Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Acheni mambo ya upotoshaji nyie bhana, sisi tumeona kwa macho wala sio hadithi .. waliuliwa ilikua ni haki yao kuuwawa, msiitupie lawama serikali kwa matokeo ya matendo yenu maovu nyie. Achani uongo bhana.

Nimeshudia kwa macho vituo vya polisi vidogo vyote Dar vilichomwa, nilishuhudia vijana waliovaa sare za polisi wakijinadi mitaani kuua baadhi yao, nimeshuhudia mali za watu zikichomwa, mali nyingi sana za watu zilichomwa , nimeshudia miondombinu ya umma kuchomwa na miningine kuharibiwa vibaya sana, mlitaka serikali izuie watu wenye dhamira ya kuliangamiza taifa kwa maneno.?glad hawakufika kariakoo siku ile mana wangefika katikati ya mji sijui wangeharibu uchumi wa hili taifa kwa kiwango gani, Nyie vipi nyie vipi nyie.? Msitakueleza mambo kwa chuki zenu tu..

Mnahoji serikali kwa kuwajibika kulinda usalama wa nchi.?
Mbona msihoji walioanzisha mambo ya kuzuia uchaguzi.? Mbona msihoji walio organize kuchoma mali za umma na zile za watu binafsi kwa wivu na husda za kidini.? J

Je wakati mnaanza hiyo mijadala hatukuwaasa kuwa msifanye hivyo.? Watu wema hawakuwakataza kwamba hiyo njia mliyochagua ina matokeo mabaya.?

Msimbebeshe mtu lawama asizostahili, laumuni matendo yenu bhana. Nyie kila anaekua raisi kwenu haifai, ajabu huyo raisi akitoka mnakuja tena mnasema eti alikua mtu mwema.

Mbona nyie watu wanafiki sana wazee.? Acheni bhana mambo ya unaa,
Duh hapana mkuu, kilichotokea October mwaka jana sio jambo zuri, nguvu iliyotumika ilikuwa kubwa sana.
Mimi huwa sipendi sana kutoa maoni kwenye kilichotokea.
Tupost maendeleo ya Tanzania hizo story tuache asee.
 
jambo lilivyokua limeshashindikana, wanajeshi waliamua sasa kwenda kuzuia njia zote kubwa za kuingia mjini, operation hii wakati inaaanza mimi nilikua nipo kariakoo tayari, kwahiyo niliyashudia makundi mengi yalio zuiwa kutokea upande wa wanajeshi. Hii ilikua ni majira ya saa 10 mchana nilivyokua kariakoo siku hiyo.
IMG_2051.jpeg
IMG_2050.jpeg
IMG_2054.jpeg
IMG_2052.jpeg
.. hii video inaonyesha raia wakiwa Jangwani njia ya ndani kigogo sambusa wakijaribu ku access Kariakoo. 👇🏾
View: https://vt.tiktok.com/ZSgW8oq55/.
 
Duh hapana mkuu, kilichotokea October mwaka jana sio jambo zuri, nguvu iliyotumika ilikuwa kubwa sana.
Mimi huwa sipendi sana kutoa maoni kwenye kilichotokea.
Tupost maendeleo ya Tanzania hizo story tuache asee.
Kaka nguvu waliyotumia waandamanaji ilikua ni zaidi ya vita mkuu, waandamanaji walipigana vita na polisi ground, serikali isingeruhusu shot to kill polisi wangezidiwa. Mimi nilishudia kwa macho sio hadithi wanazoleta jamaa humu mitandaoni. Hizi picha nilipiga mimi wakati natoka kariakoo nirudi home Sinza. Nililazimika kupita kwa miguu kutoka kariakoo hadi mabibo mwisho. Huu ni uharibufu niliokutananao tu njiani. 👇🏾 makundi makubwa ya watu walichoma kila biashara ya njiani waliyokutananayo .. mlitaka serikali uwazuie kwa mabomu ya machozi.?
IMG_2056.jpeg
IMG_2057.jpeg
IMG_2058.jpeg
IMG_2059.jpeg
IMG_2062.jpeg
IMG_2065.jpeg
IMG_2063.jpeg
 
Kaka nguvu waliyotumia waandamanaji ilikua ni zaidi ya vita mkuu, waandamanaji walipigana vita na polisi ground, serikali isingeruhusu shot to kill polisi wangezidiwa. Mimi nilishudia kwa macho sio hadithi wanazoleta jamaa humu mitandaoni. Hizi picha nilipiga mimi wakati natoka kariakoo nitudi home Sinza. Nililazimika kupita kwa miguu kutoka kariakoo hadi mabibo mwisho. Huu ni uharibufu niliokutananao tu njiani. 👇🏾 makundi makubwa ya watu walichoma kila biashara ya njiani waliyokutananayo .. mlitaka serikali uwazuie kwa mabomu ya machozi.? View attachment 3701422View attachment 3701423View attachment 3701424View attachment 3701425View attachment 3701426View attachment 3701427View attachment 3701428
Kaka wote tunajua ukweli, hizi story tuache.
 
Kaka wote tunajua ukweli, hizi story tuache.
Kinachoniuma ni kuona ukweli unapotoshwa , anapewa zigo la misumari mtu asie na hatia.. tunaweza kweli tukawa hatumpendi kiongozi lakini tusimbebeshe misalaba. Watu wetu walifanya mambo ya hovyo sana, vifo ni matokeo ya uovu waliouanzisha.

Kwanini tusiwakanye waanzisha maovu kama kweli tunayo nia ya dhati ya kujenga nchi yetu.? Badala yake mnasapoti waanzisha mauvu halafu mnasahau kwamba watu wema wanawajibika kuzuia uovu pia.? Ikibidi kuuondosha kwanguvu.?
 
Acheni mambo ya upotoshaji nyie bhana, sisi tumeona kwa macho wala sio hadithi .. waliuliwa ilikua ni haki yao kuuwawa, msiitupie lawama serikali kwa matokeo ya matendo yenu maovu nyie. Achani uongo bhana.

Nimeshudia kwa macho vituo vya polisi vidogo vyote Dar vilichomwa, nilishuhudia vijana waliovaa sare za polisi wakijinadi mitaani kuua baadhi yao, nimeshuhudia mali za watu zikichomwa, mali nyingi sana za watu zilichomwa , nimeshudia miondombinu ya umma kuchomwa na miningine kuharibiwa vibaya sana, mlitaka serikali izuie watu wenye dhamira ya kuliangamiza taifa kwa maneno.?glad hawakufika kariakoo siku ile mana wangefika katikati ya mji sijui wangeharibu uchumi wa hili taifa kwa kiwango gani, Nyie vipi nyie vipi nyie.? Msitakueleza mambo kwa chuki zenu tu..

Mnahoji serikali kwa kuwajibika kulinda usalama wa nchi.?
Mbona msihoji walioanzisha mambo ya kuzuia uchaguzi.? Mbona msihoji walio organize kuchoma mali za umma na zile za watu binafsi kwa wivu na husda za kidini.? J

Je wakati mnaanza hiyo mijadala hatukuwaasa kuwa msifanye hivyo.? Watu wema hawakuwakataza kwamba hiyo njia mliyochagua ina matokeo mabaya.?

Msimbebeshe mtu lawama asizostahili, laumuni matendo yenu bhana. Nyie kila anaekua raisi kwenu haifai, ajabu huyo raisi akitoka mnakuja tena mnasema eti alikua mtu mwema.

Mbona nyie watu wanafiki sana wazee.? Acheni bhana mambo ya unaa,
Mkuu hapa umezingua kichizi.
Kimsingi ukatubu.
Niliacha kuchangia huu Uzi.
Lakin comment yako imekushusha vyeo vyote.

Hakuna justification ya kuua kwa kilichotendeka mwaka Jana.

Week iliyopita tumeona hapo France, watu walivyofanya uharibifu. Lakin serikali ilikamata tu vijana na kuwafunga.

Mwaka Jana wangefanya the same. Sio kuua vijana tu hovyo hovyo.

Ili ni Doa kwa CCM. Na wasipokuwa makini. Litawaangusha wote.
Nina uhakika. Watasalitiana. Damu ni Kali sana na inalia vibaya mno
 
Mkuu hapa umezingua kichizi.
Kimsingi ukatubu.
Niliacha kuchangia huu Uzi.
Lakin comment yako imekushusha vyeo vyote.

Hakuna justification ya kuua kwa kilichotendeka mwaka Jana.

Week iliyopita tumeona hapo France, watu walivyofanya uharibifu. Lakin serikali ilikamata tu vijana na kuwafunga.

Mwaka Jana wangefanya the same. Sio kuua vijana tu hovyo hovyo.

Ili ni Doa kwa CCM. Na wasipokuwa makini. Litawaangusha wote.
Nina uhakika. Watasalitiana. Damu ni Kali sana na inalia vibaya mno
huyo chawa anahisi damu ya mtu hua inaenda bure bure, zile damu zitalia mpaka siku kiyama kitasimama na kila aliehusika ataonja uchungu wa mamia na maelfu ya watu waliouwawa kikatili
 
Acheni mambo ya upotoshaji nyie bhana, sisi tumeona kwa macho wala sio hadithi .. waliuliwa ilikua ni haki yao kuuwawa, msiitupie lawama serikali kwa matokeo ya matendo yenu maovu nyie. Achani uongo bhana.

Nimeshudia kwa macho vituo vya polisi vidogo vyote Dar vilichomwa, nilishuhudia vijana waliovaa sare za polisi wakijinadi mitaani kuua baadhi yao, nimeshuhudia mali za watu zikichomwa, mali nyingi sana za watu zilichomwa , nimeshudia miondombinu ya umma kuchomwa na miningine kuharibiwa vibaya sana, mlitaka serikali izuie watu wenye dhamira ya kuliangamiza taifa kwa maneno.?glad hawakufika kariakoo siku ile mana wangefika katikati ya mji sijui wangeharibu uchumi wa hili taifa kwa kiwango gani, Nyie vipi nyie vipi nyie.? Msitakueleza mambo kwa chuki zenu tu..

Mnahoji serikali kwa kuwajibika kulinda usalama wa nchi.?
Mbona msihoji walioanzisha mambo ya kuzuia uchaguzi.? Mbona msihoji walio organize kuchoma mali za umma na zile za watu binafsi kwa wivu na husda za kidini.? J

Je wakati mnaanza hiyo mijadala hatukuwaasa kuwa msifanye hivyo.? Watu wema hawakuwakataza kwamba hiyo njia mliyochagua ina matokeo mabaya.?

Msimbebeshe mtu lawama asizostahili, laumuni matendo yenu bhana. Nyie kila anaekua raisi kwenu haifai, ajabu huyo raisi akitoka mnakuja tena mnasema eti alikua mtu mwema.

Mbona nyie watu wanafiki sana wazee.? Acheni bhana mambo ya unaa,
nikiwaambie uchawa ni cancer ya nchi hii muwe munanielewa
 
23 October 2026
Nairobi, Kenya
1793352531615.png

BREAKING NEWS : A 13-storey Building under construction in Eastleigh Nairobi's mixed use neighbourhood Collaspe today 23 October 2026

Johnson Arthur Sakaja the governor of Nairobi City County addresses media on the collapse site of Eastleigh along a busy commercial street


View: https://m.youtube.com/watch?v=4UhSiWoi_FY

Jengo la Ghorofa 13 Laporomoka Eastleigh Nairobi, Kenya. Hofu ya Watu Kunaswa Chini ya Vifusi

View: https://m.youtube.com/watch?v=deofUONuIt0


30 October 2026
Architect: Why Nairobi Buildings Are ACTUALLY Collapsing

View: https://m.youtube.com/watch?v=59yOiCqS4GE
In this episode of Dialogues with Jagero, I sit down with Hon. Dr Daniel Manduku, architect, Member of Parliament for Nyaribari Masaba and founding CEO of the National Construction Authority, to unpack the questions many Kenyans are asking.
Source : Dialouges With Jagero
 
Mkuu hapa umezingua kichizi.
Kimsingi ukatubu.
Niliacha kuchangia huu Uzi.
Lakin comment yako imekushusha vyeo vyote.

Hakuna justification ya kuua kwa kilichotendeka mwaka Jana.

Week iliyopita tumeona hapo France, watu walivyofanya uharibifu. Lakin serikali ilikamata tu vijana na kuwafunga.

Mwaka Jana wangefanya the same. Sio kuua vijana tu hovyo hovyo.

Ili ni Doa kwa CCM. Na wasipokuwa makini. Litawaangusha wote.
Nina uhakika. Watasalitiana. Damu ni Kali sana na inalia vibaya mno
Watu walishauriwa wafanye reforms mapema kabla ya uchaguzi wakakaza shingo saa hizi wanalalama kwamba mama anabebeshwa zigo la misumari.
Walilikoroga wenyewe wacha walinywe.
 
Back
Top Bottom