Wacha uongo wewe. Vita ipi Israel alishinda dhidi ya waarabu!?
Unajisahaulisha kuwa vita zote alizopigana Israel nyuma yake kuna wanajeshi wa UK na USA.
Hata hiyo camp david Accord ilisainiwa kwasababu waarabu walishika mpini na Israel alishika makali.
Kutokana na vita ya Yom Kippur ya 1973 wanajeshi zaidi ya 30k wa Israel walikua mateka ndani ya Misri. Sinai peninsula ilirejeshwa makazi yake makuu makazi yaliyobakia yalikua yale ya mpakani. Utasemaje Israel alishinda? Angekataa kusaini mkataba wa Camp david askari wake wote elfu thelathini wangechinjwa Misri.
Achana na hiyo vita,embu kaisome operation bint jubeir ya 2006 ambayo Israel alipigwa na kuburuzwa kuanzia Bint jubeir hadi Shebah farms na kundi la Hizbollah.
Achilia hivyo,rejelea June war dhidi ya Iran mwaka huu Netanyahu alivyoomba msaada USA.