🧠 Intuition vs Reasoning: Ipi Inapaswa Kuongoza?

🧠 Intuition vs Reasoning: Ipi Inapaswa Kuongoza?

Nyakati hizo za mamilioni ya miaka iliyopita, nyakati ambazo mwanadamu yupo katika hatua za mwanzo za evolution, nyakati ambazo ubongo ulikuwa haujakua kwa kiwango cha sasa ukiwa tu kama brain stem mwanzoni mwa uti wa mgongo; emotional centre pekee ndio ilikuwa ipo, sawa na primates wengine.

Emotional centre ndio mahali ambapo hisia na instincts mbali mbali zilitengenezwa na kuhifadhiwa, hakukua na cognitive centre, cortex na neocortex. Hisia hizo ndio zilifanya mwanadamu aweze kupona katika mazingira magumu na hatarishi sana ya wakati huo.

Miaka maelfu ikasonga, ubongo ukakua na parts zinazohusika na reasoning zilitengenezwa. Reasoning ndio ikapelekea dunia ya kisasa yenye vumbuzi nyingi ambazo zilipelekea mwanadamu kuyatawala mazingira vizuri na kupunguza kabisa hatari za hapo kale.

Baada ya hayo, sehemu za kale za ubongo bado tunazo na ingawa kuna wakati hisia zikiwa kali zinazishinda sehemu za reasoning lakini uhalisia ni kwamba sehemu hizo mbili zinashirikiana katika kuleta majibu yenye logic.

Mwanadamu ili afanikiwe na kufiti vizuri katika jamii anahitaji skills zote mbili emotional intelligence na cognitive intelligence
 
Shida ya kusikiliza sauti ya ndani ni huwa inaniacha na wasiwasi sana.Kuna siku huwa nakuwa na mipango ya safari,sasa intuition zangu zikinambia 'usiende leo' basi hiyo safari nashindwa niende lini halafu mbaya zaidi inakuwa ya lazima kwenye wiki husika.
 
Shida ya kusikiliza sauti ya ndani ni huwa inaniacha na wasiwasi sana.Kuna siku huwa nakuwa na mipango ya safari,sasa intuition zangu zikinambia 'usiende leo' basi hiyo safari nashindwa niende lini halafu mbaya zaidi inakuwa ya lazima kwenye wiki husika.
Imewahi kutokea ukakaidi intuition yako likakukuta jambo?
 
Ndiyo vinaweza kufanya kazi kwa pamoja. Mimi sijui inanitokeaje ila huwa sometime najiona mchawi, Nafikiri Mwili unahitaji balance kwenye kila kitu chake. Mfano akili na mwili jinsi vinavyoreact wakati tofauti
Unaposema kama mchawi una maana gani mkuu?
 
Intuition, kwa jina jingine wanaiita inner voice au sixth sense, ipo kiroho zaidi. Unaweza ukawa umekaa zako, unakuta kuna sauti inaakuambia jambo, ambalo wakati mwingine, ukitumia reasoning unaona kama ujinga.

Iliwahi nitokea, ikaja sauti inaniambia, yule jamaa yako atakufa, ikanirejea siku tofauti, reasonung ikaniambia, ni mawazo ya kijinga. Baada ya mwezi mmoja, jamaa akapata ajali mbaya sana na kupata ukemavu, baada ya mwaka na ushee, akapata tukio jingine baya sana la kiafya tofauti na la mwanzo.

Kuna siku nimekaa, nilikuwa nina kibarua ofisi fulani, nikawa natoka niende likizo, kikaja kisauti kinaniambia ondoka na vitu vyako, maana patavunjwa hapa. Reasonung ilikataa maana hakukuwa na mpango wowote, katikati ya likizo, napigiwa simu jengo linavunjwa kwa sababu kadha wa kadha.

Intuition na reasoning havikai chungu kimoja.
Kwa hayo matukio umehitimisha intuition na reasoning havika chungu kimoja?

Huoni kama wewe ndio ulishindwa kufanyia kazi intuition yako kwa usahihi?
 
Kwa hayo matukio umehitimisha intuition na reasoning havika chungu kimoja?

Huoni kama wewe ndio ulishindwa kufanyia kazi intuition yako kwa usahihi?
Hisia nyingi zinazosababushwa na intuition, kwa akili ya kawaida huwa hayaelezeki.

Sauti inakuambia usiende huko, haikuambii sababu ya kutokwenda, hapo unafanya reasoning kivipi?

Ukitii hiyo sauti, unaweza ukaja kujua kule unakokwenda, majambazi yalivamia hilo eneo, wakaua, au ajali ya gari nk.
 
Hisia nyingi zinazosababushwa na intuition, kwa akili ya kawaida huwa hayaelezeki.

Sauti inakuambia usiende huko, haikuambii sababu ya kutokwenda, hapo unafanya reasoning kivipi? Ukitii hiyo sauti, unaweza ukaja kujua kule unakokwenda, majambazi yalivamia hilo eneo, wakaua, au ajali ya gari nk.
Sasa unataka tena sauti ikupe sababu
Sababu unazitafuta mwenyewe kwa kutumia reasoning ambayo mara nyingi ni uzoefu

Mimi pia nimesema huko juu ni mara kadhaa nimekumbwa na majanga kwa kupuuza intuition yangu pengine ni kwa sababu nilishindwa kutumia reasoning kufikia muafaka

Na ndio nikaendelea kuuliza
Je intuition na Reasoning haviwezi kufanya kazi pamoja?
Ili kuepsha majuto
 
Intuition Inakuja kama umeme vile hauna muda wa kufikiri na wala Huna sababu za kufanya unajikuta Tu hata sekunde tano hazijafika tayari umeamua tena inahitaji Utulivu mkubwa Sana haihitaji hofu wala stress, ukiona unaanza kufikiri Tu ndo reasoning inaanza sasa na Ukiendelea zaidi bila stop Unakuwa overthinker na mwishoni lazima uharibikiwe... Intuition ni sasa, inaangalia sasa hivi tena Kwa haraka bila muda wa kufikiria, ujinga wake kukupeleka Chaka ni dakika sifuri tu ndio maana inahitaji uwe na Utulivu kwenye maisha kitu ambacho ni ngumu sasa so Chaka lazima uingie.
 
Intuition Inakuja kama umeme vile hauna muda wa kufikiri na wala Huna sababu za kufanya unajikuta Tu hata sekunde tano hazijafika tayari umeamua tena inahitaji Utulivu mkubwa Sana haihitaji hofu wala stress, ukiona unaanza kufikiri Tu ndo reasoning inaanza sasa na Ukiendelea zaidi bila stop Unakuwa overthinker na mwishoni lazima uharibikiwe... Intuition ni sasa, inaangalia sasa hivi tena Kwa haraka bila muda wa kufikiria, ujinga wake kukupeleka Chaka ni dakika sifuri tu ndio maana inahitaji uwe na Utulivu kwenye maisha kitu ambacho ni ngumu sasa so Chaka lazima uingie.
Noma sana mkuu
 
Intuition + Reasoning = Judgment 📌 🤍🕊
 
Denial of gut feelings ndo chanzo cha majuto mengi.

Mimi mwenyewe Nime delay kwenye vitu vingi kwa sababu ya kifikiri sana
 
Asante kwa maoni
Naunga mkono hoja yako

Sometimes intuition inaweza kukuingiza chaka
Lakini je reasoning na intuition haviwezi kufanya kazi kama couple ili kuleta matokea positive?

Intuition ikuingize chaka!! Labda utakuwa unaichanganya na vitu vingine.
 
intuition iko by nature……… ni instinct
Lakini Ukiacha kutumia reasoning na ukawa unatumia intuition pekee utakua hauna tofauti yoyote na kichaa au wanyama

kinacho tutofautisha na viumbe wengine ni hiyo reasoning/intellectual
Hello wana great thinkers 🧠

Blue Monday ✍️

Je, tunapaswa kuamini intuition yetu ya ndani bila kutumia reasoning?

Yaani ile umekaa tu pap... ukapata sauti au msukumo wa ndani unaokuambia usifanye jambo fulani halafu ukaamua kuitii bila kwanza kufikiria kwa kina na kuchambua sababu?

Umewahi kukutwa na hali kama hiyo?

Hebu tuzogoe tunapaswa kuitii kila sauti ya ndani bila kufanya reasoning?

Ni mara ngapi umeipuuza sauti yako ya ndani halafu baadaye ukajikuta kwenye matatizo?

Na ni mara ngapi umeisikiliza intuition yako, ukaacha kutumia reasoning, lakini baadaye ukajikuta kwenye matatizo makubwa zaidi?

Hebu tujiulize pamoja 👇

Kipi kina nguvu zaidi kati ya intuition na reasoning?

Je, hivi vitu viwili vinaweza kufanya kazi kwa wakati mmoja?

Au vinafanya kazi pamoja
Ila hatutambui?

Na kama vinaweza, unawezaje kutumia intuition na reasoning kwa pamoja ili kufanya uamuzi bora zaidi?

Pia mtu mwenye uelewa
Atuambie nini maana ya intuition kwa kina
Na nini maana ya reasoning kwa kina

Maoni yangu kidogo kuhusu mada :

Mimi binafsi ni mara kadhaa nimepuuza sauti ya ndani na kuanza kutumia reasoning pekee ambayo sasa sielewi nakua nashindwa kufanya uchambuzi kwa kina au kwa usahihi na kujikuta nimefanya makosa then baadae nagundua huenda ningetumia vyote the same time lakini inakua too late

So mimi naamini kutumia reasoning ni bora sana bila kupuuza intuition yako

Karibu kwenye Chemsha Bongo



ShesRise_1. 🧠 ✋️
 
Hello wana great thinkers 🧠

Blue Monday ✍️

Je, tunapaswa kuamini intuition yetu ya ndani bila kutumia reasoning?

Yaani ile umekaa tu pap... ukapata sauti au msukumo wa ndani unaokuambia usifanye jambo fulani halafu ukaamua kuitii bila kwanza kufikiria kwa kina na kuchambua sababu?

Umewahi kukutwa na hali kama hiyo?

Hebu tuzogoe tunapaswa kuitii kila sauti ya ndani bila kufanya reasoning?

Ni mara ngapi umeipuuza sauti yako ya ndani halafu baadaye ukajikuta kwenye matatizo?

Na ni mara ngapi umeisikiliza intuition yako, ukaacha kutumia reasoning, lakini baadaye ukajikuta kwenye matatizo makubwa zaidi?

Hebu tujiulize pamoja 👇

Kipi kina nguvu zaidi kati ya intuition na reasoning?

Je, hivi vitu viwili vinaweza kufanya kazi kwa wakati mmoja?

Au vinafanya kazi pamoja
Ila hatutambui?

Na kama vinaweza, unawezaje kutumia intuition na reasoning kwa pamoja ili kufanya uamuzi bora zaidi?

Pia mtu mwenye uelewa
Atuambie nini maana ya intuition kwa kina
Na nini maana ya reasoning kwa kina

Maoni yangu kidogo kuhusu mada :

Mimi binafsi ni mara kadhaa nimepuuza sauti ya ndani na kuanza kutumia reasoning pekee ambayo sasa sielewi nakua nashindwa kufanya uchambuzi kwa kina au kwa usahihi na kujikuta nimefanya makosa then baadae nagundua huenda ningetumia vyote the same time lakini inakua too late

So mimi naamini kutumia reasoning ni bora sana bila kupuuza intuition yako

Karibu kwenye Chemsha Bongo



ShesRise_1. 🧠 ✋️
Great thinker wa viwango
 
Back
Top Bottom