Dr Slaa na Kuhalalisha Gongo: Kwanini Yupo Sahihi

Dr Slaa na Kuhalalisha Gongo: Kwanini Yupo Sahihi

Status
Not open for further replies.
Katika post yako hii naona umebadilisha lugha. Hutumii neno gongo, unasema "pombe za kienyeji".
Kwani gongo sio pombe ya kienyeji?
Nimewaomba MODs waunganishe hizi threads kwa sababu mambo mengi nimeyaeleza kwenye threads nyingine. Hapa naona kama tunaanza upya.

Unachofanya ni kujaribu kushawishi MODs wakusaidir kuupoteza huu uzi baada ya kushindwa hoja;
Kuhusu CCM na rushwa nimeshasema kwamba simjui kiongozi hata mmoja aliyeshinda uchaguzi ndani ya CCM bila kutoa rushwa. Mtu yeyote anayejua chaguzi za CCM hawezi kukataa hili.
Tatizo lako ni kwamba kwa vile ccm wote wanapita kwa rushwa, unaona matumizi ya fedha (ccm) katika chaguzi kununua haki na demokrasia huoni hilo kama sio tatizo; Mwenyekiti wako JK anasema ni tatizo, wewe je unasema ni tatizo au sio tatizo kwa ccm sasa na baadae (2015)?;
Kwa vile umeleta diversion, naomba na mimi nilete diversion kidogo.
Diversion gani?

Wewe Mchambuzi unajitambulisha kama mwana CCM lakini kutwa kazi yako ni kutetea sera za Chadema na Dr. Slaa huku ukiponda kila kitu about CCM. Remind me the last time you wrote anything good about CCM.
Moja ya sifa anazotakiwa kuwa nazo kiongozi (ingawa mimi sio kiongozi), ni kukubali mawazo mazuri hata kama yanatoka kwa wapinzani wako;katika hili la DR. Slaa, ni wazo zuri, na nimejadili kwanini, huku hoja zenu za kunipinga zikikimbia kujadili hoka zangu;

Yapo mengi nayosema ccm imefanya vizuri, lakini hasa awamu ya nyerere na kidogo sana awamu ya mkapa kuliko awamu ya nne ingawa yapo machache ambayo huwa nasema ni mazuri;kwanini wengine waone nikijadili hayo, hata watu wenu wa Lumumba kiasi cha kuniomba niwatengenezee papers mbalimbali lakini wewe hauoni?

Kuna kitu alikwambia Pasco may be you should consider it.
pasco kanieleza mengi sana ya maana, je ni lipi, la kuhama ccm na kuhamia chadema?hilo linawezekana kwani iwapo ccm haikuwa mama kwa Nyerere, haiwezi kuwa mama kwangu;kwa sasa mimi ni mwana ccm, na nitaendelea kukosoa mengi ya ccm chini ya kanuni ya mwongozo (1982) kwamba kukosoa na kokosolewa kwa viongozi na wanachama ndio silaha ya Mapinduzi;kanuni hii inaelekeza viongozi na wanachama kutohamaki wanapokosolewa;zingatia kanuni hii, hivyo ndio utaweza kukomboa chama chako cha ccm huko tunapoelekea;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Ukisoma posts zilizotangulia nimekuuliza, kama unaona hizi pombe nyingine ni sawa na gongo, kwanini usipiganie nazo zipigwe marufuku, badala yake unapigania gongo ihalalishwe?
Hili nitalijadili kwa kirefu kama nilivyoahidi;


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Kila kitu na wakati wake.

Kipindi cha kushindanisha sera ni kipindi cha uchaguzi. Hapo ndio huwa kuna haja ya kila hoja kujibiwa na hoja.

Hiki ni kipindi cha kila chama kupanga safu yake ready for 2014 and 2015. Kama Slaa ameona kupanga safu yake ni kutetea gongo, shauri yake. Si kazi ya CCM kumjibu.

Vyama viko vingi, ukiendekeza kujibu utajikuta kuanzia asubuhi mpaka jioni unajibu wanasiasa tu. CCM ina jukumu la kusimamia utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi sio kujibu wanasiasa.

Kama Slaa aliongea ili CCM imjibu basi amebugi. Na kama anahitaji jibu basi ninaweza kumpa in advance.

Sheria za nchi zinatungwa Bungeni. Iwapo wananchi wanaona kipaumbele chao cha maendeleo ni kuruhusu biashara ya gongo ishamiri, wajenge hoja na kuwapa wabunge wao wapeleke Bungeni. Hakuna mtu mmoja anayeweza kuahidi kubadili sheria, mtu wa namna hiyo ni muongo.

Haya yote yangekuwa ni kweli, Kinana na Nape wasingekuwa wanazunguka nchi nzima kujenga chama, kazi ambayo nimeipongeza mara kadhaa lakini huku pia nijikadili baadhi ya mapungufu yake;

Kama haufahamu, siasa za africa hazijakoma kuwa ni siasa za vyama vya siasa na siasa za mavuguvugu ya kisiasa (political movements), iwe ni ccm, chadema au chama kingine, kuna umuhimu wa kuendesha siasa za aina zote mbili kwa mafanikioa ya chama;nimejadili sana huko nyuma juu ya tofauti baina ya political parties and political movements;sasa kama unadhani ni busara kwa ccm kufanya maamuzi yake kupitia bunge na kujisahau kufanya kazi nje ya bunge, hapo umekosa umakini;


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Haya yote yangekuwa ni kweli, Kinana na Nape wasingekuwa wanazunguka nchi nzima kujenga chama, kazi ambayo nimeipongeza mara kadhaa lakini huku pia nijikadili baadhi ya mapungufu yake;

Kama haufahamu, siasa za africa hazijakoma kuwa ni siasa za vyama vya siasa na siasa za mavuguvugu ya kisiasa (political movements), iwe ni ccm, chadema au chama kingine, kuna umuhimu wa kuendesha siasa za aina zote mbili kwa mafanikioa ya chama;nimejadili sana huko nyuma juu ya tofauti baina ya political parties and political movements;sasa kama unadhani ni busara kwa ccm kufanya maamuzi yake kupitia bunge na kujisahau kufanya kazi nje ya bunge, hapo umekosa umakini;


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Umeshawahi kumsikia Kinana anaahidi kubadilisha sheria?
 
Serikali ina viwango ilivyojiweke kuhusu pombe na kama gongo itatengenezwa kwa kiwango kilichowekwa na serikali, basi hakuna tatizo na itakuwa ruhusa kutengenezwa na kunyweka. Kwa lugha nyingine, haitakuwa ni gongo tena na gharama ya utengenezaji itakuwa ni juu wakati sababu kuu ya unywaji wa gongo siyo ubora wake bali gharama kuwa chini ikilinganishwa na pombe zingine zinazokidhi kiwango kilichowekwa kitaalamu.

Kuna watu wanakuja na hoja za ajabu ajabu kweli.

Eti kwa sababu kuna watu wengi wamesomeshwa na kipato cha gongo basi kutokana na hivyo, kuna umuhimu wa kuharalisha upishi na unywaji wa gongo. My foot.

Kwa hiyo wakija watu wanadai lazima ujambazi na rushwa viruhusiwe kwa sababu wamesomeshwa kwa kutumia hivyo vipato basi lazima iwe hivyo. Hizi thinking za kiitikadi haziwasaidii hata wana siasa.

By the way, hii ni policy ya CHADEMA au ni policy ya Dr. Slaa.
 
Umeshawahi kumsikia Kinana anaahidi kubadilisha sheria?

Ndio, kumbe wewe haukumsikia? Nimemsikia akitaja mawaziri mizigo ambao wameshindwa kusimamia baadhi ya sera na sheria kwa manufaa ya wananchi; Katika ziara zake na nape, ameweka wazi kwamba kuna baadhi ya sheria na sera zilizopitishwa na serikali ya ccm ambazo amesema wazi mbele ya umma wa watanzania na kunukuliwa na media (hata TV) kwamba zimeathiri kuliko kuwasaidia wananchi na kusema kwamba "ccm imewakosea watanzania" katika baadhi ya mambo kama vile suala la ubinaifishaji ambalo lilitokea kwa mujibu wa sheria (right?), na kuomba wananchi waisamehe ccm kwa baadhi ya mambo ya ovyo kama haya na kuahidi kuzifanyia kazi/kuzipitia tena sera na sheria zote zenye mapungufu;huo ndio uongozi, kwani nje ya nyerere, sikumbuki kiongozi wa ccm au wanalumumba kama wewe wakikiri hadharani kama kinana kwamba yapo mengi ya ovyo yaliyofanywa na serikali ya ccm;na katika hili nilimpongeza sana kinana kwani ujenzi wa chama huanza kwa kukiri makosa na mapungufu yako; ZeMarcopolo, haya yote anayojadili kinana ndio yale yale sisi tukijadili mnatubeza, mnatuita wasaliti na kila aina ya majina, lakini akitamka kinana na kikwete kukosoa chama kwa lugha ile ile yetu, mnakenua meno na kupiga makofi, na tukiwaalika mrudi kujadili, mnayeyuka;

Natarajia utapindisha ukweli juu ya hoja yangu kuhusu Kinana, lakini kwa vile wengine wengi pia walimsikia, watakuwa mashahidi wangu katika hili;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Wakati tunang'ang'ania kupiga vita gongo, majirani zetu wananufaika na biashara ya domestic distilled beverages kama waragi na chang'aa. Ukweli ni kwamba gongo ipo, imekuwepo na itaendelea kuwepo. Kama kawaida serikali yetu inazidi tu kuhatarisha maisha ya watumiaji kwa kutohalalisha utengenezwaji wake kwa njia halali, safi na salama.

Wikipedia - Waragi said:
Waragi also known as enguli) is a generic term in Uganda for domestic distilled beverages. Waragi is also given different names, depending on region of origin, the distillation process, or both. Waragi is known as a form of homemade Gin. It is commonly called Waragi in the central area of Uganda but in the West it is sometimes called "Kasese". In northern Uganda it is more commonly called "Lira Lira". The manufacturing of Waragi does not vary too much in the different parts of Uganda - only the ingredients are slightly different. A commercial brand called Uganda Waragi is produced and marketed by Eastt African Breweries Limited

Wikipedia - Chang'aa said:
The Kenyan government legalised the traditional home-brewed spirit (chang'aa) in 2010, in an effort to take business away from establishments where toxic chemicals are added to the brew to make it stronger. Under the new law, chang'aa must be manufactured, distributed and sold in glass bottles, and retailers must display health warning signs. Sale to individuals under age 18 is still prohibited, as is sale through automatic vending machines. Anyone making or selling adulterated changaa risks penalties of five million shillings, five years in jail, or both.
Ni swala tu la kuweka viwango na utaratibu maalum kwa wanaotaka kuendesha biashara hii mpaka wakidhi masharti yatakayowekwa na mamlaka husika.
 
pasco kanieleza mengi sana ya maana, je ni lipi, la kuhama ccm na kuhamia chadema?hilo linawezekana kwani iwapo ccm haikuwa mama kwa Nyerere, haiwezi kuwa mama kwangu;kwa sasa mimi ni mwana ccm, na nitaendelea kukosoa mengi ya ccm chini ya kanuni ya mwongozo (1982) kwamba kukosoa na kokosolewa kwa viongozi na wanachama ndio silaha ya Mapinduzi;kanuni hii inaelekeza viongozi na wanachama kutohamaki wanapokosolewa;zingatia kanuni hii, hivyo ndio utaweza kukomboa chama chako cha ccm huko tunapoelekea;
Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
Mkuu Mchambuzi, niko na wewe, na katika ukosoaji wa CCM, amini usiamini, nadhani CCM wanaitumia zaidi Jamiiforums kwa kuzingatia ushauri unaotolewa humu na hivyo kujiweka sawa kuliko Chadema wanavyoitumia jamiiforums!, hivyo endeleza ukosoaji kote kote baada ya 2015, kupitia matokea tutakumbushana tuliwashauri nini CCM/Chadema, CUF, NCCR etc, walichukua lipi, waliacha lipi na matokeo ni nini!.

Hili la gongo nasimama na wewe. Moshi vijijini kila siku wanapika gongo, wanaiita "piwa" wanaichanganya kidogo na mbege ili mbege iwe kali!.

Katika baadhi ya mambo exposure inasaidia kidogo. Mimi niliishi kidogo Uswisi kwa kipindi kifupi, kule bangi ni ruksa na drugs pia ni ruksa kwa kiwango fulani!, hivyo bidhaa hizi kule sio dili sana!. Ila imewekwa sehemu maalum ya kuvutia bangi na kubwiya unga!, na sehemu yenyewe ukiisikia, unaweza usiamini!, eneo maalum la kuvutia bangi nchini Uswisi katika mjini wa Bern ni viwanja vya Bunge!, The Bundes House!.

Kuna wakati nilishauri tuhalalishe "bangi" na gongo na "ile oldest professional!". Opinion: Is It Not, Its High Time, Tanzania Tuhalalishe "The ...

Kuna mjadala mmoja kuhusu bangi nilisema hivi
Hata Uswisi sio kosa tena wao wametenga maeneo mahsusi ya kuvutia bangi na mihadarati, kwa mji wa Bern, eneo huru la kuvutia ni mbele ya jengo la bunge la nchi hiyo, The Bundes House, hii inafanya kuingiza mihadaraji nchini humu sio dili.

20% kakutwa na 20 grams, hicho ni kiwango kidogo halali kwa matumizi yake.

Kosa la kukutwa na bangi, linatakiwa lifanywe kama kosa la kufanya mapenzi hadharani, ukifanya private sio kosa.
Kuna yule lecture wa UDSM, Mjamaica, alikutwa anavuta hadharani, akapelekwa mahakamani, akakiri kuwa anatumia hiyo kitu na bila kuitumia hawezi kufanya chochote, alilipishwa faini na kuachiwa, ila aliambiwa akiitumia, aitumie private sio public!.

Nakumbuka enzi za O-level Tambaza, hiyo kitu ilitumika sana kule juu summit, wengi wa watumiaji walitoka na Div I kali, hivyo nilipojoin form V Ilboru, niliijaribu ili nami nifumue one, unfortunately mimi ilinituma vibaya!.

Ndio maana hoja za kulegalize zina uhalali fulani, tufike mahali tukubali, wale zinaowatuma vizuri, waruhusiwe kuitumia hiyo kitu, kuna wengi zinawatuma vizuri na kuna justified medical use ya marijuana kusaidia magonjwa fulani na kupunguza acute pain, na wengine inawapa raha ya ajabu katika ile game.

Lakini iendelee kupigwa marufuku kwa wale inaowatuma vibaya. Angalizo, sigara ya kawaida ina sumu ya nicotine kuliko bangi. Na kikombe kimoja cha kahawa, kina cafeine nyingi zaidi ya kusabisha addiction kuliko msokoto mmoja wa Bangi!.

Sambamba na kuhalalisha bangi, pia tuhalalishe gongo!, konyagi ni gongo!, whisky ni gongo!, brand ni gongo, gin ni gongo!, ikihalalishwa itakuwa regulated kama wenzetu Uganda wamehalalisha Waragi na Kenya Changaa!. Hata kiwango fulani cha madawa ya kulevya kikiruhusiwa, kitaiia kabisa biashara hii

Pasco.

Pasco.
 
Ukishafanya hivyo bei yake itakuwa sh. ngapi? Yule mnywaji bado ataweza kuimudu bei hiyo?

Kwani sasa hivi nini kinawazuia SIDO kutengeneza hiyo mitambo?

By the way, unajua SIDO ni nini?

Mkuu sikushangai hizo ndo akili zetu wabongo za kuwakamata vijana wabunifu wanao weza tengeneza silaha kienyeji na kuwafunga badala ya kuona ubunifu wao na kuwasaidia kuendeleza vipaji vyao! Hata yule mtoto mdogo aliye tengeneza redio ya mbao ikaingiliana na mawimbi ya redio zingine wazazi wake walionja joto ya jiwe badala ya kumuendeleza huyo mtoto!
Ndiyo akili hiyo hiyo kushadadia kununua vodca na wisky toka nje badala ya kuwezesha viwanda vyetu vidogo vidogo vitoe mitambo ya kuweza kuiboresha gongo ili ishindane na grants na vodca nk, bytheway hivi unajua tofauti kati ya konyaki na gongo kwamba ni degree of refining? yaani ni kateknologia kadogo tu ka kutofautisha evaporation temperature ili utenganishe methanol na alcohol period!

Alicho kisema Dr.Slaa kina mashiko kama tukikitafakari kwa kushirikisha ubongo wetu badala ya ushabiki usio kuwa na tija.

Serikali ikishindwa kuona opportunity zilizopo kwa wananchi wake isiwapumbaze watu ili waone kwamba kila wanalo lifanya ni bull shit na badala yake tunakuwa dumping place ya kila kitokacho kwa wengine ili hali hakina tofauti saaana na gongo yetu!
 
Hili swali langu ndugu Mchambuzi naona unalikwepa: Tafadhali naomba jibu.

Swali langu ni hili:


JE MITAMBO HIYO YA SIDO IKITENGENEZWA, IKATOKEA BAADHI WAKAITUMIA KUTENGENEZEA GONGO "HALALI", JE WALE AMBAO WATAENDELEA KUTENGENEZA GONGO "ILE ILE" YA ZAMANI KWA KIFICHO SHERIA ISEMEJE KUHUSU GONGO HIYO?

NI MATUMAINI YANGU UTANIJIBU!
 
Hili swali langu ndugu Mchambuzi naona unalikwepa: Tafadhali naomba jibu.

Swali langu ni hili:


JE MITAMBO HIYO YA SIDO IKITENGENEZWA, IKATOKEA BAADHI WAKAITUMIA KUTENGENEZEA GONGO "HALALI", JE WALE AMBAO WATAENDELEA KUTENGENEZA GONGO "ILE ILE" YA ZAMANI KWA KIFICHO SHERIA ISEMEJE KUHUSU GONGO HIYO?

NI MATUMAINI YANGU UTANIJIBU!

Hawezi kuwa na jibu.

Mchambuzi alikuwa hata hajui kuwa Slaa aliichosema ni kuondoa usumbufu wa polisi kwa wauza gongo. Ndio maana Ruttashobolwa amewaambia several times kuwa gongo wanayoiongelea hawa vijana wa Bavicha ni tofauti na aliyoongelea Slaa.

Gongo original siku zote itaendelea kutengenezwa na ili kudhibiti kutengenezaji na unywaji wake ni lazima sheria iwepo.
 
Last edited by a moderator:
Ni swala tu la kuweka viwango na utaratibu maalum kwa wanaotaka kuendesha biashara hii mpaka wakidhi masharti yatakayowekwa na mamlaka husika.

Kwani nani kakwambia kuwa hakuna viwango na taratibu za kufanya biashara ya uzalishwaji, usambazaji na uuzaji wa vinywaji vikali?
 
Mchambuzi nikusaidie tu kwa haraka mimi kwenye ukoo wangu wapo wasomi wengi na bado wanaendelea kuongezeka kutokana na uuzaji na utengnezaji wa gongo. Hivyo ikialalishwa kwetu itakuwa neem ya pekee. Maana gongo imeanz kunywewa hata imi sijazaliwa.
 
Ni upuuzi kuhalalisha Gongo....


TANZANIA DISTILLERIES LIMITED OVERVIEW OF ACTIVITIES






Tanzania Distilleries Limited is the foremost supplier of wines, spirits and liqueurs in Tanzania. As well as producing Konyagi, TDL also manufactures a range of local spirits including Vladimir Vodka, Regency Whisky and Valeur Brandy, which all adhere to the Konyagi maxim of "quality at an affordable price".


Tanzania Distilleries Limited (TDL) was first incorporated on the 10th April 1970, as a project of the National Development Corporation (NDC), in partnership with the Tanganyika Development Finance Company Limited (TDFL); 2 foreign companies with experience in distilling, Duncan Gilbeys and Matheson (DGM) and International Distillers and Vintners (IDV); and a private entrepreneur, Mr. Chande. The Government effectively controlled the business with 62.5% of the shares. Its initial objective was to eliminate the consumption of potentially dangerous unhygienic illicit spirits, such as "Gongo" (home brew), by providing safe and hygienic alternatives to consumers. In 1972 the factory was commissioned with an initial installed capacity of 50,000 cases per annum.


For the next three years raw "gongo" was collected from local brewers in Dar-es-Salaam, and redistilled to produce a cleaner and far healthier drink for the Tanzanian, which was called Konyagi.


During the late 1970's and early 1980's, Tanzania Breweries Limited (TBL), acquired control of TDL by purchasing all the NDC's shares. When TBL was sold to South African Breweries International (SABI) as part of the Tanzanian Government's privatization programme in 1995, TDL was also effectively privatized, and TDFL, DGM and IDV shortly thereafter also sold their shares in TDL to TBL, which became the sole shareholder in 1998.


In 1999, TBL sold 25% of its shares in TDL to Distillers' Corporation of South Africa. This relationship has led to numerous benefits for TDL. Among these are a significantly strengthened product portfolio incorporating a wide range of imported, value for money wines and spirits.


Distillers Corporation, now known as Distell following the merger with Stellenbosch Farmers' Winery in 2000, exercised its option to acquire an additional 10% shares in TDL in 2001, bringing its overall shareholding to 35%.
 
Ndio, kumbe wewe haukumsikia? Nimemsikia akitaja mawaziri mizigo ambao wameshindwa kusimamia baadhi ya sera na sheria kwa manufaa ya wananchi; Katika ziara zake na nape, ameweka wazi kwamba kuna baadhi ya sheria na sera zilizopitishwa na serikali ya ccm ambazo amesema wazi mbele ya umma wa watanzania na kunukuliwa na media (hata TV) kwamba zimeathiri kuliko kuwasaidia wananchi na kusema kwamba "ccm imewakosea watanzania" katika baadhi ya mambo kama vile suala la ubinaifishaji ambalo lilitokea kwa mujibu wa sheria (right?), na kuomba wananchi waisamehe ccm kwa baadhi ya mambo ya ovyo kama haya na kuahidi kuzifanyia kazi/kuzipitia tena sera na sheria zote zenye mapungufu;huo ndio uongozi, kwani nje ya nyerere, sikumbuki kiongozi wa ccm au wanalumumba kama wewe wakikiri hadharani kama kinana kwamba yapo mengi ya ovyo yaliyofanywa na serikali ya ccm;na katika hili nilimpongeza sana kinana kwani ujenzi wa chama huanza kwa kukiri makosa na mapungufu yako; ZeMarcopolo, haya yote anayojadili kinana ndio yale yale sisi tukijadili mnatubeza, mnatuita wasaliti na kila aina ya majina, lakini akitamka kinana na kikwete kukosoa chama kwa lugha ile ile yetu, mnakenua meno na kupiga makofi, na tukiwaalika mrudi kujadili, mnayeyuka;

Natarajia utapindisha ukweli juu ya hoja yangu kuhusu Kinana, lakini kwa vile wengine wengi pia walimsikia, watakuwa mashahidi wangu katika hili;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Ulichoandika ni tofauti kabisa na nilichokuuliza. Nimekuuliza kama Kinana ameshawahi KUAHIDI kubadilisha sheria.

Kusema kuwa kuna sheria mbovu ni jambo endelevu na ndio maana tuna Bunge kwa ajili ya kuziadjust na kutengeneza sheria.

Kinana hajawaji kuahidi kuwa kuwa atabadilisha sheria au CCM itabadili sheria.

By the way, Tanzania hakuna mtu aliyekatazwa kutengeneza pombe kali ya kienyeji inayokidhi viwango vya usalama wa afya ya wanywaji.
 
Last edited by a moderator:
TANZANIA DISTILLERIES LIMITED OVERVIEW OF ACTIVITIES

Tanzania Distilleries Limited (TDL) was first incorporated on the 10th April 1970, as a project of the National Development Corporation (NDC), in partnership with the Tanganyika Development Finance Company Limited (TDFL). Its initial objective was to eliminate the consumption of potentially dangerous unhygienic illicit spirits, such as "Gongo" (home brew), by providing safe and hygienic alternatives to consumers.


Je, wazo hilo lilifanikiwa kueliminate gongo mitaani? Kwanini ?
 
Mchambuzi nikusaidie tu kwa haraka mimi kwenye ukoo wangu wapo wasomi wengi na bado wanaendelea kuongezeka kutokana na uuzaji na utengnezaji wa gongo. Hivyo ikialalishwa kwetu itakuwa neem ya pekee. Maana gongo imeanz kunywewa hata imi sijazaliwa.

The end justifies the means!

Kwa thinking hii ya Bavicha itabidi wizi nao uruhusiwe kwa sababu wapo wengi wanasomeshwa na pesa za wizi.

Ndio maana rushwa haitaisha kwa thinking za namna hii!
 

Mkuu sikushangai hizo ndo akili zetu wabongo za kuwakamata vijana wabunifu wanao weza tengeneza silaha kienyeji na kuwafunga badala ya kuona ubunifu wao na kuwasaidia kuendeleza vipaji vyao! Hata yule mtoto mdogo aliye tengeneza redio ya mbao ikaingiliana na mawimbi ya redio zingine wazazi wake walionja joto ya jiwe badala ya kumuenedleza huyo mtoto!
Ndiyo akili hiyo hiyo kushadadia kununua vodca na wisky toka nje badala ya kuwezesha viwanda vyetu vidogo vidogo vitoe mitambo ya kuweza kuiboresha gongo ili ishindane na grants na vodca nk, bytheway hivi unajua tofauti kati ya konyaki na gongo kwamba ni degree of refining? yaani ni kateknologia kadogo tu ka kutofautisha evaporation temperature ili utenganishe methanol na alcohol period!

Alicho kisema Dr.Slaa kina msashiko kama tukikitafakari kwa kushirikisha ubongo wetu badala ya ushabiki usio kuwa na tija.

Serikali ikishindwa kuona opportunity zilizopo kwa wananchi wake isiwapumbaze watu ili waone kwamba kila wanalo lifanya ni bull shit na badala yake tunakuwa dumping place ya kila kitokacho kwa wengine ili hali hakina tofauti saaana na gongo yetu!

Nimekuuliza swali very specific.

Je, kuna mtu leo hii anawakataza SIDO kutengeneza mitambo ya bei nafuu ya kutengeneza pombe kali iliyo salama kwa wanywaji?

Nani amekatazwa kubuni?
 
Hili swali langu ndugu Mchambuzi naona unalikwepa: Tafadhali naomba jibu.

Swali langu ni hili:


JE MITAMBO HIYO YA SIDO IKITENGENEZWA, IKATOKEA BAADHI WAKAITUMIA KUTENGENEZEA GONGO "HALALI", JE WALE AMBAO WATAENDELEA KUTENGENEZA GONGO "ILE ILE" YA ZAMANI KWA KIFICHO SHERIA ISEMEJE KUHUSU GONGO HIYO?

NI MATUMAINI YANGU UTANIJIBU!

Mkuu Gamba la Nyoka, swali lako ni la msingi lakini jibu lake ni rahisi;sheria itakayotumika katika muktadha huo itakuwa ni ile inayoshughulika na utengenezaji wa bidhaa bandia, hasa ambazo zipo chini ya kiwango kama vile TBS wanavyoshughulika na bidhaa feki;


Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom