Zanzibar: Ole wao watakaouza vyakula mchana

Zanzibar: Ole wao watakaouza vyakula mchana

Status
Not open for further replies.
Mimi nataka uniambie wewe chief tuachane habari ya RC
Chief, chanzo cha mada hii ni hiki hapa chief.
Screenshot_20180521-210549.jpg
 
Wewe unajiita msomi wakati hata sababu ya kuwapo vikundi vya uasi AFRIKA hujui?Ina maana wewe mpaka leo hujiulizi kwa nini duniani kuna vita na kwa nini kila mahali ambapo MMAREKANI yupo lazima vita iwepo? Halafu unajiita msomi braza usomi wako labda kama unashindana kujaza vyeti kwenye briefcase tu otherwise maarifa huna
hahahahhahah [emoji23][emoji23][emoji23]
 
Ambaye huna elimu na hujui kinachoendelea ZANZIBAR ni wewe ambae ukiingia JF na kukuta wenzako wanaongea utumbo na wewe unaunganishia utumbo wako tukuone msomi kumbe mtupu.Kwanza kuna kipi kipya mwaka huu mpaka mtake kuwapangia ZANZIBAR cha kufanya?WANAUME wakishaamua wavulana kama nyinyi hamna cha kufanya na kama ukijidai umemaind sana nenda kafungue kesi upinge.Huwezi ukaleta mambo yako ya BARA wakati watu wana tamaduni zao walizojiwekea miaka nenda rudi.
Elimu hamna nyinyi. Mnafuata tamaduni za mtu aliyewauza utumwani? Ha ha ha ha ha. Mm sikushangai sbb ww elimu hauna kichwani. Ww ulipo hapo nikikupa hata Quran usome utabaki unashangaa tu. Kiarabu haujui halafu unang'ang'ania utamaduni. Ha ha ha yaan ww kukaririshwa kiarabu na ww unajiita mwanaume? Ha ha ha ha. Mwanaume ni mimi ninayeelewa nini maana yaani dini. Siyo ww funga yako unawalazimisha na wengine wafunge kisa unafuata utamaduni. Kwa kuonesha nyie wajinga mnafundishwa ktk lugha msiyoijua. Mtu ukimletea Quran ukamwambia asome anabaki anatumbua mimacho tu. Nyie elimu hamna. Yaan ww mtu mweusi halafu unasema unafuata utamaduni wa mwarabu km siyo ujinga nini.
Elimu elimu elimu. Huko Zenji siwezi kuishi sbb kuna wajinga wengi sana
 
Wewe mwenye elimu yako unaisaidia vipi jamii yako zaidi ya kujisifia Jamii Forum umesoma? Una kipi ambacho unaweza kujivunia kwamba umefanya na elimu yako au sifa za kijinga ndo mtaji? Na wewe ambae sio muislam ukimuona muislam kafunga kinachokuwasha ni kitu gani?Kufunga afunge mwingine njaa usikie wewe kwani mnashea tumbo au ndio kutafuta kiki?
Ww funga yako inahusiana nini na kula watu hadharani na kuuza chakula?. Mnakaribisha umasikini tu. Kuna watu wamejiajiri na wengine wameajiriwa kwenye migahawana lkn mnaleta masuala ya dini. Ww utafuataje utamaduni wa mtu aliyewauza utumwani? Ujinga mwingine ni kukaririshwa ktk lugha usiyoijua. Hiyo dini ilikuja kueneza ujinga tu. Mtu hakajui kiarabu utakuta nako kamo tu na funga yake
 
Hawa bila kutawaliwa na Tanganyika wataleta kelele sana. Funga yenyewe ya kidwanz wanafukia mihogo na chai usiku kucha eti wanakula daku . Mfungo gani siku 30 mtu unafunga wala hujawahi wasaidia mayatima, unafunga ili nani ale au ili ule usiku gizani kama mzee tola.
 
Kwa mimi funga ya aina hiyo ni ushenzi mtupu.
Ile sio nchi/ sehem ya nchi ya kiislam bhn aaagh
 
Wewe unajiita msomi wakati hata sababu ya kuwapo vikundi vya uasi AFRIKA hujui?Ina maana wewe mpaka leo hujiulizi kwa nini duniani kuna vita na kwa nini kila mahali ambapo MMAREKANI yupo lazima vita iwepo? Halafu unajiita msomi braza usomi wako labda kama unashindana kujaza vyeti kwenye briefcase tu otherwise maarifa huna
Tatizo lenu elimu hamna. Ujinga tu umewatawala. Ngoja nikupe mfano sbb siku zote mjinga huleta kisingizio wakati yy ndiyo mwanzilishi wa hayo mambo.
Mfano. Nakuja kwako, nakuambia. Ww ulipo mambo yako hayaendi vizuri kwasbb kaka yako ni mchawi anakuchawia (Ukumbuke mm sina undugu kbsa na ww). Basi ww unachukua panga unaenda kumkata kaka yako na una muua. Je, unafikiri mjinga ni nani hapo?
Ndiyo mjue elimu hamna. Kila siku mnahubiriana kwenye misikitini yenu msishirikiane na kafiri lkn mnayemuita kafiri ndiyo mnadai anawashawishi muue au kuanzishe machafuko hapo ndiyo mjue nyinyi ni makafikiri.
Mm nimesoma na nikaelimika najua A-Z sbb za kuanzishwa vikundi vya kigaidi duniani. Ukiangalia sbb za kuanzishwa Boko Haram ndiyo utajua hawa wenzetu elimu hakuna kbsa. Nyie mnajilipua halafu mnasingizia marekani anawashawishi? Marekani ndiyo anawavalisha mabomu? Nyie mekosa elimu ndiyo maana mnaua ovyo
 
hahahahhahah [emoji23][emoji23][emoji23]
Mm nakuja kwako nakuambia. Mambo yako hayaendi vizuri kwasbb kaka yako anakuchawia (Ukumbuke mm sina undugu na ww tumekutana tu mtaani) basi ww unaenda kuchukua panga na kwenda kumuua kaka yako.
Mjinga ni nani hapo? Hapo unashindwa kutumia akili hata ya kuzaliwa kujiuliza? Tatizo lenu elimu. Yaan mnaanzisha vita halafu mnasingizia marekani. Huyo Marekani ndiyo anawaambia muende mkajilipue au anawavalisha mabomu? Kumbe marekani akiwaambie mjiue wote mtafanya hivyo? Warabu akili hawana hata kidogo na baadhi ya wafrika nao wamewafuata hao warabu ndiyo maana wanafanya mambo ya kijinga sana. Ukiangalia Boko Haram mpaka utawahurumia halafu wanasingizia marekani. Kwahiyo mm nikija kwako nikasema nipe mkeo utanipa kwahiyo? Akili hamna kwenye nchi za wakristo hakuna ujinga huu. Watu wanatumia akili za darasani na za kuzaliwa sasa ww unatumia za madrasa unafikiri utafanya maamuzi sahihi?
 
Hii ni moja ya sababu hatuendelei.

Zanzibar ni mji wa utalii, unapokea watalii kutoka dunia nzima, walio Waislamu na asio Waislamu.

Na hata hao Waislamu, wengine wana udhuru wa kutofunga, wanaumwa, wasafiri etc.

Sasa wakikataza kuuza vyakula mchana, watu wakaambizana msiende Zanzibar kipindi hiki, utalii ukashuka, watalalamika utalii umeshuka?
 
Hii ni moja ya sababu hatuendelei.

Zanzibar ni mji wa utalii, unapokea watalii kutoka dunia nzima, walio Waislamu na asio Waislamu.

Na hata hao Waislamu, wengine wana udhuru wa kutofunga, wanaumwa, wasafiri etc.

Sasa wakikataza kuuza vyakula mchana, watu wakaambizana msiende Zanzibar kipindi hiki, utalii ukashuka, watalalamika utalii umeshuka?
Wenyew wanalijua hilo? Watu wenyew elimu ya madrasa na wanashinda kucheza bao unafikiri wanalijua hili?
 
Usisema waliofunga sema washinda njaa na wanafki wa kubadili muda wa chakula..

Eti kufunga?? Kufunga my foot
Muda wa kulala ndo muda wa kula muda wa mchana wanashinda wamelala wanahesabu masaa...hawa jamaa bwn,
 
Hii inaashiria dhahiri wanaofunga huko Zanzibar wanashinda njaa na sio toba kama kusudio la mfungo
 
Mm nakuja kwako nakuambia. Mambo yako hayaendi vizuri kwasbb kaka yako anakuchawia (Ukumbuke mm sina undugu na ww tumekutana tu mtaani) basi ww unaenda kuchukua panga na kwenda kumuua kaka yako.
Mjinga ni nani hapo? Hapo unashindwa kutumia akili hata ya kuzaliwa kujiuliza? Tatizo lenu elimu. Yaan mnaanzisha vita halafu mnasingizia marekani. Huyo Marekani ndiyo anawaambia muende mkajilipue au anawavalisha mabomu? Kumbe marekani akiwaambie mjiue wote mtafanya hivyo? Warabu akili hawana hata kidogo na baadhi ya wafrika nao wamewafuata hao warabu ndiyo maana wanafanya mambo ya kijinga sana. Ukiangalia Boko Haram mpaka utawahurumia halafu wanasingizia marekani. Kwahiyo mm nikija kwako nikasema nipe mkeo utanipa kwahiyo? Akili hamna kwenye nchi za wakristo hakuna ujinga huu. Watu wanatumia akili za darasani na za kuzaliwa sasa ww unatumia za madrasa unafikiri utafanya maamuzi sahihi?
Mbona unalialia mkuu, elimu gn hio ya kulialia huku JF, uislamu upo tokea Adam na utaondoka pia utakuepo, hata ukiuchukia kazi bure, utapiga kelele humu mpaka utakunya, wameshindwa kina firauni uje uweze ww pimbi ata andazi hujala leo.Ww sema kama una njaa nikutumie hela uku nilipo natumia pound usipige kelele na chuki nyingi dhidi ya uislamu acha umama
 
Mbona unalialia mkuu, elimu gn hio ya kulialia huku JF, uislamu upo tokea Adam na utaondoka pia utakuepo, hata ukiuchukia kazi bure, utapiga kelele humu mpaka utakunya, wameshindwa kina firauni uje uweze ww pimbi ata andazi hujala leo.Ww sema kama una njaa nikutumie hela uku nilipo natumia pound usipige kelele na chuki nyingi dhidi ya uislamu acha umama
Nyie elimu hamna. Mngekuwa mna elimu wala msingekuwa mnajilipua. Uislamu upo si Mudi ndiyo kaleta tena alioa mtoto. Ngoja niangalia kweny makabrasha yangu nilete maovu ya mudi
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom