Zanzibar: Ole wao watakaouza vyakula mchana

Zanzibar: Ole wao watakaouza vyakula mchana

Status
Not open for further replies.
Waislam ni watu wanaoishi kwa unafiki, na funga yao imejaa unafiki. Wakristo tunafunga, siyo kama utamaduni, bali kwa kusudi maalumu, na hatusumbui mtu.

Nawasihi wajiamini na imani yao, wasilazimishe Imani
Mkuu siyo wote wenye huu upuuzi.

Nimeishi na Mashekh na Maimam wengi
Ukimkuta mcha Mungu asee anaeijua dini, acha hawa wa kurithi itikadi bila kufuata misingi
 
Ndugu zangu waislamu huko Zanzibar acheni 'dhambi' ya kulazimisha imani nyingine zifuate 'mfungo' wenu.
Kwani kufunga ni lazima hata kwa waislamu wenyewe?
shubaaamit!
 
Mkuu siyo wote wenye huu upuuzi.

Nimeishi na Mashekh na Maimam wengi
Ukimkuta mcha Mungu asee anaeijua dini, acha hawa wa kurithi itikadi bila kufuata misingi
Na pia waislam hatunaga muda wa kukashifu imani za wengine ingawa wengine msiokuwa waislam mnadhani kuukashifu UISLAM ndio jambo la maana.
 
Hizi kauli tushazizoea ni za wale watoto ambao wako kwenye "ADOLESCENT PERIOD"ambapo anajiona ana akili sana,nguvu kuliko hata mama yake aliyemzaa na kumwambia yeye angechelewa angemzaa. Sijaona jipya kwako.Jitahidi ukue.
Hata mimi sijaona kama ni akili kumfuata mbakaji Mohammad aliyebaka binti wa miaka 16
 
Katika ulimwengu wa sasa hivi dunia imekuwa ni kijiji kimoja kutokana na mabadiliko ya sayansi na teknolojia.
Katika eneo ambalo ninaishi MBEZI-KImara nimezungukwa na wakristo dhehebu la RC na wasabato,na Lutherans kwa mbali.Nyumba nayoishi inatizamana na muumini "kindakindaki"wa kanisa katoliki. Tokea mwaka 2008 nilivyomaliza A-level hadi leo 2018 ni karibu miaka 10 nashirikiana na ile jamii kiasi kwamba hata habari ya dini ni kama haipo sababu tumetengeneza bond moja kubwa.Wakati wa misiba,sherehe sikukuu za pasaka wananialika tunajumuika na kufurahi.Maana yake ni kwamba sisi ikija kwaresma ukarimu unaendelea kama kawaida,ikija RAMADHANI ukarimu unaendelea.Sasa vijana wa siku hizi mlio wengi mnapenda kuiga vitu vya kijingajinga bila kuwaza athari za unachokifanya halafu unajidai umeelimika? Kuelimika ni kufanya jambo au kuamua kitu bila kupima athari zake.Na ndio maana kizazi cha sasa kitaendelea kuangamia kwa kukosa maarifa kwa kujitia wajuaji kwa mambo yanayohitaji kutumia akili na busara.
MYTAKE
Kila mtu anao uhuru wa kuwa na imani na dini aitakayo.Kila mtu anatakiwa kuheshimu imani za watu wengine hata kama huipendi,kila mtu abaki na utashi wake wa kuabudu.Chokochoko za kidini zikianza usifikirie wewe uliye na fake ID utakuwa salama maana na wewe utakuwa ni mhanga wa hiyo vita ya kidini.Katika vitu ambavyo tunapaswa kuviepuka ni kuleta MIHEMKO kwenye masuala ya kiimani/kidini na kuleteana dharau zisizo na msingi. Umri wa ujana wako unapaswa umuombe MUNGU uwe na BUSARA na HEKIMA.
Hiyo chokochoko ya kidini lbd km waanzishe wakina boko haram. Wakristo hawana huo ujinga kwa sabb wameshiba neno la Mungu na shule wameenda na wameelimika na wanajua wanachokifanya. Ndiyo maana likija kweny suala la kwaresma huwezi kumuona mkristo anawalazimisha wengine wafunge au kufuata kile wanachokiamini wao ila upande wa pili wasioenda shule na wanaamini kufunga kula ndiyo wataleta chokochoko. Km mtu anafunga halafu anawakataza watu wasile hadharani au kuuza chakula huyo si amefunga kula. Tatizo lenu elimu hamna vichwani. Mnaenda madrasa kusoma kitu usichokijua. Ww hapa ukiletewa vitabu vyenu vya dini usome utaanza kutoa mimacho tu. Ujinga wa pili ni kusoma ktk lugha usiyoijua
 
Serikali ya Mkoa wa Mjini Magharibi imesema itawachukulia hatua za kisheria wafanyabiashara wenye migahawa wanaouza vyakula mchana kwani tayari imeshapiga marufuku uuzaji wa vyakula kipindi hiki cha Mwezi Mtukufu wa Ramadhani.



My take :
Pamoja na kwamba Zanzibar ni nchi yenye waislamu wengi lakini hawapaswi kunyanyasa wengine hasa kipindi hiki cha mfungo, Zanzibar wanaenda watu wengi wa imani tofauti kuzuia hawa wenye migahawa kufungua biashara zao kutawafanya wageni na wasio waislamu kukosa sehemu za kula, lakini pia kufunga ni hiari ya mtu, na kufunga ni pamoja na kujizuia hasa pale unapomuona mwenzako anakula.


Ni ibada ya kujitungia tu! Allah ameagiza
o2-187.gif
Quran 2-183 crna bijela.gif
hakuna thawabu watakaye pata hapo heri wale mchana tu!
 
Kua kwanza wewe bado mdogo "FOOLISH AGE IS TORMENTING YOU"
Tatizo lenu elimu hamna. Huko Zenji wamejazana wajinga wengi ndiyo maana wanaleta sheria za ajabu ajabu. Hata usomaji wao wa madrasa ni wakukariri. Utakuta madrasa katoto kana A lkn darasani kana F. Warabu kwao huko wanachinjana na kujilipua kwa mabomu sasa ww unategemea hako katoto kenye elimu ya madrasa kafanye nini? Elimu elimu kwanza. Ww hapo nikikuletea kitabu chenu usome utanitolea macho. Unakijua kiarabu ww?
 
Kwani ni uongo? Mnadhani yanayotendeka duniani kwa mwamvuli wa kuuchafua UISLAM hatuyajui? tunaelewa kila kila kitu
Nani anauchafua uislamu km siyo nyinyi? Nyie kwenye mafundisho yenu mekatwaza msishirikiane na Kafiri sasa linapokuja issue ya Boko haram, ISIS na wale waasi wa Ghadafi mnasingizia Wamerekani.
Je, km nyie ni waislamu safi kwa nini mnashirikiana na Kafiri (Marekani)? Huyo Mudi aliwaingiza choo cha kike. Kafiri ni wale watu wanaojilipua na mabomu
 
Hiyo chokochoko ya kidini lbd km waanzishe wakina boko haram. Wakristo hawana huo ujinga kwa sabb wameshiba neno la Mungu na shule wameenda na wameelimika na wanajua wanachokifanya. Ndiyo maana likija kweny suala la kwaresma huwezi kumuona mkristo anawalazimisha wengine wafunge au kufuata kile wanachokiamini wao ila upande wa pili wasioenda shule na wanaamini kufunga kula ndiyo wataleta chokochoko. Km mtu anafunga halafu anawakataza watu wasile hadharani au kuuza chakula huyo si amefunga kula. Tatizo lenu elimu hamna vichwani. Mnaenda madrasa kusoma kitu usichokijua. Ww hapa ukiletewa vitabu vyenu vya dini usome utaanza kutoa mimacho tu. Ujinga wa pili ni kusoma ktk lugha usiyoijua
Kwa resma mnafunga au mnafunga mnayoyapenda? Usifanye watu wote majuha kwamba hawajui. Kwanza kwa taarifa yako tu nikwambie siku hizi watu wa dini karibia zote tumesoma na tumeelimika na masuala ya elimu na dini pia tunazifahamu kwa hiyo wewe limbukeni wa kikristo usidhanie waislamu ni saizi yako ya kutaka kubishana nao kuhusu dini.Wewe ni kasha tupu kabisa na wala huna ulijualo kuhusu dini.Sisi tuliokwenda shule na kuerevuka tutakugonga na hoja mujarabu mpaka hapa JF ubakie kituko kwa watu na kuishia kutoa povu kwa MIHEMKO yako ambayo mwisho wa sku haikusaidii lolote.
 
Nani anauchafua uislamu km siyo nyinyi? Nyie kwenye mafundisho yenu mekatwaza msishirikiane na Kafiri sasa linapokuja issue ya Boko haram, ISIS na wale waasi wa Ghadafi mnasingizia Wamerekani.
Je, km nyie ni waislamu safi kwa nini mnashirikiana na Kafiri (Marekani)? Huyo Mudi aliwaingiza choo cha kike. Kafiri ni wale watu wanaojilipua na mabomu
Wewe unajiita msomi wakati hata sababu ya kuwapo vikundi vya uasi AFRIKA hujui?Ina maana wewe mpaka leo hujiulizi kwa nini duniani kuna vita na kwa nini kila mahali ambapo MMAREKANI yupo lazima vita iwepo? Halafu unajiita msomi braza usomi wako labda kama unashindana kujaza vyeti kwenye briefcase tu otherwise maarifa huna
 
