BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

MS niliwahi mwambia huko nyuma kuwa anaajenda yake ya kututenganisha WATZ, akanitusi kwa maneno ya kejeli lkn ukweli ni kuwa ajenda za udini anazozipigia upatu kila kuchapo hazijengi TZ wala hazileti ugali kwenye sahani. Kama msomi kama huyo hajui power za mkuu wa nchi basi kazi ipo ya kuelimisha
 
Tatizo ni uelewa wa hawa watu ni mdogo mno. kwetu mtu asie na elimu ana sifa zote za kuitwa MCHAWI, maana hana anachofikiria zaidi ya kulaumu na kuona anaonewa hata ukicheka utasikia unanicheka, kiujumla hawaelewi na ukiamua kuwaelewesha ni kumpigia mbuzi gitaa, hata wale wachache waliosoma bado hawajaelimika na niwanafiki wasiopenda kuwaelimisha jamii yao, Sasa ebu waungwana fikirieni kama wakiwweka kipengele cha Dini matokeo yake yatawasaidia nini? ama kuanzisha vurugu za kusema sisi ni wengi kwanini nafasi za kazi tupo wachache ama tunaonewa coz sisi ni wachache, wanataka yale ya Rwanda na Burundi, sasa wameamua kuiga ya Naigeria ya kuchoma makanisa, hivi hawa watu Duniani kote wao ndo wanaonewa? mbona zanzibar inajulikana 99% niwao imewasaidia vipi? NI BORA KUWA MASKINI WA MALI KULIKO AKILI hawa watu nitatizo
 
Kampeni ya sensa iliyofanyika viwanja vya skuli ya Bububu jana jioni ilipata pigo baada ya wananchi kukataa kushiriki sensa hiyo moja kwa moja.
kampeni hiyo iliongozwa na mjumbe wa kamati ya sensa ambaye pia ni mwakilishi wa mfenesini Ali Mzee Ali akiandamana na maofisa mbalimbali kutoka ofisi ya mkuu wa wilaya ya magharib.
Ishara zilianza kuonekana na mapema kwamba kampeni hiyo imefili kwani katika jimbo lenye watu zaidi ya elfu tisa 9000 ni watu kama sabiini tu (70) tu ndio waliohudhuria, ambapo wengi wao ni askari jamii ambao walisema wameitwa kihadaa na masheha wao kuwa kuna kikao cha askari jamii.
Kigogo huyo baada ya kuzungumza lililowaleta walito nafasi ya maoni na masuali kiujumla watu wote waliokuwepo hapo wamesema hawatoshiriki mchakato huo hadi kitakapoingizwa kipengele cha Dini ya anayefanyiwa sensa. Mmoja wa washiriki alinukuu aya “tushikamane na kwamba ya mwenyezimungu na wala musifarikiane” hivyo tunaungana na waislamu wenzetu waliopo tanganyika katika madai yao ya kuingizwa kipengele hicho cha dini.
Pia mchangiaji mwengine aliishauri serikali isipoteze muda wake na kuliingizia taifa hasara kwani kutoshiriki kwa robo tu ya watu maana yake sensa yote haina maaana. Hivyo warudi wakiingize kipengele cha dini.
Baada ya kufungwa mkutano huo watu walipewa vipeperushi, Vibendera, stika na Posta ambapo vingi viliachwa hapohapo uwanjani vikizagaa.
 
kumbe nchi jirani?

sio nchi jilani. serikali ijiandae kuunda tume ya kuchunguza kwanini imeingizwa katika hasara ambayo ingeweza kuepukika na watendaji wachache? Ni kitu cha ajabu sana eti kwenye form kuna kipengere cha kuhesabu nyumba za ibada lakini eti wanagoma kuweka kipengere cha kutambua Imani yako, huu nauona kama ujuha fulani ivi.
 
Maendeleo ya nchi hayaletwi kwa kujua idadi ya wkatoliki,wasukuma au waislam n.k bali ni kwa kujua idadi ya watu wake kwa ujumla bila kujali ukanda, ukabila udini au usomi. wasiotaka kuhesabiwa poa tu. serikali itawakadria kwa mafungu. wakati wa bajeti ya maendeleo wakipangiwa kiduchu itakula kwao
 
Jaman Mohamed said wengi hamsikilizi mawazo yake mkiwa huru
Hivi inawezekanaje kuwa nchi haina udini wakati wakristo wote wanamawazo sawa hawaoni kwanini waislam wanadai wamedhulumiwa tuwasikilize hoja zao tuwasaidie.
Ili kuona kuwa ajenda hii ipo kwa pande zote mbili waislam wote mawazo yetu yanalenga sehem moja na wkristo wote wanalenga sehem ya pili
kwahiyo ni vema tukae tuone kuwa yanayosemwa yawekwe mezani ili tuyatatue.
Mkristo asimsemee mwislam na vice versa, ila amsikilize halafu amsaidie
 
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: createdate"] Sunday, 15 July 2012 10:00
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD] 0digg

Salma Said, Zanzibar
SERIKALI bado inaendelea kufanya juhudi za kuwashawishi viongozi wa dini na makundi mengine yaliyotishia kususia zoezi la sensa ili kufikia muafaka kabla ya zoezi hilo kufanyika Agosti 26 mwaka huu.

Hayo yamebainika wakati wa mafunzo ya siku tatu ya sensa kwa waandishi wa habari waandamizi na wahariri waliopo Zanzibar ambapo walipata mwelekeo wa sensa hiyo.

Wawezeshaji kutoka ofisi ya Mtakwimu Mkuu Zanzibar waliwaeleza waandishi wa habari kuwa makundi hasa ya kidini ikiwemo Uamsho hawajapuuzwa na viongozi wa Serikali pamoja na ofisi ya mtakwimu wamekuwa wakifanya juhudi za mara kwa mara kufanya mazungumzo.

“Sensa ni muhimu na tunataka kila mtu ahesabiwe, kwa hiyo viongozi wetu wanaendelea na kuwashawishi viongozi wa dini wanaosusia wasifanye hivyo,” alisema Mayasa Mahfoudh ambaye ni ofisa mwandamizi wa katika ofisi hiyo ya mtakwimu.

Mtakwimu Mkuu wa Serikali, Mohammed Hafidh alisema waandishi wa habari wana mchango mkubwa wa kuhakikisha kwamba sensa ya mwaka huu inafanikiwa kwa kiwango kikubwa.

“Tuna changamoto katika kufikia siku ya sensa yenyewe, lakini kwa kushirikiana na wananchi, viongozi katika ngazi zote pamoja na waandishi wa habari tunaweza kufikia malengo na kumfanya kila mtu ashiriki,” alisema katika hoteli ya Chavda iliyopo Mji Mkongwe.

Aidha, Hafidh aliwaambia waandishi kwamba maandalizi kwa upande wa Zanzibar yamefikia katika kiwango cha kuridhisha ikiwemo ramani na kuainisha vituo 3,074 vya kuhesabiwa watu.

Alisema changamoto kubwa ni kuhakikisha kwamba wananchi wote wanakuwa na elimu na muamko juu ya umuhimu wa sensa nchini.

Washiriki wa mafunzo hayo kutoka vyombo vya habari mbalimbali walionesha wasiwasi wao juu ya tamko la viongozi wa dini kutoka bara na Zanzibar likiwataka wafuasi wa dini wasusie zoezi hilo.

Walisema tamko hilo linaweza kuleta athari kubwa katika zoezi hilo iwapo viongozi wa Serikali watalipuuza na kushauri umuhimu wa pande mbili hizo kukutana na kukubaliana kwa pamoja ili lengo la sensa litimie.

Ofisa Habari wa Sensa Zanzibar, Salama Njani alitoa wito kwa Vyombo vya Habari kutenga muda na nafasi ya kutoa elimu kwa wananchi licha ya kuwepo upungufu wa fedha za kulipia matangazo katika vyombo hivyo.

Alisema ni wajibu kwa waandishi wa habari kujitolea zaidi kusaidia taifa kwa sababu sensa inalenga katika kuleta maendeleo kwa wananchi.
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
Ukweli karatasi za sensa ni muda tu zimeshakuwa printed na kusambazwa sehemu husika nchi nzima,kutaka kuwepo kipengere cha kujaza dini ya mtu maana yake kuchapa upya hizo karatasi na kuzisambaza tena,Muda na pesa za kufanya hilo akuna kwani August sio mbali sana,ata kama serikali ipo tayari kwa hilo aitoweza sababu ya hayo mawili hapo juu
 
Kichwa cha habari kilitakiwa kiwe 'Serikali haijapata suluhu na baadhi ya viongozi wa dini ya Kiislam kuhusu sensa'.
 
Sasa dini bishi juu ya sensa ni ipi? Si 1 tu siyo zote! Nyingine ni dini nyingine ni dini za shetani!
 
Ukweli karatasi za sensa ni muda tu zimeshakuwa printed na kusambazwa sehemu husika nchi nzima,kutaka kuwepo kipengere cha kujaza dini ya mtu maana yake kuchapa upya hizo karatasi na kuzisambaza tena,Muda na pesa za kufanya hilo akuna kwani August sio mbali sana,ata kama serikali ipo tayari kwa hilo aitoweza sababu ya hayo mawili hapo juu

Kwani hilo suala ndio wanalijua sasahivi? Kama wamesambaza ambazo kipengele cha dini hakimo imekula kwao. Kwa assumption wanaogoma ni kikundi cha watu,ngojeni August ndio muone nguvu ya Waislam kusimamia jambo lao!Hadi sasa serikali inahangaika kuhonga Mashekhe dili a.k.a ubwabwa kufanikisha sensa,lakini tumeshawaona hao wanaowatumia! Msimamo uko palepale hakuna kushiriki sensa hadi kieleweke.
 
Ha ha ha, nafurahi sana kwa nini nyie mafreemason hamtaki kuwekwa kipengelea cha dini kwenye sensa? Lazima kutakuwa na kitu mnakifahamu nyuma ya panzia.
 
Hili linanishangaza

Mimi ningependa kujua

Kwani zina tatizo gani hizo takwimu??

Naomba kuelimishwa
 
Hiyo ni kazi ya padri na mashehe au makadhi kuhesabu watu wao kwasababu swali Hilo halina tija kwa taifa
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom