Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Kenya madini mnayo ila wanachimba BATUK na Wachina wahuni
chrome_screenshot_Jul 3, 2025 3_36_01 PM GMT+03_00.png
 
That's health, nd we have covered the gap.

But, on overall aid, Kenya was highly dependant on USAID.
Tanzania tumeanza kujikongoja wenyewe nje ya misaada kwa kuanzia sekta ya afya.
Juzi tu nimempeleka wife clinic aisee vipimo vingi vilivyokua vinatolewa kwa hisani ya Amerika havipo na vinakuwa provided na serikali yenyewe kwa pesa zake.
 
Watanzania wameachiwa kuchimba VISIMA VYA MAJI... Madini wanachimba ACACIA wenzake..
Whatever lakini serikali ina hisa 16% na wachimbaji wanalipa kodi na mirabaha.

Lakini pia serikali imeanza kuwanunulia vifaa wachimbaji wadogo.

Hakuna nchi yenye mipango yenye afadhali ya kuwezesha wananchi wake kama Tanzania (tuna matatizo yetu ndio) ila kwenye hili tunajitahidi.

Kinachotuangusha kama vijana ni viroho fulani vya ubinafsi na roho mbaya za ndani ndani na kushindwa kufanya kazi kwa kushirikiana.



View: https://youtu.be/KAZOs4KwhUU?si=K01eXAI0MUB3eqNs
 
Whatever lakini serikali ina hisa 16% na wachimbaji wanalipa kodi na mirabaha.

Lakini pia serikali imeanza kuwanunulia vifaa wachimbaji wadogo.

Hakuna nchi yenye mipango yenye afadhali ya kuwezesha wananchi wake kama Tanzania (tuna matatizo yetu ndio) ila kwenye hili tunajitahidi.

Kinachotuangusha kama vijana ni viroho fulani vya ubinafsi na roho mbaya za ndani ndani na kushindwa kufanya kazi kwa kushirikiana.



View: https://youtu.be/KAZOs4KwhUU?si=K01eXAI0MUB3eqNs

Kwanini 84% ya wawekezaji ni ya kipindi chote cha uchimbaji?? Huu uwekezaji unaofanywa kwanini usigharamikiwe na kinachozalishwa kwanza halafu baadaye Serikali ipate hata 80% ya faida?? Hapo ndo wajanja wakaja na akili kwamba always wanapata hasara lakini hawaondoki..
Na kama wanapata faida siye ndo wajinga..
 
Kwanini 84% ya wawekezaji ni ya kipindi chote cha uchimbaji?? Huu uwekezaji unaofanywa kwanini usigharamikiwe na kinachozalishwa kwanza halafu baadaye Serikali ipate hata 80% ya faida?? Hapo ndo wajanja wakaja na akili kwamba always wanapata hasara lakini hawaondoki..
Na kama wanapata faida siye ndo wajinga..
Afrika tuna shida kubwa ya:
  • Teknolojia
  • Mitaji mikubwa na
  • Masoko.

Hata wakisema watuachie madini yote utashindwa cha kufanya.

Jambo la maingi ni kwenda nao mdogo mdogo, mpaka tuwamudu.

Ukiangalia mikataba aliyowapa Mkapa, kina GGM ni ya ovyo sana, ilikuwa 3%.

Lakini tuanpanda nao kidogo kidogo. Na Magufuli aliwakaba balaa, tukapata,
  • Local content (kampuni zinazotoa huduma za kusaodoa migodi ziwe za TZ
  • Serikali kiwa na hisa 16% za lazima (ambapo serikali inaweza kuongeza hisa kwa kununua kadri inavyopenda)
  • Kodi za kawaida
  • Mirabaha Halmashauri

Na sasa hivi serikali imetunga sheria, angalau 20% ya dhahabu isafishwe hapa kuongeza thamani na kuuzwa BoT.

Tukiweza hapo, tunapanda kwenda 50%, ++
 
Back
Top Bottom