Kwa resma mnafunga au mnafunga mnayoyapenda? Usifanye watu wote majuha kwamba hawajui. Kwanza kwa taarifa yako tu nikwambie siku hizi watu wa dini karibia zote tumesoma na tumeelimika na masuala ya elimu na dini pia tunazifahamu kwa hiyo wewe limbukeni wa kikristo usidhanie waislamu ni saizi yako ya kutaka kubishana nao kuhusu dini.Wewe ni kasha tupu kabisa na wala huna ulijualo kuhusu dini.Sisi tuliokwenda shule na kuerevuka tutakugonga na hoja mujarabu mpaka hapa JF ubakie kituko kwa watu na kuishia kutoa povu kwa MIHEMKO yako ambayo mwisho wa sku haikusaidii lolote.
Nyie bado hamjaelimika. Kinachoendelea Zanzibar ni ishara ya ukosefu wa elimu. Kwani Zanzibar ni nchi ya kiislamu? Nyie akili hamna ndiyo maana mnaleta mambo ya Boko haram. Ww funga yako inamhusu nini kwa mtu asiyefunga au asiye na imani na ww? Nyie elimu hamna vichwani
 
Tatizo lenu elimu hamna. Huko Zenji wamejazana wajinga wengi ndiyo maana wanaleta sheria za ajabu ajabu. Hata usomaji wao wa madrasa ni wakukariri. Utakuta madrasa katoto kana A lkn darasani kana F. Warabu kwao huko wanachinjana na kujilipua kwa mabomu sasa ww unategemea hako katoto kenye elimu ya madrasa kafanye nini? Elimu elimu kwanza. Ww hapo nikikuletea kitabu chenu usome utanitolea macho. Unakijua kiarabu ww?
Umefanya tafiti za wapi kuona hilo? Unataka uniambie TANZANIA hii hakuna mwislam ambaye hana angalau hata Phd kwa akili yako?Braza unaongea mambo ya kufikirika sana sijui upo mkoa gani wewe,yaani unatia aibu sana.Mimi mwenyewe hapa nimepiga madrasa na darasani nimekuwa moto kama kawaida kama unabisha nikuoneshe hapa kisomo changu na grade hapa kama hujakimbia wewe.Tena wajuaji kama wewe shule nilikuwa siongei nao nawangojea kipindi cha mtihani nawakalisha. Kama kitabu kila mtu kapiga na ishu ya kufeli ni mtu mwenyewe sio kigezo cha dini.Acha kuishi kwa kukariri
 
Nani anauchafua uislamu km siyo nyinyi? Nyie kwenye mafundisho yenu mekatwaza msishirikiane na Kafiri sasa linapokuja issue ya Boko haram, ISIS na wale waasi wa Ghadafi mnasingizia Wamerekani.
Je, km nyie ni waislamu safi kwa nini mnashirikiana na Kafiri (Marekani)? Huyo Mudi aliwaingiza choo cha kike. Kafiri ni wale watu wanaojilipua na mabomu

Kumemena Mkuu naongezea kidogo tu [emoji117]
4e84e7fa63e741963e5cec01c3c4955d9df1bb1d (1).jpg
hata waarabu Wenye deen yao hawafichi [emoji117]
IMG_20161005_172807.jpg
 
Nyie bado hamjaelimika. Kinachoendelea Zanzibar ni ishara ya ukosefu wa elimu. Kwani Zanzibar ni nchi ya kiislamu? Nyie akili hamna ndiyo maana mnaleta mambo ya Boko haram. Ww funga yako inamhusu nini kwa mtu asiyefunga au asiye na imani na ww? Nyie elimu hamna vichwani
Wewe mwenye elimu yako unaisaidia vipi jamii yako zaidi ya kujisifia Jamii Forum umesoma? Una kipi ambacho unaweza kujivunia kwamba umefanya na elimu yako au sifa za kijinga ndo mtaji? Na wewe ambae sio muislam ukimuona muislam kafunga kinachokuwasha ni kitu gani?Kufunga afunge mwingine njaa usikie wewe kwani mnashea tumbo au ndio kutafuta kiki?
 
Mimi ukija kwangu huli mpaka wakati wa kufuturu labda uwe mgonjwa au msafiri.
 
Nyie bado hamjaelimika. Kinachoendelea Zanzibar ni ishara ya ukosefu wa elimu. Kwani Zanzibar ni nchi ya kiislamu? Nyie akili hamna ndiyo maana mnaleta mambo ya Boko haram. Ww funga yako inamhusu nini kwa mtu asiyefunga au asiye na imani na ww? Nyie elimu hamna vichwani
Ambaye huna elimu na hujui kinachoendelea ZANZIBAR ni wewe ambae ukiingia JF na kukuta wenzako wanaongea utumbo na wewe unaunganishia utumbo wako tukuone msomi kumbe mtupu.Kwanza kuna kipi kipya mwaka huu mpaka mtake kuwapangia ZANZIBAR cha kufanya?WANAUME wakishaamua wavulana kama nyinyi hamna cha kufanya na kama ukijidai umemaind sana nenda kafungue kesi upinge.Huwezi ukaleta mambo yako ya BARA wakati watu wana tamaduni zao walizojiwekea miaka nenda rudi.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom