BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Source Jambo leo & Nipashe

Mwanaharakati na mtetrzi wa Waislam Tanzania sheikh Issa Ponda amedai mufti wa Tanzania sio msemaji wa waislam na kaongea kama yeye Simba ila sio kwaniaba ya taasisi za waislam Tanzania na hana mamlaka ya mkuamua mambo kwa waislam wote Tanzania.

Hivyo wameamua yafuatayo;

Kupinga kauli ya Mufti wa Tanzania na kuwa sio kauli na sauti ya waislam

Kwenda mahakamani kuishitaki serikali kwakutoweka kipengele cha Dini katika dodoso la sensa.

Siku ya sensa wataandamana nchi nzima kupinga sensa kama wasipoyekelezewa hayo hapo juu.

My take

Huyu jamaaa wanamwangalia tu kwanini wasi Mlimboke au kumwakyembe

Pumba. unafikiri Ponda yupo peke yake? muueni uone akina ponda tutakapoibuka wengi tena wahatari kuliko huyo unayemdhania. Hata huyo ulimboka akifa tutaibuka akina ulimboka wengi mpaka wenyewe watablow. Think twice. Hilosio suluhisho. tekelezeni matakwa yao.
 
Naona umeamua kuipamba weakness. Hizo taasisi sasa zinamuwakilisha nani?

Hakuna suala la kupamba hapo bali ndo halisi......!! Narudia, kwenye Uislamu hakuna cha Baba Sheikh, Baba Imam, Baba Ustaadh wala kitu kingine sawa na hicho. Kwa mfano, Mufti amepewa nguvu za kutangaza kwamba mwezi haujaonekana mahali popote kwahiyo kesho funga inaendelea kama kawaida!! Hapo, atasikilizwa endapo watu watakuwa ni kweli hawajaouona lakini kama wameouna wala hawawezi kumsikiliza. Waislamu wanaongozwa na Quran pamoja na hadhith; PERIOD! Kwenye Uislamu hakuna kumnyenyekea mtu na ndio maana hata huyo Mtume Muhammad, yeye kwetu tunamchukulia ni kama mtume tu na sio zaidi ya hapo na wala huwezi kumsikia Mwislamu akimpa Mtume nguvu zaidi ya zile za utume. Huwezi kusikia mwislamu akisema "ewe mtume muhammad, nisaidijie mfuasi wako.....!" na mambo mengine kama hayo kv tunafahamu mwenye nguvu hizo ni mungu peke yake.
 
Kumekuwa na tetesi za kila mara kuhusu waislamu kugomea zoezi la sensa litakalofanyika hivi karibuni.Ndugu zangu mimi ni Mkristo lakini sitaki nihesabiwe kwa ukristo wangu bali kwa Utanzania wangu.Ukristo hauhusiki katika mipango ya maendelea kwani ni kodi za watz wote na maliasili ya nchi ndiyo inatakiwa ipangiwe Development Plan kwa kuendana na population size ya eneo husika.Je,ni sahihi kwamba wewe mtu wa Lindi usihesabiwe kama Mtanzania kwa ajili ya mipango ya maendeleo bali kama Mwislamu na kama hilo halitafanyika basi hata hiyo mipango ya maendelea isiwe fasaha kutokana kutokujulikana idadi ya watu watakaokuwa wanahitaji huduma za maji,umeme,shule,hospitali,makazi,n.k Mi naona mtakuwa mmepotoka sana.Kitu kingine ni kwamba, fedha ya sensa ni ya walipa kodi wote na waamini wa dini zingine hawajataka kuhesabiwa kwa dini zao-sasa kwa nini kodi yote itumike kuhesabu watu kidini kitu ambacho kinaweza kuibua mashaka ya kidini? Pia,mnataka mje kufanya nini mkijua mko wangapi?
 
Hivi endapo mtagoma then zoezi likafanyika,mtafaidika nini? Naamini siyo wote,naomba wanaJF wenye data mwageni hapa-kwa nini waislamu wanataka wajue idadi yao tofauti na wapagani na Wakristo
 
Waislamu hawakutaka wao kuhesabiwa ila walikuwa wanaomba kipengere cha dini kiwepo kama zinavyowekwa katika fomu mbalimbali kama umewahikutana kujaza,mfano za utumishi zipo zenye kipengere hiki,za vyuo nk.

Lakini jambo hili kwa sasa halipo tena kama jumuia ya waislam lilisha sawazishwa na tamko la kufuta kauli hiyo ilishatolewa na mamlaka husika.

Kama bado lipo basi ni kwa matakwa ya mtu binafsi,ajitokeze hapa aeleze lengo lake ni nini.
 
Waislamu hawakutaka wao kuhesabiwa ila walikuwa wanaomba kipengere cha dini kiwepo kama zinavyowekwa katika fomu mbalimbali kama umewahikutana kujaza,mfano za utumishi zipo zenye kipengere hiki,za vyuo nk.

Lakini jambo hili kwa sasa halipo tena kama jumuia ya waislam lilisha sawazishwa na tamko la kufuta kauli hiyo ilishatolewa na mamlaka husika.

Kama bado lipo basi ni kwa matakwa ya mtu binafsi,ajitokeze hapa aeleze lengo lake ni nini.

Msemaji mkuu wa waislamu hajasema maana juzi nilimsikia Sheikh mmoja akisema tamko lilotolewa na Mufti sio valid kwani sio msemaji wao mkuu
 
Hivi endapo mtagoma then zoezi likafanyika,mtafaidika nini? Naamini siyo wote,naomba wanaJF wenye data mwageni hapa-kwa nini waislamu wanataka wajue idadi yao tofauti na wapagani na Wakristo

83/17 huijui?
 
Mkuu kamchina kangu hakawezi kufungua hizo link. Can you please provide just the hints of what's in those links. I'll appricate your concern.

Hizo mbona zimo humuhumu JF kama unavyoingia na kujibu hizi posts na hizo ndio hivyo hivyo, hazipo mbali.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom