Corona: Afrika CDC yaipa onyo Serikali ya Tanzania

Corona: Afrika CDC yaipa onyo Serikali ya Tanzania

"Tumtolee nani?" Labda tuanzie hapo mkuu. Ulikuwa ukimaanisha wewe na nani?

"Kwa nini?" Kujua uelekeo wa ugonjwa ulivyo kote duniani.

Kama hali yetu ni njema zaidi basi hiyo ni la kheri zaidi. Ni sawa na dunia Ina la kujifunza kwa hilo.

Kama hali yetu inazidi kuwa mbaya zaidi, basi dunia Ione ni kwa jinsi gani tushirikiane na jamii ya kimataifa kuona maisha ya wapendwa yanalindwa kwa ubora zaidi.

Ikumbukwe ugonjwa huu ni janga la dunia. Hauna mwenyewe kama ilivyokuwa polio.

Kwa maana kuwa hali ya nchi moja ni muhimu Kwa nchi zingine.
Ninamaanisha, sisi pamoja wewe tumtolee nani hiyo takwimu na nini sababu za kuwapa hizo takwimu zetu.

Sabubu za kutoa takwimu umeziandika kuwa ni janga la dunia. Nakubaliana nawe. Sasa je, mbona yapo magonjwa mengine ni janga la dunia na hatujambiwa tutoe takwimu zetu? Kwa nini corona tu!? Kuna kitu cha kufikiri hapa.

Serikali inazo takwimu zake kama ilivyo kwa magonjwa mengine. Wameng'ang'ania ng'ang'ani na takwimu za corona, kuna biashara gani hapo?

Je unadhani tukiwapa takwimu zetu, zitasaidia kuondoa corona? La hasha, hawa watu wanatuwinda watu weusi. Tusipokuwa makini watatuumiza.
 
Kwa mawazo yako wasio toa takwimu ugonjwa unapungua au ndiko umekwisha kabisa?

Watalaamu wanasema hatujihatarishi sisi peke yetu, bali tunahatarisha na wengine pia.

Mbaya zaidi anayeleta hatari hii ni jeshi la mtu mmoja.

Nyie wengine si ni njaa tu? Nani asiyejua kuwa sasa hivi akibadil i msimamo bwana yul mtashangilia mno hata kutuzidi sisi ambao pia ni wazi kuwa tutashangilia?

Ama Kwa hakika, mmeonyesha Kwa vitendo mna njaa Kali sana. Ni wazi kuwa kwa ajili ya njaa za matumbo yenu mtafanya na kufanywa hata yasiyosemeka.
Acha kifikiri kwa kutumia makalio,kuwa mzalendo wa Taifa lako,acha kuwa kibaraka wa wazungu,nachukia mmmno wasiojitambua
 
Chanjo watengeneze wao. Kote duniani wanaigombea hiyo chanjo.

Sasa liko toto tundu hapa lina koroma eti sasa lithibitishiwe ipi ni salama zaidi?

Hivi mmethibitisha hata ile juice ya bupeji kama hata inatibu tu achilia mbali ile ya kuwa salama?

Eti Mungu katuvusha. Eti hatuna wagonjwa wa corona.

Ujinga mtupu!
Potelea mbali na mashetani wako
 
Mitaani vilio kila mahali. Ukiingia status za whatsapp huwezi kosa marafiki 2/3 wenye msiba.

Leo humu jf jerrybanks kafiwa na baba, baba mkubwa na mjomba kwa wakati mmoja.

Juzi nipo hospitali nikakutana na jamaa mmoja hapa Dar kamsafirisha dada yake toka Tanga aje atibiwe, kule Tanga walishazika ndugu zao 3 wa baba mmoja mama mmoja ndani ya wiki 1.

This is public irresponsibility and masaccre kwa sirikali iliyopewa jukumu la kuhakikisha usalama wa raia wake lakini wao wanachukulia for granted huu mlipuko.

Ni kweli sisi sote hatutaki chanjo ya wazungu, lakini kwa nini sirikali haichukui japo zile basic precautions ili angalau kupunguza maambukizi?
Kule Tanga ushirikina mwingi sio corona msitudanganye
 
1. Kiri kuwa tatizo lipo na ni vita kila mtu achukue tahadhari
2. Funga shule na vyuo
3. Zuia watu kukaa vijiweni wanapiga soga
4. Enforce kuvaa mask kwa kila atakayetoka nje, kila atakayetumia usafiri wa public n. k
5. Zidisha matangazo ya kuwaelimusha wananchi na kuwataka wananchi wachukue tahadhari, redio, TV na magari mitaani ya matangazo
6. Zuia watalii kuingia nchini maana hawa wametuletea korona na wataendelea kuileta.

Sasa hii ya kutangaza uwepo wa tatizo kwa machalemachale as if kutamka korona ni kuvunja sharti la mganga kunatuma mixed signal kwa wananchi. Kuna ambao leo hawataki kuvaa barakoa kwa sababu Magufuli keshaziondolea credibility mbele ya umma.

Kuna wale wanaojiachia wakiamini tatizo la orona siyo kubwa kihivyo ni "vimafua" tu

Kwa hiyo role ya serikali iko palepale kama muelimishaji inchief, na msimamiaji wa public safety inchief kwa kuweka by laws kama hizo za kulazimisha uvaaji wa mask in public
Ulaya wamefanya hivyo wamepunguza ???
 
Mitaani vilio kila mahali. Ukiingia status za whatsapp huwezi kosa marafiki 2/3 wenye msiba.

Leo humu jf jerrybanks kafiwa na baba, baba mkubwa na mjomba kwa wakati mmoja.

Juzi nipo hospitali nikakutana na jamaa mmoja hapa Dar kamsafirisha dada yake toka Tanga aje atibiwe, kule Tanga walishazika ndugu zao 3 wa baba mmoja mama mmoja ndani ya wiki 1.

This is public irresponsibility and masaccre kwa sirikali iliyopewa jukumu la kuhakikisha usalama wa raia wake lakini wao wanachukulia for granted huu mlipuko.

Ni kweli sisi sote hatutaki chanjo ya wazungu, lakini kwa nini sirikali haichukui japo zile basic precautions ili angalau kupunguza maambukizi?
Si kweli kwamba sisi sote hatutaki chanjo ya Wazungu.Chanjo ulizochanjwa za surua,ndui,tetekuwanga,polio na nyingine zilitengenezwa Manzese?
Jihadhari na ushabiki wa kisiasa
 
Kwa hiyo kila siku unatangaziwa ni wangapi wameugua malaria, wangapi wamekufa na wangapi wamepona?

Takwimu zote za malaria zipo. Usiwe mvivu soma na tafuta. Zote zipo na zipo kwenye public domain.

Uweze hata kuona impact ya vyandarua ambayo ni kwa hisani ya watu wa marekani.

Takwimu za magonjwa mengine yote zipo:


Wapi za corona?

Mtatafuta sana wa kumlaumu lakini ilitamkwa: "kaniki ni rangi yake!"
 
Huyu ni uchwara maana Madikteta wengi waliotikisa dunia walikuwa na akili sana ingawa hawakuwa na PhD, Hitler kubwa lao alikuwa Muaustria lakini aliweza kutawala Ujerumani nchi ya wasomi kuliko Ulaya yote na kufanya aliyofanya, wengine ikiwa ni pamoja na General Franco wa Spain, Napoleon wa Ufaransa nk lakini Dikteta uchwara ni Mussolini wa Italia aliyeuawa kwa jembe na mkulima akijaribu kukimbia baada ya kuona vita imemshinda. PhD si hoja akili ya kuzaliwa tosha kufanya makubwa!
Huyu wale wapambe wake ndiyo wanampoteza
 
Jiridhishe kuwa unakosa facts na sasa unabwabwaja tu kwa vile una mdomo ambao aghalabu hata kuku anao:
Kutofautiana kwa hoja, haina maana nabwabwaja. Mtu makini hutafakari kwanza hoja ya upande wa pili kabla naye hajabwabwaja.

Taifa linatoa takwimu zote za magonjwa mengine isipokuwa corona, je huwezi kujiuliza swali hapo. Chunguza kuna nini nyuma ya pazia.
Maamuzi ya kutotoa takwimu si ya mtu mmoja bali ni jopo la watu wenye ueledi mkubwa kwa ajili ya taifa letu. Hata wanaotulazimisha kutoa takwimu nao wana jopo lao lenye malengo yao yaliyo hasi nasi.
Je wajua ya kwamba kuna njama ya kuwangamiza watu weusi barani Afrika? Hatujui watatumia silaha gani, ni lazima tujihami.
 
Kama ugonjwa upo nyinyi mnataka selikari iwafanyie nini
 
Kutofautiana kwa hoja, haina maana nabwabwaja. Mtu makini hutafakari kwanza hoja ya upande wa pili kabla naye hajabwabwaja.

Taifa linatoa takwimu zote za magonjwa mengine isipokuwa corona, je huwezi kujiuliza swali hapo. Chunguza kuna nini nyuma ya pazia.
Maamuzi ya kutotoa takwimu si ya mtu mmoja bali ni jopo la watu wenye ueledi mkubwa kwa ajili ya taifa letu. Hata wanaotulazimisha kutoa takwimu nao wana jopo lao lenye malengo yao yaliyo hasi nasi.
Je wajua ya kwamba kuna njama ya kuwangamiza watu weusi barani Afrika? Hatujui watatumia silaha gani, ni lazima tujihami.

Kwanza nikupongeze kwa kutambua kuwa takwimu za magonjwa yote hapa nchini zipo wazi kwa jamii isipokuwa kwa corona.

Pili ningependa utambue kuwa ugonjwa huu upo dunia nzima Amerika Kaskazini na kusini, Asia, Australia na hata Afrika.

Njama za kumwangamiza mwafrika kwa ugonjwa huu unaziokota wapi wakati mabara yote ni waathirika vilivyo na kote hawana mtazamo kama huo?!

Afrika penyewe hakuna nchi hata moja yenye kuona kuwa inalengwa na ugonjwa huu isipokuwa kwa serikali ya Magufuli?

Ni serikali ya Magufuli peke yake inayoona hivyo. Kumbuka mimi binafsi sioni hivyo. Tusiioona hivyo tuko wengi sana ndani ya nchi hii. Usishangae kuwa hayupo mwenye uelewa aliyeko upande wenu.

Siyo siri mlioko huko ni njaa zenu na umbumbu zaidi ndiyo unaowafanya kuendekeza kucheza ngoma uchwara hizo mnazocheza.

Hivi, Magufuli na genge lake wanapojaribu kutudanganya na hadithi zao hizi wanajaribu kufanya hivyo kwa ridhaa ya nani?

Demokrasia ni wengi wape. Kwanini tusitafute ridhaa hata kwenye kura ya maoni tu? Kwanini mnataka kutulazimisha na maoni yenu tusiyokubaliana nayo? Kwanini mnataka kutufanya kama watoto wadogo? Kwanini, ..., Kwanini, .., kwanini lakini ???


Mmejipachika eti kuwa mna weledi, hakuna lolote. Fahamuni kuwa kwa kila kifo kinachopita na ugonjwa huu upo siku mtajibu.

Kwa hakika mnatukera sana hasa hasa tunapoendelea kupoteza wapendwa wetu kila siku huu nyie ikiwa haiwahusu:

 
Onyo liko wapi hapo?!

Vipi mkuu bado onyo hulioni?

Watu kama nyie mna mchango mkubwa kwenye vifo vyote vya ugonjwa huu hapa nchini kikiwamo kifo cha huyu mheshimiwa.

Mlimwingiza kingi naye akachekelea.

Yako wapi sasa?
 
Back
Top Bottom