Yawezekana Afande Sele yupo Sahihi?

Yawezekana Afande Sele yupo Sahihi?

ni imani ya kiislamu ambayo ipo applied kwa waumini wa kiislamu kwa namna ambavyo mawazo yao yanaukadiria ulimwengu.
Unakubali kama kuna mambo akili haiwezi kuyakaria bila msaada wa kile kilichokamili. Mfano mzuri ni kuhusu kifo na roho, leo hii kwanini watu wametofautiana kuhusu haya mawili ? Sababau akili zetu zina ukomo.

Kisha hufata ithibati, wewe mawazo yako yanaukadiria vipi ulimwengu ? Je unaya pimaje kwa kuzingatia usahihi na kinyume chake...?
 
Huo sio ukweli unaojithibitisha wenyewe kwasababu umetumia vitu vingine vinavyothibitika kuhusisha kua ndio sababu ya uwepo wa hicho kitu

Kwa hiyo unataka kusema huo ukweli hauwezi kupatiwa uthibitisho wenyewe kama wenyewe bila kuhusisha vitu vingine kuwa ndio uthibitisho wa uwepo wake?
Ulimwengu umejiumba au umetokana pasi na chochote ?

Mfano wangu uko sahihi, sababu ya mlingano,mwanadamu ana chanzo na ulimwengu una chanzo,ulimwengu haujajiumba wala kutokea pasi na chochote. Ili kuona hilo, ni wewe uniambie imekuwaje sisi tunaishi na ulimwengu kuwepo hivi ulivyo ?
 
Wanasujudu vipi pasipo kupiga magoti?
Kusujudu na kupiga magoti ni sawa au si sawa ?

Kupiga magoti sharti kiwili wili kiwe kimenyooka kwenda juu. Kwenye kusujudu hakuna kupiga magoti ndiyo maana kukawa na kusujudu na kupiga magoti. Kwenye kusujudu huanza mikono kwa kushika chini kisha hufata magoti.
 
Nimecheka sana,sasa umejuaje kama hayupo
Kwani kisichokuwepo kinajulikanaje hakipo?


?

Nani amekwambia kisichokuwepo hakithibitishiki?
Niletee uthibitisho wa kutokuwepo spiderman

Kama yuko nje ya hadithi na idea, kwa hakika mpaka jambo kuhusu Mola kingekuwa si lenye kutajika.
Spiderman anatajika. Kwa hiyo unakubali yupo?

Hivi huwa unakitafakari unachokiandika kijana ? Maana naona unakinzana na unachokiandika na kile unachokidai.

Maneno ya Qur'aan ni ukweli na uhalisia ndiyo maana nayarejea na si madai. Mfano wa wa ukweli huo, ni hili swali toka katika sura 52 aya ya 35.
Hayo ni mafunzo ya kiimani ambayo si lazima yahitaji uthibitisho. Mi nahoji uthibitisho
Anasema Allah aliye juu :
Anasema allah au ni maandishi ya kuran yameandika kuwa allah anasema?
Au wao wameumbwa pasipo kutokana na kitu chochote, au ni wao ndio waumbaji? ( At-home Tur : 35 ).
Quran inaelewa umuhimu wa chanzo ili kilichopo kiweze kiwepo?

Usiniambie "isipokuwa" kwasababu tunaweza kutumia sheria hiyo hiyo ku describe vingine

Maneno ya vitabu vingine yana uongo mwingi kuliko usahihi wake,kwahiyo hayana nafasi na haya kishi haja. Sababu hayatoki kwa Mola muumba.
Dini zaidi ya 2000 we umewwzaje kusoma vitabu vyote hivyo na ukajua ni uwongo?

Qur'aan haidhani bali inasema ukweli.
Ukweli kwa uthibitisho upi? (usiniambie kwasababu ya ulimwengu na vilivyomo kwasababu kila dini imeelezea ukweli wa vitabu vyao kwa kuonesha ulimwengu na vilivyomo kua ndio mfano)

Suala la chanzo ni la ulazima na halikwe
peki sababu huo ndiyo uhalisia. Sababu hakuna kisichokuwa na chanzo ila Mola tu.
Mpaka hapo chanzo sio lazima.

Kumbe tunaweza kusema kila kitu ndani ya ulimwengu kinachanzo isipokuwa ulimwengu na bado tukawa sahihi

Inawezekana ila ambaye hana chanzo ni Mola pekee na vingine vyote vinarejea kwake. Sasa nikuulize wewe kipi kingine ambacho hakina chanzo na ututhibitishie ukweli wa unachokidai.
Kisichokua na chanzo ni ulimwengu.ila vingine vyooote vina chanzo
Kitabu hakian dhana, ndiyo maana kinachoyasema hamuwezi kuyapinga kileimu zaidi ya dhana kama unavyofanya hapa.
Yap siwezi Kama ambavyo wewe huwezi kupinga kielimu dini 2000 zilizopo duniani lakinj bado ukaendelea kuziona za uwongo

kwa uthibitisho wa kuwa kila kitu kipo katika nidhamu na utaratibu usio ingiliana na kingine. Tazama mwendo wa jua kila siku linachomoza kutoka Mashariki na kuzama Magharibi, kuna usiku na mchana, kuna cha kiume na cha kike, kuna kutegemeana na mfano wa hivyo.
Well, ila haya pia yanaelezeka bila kuhusisha mungu wala dini

Nakuonyesha ya kuwa huyo mwingine hawezi, yule anae abudu ng'ombe anaweza kusema ya kuwa ng'ombe ameumba dunia na vilivyomo ?
Kwa maana hiyo wewe unayeabudu unseen God unajiona upo salama kwasababu swali hilo kwako linajibika?

Kwa maana hiyo wale wote wanaoabudu miungu mingine isiyoonekana kama wako watakuwa sahihi kusema Mungu wao kaumba ulimwengu?

Inakuwaje unaukiza swali la kitoto nana hii, hao mpaka wanaabudu hiyo miungu yao ujue ipo ila haina sifa ya kuitwa Mungu. Sasa utathibitisha vipi kutokuwe po kwa Ng'ombe wakati kila siku tuna mla nyama ? Jenga hoja kijana acha wasi wasi na uoga.
Hata wewe mungu wako hana sifa za kuitwa Mungu katika dini zingine. Hivyo unabidi utambue kuwa katika dini nyingine mungu wako anahesabika kama "miungu" kama ambavyo wewe umekuwa ukiita miungu inayoabudiwa na dini nyingine

Asili haiko hivyo hatuendi kwa dhana wala hatubahatishi. Wewe kuwepo kwako hakuthibitishi ya kuwa una baba au ulikuwa na baba au mama?
Unajuaje labda ni clone?



Ndiyo maana vitabu vya dini vimeshatoa majibu, na kuwauliza nyinyi ya kuwa sisi tumetokana pasi na chochote su sisi ndiyo tumejiumba ? Kuna vitu havina kinyume chake mzee.
Hilo swali linahitaji explanations

Je chanzo ni muhimu ili kitu kiwepo?

Je kilichopo ni lazima kiwe na chanzo?

Kumbuka jibu hapo lisiseme kua "kila kitu kina chanzo isipokua jambo flani"

Kama hakuna lazima wa chanzo basi hakuna haja ya kuhangaika kujua chanzo cha ulimwengu kwasababu tutahitimisha tu kua hauna chanzo

Ila kama kila killichopo kina chanzo mtuambie huyo mungu aliumbwa na nani/nini?

Ni ujinga ulioje kudai uongo wa njia fulani bila kuonyesha uongo huo na kukosoa njia hiyo.
Nikikuambia hiyo ni self evident truth inayojionesha yenyewe utakubali?
Kosoa njia hii na uonyeshe uongo wake. Kila mtu akiaumua kusema anasema tu, shida inakuja katika uthibitisho, ndiyo hapa huwa mnakimbia na kuleta dhana.

Kama ambavyo kila mtu akiamua kukwepa hoja anaweza kuweka madai yake na kusema kuwa ni self ecident truth na kuwataka watu wakubali bila uthibitisho.

Vipi nikikuambia kila nilichokiandika hapa ni self evident truth, utaridhika na jibu langu?
Sasa unakataa nini na unakubali nini ? Kuwepo kwako kunathibitisha hilo. Sasa turudi kwenye ulimwengu, kuwepo kwa ulimwengu kunaonyesha kutokuwepo kwa aliye umba ulimwengu au kunaonyesha ya kuwa ulimwengu umetokea tu pasi na chochote au ulimwengu umejiumba ?
Uwepo wa ulimwengu unaonesha ulimwengu upo

Sasa huu mjadala wa wewe kukataa ya kuwa Mola yupo kunatoka wapi kama unakubali ya kuwa uwepo wako wewe "automatically" huthibitisha juu ya uwepo wa wazazi wako ?
Hujaelewa hoja yangu, hoja yangu ilikuwa inajaribu ku challenge dhana yako ya self evident truth kupitia mfano wako ambao hauendani na kile kitu ulicho ki propose mwanzo

Ulisema mungu yupo kupitia kielelezo cha uwepo wa ulimwengu kua hiyo ni self evident truth

Halafu ukaja na mfano wa baba na mimi, kwamba sihitaji uthibitisho wa kujua baba ni mkubwa kwangu. Sasa huu mfano wako hauendani na hilo dai lako la kwanza, kwasababu mtoto na baba wote wapo na wanathibitishika, ukija katika hoja yako inaonesha ulimwengu upo na unathibitishika ila huyo mungu hayupo na unayaka kumthibitisha kupitia ulimwengu jambo ambalo ni uongo
 
Ulimwengu umejiumba au umetokana pasi na chochote ?

Mfano wangu uko sahihi, sababu ya mlingano,mwanadamu ana chanzo na ulimwengu una chanzo,ulimwengu haujajiumba wala kutokea pasi na chochote. Ili kuona hilo, ni wewe uniambie imekuwaje sisi tunaishi na ulimwengu kuwepo hivi ulivyo ?
Kwani kila kilichopo lazima kiwe na chanzo?

Usitumie fallacy yako kusema "kila kitu kinachanzo isipokuwa"

Kama hakuna ulazima wa chanzo basi hakuna haja ya kusema ulimwengu unachanzo
 
Kusujudu na kupiga magoti ni sawa au si sawa ?

Kupiga magoti sharti kiwili wili kiwe kimenyooka kwenda juu. Kwenye kusujudu hakuna kupiga magoti ndiyo maana kukawa na kusujudu na kupiga magoti. Kwenye kusujudu huanza mikono kwa kushika chini kisha hufata magoti.
Nimekuuliza swali

Unawezaje kusujudu bila kupiga magoti?

We unakuja kuniambia sijui kupiga magoti sharti kiwili wili kiwe kimefanyaje na blah blah kibao.

Kupiga magoti kuna involve magoti hatuangalii namna mwili unavyoonekana

Kwa hiyo hao pichani wako wima au wamesimamia tumbo?

Au wamepiga nne?
 
Swali la zamani zaidi hapa duniani " .... Tumetoka wapi?" Hii ni katika kutafakari sisi ni nani na kwanini tuko hapa!

Sina lengo la kuleta mpasuko, lakini pia nataka akili yangu ifanye suluhu na Afande Sele!

Sasa si unajitambua na uwezo unao rudi ulikotoka. Kwa kukusaidia tu wewe umetoka tumboni kwa mama yako ukiwa hujatambui sasa unajitambua rudi tumboni kwa mama yako kupitia njia uliotokea yeye anaijua ukifika humo utaiona njia ya kukupeleka ulikokua kabla ya kuja tumboni mwa mama yako.
 
Taja muujiza uliokutokea, kitu ambacho kiko kinyume na law of nature.

Tulikua wawili tumekaa sehemu moja tukapata ajali ya kukandamizwa na behewa lilojaa mizigo tani 50 lilipo tolewa behewa hilo mwanzangu alikufa hapohapo mimi nikapona kabisa hata alama wala dalili sina mpaka leo naishi.
Naomba unipe law of nature ilofanya mwenzangu afe mie nipone pasina kubakia hata na kilema au mkwarozo wowote?
 
Natamani nichangie hii mada sema naona ntaandika sana.
 
Mosi, Dini nyingi sana. Haiwezekani Huyu Mungu anayempenda mwanadamu alete utitili wa dini halafu aweke masharti ya kwamba ukikosea unachomwa moto. Ni sawa na uwe mgonjwa uende kwa daktari halafu huyo dk amwage dawa zaidi ya 4000 mbele yako then akulazimishe kuchagua dawa moja sahihi, na adhabu pale tu utakapokosea.
..Kama huyo daktari kisha kupa dalili zote za dawa iliyosahihi kwa ugonjwa wako..na bado wewe ukachagua dawa isiyo sahihi basi ana haki ya kukuadhibu!
Pili. Mwingiliano wa vitabu. Qur'an na Biblia kuna mwingiliano wa visa vinavyofanana, pamoja na wahusika. Mfano Mariamu, Issa(yesu) Musa, Ibrahim pamoja na wengine wengi. Hii sio kufanana kwa bahati nasibu tu ila kuna mmoja alinakili kutoka kwa mwenzake na/ kulingana na mazingira yanayofanana basi hivi ni visa vya kubuni ambavyo ilikuwa haiwezekani kuvikwepa, ni sawa na ngano za Kiafrika ambavyo huwezi kumkwepa mhusika "zimwi".
..Inawezekana pia kwa ufanano huu wa visa kwenye vitabu hivi , hivi visa ni vya kweli na sio vya kutunga
Hii inajidhihirisha pale anapopiga stori na Shetani, mwanzoni kabisa mwa kitabu cha Ayubu.
"Shetani akiwa anatembea zake duniani akiwa anapunga upepo, alikutana na Mungu, Mungu akamuuliza ... Umenionea mtumishi wangu Ayubu...."

Kwa muktadha wa mazungumzo hayo, viumbe hawa hawawezi kuwa maadui.
...Hapa hata mimi pia huwa najiuliza na kusema huenda hata huyo shetani hayuko Duniani, labda yuko huko mbinguni ndio maana aliweza kumuona Mungu na kuoiga nae story
 
Swali langu kwanini unaaminishwa kuwa mungu yupo kwa lugha sio yako
na maombi na dua zako zitakubaliwa tu ukiziomba kwa lugha ngeni ya kiarabu
kwanini usisali na kuomba kwa lugha yako tu na sio kwa kiarabu

Huoni wanakushika akili uwaone wao bora zaidi kwa huyo mungu ila ukiomba kwa lugha yao
Labda mungu yupo, lakini utafute kwa fahamu zako na si hadithi za kusimuliwa kwenye vitabu vya wageni ambao hata ujio wao kwenu ulikuwa wa maovu ya kuwatumia kama watumwa wa kuwafanya kuwa sio binadmu kamili mwenye fahamu yake.
...Sio lazima uombe na utoe dua kwa kiarabu...unaweza omba kwa kiswahili hii imeruhusiwa......unaweza pia sali na kuomba kwa kiswahili..ruksa...
 
who created God,
Computers are also asking who created man?
NOW IF MAN CAN'T TELL MR COMPUTER WHO CREATED MAN, COMPUTERS WILL NEVER KNOW WHO CREATED MAN.
YOUR BRAIN MAN WAS GIVEN A LIMIT.
LIMITED BY THE CREATOR.
IF YOU YOU ARE TO KNOW EVERYTHING ABOUT THE CREATOR , THEN THAT CREATER IS A CREATION.
IF YOU ARE TO KNOW EVERYTHING ABOUT THE CREATOR THEN THAT CREATER HAVE
A) LIMITED TERRITORY (MAY 10³ SQUARE KILOMETERS)
2000 SUNS,
COUNTABLE CREATURES.
LIMITED LIFE SPAN.
ASO OF KNOWLEDGE THE CREATOR DID GIVE US, BUT VERY LITTLE!!!!
 
Kwani kisichokuwepo kinajulikanaje hakipo?
Kinajulikana baada ya kuwepo baada kisha kikawa hakipo.
Niletee uthibitisho wa kutokuwepo spiderman
Spider ni mwanadamu aliyevikwa sifa anuai kulingana na igizo katika filamu, maana yake leo hii ukimuuliza mtu Spider Man ni nani atakwambia ni yule ambaye amevaa uhusika wa jina hilo, maana yake yupo.
Spiderman anatajika. Kwa hiyo unakubali yupo?
Nakubali yupo.
Hayo ni mafunzo ya kiimani ambayo si lazima yahitaji uthibitisho. Mi nahoji uthibitisho
Nani alikwambia ya kuwa mafunzo ya imani si lazima yahitaji uthibitisho ?

Huo nilio kupa ni uthibitisho wa wazi ya kuwa Ulimwengu umeumbwa na aliyeuumba ameuliza hilo swali. Sasa ndiyo uonyeshe uongo wa hilo andiko au uongo wa hilo swali. Usikimbie swali.
Anasema allah au ni maandishi ya kuran yameandika kuwa allah anasema?
Maandishi yanawezaje kusema haya ? Hayi ni maneno ya Allah ndiyo maana huja kama yalivyo.

Ndiyo maana kama msomaji wa kitabu hiki, utakuta kuna aya zinasema "Waambie ewe Muhammad.... ".
Quran inaelewa umuhimu wa chanzo ili kilichopo kiweze kiwepo?

Usiniambie "isipokuwa" kwasababu tunaweza kutumia sheria hiyo hiyo ku describe vingine
Unaposema Qur'aa inaelewa unamaanisha ya kuwa ni kiumbe au ? Uliza swali kwa usahihi.

Huwezi kuelezea kitu kingine kwa kaida hii sababu kitu hicho kingibe hakina sifa ya uungu. Ukijaribu kifanya hivyo tutakuomba ushahidi na utuambie umejuaje hilo.
Kisichokua na chanzo ni ulimwengu.ila vingine vyooote vina chanzo
Kijana unahoji mambo kototo sana. Haa nakuuliza swali, thibitisha hilo.

Shida yako naona unafata mapito yangu huku ukiwa huna nyenzo za kutetea jambo lako.
Yap siwezi Kama ambavyo wewe huwezi kupinga kielimu dini 2000 zilizopo duniani lakinj bado ukaendelea kuziona za uwongo
Za uongo sababu hazijajengekea katika misingi ya kielimu na vyanzo vyake tunavijua.

Nakuja kuendelea hapa nilipoishia......
 
Wanajamii,

Umofia kwenu.

Baada ya msiba wa mzee Magufuli, mwimbaji wa zamani wa mziki wa kizazi kipya maarufu kama Afande Sele/mkali wa rhymes alijitokeza na kutoa maneno mengi yaliyotafsiriwa kama kashfa au matusi kwa Mungu na watu wengi.

Msanii huyo mantiki yake ilionekana kudai Mungu ni dhana tu hayupo kama angekuwepo asingemuondoa Magufuli mapema kiasi hiki wakati bado anahitajika.

Hoja yangu ni kwamba, vipi kama ni kweli Afande Sele yupo Sahihi?

Kwanini...

Mosi, Dini nyingi sana. Haiwezekani Huyu Mungu anayempenda mwanadamu alete utitili wa dini halafu aweke masharti ya kwamba ukikosea unachomwa moto. Ni sawa na uwe mgonjwa uende kwa daktari halafu huyo dk amwage dawa zaidi ya 4000 mbele yako then akulazimishe kuchagua dawa moja sahihi, na adhabu pale tu utakapokosea.

Pili. Mwingiliano wa vitabu. Qur'an na Biblia kuna mwingiliano wa visa vinavyofanana, pamoja na wahusika. Mfano Mariamu, Issa(yesu) Musa, Ibrahim pamoja na wengine wengi. Hii sio kufanana kwa bahati nasibu tu ila kuna mmoja alinakili kutoka kwa mwenzake na/ kulingana na mazingira yanayofanana basi hivi ni visa vya kubuni ambavyo ilikuwa haiwezekani kuvikwepa, ni sawa na ngano za Kiafrika ambavyo huwezi kumkwepa mhusika "zimwi".

Eti, Mungu anajuwa yote (Omnipotence), kwanini hakugundua mapema kama shetani angeleta zogo kwa Adam na Hawa? Baada ya Ibilisi kupambana na majeshi ya Mungu akashindwa alitupwa duniani, then anamuumba mwanadamu anamweka duniani. Anaweza kumwacha mwanao unaemoenda alale chumba kimoja na chatu? Kwanini asingetuweka hata sayari ya Mars.

Mungu na shetani sio maadui.

Hii inajidhihirisha pale anapopiga stori na Shetani, mwanzoni kabisa mwa kitabu cha Ayubu.
"Shetani akiwa anatembea zake duniani akiwa anapunga upepo, alikutana na Mungu, Mungu akamuuliza ... Umenionea mtumishi wangu Ayubu...."

Kwa muktadha wa mazungumzo hayo, viumbe hawa hawawezi kuwa maadui.

Tano, kama Mungu anabusara asingeweza kumwacha shetani akae pamoja na mwanadamu.

Kumbuka shetani alikuwa malaika, ambaye licha ya uwezo wa jeshi tiifu la Mungu alifanikiwa kupambana nalo kwa muda mrefu, mwanadamu angewezaje kukaa na jeshi la Shetani sasa, au Mungu hakujua.

Mungu pia hufa kutokana na maendeleo ya wanadamu.

Wanadamu wamekuwa na miungu wengi sana ambao kulingana na wakati na maendeleo ya sayansi hao miungu hufa na kupotea, mfano ni NIKE Mungu wa vita, ATLAS mungu aliyeshikilia/beba mabegani dunia hewani isiporomoke, VULCA, mungu wa moto na hasira aliyekuwa akikasirika hufuka moto toka ardhini. (Ambaye kwaye tumepata neno Volcano)

Je, unahakika huyu Mungu unayemwamini sasa hatakufa kutokana na wakati?

UNA UHAKIKA?
Hayo uliyoyaeleza hapo juu yamenikumbusha mbali sana. Katika Essay yake iitwayo "Why I am not a Christian", mwanafalsafa wa Uingereza, Bertrand Russell, ameeleza dhana kama hii hii kuhusu uwepo wa Mungu. Anashangaa kwa nini Mungu ambaye anajua kila kitu amjaribu kiumbe dhaifu ilhali anajua hatima yake atakula tu like tunda. Na mengine mengi tu ambayo umeyagusia hapo juu. Maswali ni mengi ila kwa akili yetu hatuwezi kupata majibu sahihi ila tu kwa kuamini.
 
Unapolala usiku nani huwa anakupa usingizi moja hiyo,
pili, unapokuwa usingizini nani huwa anakuamusha, au akili huwa inaenda wapi,
Tatu, mtu anapouguwa ugonjwa wa kupalalaizi kwanini asijiamshe kwa nguvu zake au why hiyo super natural power isimuamshe,
vip inatosha au niendelee kukuuliza,
 
Mpaka najiuliza inakuwaja mna hoja dhaifu namna hii kushinda hata nyumba za bui bui. Lugha ngeni siyo kikwazo wala si tatizo, ndiyo maana unakuta katika wanazuoni wakubwa mno wa ugha ya kiarabu kiasili si Waarabu. Hii hoja dhaifu sana, sababu Mola wetu ametupa uwezo wa kujifunza mambo na tukayaelewa kwa lugha yoyote ile.

Kuhusu maombi si kweli, lugha ya kiarabu inatumika tu katika sala, ila katika kuomba dua nje ya Sala, unatumia lugja yoyote sababu Allah anazijua lugha zote hizo, na yeyw ndiyo amejaalia ziwe. Huu ni utaratibu kama zilivyo taratibu taratibu nyingine, na angetaka sote tutumie lugha ya Kiarabu bila kujifunza hilo kwake dogo sana.

Mjifunze kujenga hoja na msiwasemee watu kwa mambo ambayo hamna elimu nayo. Hakuna cha maana ulichokiandika katika hili.
Kiswahili mreeefu .....
Wameshakushika akili hao.........
 
Kinajulikana baada ya kuwepo baada kisha kikawa hakipo.
Kinyume na hapo?

Kisichowahi kuwepo unakijuaje?
Spider ni mwanadamu aliyevikwa sifa anuai kulingana na igizo katika filamu, maana yake leo hii ukimuuliza mtu Spider Man ni nani atakwambia ni yule ambaye amevaa uhusika wa jina hilo, maana yake yupo.
Ukiambiwa "finctiinal character" wewe hua unaelewaje?

Nakubali yupo.
Thibitisha yupo

Nani alikwambia ya kuwa mafunzo ya imani si lazima yahitaji uthibitisho ?
Unauthibitisho gani kua muhamad alipasua mwezi vipande viwili?
Huo nilio kupa ni uthibitisho wa wazi ya kuwa Ulimwengu umeumbwa na aliyeuumba ameuliza hilo swali. Sasa ndiyo uonyeshe uongo wa hilo andiko au uongo wa hilo swali. Usikimbie swali.
Unajuaje kua yeye ndiye kauliza swali na sio mtu mwingine ameandika kwa kupotosha kua ni maneno ya mungu?
Maandishi yanawezaje kusema haya ? Hayi ni maneno ya Allah ndiyo maana huja kama yalivyo.
Unajuaje?
Ndiyo maana kama msomaji wa kitabu hiki, utakuta kuna aya zinasema "Waambie ewe Muhammad.... ".
Kwani mimi siwezi nikaandika hivyo kwenye kitabu changu?

Maelezo ya mtindo huo yapo karibia kila kitabu cha dini, chukua biblia soma utaona yesu akisema "mimi ndiye njia ya ukweli na uzima na hakuna atakayekuja kwa baba bila kupitia kwangu"

Kwa mujibu wa hoja yako maneno hayo ni ya kweli kwasababu yamesemwa na yesu mwenyewe. Kwa mantiki hiyo basi waislamu wote ambao hawajabatizwa hawataenda peponi.
Unaposema Qur'aa inaelewa unamaanisha ya kuwa ni kiumbe au ? Uliza swali kwa usahihi.
Kwani unaposema quran imesema hivi na vile unakua unamaanisha ina mdomo?
Huwezi kuelezea kitu kingine kwa kaida hii sababu kitu hicho kingibe hakina sifa ya uungu. Ukijaribu kifanya hivyo tutakuomba ushahidi na utuambie umejuaje hilo.
Unaelewa kusema "kila kitu" ni universal principle isiyokuwa na mipaka?

Unaelewa ukisema isilokuwa maana yake umekubali kwa makusudi kulazimisha jibu la uwongo kwa kuvunja sheria yako mwenyewe?
Kijana unahoji mambo kototo sana. Haa nakuuliza swali, thibitisha hilo.

Shida yako naona unafata mapito yangu huku ukiwa huna nyenzo za kutetea jambo lako.
Sifati mapito yako, nafati kanuni iliyopendekezwa hapo juu.

"Kila kilichopo ni lazima kiwe na chanzo" "au sio lazima kuwe na chanzo ili kitu kiwepo"

hapa ndipo msingi wa hoja yangu nilipoupatia
Za uongo sababu hazijajengekea katika misingi ya kielimu na vyanzo vyake tunavijua.

Nakuja kuendelea hapa nilipoishia......
Hujajibu swali

umesoma vitabu vyote 2000 mpaka ukahitimisha kua ni vya uongo?

Au kitabu kimoja ulichokisoma kimetosha kukuonesha uwongo wa vitabu vingine?
 
Unakubali kama kuna mambo akili haiwezi kuyakaria bila msaada wa kile kilichokamili. Mfano mzuri ni kuhusu kifo na roho, leo hii kwanini watu wametofautiana kuhusu haya mawili ? Sababau akili zetu zina ukomo.
Kifo kinajulikana na kinaelezeka vyema na kuthibitishika. Roho ni hadithi za dini ambayo inatumika kama ngao pale hoja ngumu zinapotolewa na kipindi hiki roho imekua ikihusishwa hadi kufanya dhurma

Mchungaji anatapeli watu kwa kuwaambia roho wa mungu kaniambia waumini mnichangie milion kumi ninunue gari ya kutembelea

Roho sio tu ni uzushi nje ya dini bali hata kwenye dini humo humo habari zake zimejaa ukakasi sana.

Wewe ukikaa na mkristo muanze kuzungumzia mada ya roho hamuwezi mkafika hitimisho bila kuhitilafiana hiyo inaonesha jinsi gani wote hamuwezi kua sahihi japokua kila mmoja atavutia upande wake kua yuko sahihi ila mwenzake amepotoka

Kisha hufata ithibati, wewe mawazo yako yanaukadiria vipi ulimwengu ? Je unaya pimaje kwa kuzingatia usahihi na kinyume chake...?
Mawazo yangu katika huu ulimwengu yamejikita katika kuangalia uthibitisho ambao ni testable sio maoni ya kundi fulani walio share mitazamo yao
 
Back
Top Bottom