BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

waislam bana, hivi nani ana authority ya kutoa kauli ya waislam Tanzania kati ya Shekh Mkuu na Shekh Kundecha?
 
hili swala liko wazi kabisa ni mvutano kati waislam na serikali japokuwa nimeona hapa kuna mvutano kati ya waislam na wasiokuwa waislam, sababu za waislam kupinga sensa hadi dodoso la dini liwekwe kwenye sensa wamezitaja, katika kuthibitisha hilo TBC waliomba radhi kwa waislam. sasa ifike mahala tuishie hapa tuwaache waislam na msimamo wao, na serikali ifanye hiyo SURVEY yake.
 
nimesikitishwa sana na kitendo cha kiongozi wa jumuiya za kiislam ndugu yangu sheikh issa ponda kutangaza kuwa waislamu wasishiriki sensa kinyume na taarifa aliyoitoa mufti simba.mufti simba hata kama hautaki ndiye kiongozi mkuu wa waislamu hapa tanzania,kimsingi ndiye msemaji mkuu wa waislamu kama alivyo pengo kwa wakatoliki.kitendo cha kumpinga na kumdhalilisha mufti simba hadharani kinashusha hadhi ya mufti ,uislamu na waislamu wenyewe.hapa ndipo tunapoonekana watu tuliokosa maarifa na ujzi achilia mbali elimu.haiwezi kutokea padre yeyote akampinga pengo iweje sis waislamu tuanze kupingana na mufti wetu/huu ni udhalilishaji wa hali ya juu na unapaswa kusitishwa mara moja.
 
nimesikitishwa sana na kitendo cha kiongozi wa jumuiya za kiislam ndugu yangu sheikh issa ponda kutangaza kuwa waislamu wasishiriki sensa kinyume na taarifa aliyoitoa mufti simba.mufti simba hata kama hautaki ndiye kiongozi mkuu wa waislamu hapa tanzania,kimsingi ndiye msemaji mkuu wa waislamu kama alivyo pengo kwa wakatoliki.kitendo cha kumpinga na kumdhalilisha mufti simba hadharani kinashusha hadhi ya mufti ,uislamu na waislamu wenyewe.hapa ndipo tunapoonekana watu tuliokosa maarifa na ujzi achilia mbali elimu.haiwezi kutokea padre yeyote akampinga pengo iweje sis waislamu tuanze kupingana na mufti wetu/huu ni udhalilishaji wa hali ya juu na unapaswa kusitishwa mara moja.

alieunda bakwata ashafariki. Mwalimu nyerere kwa nia ya kuundamiza uislam.
 
ina maana hawajajifunza kutoka Muslim Brotherhood ??????????
 
harakati za waislam hazifanywi na bakwata. Waislam tunamuamini ponda

ina maana wewe unampinga mufti?

Kwahiyo we na ponda ni ndugu wa mawazo?

Hata wanazuoni wakiislam hauwatambui?

Basi wewe siku hiyo lala wenzio wana openda kuhesabiwa wahesabiwe.
 
Ikitokea kunawatu wakamsikiliza ponda hata kama wachache tayari atakuwa amefanikiwa kwani serikali na wakristo hawatajua idadi ya hoa wafuasi wa ponda, msimamo daima?
 
Kama nyie wenyewe mnabaguana, hicho mnachopigania mtakipata kweli??!

Hapo ndipo uwa nawashangaa waislamu..ni watu wa ajabu na kusikitikia sana. Tazama, baada ya kelele zao za muda kuwa wanagomea sensa kiongozi wao katepeta tena hoi. Ni kweli kuwa BAKWATA ni moja ya taasisi za CCM japo waislamu hawataki kusema wazi hilo na wanajua vyema. Hii ni dalili kuwa kuna waislamu wanaleta chokochoko binafsi wakati taasisi yao imekaa na kutoa tamko hilo. Huyo Ponda anawezaje kupingana na mawazo ya taasisi kubwa na yenye uwakilishi wa waislamu wote?

Nimekuwa nikisema hapa mara nyingi uislamu ni dini nzuri ila kuna wahuni na wajinga wachache wanaifanya ionekane kama dini ya kigaidi na wapenda vurugu nk. Mufti kadhihirisha ukweli kuwa Radio Imaan na TV imaan ni majanga kwa taifa hili. Ni wachochezi na wavuruga amani.
Hata nyie mnapingana na ndomaana kunamaaskofu wanakubali ushoga wengine wapinga, bakwata sio ya waislam wote, bakwata ni ya waislam ccm, we unakubali ndoa ya jinsia moja?
 
Kama nyie wenyewe mnabaguana, hicho mnachopigania mtakipata kweli??!

Nahisi kama uwezo wa watu kufikiri umepungua kwa kiasi kikubwa sana. Hivi kweli watu wenye akili timamu wanaweza wakaja na hoja za kipuuzi namna hii kupinga vitu vya msingi namna hii!

Hawa jamaa nadhani wana kiu sana ya damu, sijui wanataka kuyanywesha yale yaliyofukuzwa mbinguni? Yaani kila kukicha wanatafuta sababu za kuvuruga amani! Washindwe katika Jina la YESU.

Ushindwe wewe kafiri
 
Waislamu hawakutaka wao kuhesabiwa ila walikuwa wanaomba kipengere cha dini kiwepo kama zinavyowekwa katika fomu mbalimbali kama umewahikutana kujaza,mfano za utumishi zipo zenye kipengere hiki,za vyuo nk.

Lakini jambo hili kwa sasa halipo tena kama jumuia ya waislam lilisha sawazishwa na tamko la kufuta kauli hiyo ilishatolewa na mamlaka husika.

Kama bado lipo basi ni kwa matakwa ya mtu binafsi,ajitokeze hapa aeleze lengo lake ni nini.

lengo lake kuu ni kutaka usawa ktk potential areas mbalimbali za kinchi ili kile kisemwacho AMANI ktk TZ yetu kiendelee kuwepo. Kisitumike kigezo kuwa eti uwepo wa wakristo wengi madarakani ni kwa sababu ya wingi wao, na uwepo wa waislamu wachache eti ni kwa sababu ya uchache wao. Kuliondosha hili bac zoezi la sensa lihusishe hicho kipengele cha dini ili justice na fairness iwe administered. Na co kutegemea takwimu za upogo zinazofanywa na mashirika mbalimbali.
Kama una akili salama nadhani utakuwa umelifahamu lengo.
 
Hivi endapo mtagoma then zoezi likafanyika,mtafaidika nini? Naamini siyo wote,naomba wanaJF wenye data mwageni hapa-kwa nini waislamu wanataka wajue idadi yao tofauti na wapagani na Wakristo

sababu wanataka usawa kwa watu wote ktk madaraka ya idara zote za serikali.
 
[QU=majebere;4122398]Sasa mkishajua kuna waislamu wengi itawasaidia nini?[/QUOTE]

Kaka umeuuliza swali kuwa tukishajua sie wengi itatusaidia kitu gani.
Labda ningekuuliza kipi kinachowatisha kama idadi ya Waislam itajulikana?

M
 
Tatizo halipo kwenye waumini wa kiislamu kukataa kuhesbiwa katika sensa ya taifa bali ni tatizo lililojitokeza hivi karibun kuna mtu na ofic yake ikiwa na kalenda lenye kuonesha tatthmini ya idadi ya watanzania kwa ujumla..Eti 70%ya watanzania ni waumini wa dini ya kikristo na 30% ni waislamu hivyo kutokana na idadi hiyo waumini wa kiislamu tumeweza kupinga juu ya hilo mpaka kiingizwe cha udini na kubainisha wepi wengi na si kukaa kwa watu fulani wakatoa tu tathmini, na hiyo pia bodi ya sensa iwe na usawa kwa waumini katika ngazi zote na ngazi zote,,Hapo tutashiriki kikamilifu
 
waislam wamekataa kuhesabiwa kwenye kongamano lilofanyika jumapili jijini Arusha
wakitoa msimamo wao wamesema hawaoni umuhimu wa kuhesabiwa bila kipengele cha DINI kwani kilikuwepo kikaondolewa bila maelezo sasa waislam wanataka kipngele hicho kirudi tupate takwimu sahihi ambazo zitatumika na wadua wa maendeleo na jamii mbalimbali, kinnachoshangaza ni kwamba watahesabu nyumba za ibada bila kuwahesabu wanaosali humo. idadi ya misikiti na makanisa yanini wakati wanaosali humo hawahesabiwi.

waislam waweke bango la "Hatuhesabiwi" kwenye milango yao


mwongozo wa sensa wa UN unaelekeza kipengele cha dini na dhehebu kiwepo angalia website yake un.org
 
waislam wamekataa kuhesabiwa kwenye kongamano lilofanyika jumapili jijini Arusha
wakitoa msimamo wao wamesema hawaoni umuhimu wa kuhesabiwa bila kipengele cha DINI kwani kilikuwepo kikaondolewa bila maelezo sasa waislam wanataka kipngele hicho kirudi tupate takwimu sahihi ambazo zitatumika na wadua wa maendeleo na jamii mbalimbali, kinnachoshangaza ni kwamba watahesabu nyumba za ibada bila kuwahesabu wanaosali humo. idadi ya misikiti na makanisa yanini wakati wanaosali humo hawahesabiwi.

waislam waweke bango la "Hatuhesabiwi" kwenye milango yao


mwongozo wa sensa wa UN unaelekeza kipengele cha dini na dhehebu kiwepo angalia website yake un.org

Nenda wewe ukaweke bango nyumbani kwa yule muislamu wa magogoni na yeye asihesabiwe.

Sura mbaya kama UN
 
waislam waweke bango la "Hatuhesabiwi" kwenye milango yao
mwongozo wa sensa wa UN unaelekeza kipengele cha dini na dhehebu kiwepo angalia website yake un.org[/QUOTE]

Mkuu, ahsante kwa taarifa. Umenisaidia sana. Awali nilikuwa sijui kwamba kumbe sensa ni kwa mujibu wa maelekezo ya UN. Na kwa sababu hiyo ni lazima kufuata format ya madodoso ya UN yanayotaka kujua kuna misikiti na makanisa mangapi na pia idadi ya waumuni na madhehebu yao!!!???
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom