Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Low IQ ..kuna tofauti ya kusema binadamu ana Energy na kusema binadamu ni Energy...wewe kwa akili zako finyu unadhani ni sawa ? Binadamu na vitu vyote ni energy vilikuwako milele katika form tofauti ila vilikuwako ..you can't destroy Energy but energy charge from one form to another
Sawa, nimekuelewa kuhusu energy. Lakini bado sioni Mungu anaingia wapi kwenye hoja yako. Kwamba energy haiwezi kuharibika bali hubadilika kutoka hali moja kwenda nyingine, hakuthibitishi kwamba Mungu yupo. Hilo linaeleza tabia ya energy, si nani aliyeumba energy.

Ok nikukubalie pia kuwa energy imekuwepo milele, kama kuna kitu kinaweza kuwepo milele bila kuhitaji aliyeumba, kwa nini Mungu awe lazima? Kwa nini isiwe energy au reality yenyewe?

Na ukisema Mungu ndiye aliyeumba energy basi tayari umesha jipinga Kwa kusema kuwa energy ni ya milele. Ukisema energy ni ya milele, basi hakuna haja ya kusema kuna mtu aliyeianzisha. Ukisema Mungu ndiye chanzo chake, basi ni lazima uonyeshe ushahidi wa Mungu. Unaruka ruka with EGo halafu unatuita siSI ni low IQ

Kuhusu kuniita low IQ, hilo halijibu hoja. Kama nimekosea, onyesha nilipokosea. IQ yangu haiwezi kufanya hoja ya kweli iwe uongo, wala IQ yako haiwezi kufanya hoja ya uongo iwe kweli.

Kwa hiyo swali langu bado lipo pale pale, Umeonyesha kwamba energy ipo; hujaonyesha kwamba Mungu yupo. Mungu anaingia wapi kwenye hiyo connection?”
 
Nafsi ni nini ?
Kila kitu ni Energy nafsi pia ni Energy...kumbukeni kuwa 👉 energy inabadilika from one form to another..
hiyo energy inaweza kufanyika nafsi .. nafsi ndiyo ufahamu wa kujitambua..( Consciousness)
 
Mwanadam huyuhuyu ambaye mpaka leo mwaka 2026 akili zake haziwezi kuhesabu hata nywele zake za kichwani. Sasa hapo utakuta anasubiri agundue mfumo wa kuzihesabu kwa computer. Mwanadamu ni kiumbe aliyeumbwa na Mungu ila anajifanya ni mwerevu sana. Anaelewa taratibu na hawezi kujiongezea hata umri wa kuishi.
Wewe uliumbwa na Mungu au Mama yako alikuzaa?

Binadamu hawaumbwi.

Binadamu wanazaliwa.

Una elewa wewe?
 
Kila kitu ni Energy nafsi pia ni Energy...kumbukeni kuwa 👉 energy inabadilika from one form to another..
hiyo energy inaweza kufanyika nafsi .. nafsi ndiyo ufahamu wa kujitambua..(cousioness)
Kama kila kitu ni Energy. Basi huyo Mungu wenu anakuwa hayupo

Kwa sababu, Energy CANNOT be created or destroyed but it can be transformed from one form to another.

Kwa hiyo HAKUNA MUNGU.

Kila kitu ni Energy. Na Energy haiwi created.

Energy haiumbwi.

Therefore God is not the creator and he doesn't exist.
 
Hata bila vipimo uwepo wa mungu (Abrahamic God) unaonekena hauwezekani kwa sababu ya "contradictions". Mfano anasemwa ni mwema na mwenye nguvu zote lakini ameumba au ameruhusu ulimwengu wenye mateso, magonjwa, vifo, ajali na majanga.
Kunaweza kuwepo kutoelewana juu ya "tatizo la uovu".
Uovu si kitu. Si huluki (entity). Kwa lugha rahisi Mungu hakuumba uovu; kwamba ni kitu kichopo.

Uovu ni matokeo ya binadamu mwenyewe kutumia vibaya uhuru wake.

Ulimwengu.
Kadiri ya sayansi ulimwengu huu tulionao ulitokea miaka bilioni 13.8. Kwa maneno mengine ulimwengu wetu si kitu cha milele.

Kifo.
Katika sayansi kifo ni mwisho wa mwili na maisha ya mtu duniani lakini sio mwisho wa nishati.

Kifo sio uovu. Kuua ni uovu. Majanga ya asili kama kilivyo kifo ni sehemu ya ulimwengu kutokuwa wa milele.

Ajali ni matokeo ya kuvunja sheria, sheria za fizikia na sheria zinazoongoza vyombo vya usafiri.
 
Kila kitu ni Energy nafsi pia ni Energy...kumbukeni kuwa 👉 energy inabadilika from one form to another..
hiyo energy inaweza kufanyika nafsi .. nafsi ndiyo ufahamu wa kujitambua..(cousioness)

Kila kitu ni Energy nafsi pia ni Energy...kumbukeni kuwa 👉 energy inabadilika from one form to another..
hiyo energy inaweza kufanyika nafsi .. nafsi ndiyo ufahamu wa kujitambua..(cousioness)
Sawa, tuseme nimekubali kwa muda kwamba kila kitu ni energy, na kwamba nafsi ni energy inayokuwa consciousness. Sasa hiyo yote inamthibitishaje Mungu? Hapo ndipo hoja yako Bado unaelewa angani. Energy inaweza kubadilika, consciousness inaweza kuwa na maelezo yake ya kibayolojia, lakini hakuna hapo kinachosema kwamba nyuma yake lazima kuna Mungu.

Kwa kifupi, umeeleza kile unachoamini kuhusu nafsi, lakini hujaonyesha kwa nini Mungu ni lazima awe nyuma yake
 
Najua unakotaka kufika, but for the sake of the debate I'll do it.

Ulimwengu ni jumla ya vitu vyote vilivyopo Inajumuisha sayari yetu ya Dunia, jua, nyota, galaxies na space yote ya angani.

Nimejibu inavyotakiwa?
Ndio. Umejibu sahihi.
Sasa rudi kwenye swali lako. Chukua kitu kimoja kimoja au mfumo mmoja mmoja: mimea, wanyama, binadamu, sayari, galaxy, unaona nini?
 
Kunaweza kuwepo kutoelewana juu ya "tatizo la uovu".
Uovu si kitu. Si huluki (entity). Kwa lugha rahisi Mungu hakuumba uovu; kwamba ni kitu kichopo.

Uovu ni matokeo ya binadamu mwenyewe kutumia vibaya uhuru wake.

Ulimwengu.
Kadiri ya sayansi ulimwengu huu tulionao ulitokea miaka bilioni 13.8. Kwa maneno mengine ulimwengu wetu si kitu cha milele.

Kifo.
Katika sayansi kifo ni mwisho wa mwili na maisha ya mtu duniani lakini sio mwisho wa nishati.

Kifo sio uovu. Kuua ni uovu. Majanga ya asili kama kilivyo kifo ni sehemu ya ulimwengu kutokuwa wa milele.

Ajali ni matokeo ya kuvunja sheria, sheria za fizikia na sheria zinazoongoza vyombo vya usafiri.
Umejibu ontology ya uovu, lakini hujajibu problem of evil. Swali si uovu ni kitu gani? , swali ni kwa nini Mungu mwenye uwezo wote anaruhusu suffering ambazo angeweza kuzizuia?’
 
Kama kila kitu ni Energy. Basi huyo Mungu wenu anakuwa hayupo

Kwa sababu, Energy CANNOT be created or destroyed but it can be transformed from one form to another.

Kwa hiyo HAKUNA MUNGU.

Kila kitu ni Energy. Na Energy haiwi created.

Energy haiumbwi.

Therefore God is not the creator and he doesn't exist.
Mungu naye ni Energy....sasa utasema kama Mungu naye ni energy na sisi ni energy kwa nini sisi siyo Mungu ? Nini tofauti ya energy ya mungu na energy sisi? Jibu sisi ni sehemu ndogo tu ya eneryg ya Mungu ...Mungu ni Energy yote na ufahamu wa hiyo energy yote kwa ujumla ndiyo mungu ..sisi ni sehemu tu ya mungu...
Kidini neno la kisayansi energy linatambulika kama spirit
 
Ndio. Umejibu sahihi.
Sasa rudi kwenye swali lako. Chukua kitu kimoja kimoja au mfumo mmoja mmoja: mimea, wanyama, binadamu, sayari, galaxy, unaona nini?
Japo hujaniuliza swali Mimi

Nikiangalia mimea, wanyama, binadamu, sayari na galaxies, naona nature ikifanya kazi kwa sheria na michakato yake.
 
Kunaweza kuwepo kutoelewana juu ya "tatizo la uovu".
Uovu si kitu. Si huluki (entity). Kwa lugha rahisi Mungu hakuumba uovu; kwamba ni kitu kichopo.

Uovu ni matokeo ya binadamu mwenyewe kutumia vibaya uhuru wake.

Ulimwengu.
Kadiri ya sayansi ulimwengu huu tulionao ulitokea miaka bilioni 13.8. Kwa maneno mengine ulimwengu wetu si kitu cha milele.

Kifo.
Katika sayansi kifo ni mwisho wa mwili na maisha ya mtu duniani lakini sio mwisho wa nishati.

Kifo sio uovu. Kuua ni uovu. Majanga ya asili kama kilivyo kifo ni sehemu ya ulimwengu kutokuwa wa milele.

Ajali ni matokeo ya kuvunja sheria, sheria za fizikia na sheria zinazoongoza vyombo vya usafiri.
Mungu anaweza kuzuia uovu, ajali, magonjwa, majanga, mateso na kifo ?
 
Kama kila kitu ni Energy. Basi huyo Mungu wenu anakuwa hayupo

Kwa sababu, Energy CANNOT be created or destroyed but it can be transformed from one form to another.

Kwa hiyo HAKUNA MUNGU.

Kila kitu ni Energy. Na Energy haiwi created.

Energy haiumbwi.

Therefore God is not the creator and he doesn't exist.
Mungu naye ni Energy....sasa utasema kama Mungu naye ni energy na sisi ni energy kwa nini sisi siyo Mungu ? Nini tofauti ya energy ya mungu na energy sisi? Jibu sisi ni sehemu ndigo tu ya eneryg ya Mungu ...Mungu ni Energy yote na ufahamu wa hiyo energy yote kwa ujumla ndiyo mungu ..sisi ni sehemu tu ya mungu...
Kidini neno la kisayansi energy linatambulika kama spirit
Sawa, tuseme nimekubali kwa muda kwamba kila kitu ni energy, na kwamba nafsi ni energy inayokuwa consciousness. Sasa hiyo yote inamthibitishaje Mungu? Hapo ndipo hoja yako Bado unaelewa angani. Energy inaweza kubadilika, consciousness inaweza kuwa na maelezo yake ya kibayolojia, lakini hakuna hapo kinachosema kwamba nyuma yake lazima kuna Mungu.

Kwa kifupi, umeeleza kile unachoamini kuhusu nafsi, lakini hujaonyesha kwa nini Mungu ni lazima awe nyuma yake
Tatizo lako ni kushidwa kutambua mungu ni nini ...MUNGU NI NGUVU ZOTE ZA ENERGY TENA ZINA UFAHAMU (HIVYO HUO UFAHAMU WA ENEGRY YOTE ULIMENGUNI NDIYO NAFSI YA MUNGU NA NDIYO MUNGU
 
Kama Mungu na huo moto havipo na havimake sense kwako, kwa nini una hofu na unalalamikia mahali usipoamini kuwa papo?

Au unauliza maswali yasiyo na mantiki kusindikiza tu uzi na wewe?
Najaribu kukuonesha jinsi dini ilivyo bullshit. Ni vitu ambavyo haviingii akilini. Hapa naongelea moto na Mungu kwa sababu tunaongelea dini, so nakuambia hivyo vitu haviingii akilini, havimake sense, havipo in short. Wewe unataka niongelee mambo ya dini bila kumtaja Mungu na huo moto wake. Una matatizo ya akili? Kama hutaki watu wamjadili Mungu wenu kwa nini umeleta huu uzi, unajitoa ufahamu au wewe ni kilaza mwenye zero comprehensive skills?
 
Mungu naye ni Energy....sasa utasema kama Mungu naye ni energy na sisi ni energy kwa nini sisi siyo Mungu ? Nini tofauti ya energy ya mungu na energy sisi? Jibu sisi ni sehemu ndigo tu ya eneryg ya Mungu ...Mungu ni Energy yote na ufahamu wa hiyo energy yote kwa ujumla ndiyo mungu ..sisi ni sehemu tu ya mungu...
Kidini neno la kisayansi energy linatambulika kama spirit

Tatizo lako ni kushidwa kutambua mungu ni nini ...MUNGU NI NGUVU ZOTE ZA ENERGY TENA ZINA UFAHAMU (HIVYO HUO UFAHAMU WA ENEGRY YOTE ULIMENGUNI NDIYO NAFSI YA MUNGU NA NDIYO MUNGU
Umeweka conclusion yako ndani ya definition. Umesema energy yote ina ufahamu, halafu ukaita huo ufahamu Mungu. Lakini umejuaje kwamba energy ina ufahamu? Hilo ndilo unalotakiwa kuthibitisha kwanza.

Kama kila energy ina consciousness, basi heat, mwanga, umeme, gravity na energy ya kitu kinachotembea vina consciousness pia? Kama ndiyo, una ushahidi gani? Kama hapana, basi ‘kila energy ina ufahamu’ si kweli.

Na hata tukikubali kwamba kuna consciousness inayotokana na energy, bado hujathibitisha kwamba consciousness hiyo ni Mungu. Umebadilisha tu maana ya Mungu kuwa ‘ufahamu wa energy zote.


Kwa hiyo usiniambie Mungu ni energy yenye ufahamu; kwanza thibitisha kwamba energy ina ufahamu, kisha thibitisha kwa nini ufahamu huo unapaswa kuitwa Mungu.
 
Mungu naye ni Energy....sasa utasema kama Mungu naye ni energy na sisi ni energy kwa nini sisi siyo Mungu ?
Ulimuona wapi huyo Mungu ukajua ni energy?

Au unajaribu kuhusisha Energy na huyo Mungu wako wa kufikirika?
Nini tofauti ya energy ya mungu na energy sisi? Jibu sisi ni sehemu ndogo tu ya eneryg ya Mungu ...Mungu ni Energy yote na ufahamu wa hiyo energy yote kwa ujumla ndiyo mungu ..sisi ni sehemu tu ya mungu...
Kidini neno la kisayansi energy linatambulika kama spirit
Energy CANNOT be created or destroyed.

Kama kila kitu ni Energy. It means hatukuwa created.

Na huyo Mungu wako anakuwa hayupo.

Huelewi wapi?
 
Najaribu kukuonesha jinsi dini ilivyo bullshit. Ni vitu ambavyo haviingii akilini. Hapa naongelea moto na Mungu kwa sababu tunaongelea dini, so nakuambia hivyo vitu haviingii akilini, havimake sense, havipo in short. Wewe unataka niongelee mambo ya dini bila kumtaja Mungu na huo moto wake. Una matatizo ya akili? Kama hutaki watu wamjadili Mungu wenu kwa nini umeleta huu uzi, unajitoa ufahamu au wewe ni kilaza mwenye zero comprehensive skills?
Ndio maana kuna reply nimekwambia wewe kwa maelezo yako una chuki na Dini siyo Mungu, huelewi nini?

Hujui kusoma kwa ufahamu?
 
Kuhusu e
Umeweka conclusion yako ndani ya definition. Umesema energy yote ina ufahamu, halafu ukaita huo ufahamu Mungu. Lakini umejuaje kwamba energy ina ufahamu? Hilo ndilo unalotakiwa kuthibitisha kwanza.

Kama kila energy ina consciousness, basi heat, mwanga, umeme, gravity na energy ya kitu kinachotembea vina consciousness pia? Kama ndiyo, una ushahidi gani? Kama hapana, basi ‘kila energy ina ufahamu’ si kweli.

Na hata tukikubali kwamba kuna consciousness inayotokana na energy, bado hujathibitisha kwamba consciousness hiyo ni Mungu. Umebadilisha tu maana ya Mungu kuwa ‘ufahamu wa energy zote.


Kwa hiyo usiniambie Mungu ni energy yenye ufahamu; kwanza thibitisha kwamba energy ina ufahamu, kisha thibitisha kwa nini ufahamu huo unapaswa kuitwa Mungu.
Kuhusu Energy kuwa na ufahamu mbona tumesha thibitisha hata kisayansi kuwa sisi binadamu ni energy na tuna ufahamu ...je ufahamu wa binadamu siyo energy? Jibu lq kisayani ni ENERGY sasa wewe unasemahe mimi ndiyo nasemq kuwa ENERGYINAWEZA KUWA NA UFAHAMU? TUMIA AKILI...sidi binadamu ni ushahidi wa namna energy inavyo weza kufanyika ufahamu (Consciousness) kwa sababu sisi tunao huo ufahamu.
 
Najaribu kukuonesha jinsi dini ilivyo bullshit. Ni vitu ambavyo haviingii akilini. Hapa naongelea moto na Mungu kwa sababu tunaongelea dini, so nakuambia hivyo vitu haviingii akilini, havimake sense, havipo in short. Wewe unataka niongelee mambo ya dini bila kumtaja Mungu na huo moto wake. Una matatizo ya akili? Kama hutaki watu wamjadili Mungu wenu kwa nini umeleta huu uzi, unajitoa ufahamu au wewe ni kilaza mwenye zero comprehensive skills?
Halafu mimi sijaleta huu uzi, jifunze kusoma btw the lines mdogo wangu.
 
Mungu naye ni Energy....sasa utasema kama Mungu naye ni energy na sisi ni energy kwa nini sisi siyo Mungu ? Nini tofauti ya energy ya mungu na energy sisi? Jibu sisi ni sehemu ndigo tu ya eneryg ya Mungu ...Mungu ni Energy yote na ufahamu wa hiyo energy yote kwa ujumla ndiyo mungu ..sisi ni sehemu tu ya mungu...
Kidini neno la kisayansi energy linatambulika kama spirit

Tatizo lako ni kushidwa kutambua mungu ni nini ...MUNGU NI NGUVU ZOTE ZA ENERGY TENA ZINA UFAHAMU (HIVYO HUO UFAHAMU WA ENEGRY YOTE ULIMENGUNI NDIYO NAFSI YA MUNGU NA NDIYO MUNGU
Kama kila kitu ni Energy.

Na Energy cannot be created or destroyed.

It means, Hakuna kilichoumbwa.

Kwa sababu energy CANNOT be created. Na kila kitu energy.

Huelewi nini?

Kama kila kitu ni energy na energy cannot be created, Huoni kwamba hakuna muumbaji?

Kwa sababu kila kitu ni energy, Na energy haiwi created.

Una elewa?
 
Back
Top Bottom