BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Maswala ya udini hayana maana yeyote kwenye sensa ni ubinafsi wetu tu serkal inataka kujua idadi ya watu pekee kama tunaitaji kujua idadi yetu mufti mkuu awasiliane na masheh nchi nzima ili mtuhesabu ila sijui kama ina maana yoyte zaidi ya ubaguz
Ubaguzi kivipi? hebu tufafanulie
MC babuu said:
mimi siwezi kugomea sensa sababu najua maana yake.mtafanya mpaka dini nyingine watucheke na kutuona wajinga tunajishusha hadhi wenyewe
kama unaona kushiriki kwako katika sensa kutakusaidia ili watu wa dini nyingine wakuone wewe ni muerevu shiriki! lakini usisahau kuwa Quran inakwambia:
Quran 2:120. "Mayahudi hawawi radhi nawe, wala Wakristo, mpaka ufuate mila yao. Sema: Hakika uwongofu wa Mwenyezi Mungu ndio uwongofu. Na kama ukifuata matamanio yao baada ya ujuzi ulio kwisha kujia, hutapata mlinzi wala msaidizi kwa Mwenyezi Mungu"
Mod ninaongea na Muislamu mwenzangu hapa.
 
Tafsiri ya neno ibada, hutafsiriwa kuwa ni kila kinachomridhisha Mwenyezi Mungu..........ukiielewa hii tafsiri basi aya utakazopewa zitakuwa ni nyingi tu Mkuu.
Je, unakubaliana na mimi kuhusu hiyo tafsiri ili niendelee, au tusimame hapa kwenye tafsiri kwanza?

Toa aya ya sensa
 
Mimi siyo muislam lakini kwa kifupi wenyewe huwa wanasema Uislam ni Mfumo Kamili wa Maisha...kwa hiyo kila kitu kuanzia siasa,sensa nk vimo ndani yake...subiri wenyewe waje wakufafanulie vizuri...

Ingekuwa vipi dunia isingekuwa na waislam, je kungekuwa na Alqaida na boko haramu, je tungeendelea kuwekeza mabilioni kwenye ulinzi wa amani? au ndiyo technologia ya siraha ingekuwa chini sana maana kusingekuwa na changamoto? je tungeendelea kuchekiwa tunapoingia ndani ya ndege? Najaribu tuu kutafakari.
 
Tafsiri ya neno ibada, hutafsiriwa kuwa ni kila kinachomridhisha Mwenyezi Mungu..........ukiielewa hii tafsiri basi aya utakazopewa zitakuwa ni nyingi tu Mkuu.
Je, unakubaliana na mimi kuhusu hiyo tafsiri ili niendelee, au tusimame hapa kwenye tafsiri kwanza?

Kwa hiyo kuhesabiwa haimpendezi Allah
 
Swali hili lijibiwe na wanaoifahamu Qurani si maamuma,Kwani tunahitaji surat na aya za Kurani tukufu.Maana Mufti amewataadhalisha wafuasi wa dini kukiona cha moto kwa Allah kwa wale watakaokubali kuhesabiwa bila kuulizwa Kama ni wafuasi wa dini ya Islam. Inawezekana wameamriwa na mola wao kugomea sensa za makafiri na mapagani.Tupe aya
Mimi siifahamu Qurani na wala sio muislam lakini nakujibu vilevile --Kwa ujumla hawa watu ni wakorofi wa kupitiliza, ingawa sio waislam wote ambao wana-support hilo, ni wachache tu ambao wana mtazamo finyu wanakataa sensa. Imagine, hata sheikh mkuu wa DSM anawapinga kwa nguvu zote hao watu ambao wanakataa sensa. Ni kuwa na akili duni tu.
 
Ingekuwa vipi dunia isingekuwa na waislam, je kungekuwa na Alqaida na boko haramu, je tungeendelea kuwekeza mabilioni kwenye ulinzi wa amani? au ndiyo technologia ya siraha ingekuwa chini sana maana kusingekuwa na changamoto? je tungeendelea kuchekiwa tunapoingia ndani ya ndege? Najaribu tuu kutafakari.

Upo nje ya mada
 
Mimi siifahamu Qurani na wala sio muislam lakini nakujibu vilevile --Kwa ujumla hawa watu ni wakorofi wa kupitiliza, ingawa sio waislam wote ambao wana-support hilo, ni wachache tu ambao wana mtazamo finyu wanakataa sensa. Imagine, hata sheikh mkuu wa DSM anawapinga kwa nguvu zote hao watu ambao wanakataa sensa. Ni kuwa na akili duni tu.

Upo nje ya mada
 
Upo nje ya mada

Yeah..tufike mahali tuwe wastaarabu kwa iman za wenzetu,.pia mleta mada hata pata jibu sahihi kwa udandiaji huu...swali limeelekezwa kwa wajuvi wa quaran...tusiojua bora tuwe waangalizi mkuu
 
BARAZA Kuu la Waislamu Tanzania (BAKWATA) limetangaza rasmi kutoshiriki sensa ya watu na makazi inayotarajiwa kufanyika nchi nzima Agosti, hadi ombi lao la kuingizwa kwa kipengele cha dini kwenye dodoso la sensa kitakapofanyiwa kazi.

Akizungumza na waandishi wa habari Dar es Salaam jana, Amir Mkuu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu nchini, Shehe Mussa Kundecha, alisema uamuzi huo umetokana na Serikali kushindwa kusikiliza upande wa Waislamu na kuamua kutokiingiza kipengele hicho.

Alisema katika mkutano wa viongozi wa dini na Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) uliofanyika Dodoma Juni 11, waliwasilisha ombi lao la kipengele cha dini kuingizwa kwenye dodoso za sensa ili kupata idadi kamili ya Watanzania kidini.

“Kwa kweli mkutano ulikwenda vizuri, tulitoa sababu zetu za kutaka kipengele hicho kiwemo ili kuondoa utata wa sasa wa kila taasisi na dini kutoa takwimu zinazotofautiana na Kamishna wa Takwimu alipokea maombi yetu na kuahidi kuyawasilisha serikalini na kuyafanyia kazi,” alisema Shehe Kundecha.


Alisema cha kushangaza wakati akifunga mkutano huo, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Uhusiano na Uratibu, Stephen Wasira alibainisha wazi kuwa kamwe Serikali haiwezi kukiingiza kipengele hicho kwenye dodoso za sensa, kwa kuwa kinavunja umoja, amani na utulivu wa Taifa.

Aidha, alisema katika kutetea hoja hiyo, Serikali ilitoa mifano ya nchi za Nigeria na Kenya, ambazo zimefanya sensa na kuingiza kipengele hicho kwenye dodoso, lakini kutokana na kuibuka kwa vuguvugu la kidini katika nchi hizo, hadi leo matokeo ya sensa hizo hayajatangazwa.

Shehe Kundecha alisema Baraza hilo limepokea hoja hizo na kuzisikiliza ingawa halikubaliani nazo kwa kuwa kwa Tanzania bado zipo taasisi na madhehebu ya dini yanayotoa takwimu za kidini yakionesha idadi ya Wakristo, Waislamu na Wapagani huku umoja na amani vikiendelea kuwapo.

“Kama tatizo ni kuvurugika kwa amani, umoja na utulivu, mbona basi vyombo hivi visivyohusika na takwimu vinatoa takwimu hizi tena hadi kwenye mitandao na Serikali kuvifumbia macho, huku kukiwa hakuna umoja wala amani iliyovunjika? Kwa nini isifanyike sensa ya kidini na kupatikana takwimu halisi?” Alihoji.

Alisema kutokana na kauli hiyo, inaonekana wazi kuwa Serikali haijasikiliza kilio cha Waislamu kutaka kipengele cha dini kiingizwe kwenye dodoso za sensa, ili zipatikane takwimu sahihi na rasmi za Watanzania kidini.

“Hivyo basi tunasisitiza Waislamu hatutashiriki sensa mpaka mapendekezo yetu yatakapofanyiwa kazi, tunataka idadi halisi ya Waislamu, ili nasi tujue tunawasaidiaje kimaendeleo na kidini,” alisema.

Ustaadh Sadiki Gogo, alisema mfano uliotumiwa na Serikali kukataa ombi la kuingizwa kwa kipengele cha dini kwenye dodoso la sensa hauna nguvu, kwa kuwa umeegemea upande mmoja na kusahau nchi kama Uganda, Uingereza, Australia na Canada, ambazo katika sensa zao wanatumia kipengele cha dini na hazina matatizo.


Hivi karibuni, Katibu Mkuu wa Shura ya Maimamu Tanzania, Shehe Ponda Issa Ponda, alisema atahakikisha Waislamu hawashiriki Sensa ya Watu na Makazi iwapo Serikali haitarudisha kipengele cha dini katika maswali wanayoulizwa wananchi.


Alisema haoni hoja ya msingi ya kuondoa kipengele hicho kwani uzoefu unaonesha kuwa baada ya Serikali kukiondoa, makundi yenye mwelekeo maalumu hutumia nafasi hiyo kutoa takwimu za idadi ya Waislamu, Wakristo na Wapagani.

Pamoja na kauli ya Wasira, Mkurugenzi Mkuu wa NBS, Dk Albina Chuwa, alikataa ombi la mashehe la kujumuisha kipengele cha dini katika dodoso za maswali wakati wa sensa. Alisisitiza mbele ya viongozi wa dini mbalimbali wakiwemo mashehe kuwa maswali yanayohusu kabila na dini hayatajumuishwa kwenye dodoso kwani Serikali haipangi mipango ya maendeleo ya wananchi kwa kufuata itikadi za kidini au ukabila.

CHANZO: HabariLeo

Nafikia mahala nashindwa kuamini kuwa kauli hizi zinatoka BAKWATA maana siwezi kuamini kuwa ndani ya BAKWATA wote ni Bongo lala kiasi hiki. Pia sitaki kuamini kuwa haya ni mawazo ya Waislam wote kwa kwani sitaki kujiamimisha kuwa waislam wote ni bongo lala kiasi hiki. Kuna watu kama Prof. LIPUMBA mwanauchumi wa kuaminika hivi naye nimweke katika kundi la watu wasiojua maana ya Sensa kiasi cha kugoma kushiriki au tuseme naye hatashiriki! la hasha. Ewe unayejifanya ndiye mtoa sauti ya Waislam unataka kusema waislam wote wanakuunga Mkono? la hasha siyo wote ni BONGOLALA Kama wewe.
Hivi nyie mashehe na hao mnaotaka kuwagomesha wenzenu kisa eti mnataka kupitia SENSA mjue idadi ya waislam mnashindwa kufanya hata Hesabu za kujumlisha na Kutoa. Uislam siyo jina bali ni mfumo mzima wa maisha pamoja na Ibada. Kama ndivyo basi chukueni idadi ya waumini wenu misikitini alafu jumulisha kwa kijiji, Kata,Tarafa, Kiwilaya,Kimkoa na Kitaifa baada ya kupata idadi yenu subiri baada ya matokeo ya SENSA toa mjue asilimia ya Waislam ni ngapi.
Sensa manufaa yake yako kiuchumi zaidi mnavyodhani kuwa nikwa mtaji wa kujiimalisha Kisiasa msidhani hiyo inatija hachana na hiyo kabisa
 
Tuangalie Somalia, wote ni waislam tena kabila moja tu ila koo ziko nyingi, narudia tena dini ni moja tu waislamu lakini sasa je! Somalia kuna nini cha kuigwa?
 
Uislam siyo jina bali ni mfumo mzima wa maisha pamoja na Ibada. Kama ndivyo basi chukueni idadi ya waumini wenu misikitini alafu jumulisha kwa kijiji, Kata,Tarafa, Kiwilaya,Kimkoa na Kitaifa baada ya kupata idadi yenu subiri baada ya matokeo ya SENSA toa mjue asilimia ya Waislam ni ngapi.
Utaeleweka tu kama hiyo sensa itakayofanywa na Waislamu itatambulika rasmi Kitaifa (serikali).
 
Sensa ya mwaka 1957 ya kikoloni kipengele cha kuonesha dini kilikuwepo na ndio kinachoonesha takwimu waislamu wangapi na wakristo wangapi, na ukiangalia mwaka huo 1957 waislamu walikuwa ni 65%.

Baada ya hapo sensa zote zilizofuata kipengele cha dini kilifutwa; ajabu leo hii watu wanasema wakristo wapo wengi kuliko waislamu kwa takwimu zipi ikiwa kipengele cha kuorodhesha watu dini zao hakipo.

Pili ni kwanini wanaogopa kuhesabu watu kwa kutumia kigezo cha dini? Wengi watasema wanaogopa udini, hii hoja ni dhaifu maana nchi nyingi duniani sensa zinahebabiwa kwa mtindo wakujua idadi ya watu na dini zao ni asilimia ngapi katika nchi hizo.

Ushahida tafadhari
 
Tuangalie Somalia, wote ni waislam tena kabila moja tu ila koo ziko nyingi, narudia tena dini ni moja tu waislamu lakini sasa je! Somalia kuna nini cha kuigwa?

Wewe umezoea kulishwa uchafu na vyombo vyenu mfumokristo vilivyoenea ulimwenguni. Kama kweli wewe nimjuzi wa mambo nipe chanzo cha Al-shabaab na Al-qaida. Tatizo lenu huwa mnameza tu pasipokuangalia mnalishwa nini. Maranyingi mnalishwa konokono badala ya samaki,mfano mzuri ni habari ya sensa na suala la Uamsho Zanzibar,mmelishwa makonokono yakutosha na hata ikafika wakati mkabaini lakini mkaendelea kutamani konokono badala ya samaki. Mjinga huelimika,lakini mpumbavu hata ugonge na nyundo bado haelewi!
 
Tulikuwa tumeanza kuzisahau hizi thread naona mmeanza kuzileta tena!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom