Nimetafakari huu ujumbe nami nikaibua mambo yafuatayo...Hongera kwake kwa hili.. ila hio hela haihusu mishahara yote.. ila maximum ndo hio 23% kwa mishahara ya kima cha chini.. mishahara ya juu hio % inapungua.. hatujui mwenye 1M au 3M ataongezwa kwa % ngap.
Natolea mfano mdogo.. anaelipwa kima cha chin cha 300,000 (mfano tu).. akiongezewa hio 23%, ongezeko inakuwa 69,000,
Na anaelipwa 3M.. akiongezewa hio 23% inakuwa 690,000, sasa serikal haiwezi kuongeza 690,000 kwa mtu mwenye msharaha wa 3M (hii 690,000 tayar ni mshahara wa mtu mwingine kbsa huu)
So inayojulikana ni hio 23% kwa kima cha chin.. ndo mana taarifa inasema ikiwemo 23% ya kima cha chini ..huko juu hatujui ni ngap.. inawezekana hata ikawa ni 5% [emoji1787]
Ngoja nitoe mfano wa uongezeko la 5% kwa mtu wa msharaha wa 3M.. huyu ataongezewa 150,000..
Sasa ona tofauti.. ongezeko la 23% wa mshahara wa mwenye 300,000 ni 69,000 lkn ongezeko la 5% wa mshahara wa mwenye 3M ni 150,000 (reasonable kbs hii)
Sijui nilitaka niongeze nn lkn nadhan umeelewa kitu tayar
Vyema kama niporojo, sababu ni wa Tz ndio wanakula mafii, wanakufa njaa, na shida za maji...hiyo ni porojo tumezoea kuskia toka kwenyu kilakukicha.. haina makali wala haiongezi ulcers
Unaanzaje kudownload picha za mangese kwa simu yako ama amekutuma umfanyie advertisement
Kabisa mkuu my favourite perfume is Channel. Naipenda sana hii kitu imetulia sana na haichoshi hata ikikaa muda mrefu. Kuna ambayo ikichanganyika na jasho inaboa sana harufu haieleweki.
Kweli unapenda vitu vikali Creed si haba mzee.
You are indeed stupid reason why you were unable to fathom what had said.You are the most stupid person here. Kwani Kuna mtu amewakazata to utilize your resources? Don't blame your laziness on other people.
Lakini amesema amepamiss home. Ila kama ni pesa acha azitafute maana watz wana akili sana bila shaka atawaachieni uzoefu wake na mtafaidika sana [emoji846][emoji846]Wacha mwenzako Shebby01 atafute pesa. Nairobi kuna pesa kwa waliosoma. Kampuni kubwa kubwa za kimataifa zipo Nairobi. Akishatengeneza pesa atakuja nyumbani kula bata.
Tanzania have been having those minerals but it still remains among the poorest and least developed nations in the world.You are indeed stupid reason why you were unable to fathom what had said.
No one blamed anyone - it was a simple reminder for your assessment of Tanzanian economic growth.
Soma taarifa uelewe. Hakuna tariff au kizuizi chochote kilichowekwa hapo. Waziri wenu wa fedha amesema kwamba Kenya imechelewa kubadilisha mfumo wa forodha (customs) na bado Kenya inatumia mfumo wa kizamani. Sasa badala nyie muulize KRA kwa nini wamechelewa kubadilisha mfumo wa forodha kulingana na makubaliano ya nchi za EAC, akina Geza Ulole wanamshauri mama vibaya kwamba afanye retaliation. Sasa mbona tatizo hili ni ndogo sana na KRA inastahili kupewa pressure ibadilishe mfumo ianze kutumia mfumo mpya. Na wala Kenya haijaweka kikwazo chochote. Hakuna tariff mpya iliyowekwa na Kenya.@Tony254 Haya yanayotokea husikii mkenya akisema lolote, lakini Tanzania ikijibu mapigo, wakenya wote wanaanza kupiga kelele, siku zote ninakuambia kwamba Kenya ndiyo nchi yenye kuanza chokochoko kwa majirani wake wote, hivi ninyi mpo na shida gani?
Sent from my itel L5007 using JamiiForums mobile app
Ila mimi japo ni mtz kura yangu nampatia Baba hustler is not my choice anaweza kuharibu pakubwa. Baba ana busara kama Kenyatta na anaweza kuendeleza aliyoacha mezani tofauti na hustler ambaye anaweza kupiga yote chini ya mtangulizi wake ili atengeneze legacy yake.Mkuu kwani ameshatangaza?
ni kithure kindiki manze.. si u knw kikuyus are confused rghtnow, since their's not one of their own.. its actualy a swing region, hence its upto the task for the two presidential aspirants to play their cards right to woe this vote rich region. but now ruto for lack of think-tank or strategies, if i must so to say, made this unwell calculated suprise decision.! now he has tacked himself away from the most influential pple🤔🤔🙄Mkuu kwani ameshatangaza?
You may be right. By the way kwa nini wamechelewa kuannounce? Inaonekana hawajakubaliana ama kuna shida mahali coz they were supposed to announce at 10.00 a.m. But you are right Wakikuyu wana votes nyingi sana.ni kithure kindiki manze.. si u knw kikuyus are confused rghtnow, since their's not one of their own.. its actualy a swing region, hence it was upto the task for the two presidential aspirants to play their cards right to woe this vote rich region. but now ruto for lack of think-tank or strategies, if i must so to say, made this unwell calculated suprise decision.! 🤔🤔🙄
1M sio lazima maseniors.. Mshahara wa chin kbsa kwa yeyote ambae elimu yake ni Engineer (engineer II) serikalin ni zaid ya 1M.. i stand to be correctedNimetafakari huu ujumbe nami nikaibua mambo yafuatayo...
Watumishi wengi wako chini ya 1M apo ni % kubwa...
Hao wenye 1M nakuendela ni seniors au maofisa wakubwa...lakini pia ukishakua na mshahara zaidi ya 1M kodi nayo inapanda maradufu...unajua mtu anaelipwa let say 3M kodi yake ni 600000+ so hata ukimuongezea iyo 23.3% bado nyingi wataichukua atabaki na laki 2 au 3 tu kwenye take home plus ile existing alikua nayo earlier
but for raila.. he even has a heavier uphill task, coz all his shortlisted candidates are all 100% fit for the position.! but i think he will eventualy settle on a kikuyu and not kalonzo, if he's still aspires to get full support from 'the system' or 'the deep state'.. yatafakari hayo🤔You may be right. By the way kwa nini wamechelewa kuannounce? Inaonekana hawajakubaliana ama kuna shida mahali coz they were supposed to announce at 10.00 a.m. But you are right Wakikuyu wana votes nyingi sana.
Akili yako huwa ipo matakoni mno unavyowekaga hii attachment, sasa hapa wapi huyo Rais anasema kunyaland ni half London? Your gibberish media with dunderhead Intel nudify itself so publicly here!Good evening to all the witches in here. Did you know that Tanzanians view Nairobi as half London? Yes, this statement is true according to their president and the citizen themselves.
View attachment 2224581
Nairobi is a London to Tanzanians and that`s why wahuni like shebby01 hawataki kurudi Tanzania.Akili yako huwa ipo matakoni mno unavyowekaga hii attachment, sasa hapa wapi huyo Rais anasema kunyaland ni half London? Your gibberish media with dunderhead Intel nudify itself so publicly here!
1,000,000÷20=50,000🤔1M sio lazima maseniors..
Mshahara wa chin kbsa kwa yeyote ambae elimu yake ni Engineer (engineer II) serikalin ni zaid ya 1M.. i stand to be corrected
Yes. Minimum salary1,000,000÷20=50,000🤔
Hawa jamaa ukabila utawamaliza.hivi ruto angechagua mkikuyu, sio mmeru... ametupa mbao sana..[emoji849]