BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Siwezi kukulaumu kwa kudhani kuwa Bakwata ndiyo wasemaji wa Waislam.

Historia ya Waislam na Bakwata imetoka mbali na kuna kisa kirefu vipi iliundwa na kwa madhumuni gani.
Nimepata kueleza mara kadhaa humu ndani historia ya Bakwata, serikali na Kanisa.

Hivi sasa uongozi wa Waislam uko nje ya Waislam ndiyo maana mnatusikia.

Kama tatizo la kugeukageuka kwa Bakwata basi jua ni hao Bakwata.
Waislam sisi shabaha yetu iko sawia tunakijua tunachopigania.

Kama unafuatilia utaona Waislam wanamwita Mufti kuwani Mufti wa Bakwata.
Maana yake yeye ni kiongozi kwa hao walioanzisha Bakwata na kumweka yeye na mfano wake madarakani.

Usiyapuuze haya maneno yangu.
Fanya utafiti utapata ukweli.

kwa kweli walimu wa nchi hii wana kazi ngumu sana, kufundisha watu wenye akili ngumu kama hawa si mchezo. Embu jifunzeni kwa wakristu ukienda kwenye seminary nyingi utakuta kuna walimu waislamu wanafundisha kinachoangaliwa kule ni uwezo wa mtu lakini nyi shule zenu mmejaza waislamu tu bila kuangalia uwezo wao wa kufundisha kigezo cheni kikubwa ni kuvaa suruali fupi badala ya uwezo wa mtu.
 
Siwezi kukulaumu kwa kudhani kuwa Bakwata ndiyo wasemaji wa Waislam.

Historia ya Waislam na Bakwata imetoka mbali na kuna kisa kirefu vipi iliundwa na kwa madhumuni gani.
Nimepata kueleza mara kadhaa humu ndani historia ya Bakwata, serikali na Kanisa.

Hivi sasa uongozi wa Waislam uko nje ya Waislam ndiyo maana mnatusikia.

Kama tatizo la kugeukageuka kwa Bakwata basi jua ni hao Bakwata.
Waislam sisi shabaha yetu iko sawia tunakijua tunachopigania.

Kama unafuatilia utaona Waislam wanamwita Mufti kuwani Mufti wa Bakwata.
Maana yake yeye ni kiongozi kwa hao walioanzisha Bakwata na kumweka yeye na mfano wake madarakani.

Mohammed Said Kama unadai BAKWATA iliunda na SERIKALI na KANISA hivyo haina credibility kwa WAISLAMU wengi(?) wachache(?)

SWALI mbona sasa mnang'ang'ania MAHAKAMA ya KADHI iundwe na SERIKALI? huon hii ni DOUBLE STANDARD? Serikali imeshatoa go ahead kwa WAISLAMU mujiundie mahakama ya KADHI na muiendeshe wenyewe, lakini hamtaki.

Ninajua hili swali comes rain comes sun HUTALIJIBU nia yangu ni ku-expose weakness na double standrad za Waislamu wa nchi hii.
 
Wasiwe na shaka, tutahesabu makanisa na misikiti and then tutaangalia yepi mengi tutafanya majumuhisho ya haraka haraka kujua wepi wengi kati ya wakristo na waislamu. Idadi ya makanisa na misikiti ina-reflect idadi ya waumini wa dini husika.
 
Tumefanya juhudi za chinichini kupambana na serikali na kanisa hadi hapa tulipofika.
Hapa tulipo leo ni safari iliyotuchukua miaka 40.

sawa yamkini hizo ndizo jitihada za kuchoma makanisa na uamsho.

Allah ametufunza katika Qur'an kuwa Waislam wasidhulumu kisha akaendelea kutuasa kuwa halikadhalika tusikubali kudhulumiwa.

Haya ndiyo mafunzo ya Uislam.

Tatizo la kuchomwa kwa makanisa Uamsho weshalitolea kauli kuwa hawausiki na hilo kwani ni kunyume cha mafunzo ya Allah.

Lipo kanisa la enzi na enzi Mkunazini mbona halijachomwa siku zote hizo?

Kitu ambacho hakisemwi ni kuwa upo na msikiti uliochomwa vilevile na nakuhakikishia kuwa waliochjoma si Wakristo kwani Wakristo wa Zanzibar zinajulikana tabia zao.

Tutulize akili zetu na tuangalie matatizo yanayotukabili.
Tukiwa watulivu na tukaacha akili zetu zifanye kazi yake adui atajulikana.

Adui ambae nia yake ni kuleta fitna katika jamii.
 
Wasiwe na shaka, tutahesabu makanisa na misikiti and then tutaangalia yepi mengi tutafanya majumuhisho ya haraka haraka kujua wepi wengi kati ya wakristo na waislamu. Idadi ya makanisa na misikiti ina-reflect idadi ya waumini wa dini husika.

Kuna namna ya kufanya tafiti na zipo sheria zake.

Unaweza kusoma na ukafaidika kama utapata kitabu chochote cha "research methodology."

Ukihesabu makanisa na misikiti ili ikupe idadi ya Waislam na Wakristo hutopata takwimu za uhakika.

Sababu yake ni kuwa Wakristo wanaswali kwa madhehebu yao Mroma haingii kanisa la Maprotestant,
Walokole hawaingii kanisa la Wakatoliki na kinyume cha hivyo.

Kwa hali hii basi makanisa katika sehemu yoyote ni mengi.

Waislam sisi tunaswali msikiti mmoja tu mahali popote pale.
 
Si tegemeo letu tupewe majibu na watu wasiohusika na matatizo hayo.

Ingekuwa bora majibu yangetoka kwa hao tunaowalenga lakini kwa bahati mbaya wako kimya.

Mengi tumeeleza na kama unafuatilia maandiko yangu nadhani umeshaelewa tulisemalo.

Yapo majibu yanaweza kutoka ndani ya jamii na yapo yale yanayostahili yatoke kwa wenye dhamana.

Tunasubiri wale wenye dhamana watupe majibu.
Kuna mwenye dhamana kubwa nchi hii zaidi ya rais Kikwete? Unakumbuka aliwaambia nini kule Dodoma kwenye baraza la Eid? Kama Kikwete ameshawapa majibu mnataka nani mwingine tena awape majibu?
Kuna mtu mwenye dhamana kubwa katika wizara ya Elimu kama waziri Shukuru Kawambwa? Mbona ameshautolea ufafanuzi mushkeli uliotokea NECTA kwenye kukokotoa wastani wa somo la kiislam?
 
Hili si suala la kulalama.
Uchaguzi wa maneno katika majadiliano ni muhimu labda ikiwa mtu anaandika bila ujuzi.

Lugha kama hizi zinavunja raha ya majadiliano.
Mie hupenda kujadili hoja kwa hoja.

Chembe hata kidogo ya ufedhuli inakuwa bora jambo nikaliacha.
Rudi kule kwenye uzi ulioanzisha ukawajibu akina Nguruvi na Chama hoja kwa hoja...
 
Udini hausaidii, hapa siyo Nigeria. Kwani wakijua Idadi yenu inasaidia nini? Au kuna mahitaji special kwa ajili ya waislam? Au mkiomba kiwanja cha msikiti au shule za kiislam mmenyimwa?
 
Hawa jamaa wala wasiwaumize kichwa wameshahesabiwa siku nyingi hapa kinachosubiriwa ni majumuisho tu kwa anayetaka kujua walihesabiwa lini kwa mkoa wa Dar ambao hasa ndiyo wenye kiherehere ani PM nitamwambia jinsi gani tulihesabiwa.
Heheheheeeeeeee ...tangu lini sikio likazidi kichwa?
:israel:
 
hivi mkikataa kuhesabiwa itasaidia nin Kesho kila dini itattaka watu wake wahesabiwe baada ya hapo tutaanza kutambuana kwa dini zetu kitu ambacho si vema. leo hii tanzania invita ya wadhulumu uchumi ambao hadi leo wanailetea nchi shida eg migodini, umeme,maliasili etc. nyie nduguzetu mnaleta tene mambo ya udini. TUTUMIE MASINAGOJI YETU KUESABIANA JAMANI. TUACHE MABO HAYA AMBAYO LAZMA BAADAE YATATULETEA SHIDA
 
umetaja majina.
Hayo ni machache sana katika uendeshaji wa nchi.
Inabidi uangalie ni watu wa dini gani wamehodhi fursa za utendaji wa kila siku na uadilifu wao katika kutoa haki sawa kwa jamii.

Ndiyo maana unaona kanisa linapewa na serikali fedha nyingi kuendeleza miradi yake chini ya mou kitu ambacho sisi waislam hatuna. Sasa vipi mtu atusimange kwa kukosa msaada huo na kumtaja sabodo.

Ama kuhusu kujipanga na kufanya mambo ya maendeleo waislam hawana fursa na uhuru wa kufanya hivyo kama ndugu zao wakristo kwa sababu serikali imepanga kuvunja bidii hizo.

Nadhani unakijua kisa cha sheikh hassan bin amir (mmoja wa masheikh waliokuwa mstari wa mbele katika kimjenga nyerere na kupigania uhuru wa tanganyika), mgogoro wa eamws na kuvunjwa kwake na nyerere kwa shinikizo la kanisa katoliki ilipodhihiri kuwa wanajenga chuo kikuu. Hii ilikuwa mwaka 1968 ilipoundwa bakwata ambayo waislam wameikataa kwa kuwa haikuundwa na waislam bali nyerere.

Waislam tumefanya mengi katika hali hii ya kukandamizwa na kanisa na serikali yake.

Tumefanya juhudi za chinichini kupambana na serikali na kanisa hadi hapa tulipofika.
Hapa tulipo leo ni safari iliyotuchukua miaka 40.

Hakuna muislam ambae hajui kuwa ipo dhulma.

Hii leo bakwata haina watu wana ofisi na kushikilia mali za waislam.
Nadhani unashuhudia harakati nyingi sana nchi nzima ambazo bakwata wala hawatajwi.

Tumejenga shule nyingi pembezoni mwa kila msikiti nchi nzima kwa jasho letu wenyewe na juu ya hayo tunafanyiwa hujuma.
Hivi sasa tuna matatizo makubwa na necta kwa kuhujumu watoto wetu.

Serikali tumeifahamisha hilo kuwa hiyo necta ni mmoja wa mkono wa kanisa.
Serikali iko kimya.

Majibu ya shida zetu zinatolewa na waumini wa kikristo ndani ya jf.

Unaweza kuyapata hayo katika sehemu ya tatu ya kitabu changu, "maisha na nyakati za abdulwahid sykes..."
hayo yote ulosema majibu yake yamo humo.

Ukipenda naweza nikakuwekea sehemu yote ya tatu hapa jamvini ila nachelea ni ndefu mno singependa kuwachosha wasomaji.

Mimi sikusema kuwa waislam ni wengi nimeeleza kwa kufanya rejea za wasomi wengine na kati ya hao wapo walosema waislam ni wachache na wakristo ni wengi.

Nakushukuru sana kwa mchango wako mzuri ambao umenifanya nami nihamasike kukujibu lau kwa muhtasari.
huwa nasikiaga eti kuwa bakwata ni chombo cha serikali na sio chombo cha waislam,eti ni kweli?
 
Hebu jiulize tangu lini akofu akajenga msikiti waje kuswali waislamu.. nyerere baba yenu wa taifa alivunja EAMWS kwa shinikizo la maaskofu baada ya kuona itakuwa threat kwa ukristo .so BAKWATA ni puppetic organisation na hatukuunda sisi.
 
Wengi wenu mnachangia tu na hamna pakushikia katika hili la kanisa na siasa za kuwakandamiza waislam, hebu rejeeni kitabu cha Dr.john sivalon
 
Waulize TEC ,UN, TBC n Maliasili takwimu za watu katika makundi ya dini zinafaida gani? hapo utajua waislmu wanataka nn
 
Mbona unahama katika mada, makanisa hayajachomwa na waislam bali ni wanauamsho, hata hivyo kanisa lipo muda mrefu sana znz. kwa nn halikuchomwa siku za nyuma?
 
Tunang'ang'ania mahakama ya kadhi:-
1.kwa kuwa tuna uhuru wa kuabudu na katiba inaturuhusu.
2.serikali ina wajibu wa kwa sababu mahakama ni muhimili wake, na sheria zilizopo haziona athari kwa wagalatia ila kwa waislamu kama vile kipengere cha ndoa na mirathi,
 
maju huyo ndiye Mohamed Said, msomi anayedai kuwa kwa kiwango chake cha usomi ni wachache sana humu JF wangekuwa na ujasiri wa kusimama na yeye uso kwa uso. Tatizo linakuja pale anapojikuta uso kwa uso na hoja za kisomi kuhusu porojo zake za kichochezi zilizojikita katika udini na kutakiwa kuzijibu, huyooo...ghafla usomi wake huyeyuka na kubakiwa na sifa moja tu kuu ya uchochezi.

Bahati mbaya kwake JF si kama huko kwingineko anakoweza kuzipaka rangi porojo zake zionekane kama za kweli huku akipigiwa makofi na wachovu wenziye. Hapa mara nyingi badala ya kutoa somo anajikuta yeye ndio anaishia kupewa somo, kweli JF kiboko na kama mtu hukuangalia utaingia moto lakini ukatoka baridiii!

Hayo ndiyo humkuta huyu mchochezi kila anapojaribu kupandikiza hizo mbegu za fitina na chuki kupitia huu mtandao, hatupati ng'o! Masikini Mohamed Said, toka aanze akiwa kijana na hivi sasa anazeeka bila mafanikio yoyote katika njama zake hizo...maisha yake yote analoa jasho akiusukuma ukuta ambao hata hausogei! Pole!

Fantastic piece of writing. I will read it over and over.
 
Last edited by a moderator:

Similar Discussions

Back
Top Bottom