BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

hebu niambie mimi ninayeamini katika Yesu na nakubali mtume Muhammad ni mtume wa Mungu! Nitaje ipi?
 
Sensa ni ya kiserikali, na serikali haina dini, hivyo ni sahihi kwa kipengele hicho kutokuwepo.
Mimi kanisani kwangu tunajua kwa usahihi kabisa idadi ya wakristo kigangoni kwetu. Na askofu wa jimbo langu akiamuru apate idadi ya wakristo wote jimboni kwake anapewa ndani ya less than a week. Kwanini nyie mnaotaka idadi ya waumini wenu msitumie chain ya utawala wa dini yenu kupata idadi ya watu wenu?
 
Watu wetu? Unawajua wewe watu wetu?

sensa ni ya kiserikali, na serikali haina dini, hivyo ni sahihi kwa kipengele hicho kutokuwepo.
Mimi kanisani kwangu tunajua kwa usahihi kabisa idadi ya wakristo kigangoni kwetu. Na askofu wa jimbo langu akiamuru apate idadi ya wakristo wote jimboni kwake anapewa ndani ya less than a week. Kwanini nyie mnaotaka idadi ya waumini wenu msitumie chain ya utawala wa dini yenu kupata idadi ya watu wenu?
 
Sensa ya watu ni utaratibu wa kuhesabu watu kwa malengo maalumu. Malengo ya sensa ya watu itakayofanyika nchini Tanzania mwezi ujao ni kujua idadi ya watu waliopo nchini ili takwimu zitakazo patikana zitumiwe na serikali katika kupanga mipango yake ya kutoa huduma mabalimbali za jamii. Suala la Imani/dini ya mtu halina uhusiano na malengo ya sensa hii. Kwa wataalamu wa takwimu wataiita data isiyo na maana(redundant data).Data zisizo na maana zinaondolewa wakati wa kutengeneza mfumo wa maswali utakao tumika.
 
KaniSa la anglican diosece ya Dsm wamefanya sensa yao mwisho wa mwaka jana. Wengine wanashindwa nini? msitake ubaguzi wa dini
 
Mkijijua mko wengi, mtaanza kutusumbua tumuweke kadhi kwenye katiba ya nchi isiyozingatia dini!halfu bakwata wafaidi peke yao ajira za bureeee!
 
Haina tija kujua dini ya mtu. Tunahitaji data kwa ajili ya maendeleo, na si ushabiki wa kidini, hii nchi si ya kidini. Kwani ukijua idadi ya waumini wa dini fulani itakusaidia nini?
 
Hivi nani hasa msemaji wa bakwata?jama waislam mnatia aibu mbona hakuna nidhamu ndani ya bakwata?mbona juzi tuu hapa masheikh walikutana na makamu wa rais dr bilal na kuzungumzia ushiriki wa waislamu kwenye sensa inakuwaje kundecha anakuja kuda waislam hawashiriki?
 
Kwa mujibu wa sheria za sensa ni kosa la jinai kwa mwananchi kugoma kutoa taarifa,kutoa taarifa za uongo au kuharibu nyaraka za sensa.Sijui kma hawa wanaotaka kugomea sensa imani yao inaruhusu kutokutii sheria na mamlaka zinazowaongoza
Source:Channel 10(Mahojiano na mkurugenzi wa takwimu)
 
Jamaa wamevurugwa kweli, kila jumuiya inatoa tamko lake. Mufti anasema hivi, mara Ponda anasema hivi, mara Jumiki inasema vile, kuna jumuiya ya wanahabari, kuna jumuiya ya wahadhiri, kuna jumuiya ya wanataaluma, kila mtu anaibuka kivyake kutegemea maslahi yameegamia wapi. Hilo la sensa, bado suala la uteuzi wa kadhi uliofanywa na mufti unawakoroga. Nadhani ingekuwapo mahakama ya kadhi, hao wanaotoa matamko wangeshakatana mikono!
 
ni vizuri sana wasipogoma. Dini isiwekwe mbele kwa maslahi ya taifa, sensa ni kitu muhimu sana.
 
Kama wanajua ni kosa kugomea sensa kwanini wasiwakamate kwanza hao wanaohamasisha mgomo! Huyo mkurugenzi anadhani kwenda kuzungumza kwenye tv tu na huku wahalifu anawajua itamsaidia nini! Apeleke ujinga wake huko!
 
Jamaa wamevurugwa kweli, kila jumuiya inatoa tamko lake. Mufti anasema hivi, mara Ponda anasema hivi, mara Jumiki inasema vile, kuna jumuiya ya wanahabari, kuna jumuiya ya wahadhiri, kuna jumuiya ya wanataaluma, kila mtu anaibuka kivyake kutegemea maslahi yameegamia wapi. Hilo la sensa, bado suala la uteuzi wa kadhi uliofanywa na mufti unawakoroga. Nadhani ingekuwapo mahakama ya kadhi, hao wanaotoa matamko wangeshakatana mikono!

Tutaona mengi sana....
 
Kwa mujibu wa sheria za sensa ni kosa la jinai kwa mwananchi kugoma kutoa taarifa,kutoa taarifa za uongo au kuharibu nyaraka za sensa.Sijui kma hawa wanaotaka kugomea sensa imani yao inaruhusu kutokutii sheria na mamlaka zinazowaongoza
Source:Channel 10(Mahojiano na mkurugenzi wa takwimu)

Mimi niliwahi kumshauri Sheikh Ponda, SENSA sio UTAFITI. Ambapo utafiti unahitaji CONSENT ya PARTICIPANTS, utafiti participants anao uhuru wa kushiriki, kutoshiriki au hata kujitoa in between of the interview.

Sensa ipo kwa MUJIBU wa sheria. Kitendo chochote cha kugomea, au kukataa kutoa taarifa, au kutoa taarifa za uongo kwa afisa wa sensa ni KOSA LA JINAI.

Sasa basi ni kwanini Sheikh Ponda hajakamatwa hadi leo? Jibu ni rahisi kwasababu ya SERIKALI legelege na dhaifu.

BTW, mimi hadi sasa niko kwenye mafunzo ya sensa, madodoso tuliyogawiwa ambayo ndiyo yatatumikia August 26, HAKUNA SWALI la dini. Kama kuna mwislamu hadi sasa anajidanganya swali la dini litakuwemo kwenye sensa ya 2012, basi huyo bado anaishi kwenye zama za mawe!
 
Ushauri wangu kwa waisilamu:

- Shiriki sensa
- Ukiulizwa maswali ukaona jamaa amemaliza bila kukuuliza dini yako, mwambie mimi ni muisilamu
 
Kama wanajua ni kosa kugomea sensa kwanini wasiwakamate kwanza hao wanaohamasisha mgomo! Huyo mkurugenzi anadhani kwenda kuzungumza kwenye tv tu na huku wahalifu anawajua itamsaidia nini! Apeleke ujinga wake huko!

Nadhani habari huwa zinakupita pembeni.... Imekatazwa Mtu yeyote awe mwanasiasa au Viongozi wa Dini kukataza Watu kushiriki Sensa na ikibainika Watachukuliwa sheria ya kutenda kosa la Jinai..-MKURUGENZI WA SENSA
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom