Bill Gates mapumzikoni Pemba!

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,899
Likes
8,133
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,899 8,133 280
Kutokana na sababu nyeti habari hii sikuirusha mapema. Hata hivyo, Yule Bilionea Mkubwa wa Kimarekani Bill GAtes alikuwa nchini (nadhani bado yupo) akiwa mapumzikoni kule Pemba kwenye mojawapo ya visiwa vidogovidogo ambako yuko mapumzikoni.

Kitu ambacho kinafanya jambo hili la kukuna vichwa ni tetesi kuwa sehemu hiyo imeuzwa kwa tajiri huyo mkubwa duniani na imekuwa "nyumbani mbali na nyumbani".

Ni kwa kiasi gani wananchi wa Pemba au maeneo hayo yananufaika na ujio wa mara kwa mara wa tajiri huyo?
 
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2007
Messages
411
Likes
15
Points
35
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2007
411 15 35
Mwanakijiji,
Unatutania au ndo kweli mbona hii mpya? well labda tuseme tuna bahati japo kutembelewa na huyu bwana mkubwa, but the question remains: ni namna gani hao wapemba au watanzania wengineo wanafaidika?
 
P

Pakacha

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
816
Likes
0
Points
33
P

Pakacha

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
816 0 33
Mwanakijiji,
Unatutania au ndo kweli mbona hii mpya? well labda tuseme tuna bahati japo kutembelewa na huyu bwana mkubwa, but the question remains: ni namna gani hao wapemba au watanzania wengineo wanafaidika?
Khee sasa unahamaki kwa kuwa amete,mbelea Pemba. Usijali yote hiyo ni Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,899
Likes
8,133
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,899 8,133 280
Mwanakijiji,
Unatutania au ndo kweli mbona hii mpya? well labda tuseme tuna bahati japo kutembelewa na huyu bwana mkubwa, but the question remains: ni namna gani hao wapemba au watanzania wengineo wanafaidika?
duh.. sikutanii mkuu wangu.. katoto kanzi kalikototolewa Pemba kameleta habari za uhakika ambazo nimeweza kuthibitisha kutoka vyanzo huru. Huwa anakuja mara kwa mara mapumzikoni.
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,652
Likes
32,395
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,652 32,395 280
Niliposoma headline nilishangaa na kujiuliza Bilionea Bill Gate na Pemba wapi na wapi. Kwa hoteli gani ya hadhi yake!?. Baada ya kuisoma, nimekubali. This country every thing is possible na Wapembe hawafaidiki chochote zaidi ya cesspit ni ndani ya bahari yao.
Niliwahi kutaka japo kupata kinyaji Dongwe Club Vicanze ya Taliano. Safari yangu iliishia getini. Baada ya kuonyesha ID yangu ya wakati huo, ndipi nikaruhusiwa kufika reception na kuambiwa masharti
1,On line booking.
2. Payment in US $
3. Deposit in Italy
4 only Credit card
Nikajichokea na kujiondokea zangu. Hiyo ni hotel bussiness Zanzibar gets nothing, itakuwa kisiwa?.
 
Mshiiri

Mshiiri

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
1,900
Likes
83
Points
145
Mshiiri

Mshiiri

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
1,900 83 145
Niliposoma headline nilishangaa na kujiuliza Bilionea Bill Gate na Pemba wapi na wapi. Kwa hoteli gani ya hadhi yake!?. Baada ya kuisoma, nimekubali. This country every thing is possible na Wapembe hawafaidiki chochote zaidi ya cesspit ni ndani ya bahari yao.
Niliwahi kutaka japo kupata kinyaji Dongwe Club Vicanze ya Taliano. Safari yangu iliishia getini. Baada ya kuonyesha ID yangu ya wakati huo, ndipi nikaruhusiwa kufika reception na kuambiwa masharti
1,On line booking.
2. Payment in US $
3. Deposit in Italy
4 only Credit card
Nikajichokea na kujiondokea zangu. Hiyo ni hotel bussiness Zanzibar gets nothing, itakuwa kisiwa?.
This is going to be the land of MAFIA. Just wait and see!
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
83
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 83 145
....khaaaa!! (with a light touch)
....kwa hii habari kwenda kimya kimya, mimi namtolea lawama GT kwanza, kisha Abdulhalim na mwingine ni mr. Kibs!

....GT kwa kuwa mtu mwenye uelewa mkubwa katika mengi, international relations, curruption links, economics na mengine mengi kede wa kede, hili nahisi nalo analijua ila kaliminyia.
....GT kwa kuwa proponent wa great thinkers ideology lakini kutoifanyia kazi pale inapofaa na kuhitajika, haswa linapokuja swala la Pemba na visiwa vyake. (ame diverge resources kufatilia mambo ya Babaye Said Kubenea instead ya kufatilia Wapemba wanafaidika vipi na hii supposedly new investment)

....Abdulhalim, kwa kuwa mtu mwenye kuelewa mengi about his society lakini kuwa mchoyo wa kusambaza ILIM kwa watu wa MATAIFA YOTE yasiyo Ya Waisrael!!!

....Kibunango, kwa kuwa jirani sana na visiwa vya Pemba lakini badala ya kufatilia mambo haya makubwa makubwa kwa majirani zake, anafatilia Wazenji wanakunywa nini na vipi wanarusha vifuko mabarabarani!!!

Have a gud weeekend!

....BTW Mkjj, hicho kitoto cha inzi kinafata nini huko kwenye marashi ya karafuu?!! miye nilifikiri chenyewe ni kwenye uozo uozo tu..... haya bana, hebu miye......
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,899
Likes
8,133
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,899 8,133 280
....

....BTW Mkjj, hicho kitoto cha inzi kinafata nini huko kwenye marashi ya karafuu?!! miye nilifikiri chenyewe ni kwenye uozo uozo tu..... haya bana, hebu miye......
mmh.. hiki bado hakijajua kufuatilia uchafu..chenyewe kimesikia Pemba kuna harufu nzuri basi kikaruka kuifuata.
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
14
Points
135
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 14 135
Thank God Its Friday....
 
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,525
Likes
8
Points
135
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,525 8 135
Duh na wewe mzee mzima kweli hupitwi na jambo ndugu yangu, hivi ni kweli au vipi??
 
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2008
Messages
1,284
Likes
62
Points
145
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2008
1,284 62 145
du ebwanaaaaaaaaaaaeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
huyu huyu bili gates????

vile visiwa ni vizuri sana lakini hatuvitumii ki uchumi mweee kila kukicha ni kelele tu
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
141
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 141 160
....khaaaa!! (with a light touch)
....kwa hii habari kwenda kimya kimya, mimi namtolea lawama GT kwanza, kisha Abdulhalim na mwingine ni mr. Kibs!

....GT kwa kuwa mtu mwenye uelewa mkubwa katika mengi, international relations, curruption links, economics na mengine mengi kede wa kede.
....GT kwa kuwa proponent wa great thinkers ideology lakini kutoifanyia kazi pale inapofaa na kuhitajika, haswa linapokuja swala la Pemba na visiwa vyake. (ame diverge resources kufatilia mambo ya Babaye Kubenea instead ya kufatilia Wapemba wanafaidika vipi na hii supposedly new investment)

....Abdulhalim, kwa kuwa mtu mwenye kuelewa mengi about his society lakini kuwa mchoyo wa kusambaza ILIM kwa watu wa MATAIFA YOTE yasiyo Ya Waisrael!!!

....Kibunango, kwa kuwa jirani sana na visiwa vya Pemba lakini badala ya kufatilia mambo haya makubwa makubwa kwa majirani zake, anafatilia Wazenji wanakunywa nini na vipi wanarusha vifuko mabarabarani!!!

Have a gud weeekend!

....BTW Mkjj, hicho kitoto cha inzi kinafata nini huko kwenye marashi ya karafuu?!! miye nilifikiri chenyewe ni kwenye uozo uozo tu..... haya bana, hebu miye......
Steeeve...! Are you serious...!?
 
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
3,829
Likes
2,313
Points
280
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
3,829 2,313 280
Kutokana na sababu nyeti habari hii sikuirusha mapema. Hata hivyo, Yule Bilionea Mkubwa wa Kimarekani Bill GAtes alikuwa nchini (nadhani bado yupo) akiwa mapumzikoni kule Pemba kwenye mojawapo ya visiwa vidogovidogo ambako yuko mapumzikoni.

Kitu ambacho kinafanya jambo hili la kukuna vichwa ni tetesi kuwa sehemu hiyo imeuzwa kwa tajiri huyo mkubwa duniani na imekuwa "nyumbani mbali na nyumbani".

Ni kwa kiasi gani wananchi wa Pemba au maeneo hayo yananufaika na ujio wa mara kwa mara wa tajiri huyo?
Tafadhali tupatie jina la hicho kisiwa kidogo anakopumzikia Bwn. Bill Gate. Je amekuja na mkewe?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,899
Likes
8,133
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,899 8,133 280
Tafadhali tupatie jina la hicho kisiwa kidogo anakopumzikia Bwn. Bill Gate. Je amekuja na mkewe?
mzee ningependa kufanya hivyo, lakini that will be beyond the intrusion of his privacy. Akishaondoka nitaweka hapa vinginevyo ninaweza kuattract unwanted attention wakati yeye kaja mapumzikoni tu.
 
L

Lukundo

Member
Joined
Feb 19, 2009
Messages
61
Likes
0
Points
0
L

Lukundo

Member
Joined Feb 19, 2009
61 0 0
Ungesema kafikia hotel gani , ingeleta maana zaidi. Lakini kumbuka mwkjj, mozambique kuna pemba ambayo ndo kivutio cha watalii kufa. Ukiwa sa [ot air port] utaona safari nyingi za kule. Tudhibitishie basi, sio kwa porojo za hear say.
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
108
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 108 160
Source: Why Visit Zanzibar in Africa - beach holidays - Zanzibar hotels

Discerning Tourism: Zanzibar is a low visitor destination and not commercialized compared to many other Islands around the world. Discerning guests wanting to visit the Zanzibar, Pemba and Mafia Islands can expect an authentic welcome and an excellent opportunity to enjoy. Wonderful examples of discerning locations include Kedwa Beach Area where tarmac access roads are yet to be built and guests vacationing in this area can expect a secluded experience, or Mnemba Island where guests like Bill Gates, Naomi Campbell have visited, enjoyed and adored their vacation in seclusion.
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
108
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 108 160
Source: Places to Visit during Tanzania and Zanzibar African Safari | African Portfolio

MNEMBA
Mnemba, an untouched atoll off the coast of Zanzibar, is therapy for the spirit. This is where Bill Gates comes to unwind and savour Mother Nature's delights, on this heart-shaped splash of sand in the blue depths of the Indian Ocean. These "Spice Islands" were discovered by Arab traders in the 8th century and have supplied the world with aromatic spices like cloves, nutmeg, and cinnamon ever since. The exotic combination of heady perfumes, gently swaying coconut palms and lush vegetation make this an irresistible destination for lovers. As tribute to its allure, Condé Nast Traveler chose Mnemba Island as one of the three most romantic ocean destinations in the world. Mnemba, an Arabic word meaning octopus head, lies two kilometres north-east of the island of Zanzibar, a 20-minute cruise in a traditional 16 foot flat-bottomed boat. A pristine swathe of beach defines the island's one mile circumference. A protection zone surrounds the island, conserving magnificent coral reefs where giant turtles, ghost crabs and spectacular tropical fish drift through the lagoons. Fresh, delicate sea breezes waft through Mnemba Lodge, lending a castaway air to the entire island.
 
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2008
Messages
3,601
Likes
745
Points
280
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2008
3,601 745 280
Ni kweli tuna maeneo mengi sana ambayo natural beauty yake haina mfano KAMA TUNGEKUWA TUMEKAA MKAO WA KULA tungeingiza pesa nying sana kutokana na utalii. Mtu mmoja amesema hapo juu kazi yetu sisi ni maneno maneno na bla bla tu.
Wapemba hawawezi kufaidika kwa lolote zaidi ya kodi anayolipa mwenye hotel serikalini. Wangeweza kufaidika kama kungekuwa na biashara za wazawa ambazo zingeguswa na ujio huo au kwa namna moja au nyingine zinafanya biashara na hiyo hotel. Tutaweza kuliepuka hili pale tutakapowezesha wazawa kuwa tayari kujiingiza kenye biashara na faida wanayopata waiwekeze hapa hapa nchini. Vinginevyo sisi tutaendelea kuwa kichwa cha mwendawazimu tu.
UMK.
 
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
52
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 52 0
Ndugu bill gates amekuwa anakuja visiwani mara nyingi hata mwaka jana alikuwa kule ni kweli kuna kisiwa fulani chenye hoteli haijulikani ni hoteli ya nani kwa sababu hata tra wanapojaribu kufuatilia huwa wanashindwa kisiwa hicho ndio kilichangia kwa kiasi kikubwa kumfukuzisha hata raisi mstaafu wa afkrika ya kusini kuna picha alipiga kule hata zuma aliwahi kutembelea kabla ya mbeki kujiuzuru wiki moja kabla
 

Forum statistics

Threads 1,251,866
Members 481,916
Posts 29,788,523