Yawezekana Afande Sele yupo Sahihi?

Yawezekana Afande Sele yupo Sahihi?

Inaonekana husomi, tafuta kitabu hiki usome. View attachment 1745153
Sisi tunasoma nyinyi mnaokoteza. Hiki kitabu kimeelezea vyanzo vya Dini,makundi na mfano wa hayo.
Hicho kitabu kina page ngapi mpaka kielezee dini zote?


Tatizo siyo kuelezeka tatizo yanayo elezwa ni ya kweli au la. Mara ngapi tumeambiwa ya kuwa chanzo cha dunia ni "Kishindo kikubwa", wanafalsafa wa kale wamagharibi walisema chanzo cha maisha ni hewa, wengine wakasema maji, wengine wakasema ni jua. Wote hawa walieleza. Lakini wanasayansi wanatuambia ya kuwa kuwepo kwa usiku na mchana ni matokeo ya Dunia kuzunguka katika muhimili. Wote wanaelezea haya mambo, swali ni je wanayoyasema ni kweli ? Kwahiyo hii si hoja, hoja ni je hayo maelezo ni ya kweli au uongo.
Kwanza ujue kwa sayansi kupata jibu juu ya utafiti fulani hakumaanishi kwamba unafunga uchunguzi wa hicho kitu

Kutofautina mawazo kwenye jambo ni moja wapo ya njia bora ya kupanua wigo wa kuzidi kufanya utafiti zaidi kupata idea mpya yenye majibu sahihi.

Leo hii kuna dawa tele tofauti tofauti zinazotibu maleria (na bado zingine bado zinatafitiwa) lakini hiyo haimaanishi dawa za mgunduzi wa pili zilikuja kuonesha kwamba mgunduzi wa kwanza alitoa dawa za uwongo

Na ndio maana hata hao hakuna aliyekua amekaa kwenye kochi lake home na kutoa hayo madai bali alijibidiisha kutafuta uthibitisho ambao una challenge fact iliyo tangulia kabla.


Mola wetu amejielezea kupitia vitabu na kuna chain ambayo haijakatika
Tunamuabudu Mola ambaye haonekani Ulimwenguni ila kuna muda ataonekana kama tunavyoliona jua la saa sita mchana. Lakini Mola huyu huyu hakutuacha hivi hivi baada ya kutuumba bali alituwekea ishara za kuona na kujua uwepo wake.
Hii ni kwa mujibu wa imani yako, and that's personal matter
Soma aya ya 35 katika sura ya 52, nilikuwekea huko nyuma.
kabla ya kusoma unanihakikishiaje kua imesema ukweli?
Thibitisha ya hilo. Hapa nakupa mfano. Makafiri wa kiarabu walikuwa wana miungu 360, lakini kuna muda mambo yalipokuwa yanawazidia wanarudi kwa Mola wa ulimwengu. Sasa sharti lazima Mungu huyo ajielezee na kuwe na ushahidi.
Haijalishi unawaitaje waliokinyume na dini yako ila tambua kuwa nawewe umepewa jina lako katika zingine linalotambulika kua ni watu waliopotoka wasioabudu mungu wa kweli

Hayo uliyoyaandika I bet yapo katika simulizi za kuran nauhakika katika hizo dini hakuna mahali zimedai kua kuna muda mambo yaliwaendea kombo ikabidi wamuache mungu wao na kumfuata wako
 
Unaposema hii ni fallacy, kazima uonyeshe hilo.

Kila kitu kina chanzo ila Mola pekee,vipi aliyeumba awe na chanzo ? Usiulize maswali ambayo majibu yake yako wazi.
Okay hiyo ni fallacy of special pleading ambayo mwandishi hutengeneza kanuni na kusisitiza kua kanuni hiyo haipo applied kwa baadhi ya vitu

Mfano: Kila kitu lazima kiwe na chanzo au muumbaji. Mungu lazima awepo na lazima awe ameumba ulimwengu hana chanzo

What? Mungu yupo!!

Ni nani aliyemuumba Mungu?

"Aah ni kweli Mungu yupo na ni eternal and unchanging he has no source nor creator"

Kwa madai kama haya, lazima Mungu awe na chanzo au muumba Wake mwenyewe, la sivyo kanuni ya universal ya kila kitu kuwa na chanzo au muumba lazima iwekwe kando
 
Inaonekana hujui maana ya kusujudu na kupiga magoti. Unaweza kusujudu bila kupiga magoti, kwani kupiga magoti ni sharti kiwili wili kiwe wima. Ndiyo maana ikawa kupiga magoti si sawa na kusujudu.

Hao pichani wamesujudu i
Sasa tukisema tuanze kuwekeana tafsiri hapa kwa mujibu wa mtu anavyojua basi hatutakubalina na jibu la upande wowote ule

Mwingine anaweza akawa kinyume na wewe akasema hao pichani wameputuka
 
Imekuwaje ukawepo ?
Hauna chanzo
Hili ndiyo swali la msingi. Hata wewe kuwepo kwako kunaonyesha upo ila baada ya mchakato maalumu.
Complex yangu haiwezi kufanana na ulimwengu, hiyo ni akili yako ya kimazoea kulingana na ulivyozoea kuona mchakato wa uwepo wa watu hivyo usifikirie na ulimwengu utakuwa una mchakato huo

Kifo kinajulikana,ila tunatofautiana katika kukielezea. Katika kutofautiana huko yupo mkweli. Ukitaka kuona ya kusa hujui hakika ya kifo. Tuambie kifo ni nini ?
Kifo ni mwisho wa uhai wa kiumbe kilichokuwa hai

Na hata nisingeweza kujibu hilo swali haimaanishi swali hilo halijibiki au kuthibitishika

Haya mchungaji uongo wake wazi kabisa, no vile tu Wakristo si watu wa kuhoji na kuwabana wakubwa wao. Laiti kama wangekuwa ni watuwa kuhoji, Ukristo ungebakia vitabuni tu.
Haya ni maoni yako kama ambavyo wakristo wanavyoweza kuongelea negetively uislamu na bado ukawapuuza.

Haijalishi ni kiasi gani unaweza kuwakosoa dini nyingine kumbuka hata yako inakusolewa lakini hiyo haijakufanya ubadili dini. Ni kwasababu dini hazifundishi kupendana kati ya dini moja na dini nyingine bali zinafundisha chuki.

Kumuona mwenzako kapotoka na ndio maana leo hii ukisema ukristo ni dini ya uwongo mkristo haoati shida kwasababu kitabu chake kilishaandika kua wapingaji wa biblia watakuwepo hivyo hoja zako zitakuwa ni useless kwako kama ambavyo zake zitakavyokuwa kwako

Ukwei kuhusu Roho uko wazi, na ndiyo maana Moa wetu akasema ya kuwa ametupa elimu ndogo sana kuhusu Roho, huki nyingine kubwa ikibakia kwake. Roho ni kitu kisicho onekana ambacho kwacho humpa uhai mwanadamu, Roho ni katika vitu miongoni mwa vitu vyenye mwanzo ila havina mwisho.
Thibitisha roho ipo

Vipo vingi ambavyo havionekani na vinampa uhai mtu na vinathibitishika kua vipo. So usitumie neno hakionekani ili usiweke uthibitisho

Hakuna tamko "dhurma" sahihi ni "dhulma".

Nithibitishie ya kuwa Roho ni hadithi za dini tum
Thibitisha roho ipo
 
Usilete dhana, weka jibi la uhakika. Clone inajulikana wazi. Sasa unaposema labda ni clone, inaonekana hujui clone ni nini na hujui unachokielezea.
Inajulikanaje wazi?
 
Chanzo hakiepukiki na chanozo ni lazima, na ndiyo maana huwa kinatafutwa. Sasa usiulize swali la kijinga.

Moa ni necessary being, haihitaji kuwa na chanzo, bali yeye ni chanzo na kuuliza chanzo cha Mola ni ugonjwa wa akili.

Unakubali kuna infinity series ?
Kwanini kuuliza chanzo cha mola kuwe ni ugonjwa wa akili ila kuuliza chanzo cha ulimwengu kusiwe ugonjwa wa akili?

Well itakuwa ni kwasababu hayupo hivyo ni ujinga zaidi kuhoji chanzo chake
 
Mfano wangu ni sahihi na una ukingano kwa kile nilichokipigia mfano.

Ndiyo maana nikakuuliza ya kuwa ulimwengu umejiumba au umetokea from nothing ? Hukujibi swali hili. Sasa uongo uko wapi na huku unashindwa kukosa ninacho kiandika.
Sikujibu swali au nimejibu kwa mtindo ambao hukutegemea kujibiwa?

Kila kilichopo ni lazima kiwe na chanzo au sio lazima?

No sio lazima. Basi ulimwengu hauhitaji chanzo

Yes ni lazima. Basi huyo mungu mnayesema kaumba ulimwengu mtuambie chanzo chake ni nini
 
Ambacho hakijiwahi kuwepo hakipiti katika wazo mzee. Yaani unauliza swali ambalo ni la uongo.
Hayo mawazo ndio source ya hivyo vitu ambavyo havipo kihalisia, vinaishia kufikirika wala havithibitishiki nje ya mawazo hayo

Aliyekuambia kisichopo ni something that has tangible material nani?

Ni mawazo yanayotumika kubuni finctional character ambao hawapo kihalisia zaidi ya mawazo ya watu walioamua kushare na watu kwa mfumo wa maandishi, video nk.
 
Tafuta movie zake.
Kwa maana hiyo nje ya masimulizi ya movie hakuna uhalisia wa huyo spiderman?

Unaelewa nini mtu akikuambia "Spiderman is a finctional superhero"
 
Wanajamii,

Umofia kwenu.

Baada ya msiba wa mzee Magufuli, mwimbaji wa zamani wa mziki wa kizazi kipya maarufu kama Afande Sele/mkali wa rhymes alijitokeza na kutoa maneno mengi yaliyotafsiriwa kama kashfa au matusi kwa Mungu na watu wengi.

Msanii huyo mantiki yake ilionekana kudai Mungu ni dhana tu hayupo kama angekuwepo asingemuondoa Magufuli mapema kiasi hiki wakati bado anahitajika.

Hoja yangu ni kwamba, vipi kama ni kweli Afande Sele yupo Sahihi?

Kwanini...

Mosi, Dini nyingi sana. Haiwezekani Huyu Mungu anayempenda mwanadamu alete utitili wa dini halafu aweke masharti ya kwamba ukikosea unachomwa moto. Ni sawa na uwe mgonjwa uende kwa daktari halafu huyo dk amwage dawa zaidi ya 4000 mbele yako then akulazimishe kuchagua dawa moja sahihi, na adhabu pale tu utakapokosea.

Pili. Mwingiliano wa vitabu. Qur'an na Biblia kuna mwingiliano wa visa vinavyofanana, pamoja na wahusika. Mfano Mariamu, Issa(yesu) Musa, Ibrahim pamoja na wengine wengi. Hii sio kufanana kwa bahati nasibu tu ila kuna mmoja alinakili kutoka kwa mwenzake na/ kulingana na mazingira yanayofanana basi hivi ni visa vya kubuni ambavyo ilikuwa haiwezekani kuvikwepa, ni sawa na ngano za Kiafrika ambavyo huwezi kumkwepa mhusika "zimwi".

Eti, Mungu anajuwa yote (Omnipotence), kwanini hakugundua mapema kama shetani angeleta zogo kwa Adam na Hawa? Baada ya Ibilisi kupambana na majeshi ya Mungu akashindwa alitupwa duniani, then anamuumba mwanadamu anamweka duniani. Anaweza kumwacha mwanao unaemoenda alale chumba kimoja na chatu? Kwanini asingetuweka hata sayari ya Mars.

Mungu na shetani sio maadui.

Hii inajidhihirisha pale anapopiga stori na Shetani, mwanzoni kabisa mwa kitabu cha Ayubu.
"Shetani akiwa anatembea zake duniani akiwa anapunga upepo, alikutana na Mungu, Mungu akamuuliza ... Umenionea mtumishi wangu Ayubu...."

Kwa muktadha wa mazungumzo hayo, viumbe hawa hawawezi kuwa maadui.

Tano, kama Mungu anabusara asingeweza kumwacha shetani akae pamoja na mwanadamu.

Kumbuka shetani alikuwa malaika, ambaye licha ya uwezo wa jeshi tiifu la Mungu alifanikiwa kupambana nalo kwa muda mrefu, mwanadamu angewezaje kukaa na jeshi la Shetani sasa, au Mungu hakujua.

Mungu pia hufa kutokana na maendeleo ya wanadamu.

Wanadamu wamekuwa na miungu wengi sana ambao kulingana na wakati na maendeleo ya sayansi hao miungu hufa na kupotea, mfano ni NIKE Mungu wa vita, ATLAS mungu aliyeshikilia/beba mabegani dunia hewani isiporomoke, VULCA, mungu wa moto na hasira aliyekuwa akikasirika hufuka moto toka ardhini. (Ambaye kwaye tumepata neno Volcano)

Je, unahakika huyu Mungu unayemwamini sasa hatakufa kutokana na wakati?

UNA UHAKIKA?
Mungu ni hadithi za kutungwa na watu tu.

Kama kuna mtu anabisha, athibitishe Mungu yupo.
 
Kitu cha kubuni au muhusika wa kubuji ambaye chanzo chake ni wazo la mtu.
Kitu hicho cha kubuni kinakuwa kipo kweli kihalisia nje ya mawazo yake?

Katika jambo hilo la kubuni lisilo na uhalisia mtu akikuambia uthibitishe kipo au hakipo kihalisia utaweza?
 
Hicho kitabu kina page ngapi mpaka kielezee dini zote?
Zaidi ya page 2000 kina volume mbili. Hujui kusoma nini ?
Unaelewa mechanism ya uthibitisho?
Hili swali la kitoto,usiulize tena. Sielewi ila najua kaida na kanuni za kuthibitisha mambo.
Kitu hicho cha kubuni kinakuwa kipo kweli kihalisia nje ya mawazo yake?
Ukiulizwa spider man ni nani utatuambiaje ? Kivipi wakati wa mwanzo wake ni huyo aliye buni ?
Katika jambo hilo la kubuni lisilo na uhalisia mtu akikuambia uthibitishe kipo au hakipo kihalisia utaweza?
Unathibitisha vipi uhalisia wake wakati ni jambo la kubuni ? Unauliza maswali ya kitoto.
Mungu ni hadithi za kutungwa na watu tu.

Kama kuna mtu anabisha, athibitishe Mungu yupo.
Hawa wanafanana wote.
Kwa maana hiyo nje ya masimulizi ya movie hakuna uhalisia wa huyo spiderman?

Unaelewa nini mtu akikuambia "Spiderman is a finctional superhero"
Hili nimeshaliezea tayari.
Hayo mawazo ndio source ya hivyo vitu ambavyo havipo kihalisia, vinaishia kufikirika wala havithibitishiki nje ya mawazo hayo
Mawazo yana ukomo ukiona kitu hujawahi kukidiriki katika mawazo huwezi kuelezea,wala kujua kipo.
Aliyekuambia kisichopo ni something that has tangible material nani?
Hili umelileta wewe.
Ni mawazo yanayotumika kubuni finctional character ambao hawapo kihalisia zaidi ya mawazo ya watu walioamua kushare na watu kwa mfumo wa maandishi, video nk.
Nikiwa naandika jambo,unatakiwa uelewe. Nilikwambia mwanadamu anavaa uhusika,na ndio maana ukimuuliza Mtu Spiderman ni nani anakwambia ni fulani
Kwanini kuuliza chanzo cha mola kuwe ni ugonjwa wa akili ila kuuliza chanzo cha ulimwengu kusiwe ugonjwa wa akili?

Well itakuwa ni kwasababu hayupo hivyo ni ujinga zaidi kuhoji chanzo chake
Ili uwe si uginjwa wa akili unatakiwa utuambie mchakati ulijuwaje mpaka Ulinwengu ukawa. Hili unalikimbia.

Sababu hayupo hii si sababu kijana. Yaani Mola hayupo kwa sababu hayupo ? Ukiambiwa una matatizo ya akili una kataa.
Uko hapo hapo fatilia vizuri
Niko serious unaleta mzaha.
Inajulikanaje wazi?
Ni mchakato maalumu unaofanywa na wanadamu kupatikana kiumbe fulani kutokana na cell za viumbe husika.
Sikujibu swali au nimejibu kwa mtindo ambao hukutegemea kujibiwa?

Kila kilichopo ni lazima kiwe na chanzo au sio lazima?

No sio lazima. Basi ulimwengu hauhitaji chanzo

Yes ni lazima. Basi huyo mungu mnayesema kaumba ulimwengu mtuambie chanzo chake ni nini
Hukujibu swali kwa namna yoyote ile.

Nakujibu kwa swali,niambie sababu tano za ulazima wa Mola muumba kuwa na chanzo kisha,utajibu maswali nitakayo kuuliza.

Huu mtindo wa logic katika kuhoji hakuweseshi kuujua ukweli. Kwanini ulimwengu hauhitaji chanzo ?

Chanzo nini ,wakati hana chanzo ?
Hauna chanzo
Thibitisha.
Complex yangu haiwezi kufanana na ulimwengu, hiyo ni akili yako ya kimazoea kulingana na ulivyozoea kuona mchakato wa uwepo wa watu hivyo usifikirie na ulimwengu utakuwa una mchakato huo
Kijana naona unazunguka mbuyu,hata mchakato wa kupatikana meza haufanani na mchakato wako wewe,ila meza ipo na wewe upo na ulimwengu upo. Tuelezee mchakato wa Ulimwengu ulipatikana vipi ? Ulimwengu umejiumba au umetokana pasi na chochote...?
 
Mungu ni kiumbe wa kiimani unaye muumba kichwani mwako kwa imani yako lakuna hakuna kiumbe halisi kinachoitwa Mungu unachoweza kukiona kwa macho yako hivyo unaweza kuamini kama kipo au hakipo. Mungu ni imani ya uwezo mkuu kuliko uwezo wa kibinadamu. Hakuna kiumbe anaitwa Mungu kwamba utamkuta amekaa mahali au ana hukumu watu na kuwachoma moto au kuwapa pepo. Hayo yote masuala ya peponi na motoni ni imani tu hayapo kihalisia. Hata sheitwani na malaika ni mambo ya kufikirika kiimani tu.
 
Kuandaa mjadala kuhusu Mungu bila kutoa tafsiri ya neno Mungu itakayokubalika na wote ni kupoteza mda
 
Mungu ni hadithi za kutungwa na watu tu.

Kama kuna mtu anabisha, athibitishe Mungu yupo.
Mungu ni nini/nani?

Tafsiri ya neno Mungu kwako ni nini?

Mungu ambae kwako ni hadithi ni yupi na kwanini?
 
Mungu ni nini/nani?

Tafsiri ya neno Mungu kwako ni nini?

Mungu ambae kwako ni hadithi ni yupi na kwanini?
Kwanza kabisa, ninaanza kwa kumjadili Mungu anayedaiwa kuwa ni muumba wa ulimwengu, mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote.

Mungu wa tabia hizi ni kama aliyeandikwa katika Quran na Biblia.

Mungu huyu ni wa hadithi tu, kwa sababu, sifa zake ukizilinganisha na uhalisi wa mambo tunayoyaona katika ulimwengu ni contradiction.

The problem of evil shows this God is a mythical figure, not a real one outside the myths.

Mungu huyu ni wa kinadharia, na nadharia yenyewe ina contradiction.

Ni sawa na kusema kwamba, katika plane Euclidean geometry, kuna umbo linaloitwa pembetatu-duara ambalo kwa wakati mmoja huo huo ni pembetatu na duara.

Sasa hapo utajua kwamba, pembetatu ina pembe tatu, duara halina pembe, pembe tatu ina nyuzi 180, duara lina nyuzi 360.

Kwa hivyo, katika plane Euclidean geometry, hakuna umbo ambalo kwa wakati mmoja huo huo ni pembetatu na duara.

Hiyo ni contradiction inayoonesha nadharia ya kuwepo kwa umbo hilo ni nadharia tu, kiuhalisia umbo hilo halipo.

Uwepo wa huyo Mungu ni sawa na kusema kwamba katika non-relativistic framework kuna binti wa kike wa miaka mitano ambaye ni mama mzazi wa mzee mwenye miaka sitini na tano.

Nadharia hii ya binti wa miaka mitano kuwa mama mzazi wa mzee wa miaka sitini na tano ina contradiction, mzee wa miaka sitini na tano mama yake mzazi anatakiwa kuwa na miaka zaidi ya sitini na tano.

Contradiction katika nadharia ya kuwepo kwa Mungu mjuzi wa yote, mwenye uwezo wote na upendo wote ambaye kaumba ulimwengu unaoweza kuwa na mabaya (the problem of evil) inaonesha kwamba Mungu huyo ni wa kinadharia tu, kiuhalisia hayupo.

Ni hadithi za watu walioamua kujipa majibu rahisi kwa maswali magumu wasiyojua majibu yake ya kweli, kama sehemu ya coping mechanism katika kupambana na maisha.
 
Nature ya binadamu siku zote inahitaji conclusion, security, amani, uhakika, utegemezi na kiongozi.

Na bila shaka hiyo ndio sababu kubwa ya Dini na Mungu.

Kinyume chake majority itakuona afande sele sababu inaenda kinyume na nature yao labda kwa kuogopa au kushindwa kufikiria nje ya hilo box kutokana na upeo wao au vinginevyo.
 
Okay hiyo ni fallacy of special pleading ambayo mwandishi hutengeneza kanuni na kusisitiza kua kanuni hiyo haipo applied kwa baadhi ya vitu

Mfano: Kila kitu lazima kiwe na chanzo au muumbaji. Mungu lazima awepo na lazima awe ameumba ulimwengu hana chanzo

What? Mungu yupo!!

Ni nani aliyemuumba Mungu?

"Aah ni kweli Mungu yupo na ni eternal and unchanging he has no source nor creator"

Kwa madai kama haya, lazima Mungu awe na chanzo au muumba Wake mwenyewe, la sivyo kanuni ya universal ya kila kitu kuwa na chanzo au muumba lazima iwekwe kando
Onyesha haja ya Mola kuwa na chanzo.
 
Back
Top Bottom