Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Don't hide behind Pan-Africanism, you people are just copycats.

Kutunga Tu a simple national anthem imewashinda? Ntakuwa lazy mpaka lini you witches?
Kwanza, ni vizuri ujue kuwa Mungu Ibariki Afrika haikuibwa na Tanzania. Wimbo huo uliandikwa na Enoch Sontonga, Mzulu kutoka Afrika Kusini, mwaka 1897. Ulienea kote Afrika kama wimbo wa mapambano na umoja wa Waafrika kabla hata nchi nyingi kupata uhuru.

Tanzania ilichagua wimbo huo kama alama ya umoja wa Waafrika na mapambano ya ukombozi, si uvivu wala wizi.

Kwa hiyo, si “copycat” ni kuzingatia urithi wa real panafricanism, ambao unawakilisha maombi ya pamoja ya Waafrika wote: Mungu ibariki Afrika
 
Back
Top Bottom