BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Wengine wanajenga makanisa, mashule na mahospitali ya kisasa! Wengine wanaona wivu, wanachoma!! Kisa...wameonewa! wamedhalilishwa!! wanataka usawa!! Bado tuna safari ndefu!!!

 
Kwako Mohamed Said, hivi kipengele cha dini kikiwekwa then matokeo ya sensa yakasema waislamu ni wengi kuliko wakristo, nini kitafuata?
MM,
Mbona hilo swali umelielekeza sipo?

Ingependeza sana kama ungewaulizawahusika.
 
MM,
Mbona hilo swali umelielekeza sipo?

Ingependeza sana kama ungewaulizawahusika.

Kwako Mohamed Said, hivi kipengele cha dini kikiwekwa then matokeo ya sensa yakasema waislamu ni wengi kuliko wakristo, nini kitafuata?



KWELI ELIMU INAHITAJIKA. Wanadai halafu wanaulizwa wanasema Hawahusiki.

TAKE MY NOTE
KAMWE HAKITAWEKWA KIPENGELE CHA DINI

SHEIKH MUFTI AMESHASEMA NA NDO MKUU WENU..
 
MM,
Mbona hilo swali umelielekeza sipo?

Ingependeza sana kama ungewaulizawahusika.

Mkuu Mohammed Said, sina shaka na upeo wako na uwezo wako kitaaluma, lakini ninachokiona kwako nawe ni muendelezo wa mlolongo wa malalamiko ya waislamu kubaguliwa,kunyanyaswa,kudharauliwa na kutengwa.

Binafsi wewe ukiwa kama muislamu msomi,uliyetembea maeneo mbalimbali duniani na kushuhudia ustaarabu na maendeleo ya jamii nyingine za watu na mchango wa dini zao kuwafikisha pale walipo, unachukua hatua gani kwa nafasi yako kuikabili hii hali ya waislamu kutengwa? Tuanzie hapo mkuu
 
MM,
Mbona hilo swali umelielekeza sipo?

Ingependeza sana kama ungewaulizawahusika.

Sheikh, nimekuuliza hili swali kwa sababu waislamu wengi nikiwauliza hawatoi majibu, naona na wewe ni mmoja wao.

Wengi wanasema eti takwimu haziko sahihi! Ukiwauliza kama ni makosa ya takwimu, je tukizifuta tutakuwa tumesolve tatizo? Majibu hawatoi.

Ukweli ni kwamba kuna hidden agenda behind all this. Na kwa kifupi tu sio ajenda njema. Wewe mwenyewe unashindwa ama niseme hutaki kusema nini hasa itakuwa matumizi ya hizi data, why shouldnt we fear the worst?

What you want is to religionalize the government, tufikie hatua ya kuhoji dini ya kila mfanyakazi na kila uteuzi. Hatutafika, na sisi wapagani sijui tutaenda wapi?
 
Maju,

Ungeweza sana kutoa fikra zako kunipinga bila ya kutumia neno "ujinga" hilo ni tusi.

Mimi si mjinga na hiyo haijapata kuwa sifa yangu.

Jenga hoja tujadiliane bila ya matusi kwani huu ni mjadala tu hatugombani.
Kwa ajili hii hapana haja ya mtu kumtukana mtu khasa kwa hii sifa tuliyojipa sie wenyewe, "The Great Thinkers."

mjinga sio tusi na hakuna mtu ambaye si mjinga, na dawa ya ujinga ni elimu(ufahamu) ukiwa hujui jambo/kitu unakuwa mjinga ktk hcho kitu/jambo.
by the way kwani ni lazima kila kilichopo un lazima tukifuate? Nawaomben katika Jina la Yesu muache haya mambo, misikiti ipo na makanisa yapo wanaotaka kujua idadi ya waaumini wao watumie idadi ya waumini wao wote.
Kwani wewe unafikiria serikali ikijua ina waislam/wakristo wangapi itasaidia ktk mipango gani?
kanisa/msikiti ni taasisi inayojiendesha yenyewe na mipango yako inajisimamia yenyewe bila kuingiliwa na serikali ila kwa kushirikiana nayo.
Ajenda ya kujua mko wangapi ina manufaa gani kwa serikali.
 
Umetaja majina.
Hayo ni machache sana katika uendeshaji wa nchi.
Inabidi uangalie ni watu wa dini gani wamehodhi fursa za utendaji wa kila siku na uadilifu wao katika kutoa haki sawa kwa jamii.

Ndiyo maana unaona Kanisa linapewa na serikali fedha nyingi kuendeleza miradi yake chini ya MoU kitu ambacho sisi Waislam hatuna. Sasa vipi mtu atusimange kwa kukosa msaada huo na kumtaja Sabodo.

Ama kuhusu kujipanga na kufanya mambo ya maendeleo Waislam hawana fursa na uhuru wa kufanya hivyo kama ndugu zao Wakristo kwa sababu serikali imepanga kuvunja bidii hizo.

Nadhani unakijua kisa cha Sheikh Hassan bin Amir (mmoja wa masheikh waliokuwa mstari wa mbele katika kimjenga Nyerere na kupigania uhuru wa Tanganyika), mgogoro wa EAMWS na kuvunjwa kwake na Nyerere kwa shinikizo la Kanisa Katoliki ilipodhihiri kuwa wanajenga Chuo Kikuu. Hii ilikuwa mwaka 1968 ilipoundwa Bakwata ambayo Waislam wameikataa kwa kuwa haikuundwa na Waislam bali Nyerere.

Waislam tumefanya mengi katika hali hii ya kukandamizwa na Kanisa na Serikali yake.

Tumefanya juhudi za chinichini kupambana na serikali na kanisa hadi hapa tulipofika.
Hapa tulipo leo ni safari iliyotuchukua miaka 40.


Hakuna Muislam ambae hajui kuwa ipo dhulma.

Hii leo Bakwata haina watu wana ofisi na kushikilia mali za Waislam.
Nadhani unashuhudia harakati nyingi sana nchi nzima ambazo Bakwata wala hawatajwi.

Tumejenga shule nyingi pembezoni mwa kila msikiti nchi nzima kwa jasho letu wenyewe na juu ya hayo tunafanyiwa hujuma.
Hivi sasa tuna matatizo makubwa na NECTA kwa kuhujumu watoto wetu.

Serikali tumeifahamisha hilo kuwa hiyo NECTA ni mmoja wa mkono wa Kanisa.
Serikali iko kimya.

Majibu ya shida zetu zinatolewa na waumini wa Kikristo ndani ya JF.

Unaweza kuyapata hayo katika sehemu ya tatu ya kitabu changu, "Maisha na Nyakati za Abdulwahid Sykes..."
Hayo yote ulosema majibu yake yamo humo.

Ukipenda naweza nikakuwekea sehemu yote ya tatu hapa jamvini ila nachelea ni ndefu mno singependa kuwachosha wasomaji.

Mimi sikusema kuwa Waislam ni wengi nimeeleza kwa kufanya rejea za wasomi wengine na kati ya hao wapo walosema Waislam ni wachache na Wakristo ni wengi.

Nakushukuru sana kwa mchango wako mzuri ambao umenifanya nami nihamasike kukujibu lau kwa muhtasari.

Angalau umekuwa wazi kiasi cha kutosha...kumbe mnapopewa nafasi mnaingiza udini kwenye taasisi za umma sio?? Kumbe ninyi mnapambana na kanisa sio?? hapo ndipo mnapochemsha .......Na wala milango ya kuzimu haitalishinda......Mathayo 16:18....wakati mwingine huwa nawahurumia sana kwakuwa hamjui mtendalo wala mnalopaswa kupambana nalo...badala ya kupambana na umaskini ujinga na maradhi ninyi mnapambana na kanisa...You are wasting your precious time....fanyeni kazi....wenzenu wana ujumbe ......sala na kazi....huo ndio ukombozi pekee wa kuondokana na hali mliyo nayo...waambie ndugu zako huku pwani waache uvivu wakwee kwenye minazi na wasisubiri eti nazi zidondoke....Hapo hakuna miujiza

Kwamba mmeikataa BAKWATA kwakuwa imeundwa na Nyerere.....shukurani ya punda ni mateke...mkisaidiwa mnaishia kutukana na kutoa kejeli....na sasa if at all uko sahihi mnataka serekali iwaundie mahakama ya kadhi.....watoto wenu watajasema hatuitaki iliundwa na serekali..


Hiyo MoU inawatesa sana wakati nanyi mnatibiwa na kusoma kwenye hizo shule za kanisa?? Kwani wanahudumia watu kwa kuangalia vyeti vya ubatizo?? Wekezeni miradi ya maana nanyi muingie MoU yenu acheni kununua Loud Spika na kufunga kila mahali mkitnga kuwa Yesu si Mungu na kufadhili vikundi vya kufanya vurugu...haya hayawafikishi popote na nasisitizi adui wenu ni ninyi wenyewe badilikeni acheni kulalama.
 
Acheni malalamiko chapeni kazi tumb..ff! Wenzenu wanachangishana kanisani kwa ajili ya maendeleo! Kila kona ya nchi miradi mikubwa ya kanisa inafunguliwa nyie mmekalia wivu tu! Hivi tukiweka hicho kipengele baadaye tukasema na kwenye shule na vyuo vya kanisa mtoke itakuwaje? Nyam..f!
 
Umetaja majina.
Hayo ni machache sana katika uendeshaji wa nchi.
Inabidi uangalie ni watu wa dini gani wamehodhi fursa za utendaji wa kila siku na uadilifu wao katika kutoa haki sawa kwa jamii.

Ndiyo maana unaona Kanisa linapewa na serikali fedha nyingi kuendeleza miradi yake chini ya MoU kitu ambacho sisi Waislam hatuna. Sasa vipi mtu atusimange kwa kukosa msaada huo na kumtaja Sabodo.

Ama kuhusu kujipanga na kufanya mambo ya maendeleo Waislam hawana fursa na uhuru wa kufanya hivyo kama ndugu zao Wakristo kwa sababu serikali imepanga kuvunja bidii hizo.

Nadhani unakijua kisa cha Sheikh Hassan bin Amir (mmoja wa masheikh waliokuwa mstari wa mbele katika kimjenga Nyerere na kupigania uhuru wa Tanganyika), mgogoro wa EAMWS na kuvunjwa kwake na Nyerere kwa shinikizo la Kanisa Katoliki ilipodhihiri kuwa wanajenga Chuo Kikuu. Hii ilikuwa mwaka 1968 ilipoundwa Bakwata ambayo Waislam wameikataa kwa kuwa haikuundwa na Waislam bali Nyerere.

Waislam tumefanya mengi katika hali hii ya kukandamizwa na Kanisa na Serikali yake.

Tumefanya juhudi za chinichini kupambana na serikali na kanisa hadi hapa tulipofika.
Hapa tulipo leo ni safari iliyotuchukua miaka 40.

Hakuna Muislam ambae hajui kuwa ipo dhulma.

Hii leo Bakwata haina watu wana ofisi na kushikilia mali za Waislam.
Nadhani unashuhudia harakati nyingi sana nchi nzima ambazo Bakwata wala hawatajwi.

Tumejenga shule nyingi pembezoni mwa kila msikiti nchi nzima kwa jasho letu wenyewe na juu ya hayo tunafanyiwa hujuma.
Hivi sasa tuna matatizo makubwa na NECTA kwa kuhujumu watoto wetu.

Serikali tumeifahamisha hilo kuwa hiyo NECTA ni mmoja wa mkono wa Kanisa.
Serikali iko kimya.

Majibu ya shida zetu zinatolewa na waumini wa Kikristo ndani ya JF.

Unaweza kuyapata hayo katika sehemu ya tatu ya kitabu changu, "Maisha na Nyakati za Abdulwahid Sykes..."
Hayo yote ulosema majibu yake yamo humo.

Ukipenda naweza nikakuwekea sehemu yote ya tatu hapa jamvini ila nachelea ni ndefu mno singependa kuwachosha wasomaji.

Mimi sikusema kuwa Waislam ni wengi nimeeleza kwa kufanya rejea za wasomi wengine na kati ya hao wapo walosema Waislam ni wachache na Wakristo ni wengi.

Nakushukuru sana kwa mchango wako mzuri ambao umenifanya nami nihamasike kukujibu lau kwa muhtasari.

Muongo,muongo,muongo,lier.lier
 
Tumejenga shule nyingi pembezoni mwa kila msikiti nchi nzima kwa jasho letu wenyewe na juu ya hayo tunafanyiwa hujuma.
Hivi sasa tuna matatizo makubwa na NECTA kwa kuhujumu watoto wetu.

Serikali tumeifahamisha hilo kuwa hiyo NECTA ni mmoja wa mkono wa Kanisa.
Serikali iko kimya.



.
Apo kwenye blue unamaanisha hizi madrasa ninazoziona huku mitaani kwenye kila msikiti?? Ebu kuweni serious bana elimu is beyond madrassa...halafu hata shule chache mlizonazo hebu wekeni wataalamu waliobobea kwenye elimu acheni kuweza wafujaji kibao muajiri walimu wenye sifa karabatini miundombinu......i visited Al Harramain and Kinondoni muslim ss actually they are at pathetic situation.....sijui zilizopo mikoani kama makao makuu panakuwa vile...unaweza kulinganisha na shule ipi ya kikristu iliyopo hapa mjini?? Hakuna uchawi wala kubebana hapo.....Pamoja na kuzawadiwa chuo cha walipa kodi wa nchi hii kule morogoro bado mnapeleka failures.

Apo kwenye Red Wewe ni Muislamu?? Ulihujumiwa?? Wanao walihujumiwa?? unafahamu utaratibu wa kusahihisha Mitihani na kwamba watu hawatumii majina yao....Hao wanaofaulu je imekuwaje hawakuhujumiwa....umewahi kujiuliza mbona Feza SS "hawahujumiwi??" Au ni Wakristo wale?? unaweza fanya utafiti tembelea shule zinazoongoza then urudi kwenye hizi shule zenu zinazoshika mkia majibu utakuwa umeyapata... kiukweli mnasikitisha na msiwe wavivu kufikiri adui wa maendeleo yenu ni ninyi wenyewe...

Apo kwenye Kijani Unadhani kwanini serekali ipo kimya??ni kwasababu nayo ni "ya kanisa??" Yaani kikwete, dk Idrissa, Kawambwa na mtangulizi wake Magembe na Mwantumu wooote hawa waliungana na kanisa kuwahujumu waislamu?? Ivi huwa mnadanganyana au mnadanganywa??

 
Kwako Mohamed Said, hivi kipengele cha dini kikiwekwa then matokeo ya sensa yakasema waislamu ni wengi kuliko wakristo, nini kitafuata?

I could not agree more, mkuu!! Ikishakulikana kuwa waislamu ni wengi nini kinafuata ni swala la msingi sana na mpaka leo sijapata majibu si kutoka kwa wanaopigia upate swala hilo wala wanaotoa matamko!!

Ifike wakati tukishajua tuna njaa, tutafute chakula. Sio kukaa na kulia!!!!!
 
Angalau umekuwa wazi kiasi cha kutosha...kumbe mnapopewa nafasi mnaingiza udini kwenye taasisi za umma sio?? Kumbe ninyi mnapambana na kanisa sio?? hapo ndipo mnapochemsha .......Na wala milango ya kuzimu haitalishinda......Mathayo 16:18....wakati mwingine huwa nawahurumia sana kwakuwa hamjui mtendalo wala mnalopaswa kupambana nalo...badala ya kupambana na umaskini ujinga na maradhi ninyi mnapambana na kanisa...You are wasting your precious time....fanyeni kazi....wenzenu wana ujumbe ......sala na kazi....huo ndio ukombozi pekee wa kuondokana na hali mliyo nayo...waambie ndugu zako huku pwani waache uvivu wakwee kwenye minazi na wasisubiri eti nazi zidondoke....Hapo hakuna miujiza

Kwamba mmeikataa BAKWATA kwakuwa imeundwa na Nyerere.....shukurani ya punda ni mateke...mkisaidiwa mnaishia kutukana na kutoa kejeli....na sasa if at all uko sahihi mnataka serekali iwaundie mahakama ya kadhi.....watoto wenu watajasema hatuitaki iliundwa na serekali..


Hiyo MoU inawatesa sana wakati nanyi mnatibiwa na kusoma kwenye hizo shule za kanisa?? Kwani wanahudumia watu kwa kuangalia vyeti vya ubatizo?? Wekezeni miradi ya maana nanyi muingie MoU yenu acheni kununua Loud Spika na kufunga kila mahali mkitnga kuwa Yesu si Mungu na kufadhili vikundi vya kufanya vurugu...haya hayawafikishi popote na nasisitizi adui wenu ni ninyi wenyewe badilikeni acheni kulalama.

Hili si suala la kulalama.
Uchaguzi wa maneno katika majadiliano ni muhimu labda ikiwa mtu anaandika bila ujuzi.

Lugha kama hizi zinavunja raha ya majadiliano.
Mie hupenda kujadili hoja kwa hoja.

Chembe hata kidogo ya ufedhuli inakuwa bora jambo nikaliacha.
 
Tumefanya juhudi za chinichini kupambana na serikali na kanisa hadi hapa tulipofika.
Hapa tulipo leo ni safari iliyotuchukua miaka 40.

sawa yamkini hizo ndizo jitihada za kuchoma makanisa na uamsho.
 
Hawa jamaa wanajikanyaga kila siku....hapo majuzi waligoma kuhesabiwa,ghafla Mufti mkuu akatoa rai na kuomba waislamu wote wajiunge na kuacha mambo ya kusema kwamba hawatoshiriki sensa,Kisha kesho yake sheikh mkuu wa Dsm akasema Mufti sio msemaji wa waislamu tanzania?Hivi mbona hawa watu hawana msimamo?Huu mpasuko uko miongoni mwao na wanavutanavutana sasa sijui tatizo liko wapi......
 
Apo kwenye blue unamaanisha hizi madrasa ninazoziona huku mitaani kwenye kila msikiti?? Ebu kuweni serious bana elimu is beyond madrassa...halafu hata shule chache mlizonazo hebu wekeni wataalamu waliobobea kwenye elimu acheni kuweza wafujaji kibao muajiri walimu wenye sifa karabatini miundombinu......i visited Al Harramain and Kinondoni muslim ss actually they are at pathetic situation.....sijui zilizopo mikoani kama makao makuu panakuwa vile...unaweza kulinganisha na shule ipi ya kikristu iliyopo hapa mjini?? Hakuna uchawi wala kubebana hapo.....Pamoja na kuzawadiwa chuo cha walipa kodi wa nchi hii kule morogoro bado mnapeleka failures.

Apo kwenye Red Wewe ni Muislamu?? Ulihujumiwa?? Wanao walihujumiwa?? unafahamu utaratibu wa kusahihisha Mitihani na kwamba watu hawatumii majina yao....Hao wanaofaulu je imekuwaje hawakuhujumiwa....umewahi kujiuliza mbona Feza SS "hawahujumiwi??" Au ni Wakristo wale?? unaweza fanya utafiti tembelea shule zinazoongoza then urudi kwenye hizi shule zenu zinazoshika mkia majibu utakuwa umeyapata... kiukweli mnasikitisha na msiwe wavivu kufikiri adui wa maendeleo yenu ni ninyi wenyewe...

Apo kwenye Kijani Unadhani kwanini serekali ipo kimya??ni kwasababu nayo ni "ya kanisa??" Yaani kikwete, dk Idrissa, Kawambwa na mtangulizi wake Magembe na Mwantumu wooote hawa waliungana na kanisa kuwahujumu waislamu?? Ivi huwa mnadanganyana au mnadanganywa??


Si tegemeo letu tupewe majibu na watu wasiohusika na matatizo hayo.

Ingekuwa bora majibu yangetoka kwa hao tunaowalenga lakini kwa bahati mbaya wako kimya.

Mengi tumeeleza na kama unafuatilia maandiko yangu nadhani umeshaelewa tulisemalo.

Yapo majibu yanaweza kutoka ndani ya jamii na yapo yale yanayostahili yatoke kwa wenye dhamana.

Tunasubiri wale wenye dhamana watupe majibu.
 
Hawa jamaa wanajikanyaga kila siku....hapo majuzi waligoma kuhesabiwa,ghafla Mufti mkuu akatoa rai na kuomba waislamu wote wajiunge na kuacha mambo ya kusema kwamba hawatoshiriki sensa,Kisha kesho yake sheikh mkuu wa Dsm akasema Mufti sio msemaji wa waislamu tanzania?Hivi mbona hawa watu hawana msimamo?Huu mpasuko uko miongoni mwao na wanavutanavutana sasa sijui tatizo liko wapi......

Siwezi kukulaumu kwa kudhani kuwa Bakwata ndiyo wasemaji wa Waislam.

Historia ya Waislam na Bakwata imetoka mbali na kuna kisa kirefu vipi iliundwa na kwa madhumuni gani.
Nimepata kueleza mara kadhaa humu ndani historia ya Bakwata, serikali na Kanisa.

Hivi sasa uongozi wa Waislam uko nje ya Waislam ndiyo maana mnatusikia.

Kama tatizo la kugeukageuka kwa Bakwata basi jua ni hao Bakwata.
Waislam sisi shabaha yetu iko sawia tunakijua tunachopigania.

Kama unafuatilia utaona Waislam wanamwita Mufti kuwani Mufti wa Bakwata.
Maana yake yeye ni kiongozi kwa hao walioanzisha Bakwata na kumweka yeye na mfano wake madarakani.

Usiyapuuze haya maneno yangu.
Fanya utafiti utapata ukweli.
 
ka kipengele cha dini kipo basi naona kipengele makibila sensa,rasilimali zigawanye kwa kuzingatia wingi wa kabila na sio vinginevyo, ka wasukuma ni moja ya tatu then 30% ya wafanyakazi wa serikali wawe wasukuma,ka wachaga ni moja ya tano then 20% ya wafanyakazi wa serikali wawe wachaga, then iwe hivyo kwa wanyakyusa,wahaya,wangoni ,wahehe, wakinga, wazalamo etc nahisi hii inaondoa manung"uniko ka sio kuleta vita.
 
Si tegemeo letu tupewe majibu na watu wasiohusika na matatizo hayo.

Ingekuwa bora majibu yangetoka kwa hao tunaowalenga lakini kwa bahati mbaya wako kimya.

Mengi tumeeleza na kama unafuatilia maandiko yangu nadhani umeshaelewa tulisemalo.


Yapo majibu yanaweza kutoka ndani ya jamii na yapo yale yanayostahili yatoke kwa wenye dhamana.

Tunasubiri wale wenye dhamana watupe majibu.

Hakuna majibu tofauti na hayo niliyokupa kwakuwa any right thinking person anayetumia logic hayo ndio majibu .....After all hujui unayejibizana nae hapa ni nani yawezekana ni mmojawapo kati ya wanaotakiwa kukupeni majibu.........Ushauri wa bure kafanyeni homework niliyokupeni haswa kwenye hizo shule zenu zilizogeuka magofu then matokeo mtayaona sasa huu uvivu hata wa kufanya assignment ndogo tu ya kulinganisha Marian Girls, Feza na Al Haramain au Kinondoni SS hutaki kuifanya bali unawekeza tu kwenye malalamiko then mtavuna malalamiko...

La kufuatilia maandiko yako sijawahi na kuanzia leo sitafanya hivyo kwakuwa yamejaa upotoshi mkubwa wa kimantiki na kihistoria na kwakuwa ukweli naujua niko huru hivyo sina haja ya kusoma uongo...ni kuumiza macho yangu pasipo na faida yeyote.
 
Wao kanisa ni RC wanasahau ukristo una makanisa mengi. Mimi nasema jamani mko wachache! Mtaani kwetu kati ya nyumba 15 jirani yangu wao wana nyumba 2 tu! Nawashangaa kama wanapimia wingi wao kupitia miji ya Pwani!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom