Zanzibar: Ole wao watakaouza vyakula mchana

Zanzibar: Ole wao watakaouza vyakula mchana

Status
Not open for further replies.
Huyo kiongozi ameona kula hadharani tu.
Kwa nini asifunge nyumba zote za kulala wageni.. Kila mtu alale kwake mwezi huu mtukufu.
Sababu naona amejitoa kuzuia dhambi na chakula kwa pesa ya mtu au utafutaji napo sheria.. Utafikiri wanauzia relini au kula juu ya msikiti.

Daah tutafika tu
 
Ulale pema swahiba wangu Korongo,nakumbuka 2004 tulienda Znz ilikua kipindi cha Ramadhan basi swahiba wangu bila uoga kakamata chupa ya maji baridiiii mtaani acha wa Znz waanzishe zogo bahati nzuri swahiba utata ndio maisha yake tukaishia polisi ila bado swahiba yuko na maji yake anayanywa mbele ya polisi.
Baada ya siku 2 tukatwangwa barua kubadilishiwa kituo cha kazi ghafla tu tukatudi zetu bara pande za Moro ila mara ya mwisho kurudi Znz nilikua mtiifu na kufuata tamaduni zao ili tusikwazane.
yaan n upuuz we kufunga inanihusu nn mm
 
Bahati mbaya sana wewe sio Mungu na huna uwezo wa kunijudge kama nimefunga au sijafunga na vilevile huna mamlaka ya usemaji kwa niaba ya Mungu kwa imani ya dini yangu.kwa hiyo hilo kwanza ufahamu. Halafu kingine iwe nimekula au sijakula pia nalo halikuhusu sababu wewe huninunulii chakula na pia sifungi kwa ajili ya chakula.By the way wewe ni cheap mind ambayo inakuaminisha waislam wanafunga kwa ajili ya cakula who told you that? Asa long as ni mwislam nimefaradhishiwa funga wewe usiye mwislam hata nikipoteza muda kukuelimisha haina msaada.Tatu huelewi lolote kuhusu dini ya kiislam ndio maana nakuona unavyohemkwa na hoja mfu na za kitoto zisizo na mpango. Kwa hiyo hata ukichukia chukia tu haina jinsi sisi ndio tunafunga,na daku tunakula kama kawaida na kama unaona hupendi that is your problem.
Halafu la mwisho for your information usijilinganishe na watu waliofunga maana mko madaraja tofauti,na imani tofauti za dini.
Thnx bro, nimependa majibu
 
Sisi watalii tukija huko tutakula wapi ?
Toeni matamko yanayoleta maendeleo.
Wengine hata imani ya dini hawana ni ushabiki tu waonekane waislam
 
Serikali ya Mkoa wa Mjini Magharibi imesema itawachukulia hatua za kisheria wafanyabiashara wenye migahawa wanaouza vyakula mchana kwani tayari imeshapiga marufuku uuzaji wa vyakula kipindi hiki cha Mwezi Mtukufu wa Ramadhani.



My take :
Pamoja na kwamba Zanzibar ni nchi yenye waislamu wengi lakini hawapaswi kunyanyasa wengine hasa kipindi hiki cha mfungo, Zanzibar wanaenda watu wengi wa imani tofauti kuzuia hawa wenye migahawa kufungua biashara zao kutawafanya wageni na wasio waislamu kukosa sehemu za kula, lakini pia kufunga ni hiari ya mtu, na kufunga ni pamoja na kujizuia hasa pale unapomuona mwenzako anakula.


Itawachukulia hatua kwa vile wameshapiga marufuku au kwa vile sheria inakataa?

Huko kwa wenzetu nchi haziendi kwa utawala wa marufuku.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom