siku hawachukui hatua,na mwisho wa siku wanapoteza opportunities

Lakini wenye kufuata sauti ya ndani mara nyingi hawana mambo mengi,wanaamini katika wito wa ndani na paap wanafanya na matokeo yake ni bambam
 
Watu wengi hapa watakwambia reasoning but trust me, reasons zinatokana na experience yako katika maisha haya tangu umezaliwa hadi leo so always inabase kwenye uzoefu ila sauti ya ndani ni sauti halisi coz ni kitu ambacho kimekuja bila hata kukiplan na wala huwezi elezea ila unajikuta tu nafsi or whatever inakua nzito kwenye kutenda jambo au inakushawishi utende jambo fulani ambalo hata hukuwa unaliwaza.

So sauti ya ndani ndio sauti halisi na ndio sauti ambayo kimsingi unatakiwa uizingatie sana coz ndio pekee inayokuunganisha na nature.
asante mkuu nimepata kitu hapa.
 
Mimi kwa uzoefu wangu hivi vitu viwili vinafanya kazi kwa wakati tofauti huwa havikai pamoja na haviingiliani.
Nikijitolea mfano mimi binafsi kwenye mambo madogo madogo na ya kawaida huwa natumia reasoning ila kwenye mambo mazito ambayo reasoning imefeli kufanya kazi yaani kwa mfano unapata janga zito ambalo kwa akili ya kawaida ya kibinadamu inachemka kupata solution yake hapo ndipo reasoning inakaa pembeni na kutumika intuition.
Ooh sawa mkuu
 
Sio kila mara Sauti ya ndani inafanya kazi mana hiyo ni Emotional Tu.

Ndio mana hata watu wa usalama hawatumii Sauti ya ndani wee mwanamke.

Ukizidisha kutumia Sauti ya ndani lazima ikuuzie kicheche ili siku nyingine utumie Mind
 
Sio kila mara Sauti ya ndani inafanya kazi mana hiyo ni Emotional Tu.

Ndio mana hata watu wa usalama hawatumii Sauti ya ndani wee mwanamke.

Ukizidisha kutumia Sauti ya ndani lazima ikuuzie kicheche ili siku nyingine utumie Mind
Asante kwa maoni
 
Hello wana great thinkers 🧠

Blue Monday ✍️

Je, tunapaswa kuamini intuition yetu ya ndani bila kutumia reasoning?

Yaani ile umekaa tu pap... ukapata sauti au msukumo wa ndani unaokuambia usifanye jambo fulani halafu ukaamua kuitii bila kwanza kufikiria kwa kina na kuchambua sababu?

Umewahi kukutwa na hali kama hiyo?

Hebu tuzogoe tunapaswa kuitii kila sauti ya ndani bila kufanya reasoning?

Ni mara ngapi umeipuuza sauti yako ya ndani halafu baadaye ukajikuta kwenye matatizo?

Na ni mara ngapi umeisikiliza intuition yako, ukaacha kutumia reasoning, lakini baadaye ukajikuta kwenye matatizo makubwa zaidi?

Hebu tujiulize pamoja 👇

Kipi kina nguvu zaidi kati ya intuition na reasoning?

Je, hivi vitu viwili vinaweza kufanya kazi kwa wakati mmoja?

Au vinafanya kazi pamoja
Ila hatutambui?

Na kama vinaweza, unawezaje kutumia intuition na reasoning kwa pamoja ili kufanya uamuzi bora zaidi?

Pia mtu mwenye uelewa
Atuambie nini maana ya intuition kwa kina
Na nini maana ya reasoning kwa kina

Maoni yangu kidogo kuhusu mada :

Mimi binafsi ni mara kadhaa nimepuuza sauti ya ndani na kuanza kutumia reasoning pekee ambayo sasa sielewi nakua nashindwa kufanya uchambuzi kwa kina au kwa usahihi na kujikuta nimefanya makosa then baadae nagundua huenda ningetumia vyote the same time lakini inakua too late

So mimi naamini kutumia reasoning ni bora sana bila kupuuza intuition yako

Karibu kwenye Chemsha Bongo



ShesRise_1. 🧠 ✋️
Ndiyo vinaweza kufanya kazi kwa pamoja. Mimi sijui inanitokeaje ila huwa sometime najiona mchawi, Nafikiri Mwili unahitaji balance kwenye kila kitu chake. Mfano akili na mwili jinsi vinavyoreact wakati tofauti
 
Watu wengi hapa watakwambia reasoning but trust me, reasons zinatokana na experience yako katika maisha haya tangu umezaliwa hadi leo so always inabase kwenye uzoefu ila sauti ya ndani ni sauti halisi coz ni kitu ambacho kimekuja bila hata kukiplan na wala huwezi elezea ila unajikuta tu nafsi or whatever inakua nzito kwenye kutenda jambo au inakushawishi utende jambo fulani ambalo hata hukuwa unaliwaza.

So sauti ya ndani ndio sauti halisi na ndio sauti ambayo kimsingi unatakiwa uizingatie sana coz ndio pekee inayokuunganisha na nature.
Tulifundishwa hii tukiwa hatua ya kipaimara juu ya sauti ya ndani/ dhamira
 
Izo n njia mbili za kupata ujumbe;
1.Njia ya KIMWILI _ Ambayo chanzo chake n MAZINGIRA _ MILANGO YA FAHAM - FAHAM(Ubongo) - MAARIFA au NAFSI ambayo ndan yake kuna Akili, Hisia na Utash.
Maarifa n kitu ambacho tayar unakijua kwaio kwenye nafs ya mtu kitachohusika zaid n Akili na Utash/ Maamuzi/Reasoning.

2.Njia ya KIROHO _ Ambayo chanzo chake n ROHO na kwasababu ujumbe n dharula au uko nje ya uwezo au uelewa wako bas ujumbe hautopita njia za utambuzi kama ubongo/faham, akili, utash wala sheria ila utatumia saut, hisia, iman na dhamiri itayokulazimisha maamuzi.

Kwaio njia zote hizi n sahihi na kujua n sahihi n kutazama AMAN YA MOYON.
Maana uongo au kukosea huambatana na shaka moyon.
 
Vinaweza na vinapaswa kufanya kazi kwa pamoja kila wakati. Havipingani, bali vinakamilishana.

Wataalamu wa akili wanaita ushirikiano huu "Akili Jumuishi" (Integrated Mind), na hufanya kazi hivi:

Intuition inaleta wazo (The Spark)

Akili yako ya ndani inakupa mwelekeo au hisia ya haraka kuhusu jambo fulani bila kutumia nguvu.

Reasoning inachambua wazo (The Filter)

Akili yako ya mantiki inaingia kati kukagua kama hisia hiyo ina ukweli, ushahidi, au mantiki.

Mfano halisi:

Unapotaka kumuajiri mtu, intuition inakuambia "Mtu huyu anaonekana mwaminifu na mchapakazi", huku reasoning ikikusaidia kukagua vyeti na kumbukumbu zake za nyuma ili kuthibitisha hisia hiyo.
Shukran sana
 
Hebu ngoja kwanza hayo majani vipi 😅🙌🏼 sijawahi kabisa

Nilikua nauliza tuu, wanasema Yale majani huongeza uwezo wa kufikiri+ kung'amua mambo.

Vyema sana, nimependa sana uwezo wako wa kuREASON mambo. It seems like you're good personally.

Mkuu I can promise and guarantee 💯, kama unamdogo wakike yupo kama wewe namuomba😊😊.
Shukran kwa maoni mkuu🙏🙏

Shukrani pia kwa maada mujarabu kabisa.

Barikiwa sana.
 
Nilikua nauliza tuu, wanasema Yale majani huongeza uwezo wa kufikiri+ kung'amua mambo.

Vyema sana, nimependa sana uwezo wako wa kuREASON mambo. It seems like you're good personally.

Mkuu I can promise and guarantee 💯, kama unamdogo wakike yupo kama wewe namuomba😊😊.
Yale majani naona wanaotumia ni kama hawapo timamu aiseee
Wewe unatumia?

Polee sana 😢 🤣
Kwetu wa kike ni mimi pekee😊
Wengine ni wanaume
Shukrani pia kwa maada mujarabu kabisa.

Barikiwa sana.

Nawe pia mkuu barikiwa sana
 
Back
Top Bottom